[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

nsh

Xe tăng
Sao cháu thấy mấy cái bếp Nhật có lò nướng nhỏ phía dưới thiết kế na ná nhau mà giá rẻ thế nhỉ.
Cháu vào siêu thị thấy mấy con Sunhouse, Kangaru cũng 9-10 củ, mà con Pana, Mitsu nhập Nhật mới tinh cũng thế.
https://www.dienmayxanh.com/bep-tu/sunhouse-shb9106-es
https://websosanh.vn/bep-tu-panasonic-kz-g32ak/650092339/so-sanh.htm
Chả lẽ món hàng sản xuất ngay biên giới (Sunhouse- 2 bếp) mà đắt hơn cái 3 bếp + lò nướng được vác từ Nhật về???
Cháu đang phân vân giữa 2 dòng bếp này.
1 loại Tàu đội lốt Việt.
Cái còn lại là Nhật sao rẻ thế.
Giá ngang ngang nhau.
Hay các cụ có lựa chọn nào ổn hơn trong tầm giá 10-11tr ko ạ

chemotech

Xe điện
1 loại Tàu đội lốt Việt.
Giá ngang ngang nhau.
Bếp từ panasonic của Nhật bán bên Đức đắt hơn của Bosch, toàn tầm 1500 USD một chiếc trở lên

Gcar

Xe container
1 loại Tàu đội lốt Việt.
Giá ngang ngang nhau.
Electrolux cụ ơi, dù sao model mới cập nhật hơn. Bọn Pana cũng có 2 model nhưng từ 2015 lận!

ntcung9787

Đi bộ
Có bác nào ở đây dùng bếp từ Arber chưa ạ?
Em thì không có tiền mua Bosch nên tìm hiểu được tư vấn con Arber AB-228 thấy giá cũng vừa phải mà bảo hành 5 năm, 1 đổi 1 trong vòng 1 năm.
Các bác tư vấn giúp em với.

Thanks

chemotech

Xe điện
Có bác nào ở đây dùng bếp từ Arber chưa ạ?
Em thì không có tiền mua Bosch nên tìm hiểu được tư vấn con Arber AB-228 thấy giá cũng vừa phải mà bảo hành 5 năm, 1 đổi 1 trong vòng 1 năm.
Các bác tư vấn giúp em với.

Thanks
Cụ cứ làm con Midea TQ cho lành cụ ạ, nửa tây nửa ta mệt lắm, không thì Rommelbacher 3410 cụ ạ

thichanca

Đi bộ
Vì khu bếp bé nên em đang phân vân con 2 bếp là Hafele hc-i772a và con Bosch ppi82560ms. Các cụ cho em ý kiến với ạ? :-?:-?:-? Nhà em cần gấp lắm rồi mà vẫn chưa chọn được

chemotech

Xe điện
Vì khu bếp bé nên em đang phân vân con 2 bếp là Hafele hc-i772a và con Bosch ppi82560ms. Các cụ cho em ý kiến với ạ? :-?:-?:-? Nhà em cần gấp lắm rồi mà vẫn chưa chọn được
Cả hai loại trên đều không nên dùng, bếp bé thì cụ xem mẫu Domino của Bosch hay Siemens là chuẩn nhất cụ ạ

tranduyquang

Xe đạp
Mình mua cái bếp Pana nội địa chưa được 1 năm hỏng lên hỏng xuống. Cạch tới già. Giờ các cụ vấn hộ con bếp dùng tốt tí. Chắc cứ chính hãng mua có bảo hành thôi. Mua nội địa hỏng giờ khóc tiếng mán đây.

thichanca

Đi bộ
Cả hai loại trên đều không nên dùng, bếp bé thì cụ xem mẫu Domino của Bosch hay Siemens là chuẩn nhất cụ ạ
Domino e thấy nếu lắp ngang thì chhoox điều khiển lại quay sang trái hoặc phải. Có bất tiện khi dùng không ạ?

Mình mua cái bếp Pana nội địa chưa được 1 năm hỏng lên hỏng xuống. Cạch tới già. Giờ các cụ vấn hộ con bếp dùng tốt tí. Chắc cứ chính hãng mua có bảo hành thôi. Mua nội địa hỏng giờ khóc tiếng mán đây.
Cụ mua hàng cũ hay sao vậy

Chỉnh sửa cuối:

nsh

Xe tăng
Con 3 bếp toàn chữ Nhật hả cụ

chemotech

Xe điện
Domino e thấy nếu lắp ngang thì chhoox điều khiển lại quay sang trái hoặc phải. Có bất tiện khi dùng không ạ?
Lắp thẳng mà dùng chứ cụ, cũng tiện cụ ạ, nhìn thì có vẻ bất tiện, nhưng dùng rất thích và chất lượng

xegiacmo

Xe container
Em chưa thấy bosch, AeG hay siemens giả đâu, cụ cứ lựa mấy nhãn này là chắc cú, trên OF plaza thấy mấy shop bán mà, cụ vô đó chọn là yên tâm. Đồ gia dụng Đức chuẩn, hàng giả nó giả cả nhãn luôn như kiểu malloca, speiler, kitmate, muchen .... éo gì rồi phét lác lừa đảo là hàng Đức chứ nó ko dám làm Bosch, EAG giả đâu
Thằng cu em xúc con muchen về xài , hôm mời tân gia nhà mới khoe hàng đức hịn kinh lắm . Bị em vả cho tội xài hàng tàu đang cay lắm muốn húc đầu vào tường =))=))=))
May có thớt này mà em né được vụ hàng đức tàu :))

tranduyquang

Xe đạp
Cụ mua hàng cũ hay sao vậy
Mua mới chứ cụ. Mua của người được ae trong hội HD giới thiệu, chuyên hàng Nhật xách tay, có số má của HDVN luôn đấy. Mà e cũng tin người vl, lúc khui thùng thiếu 1 tấm ốp nhựa và vài con ốc nhưng cứ thế dùng. Sau này mới biết nó chưa chắc đã zin 100%. Tấm ốp đó và mấy con ốc thì nó chỉ lắp bên ngoài cho đẹp, k ảnh hưởng gì bếp.

Con 3 bếp toàn chữ Nhật hả cụ
Đúng rồi cụ, cái con bếp huyền thoại K32 AST ấy. Con đó 2 từ + 1 hồng ngoại + nướng. Mua được 7 tháng nó lúc nhận nồi lúc không. Gửi ng bán thì bảo bị dầu mỡ bắn vào chỗ tản nhiệt, xong họ vệ sinh rồi trả. Em sợ dầu mỡ bắn vô e lấy ống nước phi 60mm, cưa đôi, lấy 1 nửa úp vô che k cho cái gì bắn vô (vẫn đảm bảo thông gió). Nhưng nó vẫn lúc nhận nồi lúc k. Thôi thì ngậm đắng cắn răng dùng 1 bếp, thế mà đc vài tháng nó cháy IC nguồn. Giờ k có mà thay. Cay thật, 10tr dùng chưa đc 1 năm

Đúng rồi cụ, cái con bếp huyền thoại K32 AST ấy. Con đó 2 từ + 1 hồng ngoại + nướng. Mua được 7 tháng nó lúc nhận nồi lúc không. Gửi ng bán thì bảo bị dầu mỡ bắn vào chỗ tản nhiệt, xong họ vệ sinh rồi trả. Em sợ dầu mỡ bắn vô e lấy ống nước phi 60mm, cưa đôi, lấy 1 nửa úp vô che k cho cái gì bắn vô (vẫn đảm bảo thông gió). Nhưng nó vẫn lúc nhận nồi lúc k. Thôi thì ngậm đắng cắn răng dùng 1 bếp, thế mà đc vài tháng nó cháy IC nguồn. Giờ k có mà thay. Cay thật, 10tr dùng chưa đc 1 năm
Trừ khi hỏng gì đó nặng hơn nhiều, chứ cháy IC nguồn bếp này thay được mà.

tranduyquang

Xe đạp
Trừ khi hỏng gì đó nặng hơn nhiều, chứ cháy IC nguồn bếp này thay được mà.
Em không rõ. Thấy nói không có IC nguồn thay. Giờ kiếm được IC rồi thì lại nói bị gì đó nữa phải kiếm main thay. Haiz, số e nó quá nhọ. Cụ có kn gì với dòng bếp đó không?

protradervn

Xe đạp
Em không rõ. Thấy nói không có IC nguồn thay. Giờ kiếm được IC rồi thì lại nói bị gì đó nữa phải kiếm main thay. Haiz, số e nó quá nhọ. Cụ có kn gì với dòng bếp đó không?
thay main thì vứt đi cho nhanh cụ ạ. em nghĩ cụ nhọ thôi. chứ bếp nhật cũng khá bền đấy

Nếu đã có người động vào rồi thì em chưa rõ kết quả sẽ ra sao vì em chưa biết thợ đã tác động vào những đâu rồi. Em phải kiểm tra thực tế mới đánh giá tình trạng được. Dòng bếp này mảng điều khiển chính tập trung thành một mảng lớn nên dễ tháo lắp, dễ rò tìm chỗ hỏng hơn nhiều các dòng bếp Nhật khác.

tranduyquang

Xe đạp
Nếu đã có người động vào rồi thì em chưa rõ kết quả sẽ ra sao vì em chưa biết thợ đã tác động vào những đâu rồi. Em phải kiểm tra thực tế mới đánh giá tình trạng được. Dòng bếp này mảng điều khiển chính tập trung thành một mảng lớn nên dễ tháo lắp, dễ rò tìm chỗ hỏng hơn nhiều các dòng bếp Nhật khác.
Cụ ở đâu? Nếu ở HCM chắc e biếu cụ cái bếp cho cụ làm thí nghiệm. Em là e quá khổ với cái bếp đó rồi. Cắn răng cắn cỏ mua bếp khác vậy. Nản lắm rồi. Mà giờ mua bếp k biết mua loại nào và ở đâu nữa. Có khi cứ ra điện máy xanh mua cũng nên.

chemotech

Xe điện
Thay main thì cụ nên thay bếp còn hơn