[Funland] Bếp từ, kinh nghiệm khi sử dụng.

Cơ bản giá gas có tăng có giảm còn giá điện đứng yên, thực ra mình dùng 3 năm nay thấy chả tốn hơn gas. Bếp từ ngoài đun nhanh, sạch an toàn và đặc biệt an toàn vào mùa hè: trời hè nóng + hơi nóng bếp gas dễ lên cơn tam bành lắm ;;)
Mùa hè ngoài bắc Vợ chồng đun bếp gas dễ đánh nhau lắm cụ nhể? :))

snolax81

Xe đạp
Bác báo giá dùm con Cata IB 772 hen? Mình ở TpHCM. Hàng do ALC hay Đức Chính phân phối vậy Bác? Cảm ơn Bác.
ib mình mua chung đại lý cho được chiết khấu bác ơi, mua lẻ hơn 10tr hàng ALC, mua gọp có thể giảm hơn. hứng thú ko bác, mình ở HCM, cũng sắp mua :)

chemotech

Xe điện
Cái món bếp từ giờ cũng rẻ nhiều rồi, cả bộ bếp và nồi Silit 10 món mua khéo cũng chỉ tầm 22 triệu quay đầu, không đắt như trước nữa, chừng nảo tỷ giá Euro còn thuận tiện

32 nguyễn văn Trỗi - phương Liệt -Thanh Xuân
Website
nhabep89.com
Cái món bếp từ giờ cũng rẻ nhiều rồi, cả bộ bếp và nồi Silit 10 món mua khéo cũng chỉ tầm 22 triệu quay đầu, không đắt như trước nữa, chừng nảo tỷ giá Euro còn thuận tiện
đấy la cụ phải dùng bếp từ 15 tr với đến cái giá 22 tr ko chỉ 16 tr là thoải mái :))

King Neptune

Xe tải
bếp từ IH có tiết kiệm điện hơn và dùng dây 2.0 được ko các cụ

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
bếp từ IH có tiết kiệm điện hơn và dùng dây 2.0 được ko các cụ
IH nó là kí hiệu của nhật nó hay ghi trên bếp từ, còn tiết kiệm chác do mình nấu nhiều ít và theo công suất của bếp.
dây điện 4mm/ lõi và là dây đôi mới chịu được bếp nhật ( 3kw 1 bếp x2 bếp = 6kw) chưa kể lò nướng vs bếp hồng ngoại kèm theo ít dùng

]-[ảiQuân

Xe buýt
Đồng ý. Bếp từ nấu rất sạch sẽ.
Công nhận bếp từ sạch sẽ. Nhưng ko thể nấu ngon như bếp Gas đc.
Em vẫn duy trì bếp từ và bếp Gas để sử dụng.
Bếp từ dùng để nấu các món kho, om, luộc và ninh.
Bếp Gas dùng để rán, chiên, xào và các món cần nhiệt lên lửa.

King Neptune

Xe tải
IH nó là kí hiệu của nhật nó hay ghi trên bếp từ, còn tiết kiệm chác do mình nấu nhiều ít và theo công suất của bếp.
dây điện 4mm/ lõi và là dây đôi mới chịu được bếp nhật ( 3kw 1 bếp x2 bếp = 6kw) chưa kể lò nướng vs bếp hồng ngoại kèm theo ít dùng
nghe cụ nói thế chắc e ko dùng được
tính tậu 1 cái bếp đơn để nấu lẩu thôi

athanh66

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
chaogangviet.vn
Công nhận bếp từ sạch sẽ. Nhưng ko thể nấu ngon như bếp Gas đc.
Em vẫn duy trì bếp từ và bếp Gas để sử dụng.
Bếp từ dùng để nấu các món kho, om, luộc và ninh.
Bếp Gas dùng để rán, chiên, xào và các món cần nhiệt lên lửa.
dùng từ vì nó an toàn, chứ ga sợ nguy hiểm.
xào cụ cứ mua cái chảo gang 36cm của lodge ấy, chả khác gì bếp ga khi max lửa đâu, có điều nó nặng ko xóc chảo được thôi

lenhhoxung1980

Xe điện
xào cụ cứ mua cái chảo gang 36cm của lodge ấy, chả khác gì bếp ga khi max lửa đâu, có điều nó nặng ko xóc chảo được thôi
Chảo 36 phải bê 2 tay, nặng ngang tập tạ luôn cụ ạ

]-[ảiQuân

Xe buýt
Voãi chảo :))
Cụ ơi, nhiệt bếp từ nó khác hoàn toàn nhiệt bếp ga đó Cụ ạ.
Bếp ga nguy hiểm nên chúng ta cũng nên kiểm tra.

vumanhkien

Xe buýt
Dear các cụ!
Em thấy trên thị trường có nhiều loại bếp từ cũng như các tầm giá từ 2 3tr tới 2 30tr với nhiều thương hiệu khác nhau. Vậy các cụ thông thái cho em hỏi chút là những cái bếp rẻ với bếp đắt thì nó khác nhau cơ bản ở các gì ạ? Khác nhau về độ bền, công suất tiêu thụ hay công suất hoạt động. Nếu có ít tiền mà sử dụng con 2 3tr thì vấn đề xảy ra với nó sẽ là gì và có sân siu được mấy cái vấn đề đó hay không?
Em cảmơn các cụ!

phamduythang109

Xe đạp
Có khác nhau về inox 304 và 403. Còn lại ko khác gì mấy.
Có sự khác biệt nhiều đó cụ , ví dụ như bộ nồi Fivestar có 2 loại cơ bản là inox 201 và 304, loại 201 mà cụ dùng chứa thức ăn có tính axit qua đêm là nó lốm đốm ngay, còn 304 thì không. Em đang sắm sửa đồ dùng cho nhà mới nên đang nghiên cứu về bộ môn bếp từ + nồi dùng cho bếp từ, mới tìm ra cách phân biệt inox 304 và 201 hay lắm ạ, hehe

phamduythang109

Xe đạp
Dear các cụ!
Em thấy trên thị trường có nhiều loại bếp từ cũng như các tầm giá từ 2 3tr tới 2 30tr với nhiều thương hiệu khác nhau. Vậy các cụ thông thái cho em hỏi chút là những cái bếp rẻ với bếp đắt thì nó khác nhau cơ bản ở các gì ạ? Khác nhau về độ bền, công suất tiêu thụ hay công suất hoạt động. Nếu có ít tiền mà sử dụng con 2 3tr thì vấn đề xảy ra với nó sẽ là gì và có sân siu được mấy cái vấn đề đó hay không?
Em cảmơn các cụ!
Tầm tiền đó thì theo em dùng loại bếp đơn ý ạ, vừa rẻ vừa kinh tế, sau có tiền thì nâng lên dòng cao hơn. Mua loại bếp đơn của Electrolux BH 2 năm, hỏng thì đem đi ăn vạ, hết hạn bảo hành mà hỏng thì vứt đi cũng chả tiếc, chứ mua mấy cái loại đắt đắt hơn chục triệu của Đức về mà nó ngỏm thì đau túi lắm cụ , hơn nữa các loại bếp từ của Đức ko thiết kế cho môi trường Việt Nam nóng ẩm. Một điểm cần lưu ý nữa là tầm 2-3 triệu mà cụ ham mua mấy loại bếp từ đôi thì chắc chắn mặt kính ko bền đâu nhé cụ, cái mặt bếp nó rất quan trọng đó cụ ạ.Tiền dư cụ đầu tư 1 bộ nồi niêu xong chảo xịn là chuẩn, vì đó là cái trực tiếp đổ vào mồm, chọn không cẩn thận lại mang họa cho gia đình.
À nếu cụ mua bếp từ đơn thì nhớ lưu ý mua loại dùng cho nấu nướng nhé. Loại nấu nướng sẽ dùng được nhiều loại nồi có đường kính từ nhỏ đến to, có chức năng riêng cho chiên, xào, xinh, liu riu ( khi làm món chiên xào mà cần giữ lửa to hoặc ninh cần giữ lửa nhỏ ổn định thì ấn vào nút chức năng tương ứng - bếp sẽ ko tự động ngắt điện) còn loại dùng cho nấu lẩu sẽ ngược lại - không có mấy tính năng trên.

Chỉnh sửa cuối:

vumanhkien

Xe buýt
Tầm tiền đó thì theo em dùng loại bếp đơn ý ạ, vừa rẻ vừa kinh tế, sau có tiền thì nâng lên dòng cao hơn. Mua loại bếp đơn của Electrolux BH 2 năm, hỏng thì đem đi ăn vạ, hết hạn bảo hành mà hỏng thì vứt đi cũng chả tiếc, chứ mua mấy cái loại đắt đắt hơn chục triệu của Đức về mà nó ngỏm thì đau túi lắm cụ , hơn nữa các loại bếp từ của Đức ko thiết kế cho môi trường Việt Nam nóng ẩm. Một điểm cần lưu ý nữa là tầm 2-3 triệu mà cụ ham mua mấy loại bếp từ đôi thì chắc chắn mặt kính ko bền đâu nhé cụ, cái mặt bếp nó rất quan trọng đó cụ ạ.Tiền dư cụ đầu tư 1 bộ nồi niêu xong chảo xịn là chuẩn, vì đó là cái trực tiếp đổ vào mồm, chọn không cẩn thận lại mang họa cho gia đình.
À nếu cụ mua bếp từ đơn thì nhớ lưu ý mua loại dùng cho nấu nướng nhé. Loại nấu nướng sẽ dùng được nhiều loại nồi có đường kính từ nhỏ đến to, có chức năng riêng cho chiên, xào, xinh, liu riu ( khi làm món chiên xào mà cần giữ lửa to hoặc ninh cần giữ lửa nhỏ ổn định thì ấn vào nút chức năng tương ứng - bếp sẽ ko tự động ngắt điện) còn loại dùng cho nấu lẩu sẽ ngược lại - không có mấy tính năng trên.
View attachment 4463246
View attachment 4463247
Vâng cảm ơn cụ. Em thấy mấy con Canzy giá tầm 2 3 4tr cũng nhiều mà tên tuổi có vẻ như là cũng được phải không cụ?

nnndddhhh

Xe hơi
Có cụ nào trên này có mối thợ xây kiêm làm mặt đá khu vực Hà Đông không? Nhà em chung cư cũ, dùng bếp ga dương nên phải đập ra lắp bếp từ vào cho đẹp. Động chạm tý xây dựng, đập phá nên muốn gọi mấy bác thợ xây kiêm khoét đá cho đẹp. Cám ơn các cụ đã đọc bài và chia sẻ

32 nguyễn văn Trỗi - phương Liệt -Thanh Xuân
Website
nhabep89.com
Có cụ nào trên này có mối thợ xây kiêm làm mặt đá khu vực Hà Đông không? Nhà em chung cư cũ, dùng bếp ga dương nên phải đập ra lắp bếp từ vào cho đẹp. Động chạm tý xây dựng, đập phá nên muốn gọi mấy bác thợ xây kiêm khoét đá cho đẹp. Cám ơn các cụ đã đọc bài và chia sẻ
cụ cần khoét đá hay xây lại bếp ?? cụ nói như này nó liên quan cả 2 mảng xây và cắt chắc chắn 2 thợ khác nhau. thợ xây ko thể cắt đá.
còn theo e hiểu là cần khoét đá và cắt lớp bê tông ớ dưới 0977.173.492 cụ gọi bác này.

nkhanhquoc

Xe buýt
Chào cccm, con bếp 4 mặt aeg nhà em lại dở chứng. Bật lên thì màn hình hiện E8, để vài giây sau thì 2 mặt bên phải hiện E, 2 mặt còn lại thì nấu bình thường. Chắc là lỗi mạch gì rồi, có cụ nào sửa PM em với ạ. Cảm ơn cccm.

nguoinamdinh

Xe hơi
Nhà e dùng bếp từ 6 năm thì thấy quá ổn, rẻ hơn ga và tiện hơn, mùa hè nấu ăn quạt bật vù vù.