Bị bụi sơn bám trên bề mặt kính lái

BoTuRoo

Xe buýt
Quá dễ mà cụ. 8k tờ giấy giáp 2000, cụ vừa dội nước vừa lau lại trong vắt kính. Ăn chơi nữa thì mua miếng đất sét 3M cho nó oách và yên tâm. Dưng mà ngốn tận 260k cơ đóa ợ.
Ý quên, cụ mà sài giáp thì phải sài giáp cũ nhé, giáp mới sơ ý là sước kiếng ngay.
Hôn nay rửa xe gần nhà em cũng thấy kính có bụi sơn, thợ rửa nó cũng lấy giấy giáp dội nước đánh thấy cũng đỡ

vuahe77

Xe điện
Xăng 95 là đi hết

nikexpress

Xe tăng
Ở các cửa hàng sơn có bán loại hóa chất tẩy sơn chuyên dụng, ra mua tầm 50k về tự đánh một lúc là hết

Lý Quỳ

Xe buýt
hôm trc e vào gara cái bọn thợ sơn cũng ẩu, hình như có dính tí sơn roài, nhìn khó chịu quá. Kụ Liqui hay ThanhChung nói cho em biết là 3/9 các cụ có làm việc ko đi?
Hic hnay em phục vụ cả ngày mệt quá giờ về mới đọc. Cụ cứ vào thớt chợ giời nhà em có thông báo chỉ nghỉ 2.9 thôi ợ. Ngoài ra vẫn làm việc như thường.

Kia DVD 5.1

Xe tăng
Đơn giản thôi mà kụ, dùng hóa chất hoặc xăng là Oki ngay.. còn nếu kụ lười thì mang ra chỗ rửa xe họ làm cho.. \:D/

Lý Quỳ

Xe buýt
Không có việc gì khó
Chỉ sợ Xiền không nhiều
Đào núi và lấp biển
Hổng làm đc thì.. thuê :P
Đùa thôi nhưng việc này cụ có thể tự làm đc. Mua miếng giáp 2000 bán ở chỗ bán sơn oto, hết có 8k thôi cụ ợ. Về vừa rửa vừa mài nhè nhẹ, mấy phút kính sáng choáng.

aq79

Xe container
theo e cụ ko nên dùng xăng hay cồn, đặc biệt càng ko nên dùng dao lam hay giấy nhám vì ko khéo rất dễ làm xước kính. Cụ ra gara họ sẽ dùng đất sét để đánh là tốt nhất, hơi mất thời gian 1 tí nhưng an toàn và cũng hạt dẻ thôi cụ ạ.

thanhchung

Xe buýt
theo e cụ ko nên dùng xăng hay cồn, đặc biệt càng ko nên dùng dao lam hay giấy nhám vì ko khéo rất dễ làm xước kính. Cụ ra gara họ sẽ dùng đất sét để đánh là tốt nhất, hơi mất thời gian 1 tí nhưng an toàn và cũng hạt dẻ thôi cụ ạ.
ẹc, dân trong nghề bọn e thường dùng giấy nhám loại 2k đấy, có khi nào thấy nó bị xước đâu, trừ khi những thợ mới tập tành đánh thì bị xước thôy =))

congnhuanphat

Xe điện
ẹc, dân trong nghề bọn e thường dùng giấy nhám loại 2k đấy, có khi nào thấy nó bị xước đâu, trừ khi những thợ mới tập tành đánh thì bị xước thôy =))
Nói chung cá nhân em phản đối vụ dùng giấy nhám vì tính nguy hiểm cao rễ bị xước mà bị xước dù dất nhỏ nhưng đi ban đêm cưc kỳ khó chịu kụ nên dùng hóa chất là ok nhất. Còn dùng cái gì thì cũng phụ thuộc vào độ khéo tay của người làm

muadem

Xe cút kít
Hồi trước em cũng bị, mấy ông ga ra lấy nhám mịn đánh nó cũng hết nhưng tối đi mưa nó cứ màng màng như mạng nhện, tức kinh khủng~X( may quá sau đó em bị vỡ kính và được ông pê chô li mếch thay cho kính mới tinh, sướng thế:))

thanhchung

Xe buýt
Nói chung cá nhân em phản đối vụ dùng giấy nhám vì tính nguy hiểm cao rễ bị xước mà bị xước dù dất nhỏ nhưng đi ban đêm cưc kỳ khó chịu kụ nên dùng hóa chất là ok nhất. Còn dùng cái gì thì cũng phụ thuộc vào độ khéo tay của người làm

chỗ e bôi màu đỏ là ý như nhau, kinh nghiệm của thợ làm lâu năm, nếu muốn không xước như cụ nói thì hòa nước xà phòng rồi phu lên chỗ cần giáp sau đó lấy giấy giáp 2k loại cũ (đã qua sử dụng nhiều, để giảm độ sắc của giáp) rồi giáp thì có mà xước = niềm tin cụ ạ :-/. chứ hem phải đánh bằng giáp mới tinh và nước lã đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

thanhchung

Xe buýt
chỗ e bôi màu đỏ là ý như nhau, kinh nghiệm của thợ làm lâu năm, nếu muốn không xước như cụ nói thì hòa nước xà phòng rồi phu lên chỗ cần giáp sau đó lấy giấy giáp 2k loại cũ (đã qua sử dụng nhiều, để giảm độ sắc của giáp) rồi giáp thì có mà xước = niềm tin cụ ạ :-/. chứ hem phải đánh bằng giáp mới tinh và nước lã đâu ạ.
cụ nghiên cứu kỹ xem có đúng hem nhé

thanhchung

Xe buýt
Hồi trước em cũng bị, mấy ông ga ra lấy nhám mịn đánh nó cũng hết nhưng tối đi mưa nó cứ màng màng như mạng nhện, tức kinh khủng~X( may quá sau đó em bị vỡ kính và được ông pê chô li mếch thay cho kính mới tinh, sướng thế:))
sao lại đi mưa nó cứ màng màng như mạng nhện, xin thưa rằng với độ xước của cụ nói thì là xước nặng rồi thì khi đi mưa nước mưa chảy trên kính lái bị vấp và tạo thành màng màng, nếu dùng giáp 2000 mà đánh thì nước có chảy to hay nhỏ thì cũng không tạo thành màng màng đâu ạ, cụ xem lại là thợ đánh bằng giáp 2000 hay 1500 vậy. cụ có tin là kính xe của cụ không bao giờ dùng giáp mịn đánh mà vẫn bị xước màng màng không? :)

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
các cụ ạ kính mà dính bụi sơn thì cụ cứ lấy nhám 2k đã qua sử dụng rồi ý và một ít nước hòa xà phòng là ok làm như vậy các cụ cứ iên tâm là ko vẫn đề gì cả <chúc các cụ thành công>\:D/
Cụ dùng giấy nhám 2000 mà mài lên kính thì em nghĩ trình cụ cũng cao đấy nhưng tai nạn thì cũng dễ gặp phải. Thế bị bụi xi măng cả xe cũng dùng giấy nhám 2000 hả cụ, hay là vắt chanh lên cả xe ( em nghe đồn thế)

[V]ova

Xe máy
bị bụi sơn lên kính thì các cụ mua nước pha loãng sơn mà lau. sạch ngay ( chú ý không để dung dịch dính vào sơn xe). Tuyệt đối không dùng giấy nhám hoặc bất kỳ vật liệu cứng nào để làm sạch kính vì chắc chắn không ít thì nhiều sẽ làm xước kính (mức độ xước tùy thuộc vào sự nhẫn tâm của người làm :D)

chai.dau1784

Xe điện
Website
vietwingshanoi.com
Giấy ráp đánh e cũng sợ xước sơn, e thì thường lấy tấm phôi của sim card điện thoại hoặc tấm nhựa cứng như thẻ ATM, chịu khó cạo là đi hết sạch ạ, chứ dùng dao lam ghê lắm, giấy ráp còn lâu hơn cách của e mà có khi có thể tạo những vết xước nhỏ ở chỗ ko có sơn

vietran

Xe ba gác
[V]ova;4093623 nói:
bị bụi sơn lên kính thì các cụ mua nước pha loãng sơn mà lau. sạch ngay ( chú ý không để dung dịch dính vào sơn xe). Tuyệt đối không dùng giấy nhám hoặc bất kỳ vật liệu cứng nào để làm sạch kính vì chắc chắn không ít thì nhiều sẽ làm xước kính (mức độ xước tùy thuộc vào sự nhẫn tâm của người làm :D)
Nghe cụ nói iem thấy hợp lý. Nhưng hình như là xăng pha sơn chứ nước làm sao hòa tan được sơn cụ nhỉ?

tqt77

Xe điện
bác mua bảo hiểm loại gì, nếu mua cả thân vỏ thì bác có cách rồi đấy, khỏe mà lại ngon.

5 STAR_CAR_CARE

Xe tải
Số 1 Đào Duy Anh, Kim Liên, Đống Đa, Hà Nội
Website
www.glasweld.com.vn
Cũng chẳng cần phải mua dung môi pha loãng sơn làm gì cho đắt tiền và độc hại. Hít nhiều dung môi này có mà sặc sụa hết. Cũng có nhiều cách đơn giản hơn nhiều các cụ ạ.

102k9

Xe buýt
[V]ova;4093623 nói:

Nước pha loãng sơn gọi là dung môi (thinner),
có loại thinner rửa và thinner pha sơn, thông thường thinner pha sơn có tác dụng khi sơn chưa bị khô (hoặc gọi là chết hay đóng rắn), đối với sơn đã khô thì có các chất tẩy sơn, mà chất này hay được dùng các nhà máy có buồng phun sơn (thường là các nhà máy oto xe máy hoặc sản xuất phụ tùng ô tô xe máy)

1 Bác thử dùng dung môi rửa, hoặc dung môi pha sơn
2 Bác dùng chất tẩy sơn (xem có ai làm ở phòng Sơn Toyota VN xin một ít)
3 bác có thể dùng máy đánh bóng và mua một ít seri oxit ở của hàng hóa chất (có màu nâu đỏ dạng bột mịn) bác đánh bóng cả kính xe luôn