[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Hà Giang AUTO

Xe máy
Em 2 lần mua phải hàng dởm hay sao mà nhanh hỏng lắm, lại quay về đun ga

Lavan

[Tịch thu bằng lái]
Bếp Nhật khe tản nhiệt phía trên mặt nên không tinh tế cho lắm
Em thấy bt bác ạ. Quan trọng là nó rất tốt. Với tầm giá đó em cũng đã mua một bếp loại khác, vì không phải khoét lại đá, rồi trả lại ngay sau khi thợ mang đến.

Patriots

Xe lăn
Em thấy bt bác ạ. Quan trọng là nó rất tốt. Với tầm giá đó em cũng đã mua một bếp loại khác, vì không phải khoét lại đá, rồi trả lại ngay sau khi thợ mang đến.
Như loại của cháu dùng cũng không phải khoét lại đá cụ ạ, bỏ bếp ga ra là cho bếp từ vào luôn.

Lavan

[Tịch thu bằng lái]
Như loại của cháu dùng cũng không phải khoét lại đá cụ ạ, bỏ bếp ga ra là cho bếp từ vào luôn.
Đầu tiên mình cũng làm thế, lựa chọn 1 bếptreen thị trường lắp vừa đá luôn, khi thợ mang đến nhìn cái vỏ hộp đã thấy nản. Một hộp cát tông dán tên thương hiệu bếp đó vào rất tạm bợ. mình để thợ lắp vào rồi thử thấy kêu ù ù như máy bay, quyết định ko lấy, yêu cầu thợ mang về. sau một time tìm hiểu thì bếp từ tầm giá 10 củ trên thị trường toàn hàng Tàu cả. Sau đó thì mua bếp Nhật. Thấy ko ân hận tí nào.

Patriots

Xe lăn
Đầu tiên mình cũng làm thế, lựa chọn 1 bếptreen thị trường lắp vừa đá luôn, khi thợ mang đến nhìn cái vỏ hộp đã thấy nản. Một hộp cát tông dán tên thương hiệu bếp đó vào rất tạm bợ. mình để thợ lắp vào rồi thử thấy kêu ù ù như máy bay, quyết định ko lấy, yêu cầu thợ mang về. sau một time tìm hiểu thì bếp từ tầm giá 10 củ trên thị trường toàn hàng Tàu cả. Sau đó thì mua bếp Nhật. Thấy ko ân hận tí nào.
Bếp từ nào thì quạt chẳng chạy hả cụ, tiếng thì nó nằm ở trong ngăn dưới đâu có nghe thấy gì đâu, chỉ nghe thấy máy hút mùi chạy thôi cụ ạ.

Lavan

[Tịch thu bằng lái]
Bếp từ nào thì quạt chẳng chạy hả cụ, tiếng thì nó nằm ở trong ngăn dưới đâu có nghe thấy gì đâu, chỉ nghe thấy máy hút mùi chạy thôi cụ ạ.
Vấn đề là nó kêu to cụ ạ.

Poison

Xe tải
Bẩm cụ, trước dùng bếp ga là em cứ cho ngập nước luộc sôi 10 phút sau đó chắt hết nước chỉ để lại tý tẹo, vặn nhỏ lửa cho khoai chín bằng hơi.

Bây giờ làm thế với bếp từ mà không được, chỉ chực cháy nồi thôi.
E thì rửa khoai, xong cho vào 3 cái thìa, đậy kín nồi, bếp để số 3 thôi, 40p sau chín ngon luôn

chemotech

Xe điện
Bếp nhà em chỉ đêm thanh vắng mới nghe đươc tiếng quạt (tất nhiên là phải tắt quạt hút gió).
Còn ban ngày thì chẳng thấy gì cả!
Thì chỉ nghe thấy hút gió thôi chứ quạt bếp từ thì nhỏ lắm

Bạc Ag

[Tịch thu bằng lái]
dùng bếp từ tiện nhất những lúc nhà hết ga đúng lúc

Euro2CityStar

Xe lăn
Để ở mức 500w nếu đã chắt nước là ok , chú ý dùng nồi đáy dày vào . Em vẫn nấu cơm trên bếp từ luôn , vì nhà có ricecooker đâu .
Bẩm cụ em dùng Panasonic Nhật xuất Việt nam ạ

Rút cục là em phải đứng canh thật, cứ cạn đáy nồi là em lại cho thêm chút nước, khoai chín bằng hơi ăn nó mới ngọt ạ.

Euro2CityStar

Xe lăn
Do bức xúc cái vụ rán. Em chợ Đồng Xuân thẳng tiến, ra làm cái chảo 200mm. về rán rất hài lòng, chín đều, k cháy, rất ít dầu, không dính.......cái quan trọng là thức ăn rất ngon ( hơn cả bếp gas nồi nhôm nhé ). Cụ ăn bít tết ngoài hàng rồi, thì sẽ cảm nhận được, đồ nó ngon\:D/. Bây giờ cả ta và tây vẫn dùng nồi gang cụ, cụ sử dụng để rán thì yên tâm đê :D. Nếu chịu khó ship hàng từ Đức, Mẽo... cho yên tâm hơn.
Còn chỉ dùng rán thì nó còn an toàn hơn mấy cái chảo nhôm ấy chứ.

https://img.otofun.net/upload/v5/195781/yvndcbof5rektlsma693_IMG0048.JPG
Ai lại đi đun nước sôi thế kia . Nó bong hết lớp dầu bảo vệ chảo khỏi gỉ sét .

Cụ mua ở hàng khoai à

edc

Xe lăn
Ai lại đi đun nước sôi thế kia . Nó bong hết lớp dầu bảo vệ chảo khỏi gỉ sét .

Cụ mua ở hàng khoai à
Gấu em thích cái này, dễ rán, rán ngon nên hay dùng. chả thấy nó rỉ đâu. Em mua ở HK

Chỉnh sửa cuối: