[Funland] Bị đánh vì không cho vượt trên cao tốc

Bigmoto

Xe container
Đang đọc ô tô fun mà cứ tưởng đọc 4rum của băng nhóm giang hồ nào ấy chứ. Toàn xúi đánh và đáng đánh. Quả báo nó sẽ tới chậm nên nhiều người nghĩ là nó không có.
hế hế! gớm thặc, cơ mà nó đánh mình thì cũng phải tính bác ah

nvk155

Xe điện
Luật của ta k nét nên vấn đề này chỉ xếp vào văn hóa.
Nếu làm nét,rắn:
Làn trái dành cho xe cần vượt.
Tốc độ dưới tối thiểu quy định phạt. Làm chặt là hết nói đc kiểu two bám làn trái,max tốc cho phép thì kệ cmcm.
Luật quy định rõ. Mức phạt rõ. Khổ cái là có học đâu. Lại đc ông thầy dậy lái bẩu: cứ bên trái mà bám nên thành thói quen.

HH1993

Xe điện
Cụ nghĩ xem có khi nào vừa trước nó xin vượt mà cụ cứ bám trái ko cho vượt không. 😂😂😂
Tôi có thể dốt hay quên luật....nhưng 14 năm cầm lái tôi chưa bao giờ bám làn trái.
Bởi tôi không phải kẻ vô văn hóa.

nvk155

Xe điện
Cụ nhầm. Làn 100 là tối đa 100, tối thiểu đâu 60 hay 80 ấy. VN chưa có đường nào, làn nào bắt đi tối thiểu 100 đâu
Ko nhường là cụ đánh lái tạt đầu, còn họ giữ làn, đi đúng tốc độ mà cụ
Cụ dùng từ vượt phải trên cao tốc ko hợp lắm. Đường nhiều làn, muốn vượt thì xi nhan rồi chuyển làn mà vượt.
Cao tốc thì chuyển làn thôi chứ có gì đâu.
Như này thì có nhẽ đường không giới hạn tốc độ dưới thì cứ 5km/h giữa đường mà đi thì cũng ko sai luật đâu các cụ nhể.

bomon

Xe tăng
Lỗi đi đường không có văn hóa đi chậm thì đi sang bên phải là lỗi của mấy thằng dạy lái xe. Phải dạy cho người ta là đi chậm mà bám làn trái là vô văn hóa

Thành Thị 1

Xe điện
Kk ! Cụ kia chưa biết chứ những cụ chạy xa, đi làm, .. rất ức chế với các xe chạy lề mề lại chắn luôn làn trái rất khó vượt vì làn trong cũng có xe chạy chậm, một đoạn có một xe. Gặp liên tục các cụ bò như cua rất khó chịu, vậy cụ nào đi chậm thì nên sang làn trong !
Xong lên diễn đàn , FB chửi bọn khác luồn lách đánh võng!!

nvk155

Xe điện
Đánh là dở rồi, giờ thằng bị đánh nó đâm đơn kiện thì mấy ông kia lại mệt. Giờ đi cao tốc mà thấy xe đi chậm bám làn trái là nhà cháu xi nhan chuyển sang làn bên phải vượt thôi.
Mệt sao bằng thằng bị oánh, đau vẫn đau, cay vẫn cay lại còn mất công đi đâm đơn. Có khi mấy thằng oánh nó cũng chỉ bị phạt hành chính thôi vì động cơ vi phạm nó cũng … hợp lý. Như thế thằng bị oánh lại còn cay hơn nữa.
mấy bố kia kể mà nhẹ nhàng tí thì hợp lý hơn, 5,7 cái tát là đc rồi.
nhưng thế thì lấy đâu ra tin tức cho các cụ đọc.

Chỉnh sửa cuối:

TieuFu

Xe container
Xong lên diễn đàn , FB chửi bọn khác luồn lách đánh võng!!
Cũng không cần biết tại sao bị đánh võng, như kiểu tôi chạy đúng tốc độ ai muốt vượt thì vào làn trong mà vượt,có sao đâu. Thật ra các cụ đi chậm chiếm làm trái là đang cản trở giao thông !

nvk155

Xe điện
Cụ bảo thủ bỏ mợ ra em thật đấy. Cụ sợ, cụ rén, xe cụ yếu cụ đi 80 cụ đi làn trong cùng bên phải quy định 60-100. Vừa an toàn, vừa đúng luật, vừa không gây ức chế cho ai sao cụ không chọn mà lại cứ nhất quyết 80 ở làn trái 80-120 rồi bảo tôi không sai? Thực ra đi làn trái gần con lươn bê tông kinh bỏ bu nếu chẳng may bể lốp xe, cửa sống còn rất ít so với bị ở 2 làn kia. Chỉ là các cụ không biết thôi. Em hay đi nhanh, đồng ý là hay phải vượt các cụ, nhưng nếu đi chậm để chờ đồng đội bao giờ em cũng dạt về làn phải.
Cứ phải 1 lần bị vỡ alo như cu cậu trên báo mới đỡ bảo thủ.

otothanglong

Xe điện
Luật chẳng ra đâu vào đâu, cao tốc thấy chỉ chăm chăm bắt lỗi tốc độ chứ chẳng bắt đc lỗi gì

Truns176

Xe tải
Như này thì có nhẽ đường không giới hạn tốc độ dưới thì cứ 5km/h giữa đường mà đi thì cũng ko sai luật đâu các cụ nhể.
Về xem lại luật xem trường hợp đó có sai ko? Di chuyển trên đường thì nó muôn hình muôn vẻ lắm, chả ai nói trc đc cái gì. Còn cái thói côn đồ mà đc cổ xúy thế này thì vứt, xã hội loạn cào cào hết cả. Khi nào nó vận vào gia đình các vị thì ngoạc mồm ra mà kêu.

mrlai

Xe buýt
Về xem lại luật xem trường hợp đó có sai ko? Di chuyển trên đường thì nó muôn hình muôn vẻ lắm, chả ai nói trc đc cái gì. Còn cái thói côn đồ mà đc cổ xúy thế này thì vứt, xã hội loạn cào cào hết cả. Khi nào nó vận vào gia đình các vị thì ngoạc mồm ra mà kêu.
Gia đình người ta sống khiêm nhường, không đè ai xuống, không cản trở ai thì lấy gì mà vận hở cụ? Còn cụ bênh #1, sống “đạo lý” thì đã ăn đập đây thây, khi nào gì nữa???

phucnhan21

Xe tải
Như thế thì quá tiêu cực rồi cụ, còn cao tốc họ đi tầm 80 km, ai muốn vượt thì cứ vượt thoiu

phucnhan21

Xe tải
Họ sang phải và bác vượt ai đó bên phải của họ, nó khác nhau hoàn toàn bác ạ.
Cái chuyện láng sang phải (để xem có vượt được hay không), nó khác hẳn với láng sang trái (cũng để xem có vượt được hay không).
Vì thế, họ mới quy định là, chỉ được vượt bên trái, vì vượt kiểu đó, nó an toàn hơn nhiều lần so với ngược lại.
Em thấy bình thường mà cụ, còn chỉ vì việc họ ko nhường mà đánh thì côn đồ cụ ạ. Trừ khi có yếu tố khác

Dream Thai

Xe điện
Em thấy bình thường mà cụ, còn chỉ vì việc họ ko nhường mà đánh thì côn đồ cụ ạ. Trừ khi có yếu tố khác
Nếu giờ mấy thằng vượt ẩu, tạt đầu, đừng đỗ đi tè, đi ngược chiều cũng bị đánh thì e hoan nghênh, vì bọn này nguy hại hơn nhiều. Một bên làm mình chậm 2 3p, 1 bên có thể làm mình mất mạng :).
Dân trí thấp nó ở chỗ này đo

Mỳ 2 tôm

Xe điện
Bọn lái xe tải giờ chúng nó bầy đàn đi chậm làn bên trái

phucnhan21

Xe tải
Nếu giờ mấy thằng vượt ẩu, tạt đầu, đừng đỗ đi tè, đi ngược chiều cũng bị đánh thì e hoan nghênh, vì bọn này nguy hại hơn nhiều. Một bên làm mình chậm 2 3p, 1 bên có thể làm mình mất mạng :).
Dân trí thấp nó ở chỗ này đo
Vầng, em nói thật là mấy ông lái mới, họ cứ đi đúng phần đường, làn đường của họ, giữ đúng tốc độ là quá ok. Cao tốc thì em thường thấy ít nhất 3 làn. Nhiều ông nháy đèn rất khó chịu, lắm lúc bên phải chưa an toàn để nhường đường ấy. Còn bọn vượt ẩu, tạt đầu, đi ngược chiều thì quá nguy hại rồi

Em đi nhiều ông cũng nháy đèn loạn lên, thường cao tốc em giữ loanh quanh tầm 100 km/h

echnikj

Xe container
Nếu đúng là bám làn ko nhường thì ăn đòn kể cũng đáng, em lại sợ chả phải thế đâu các cụ :D
Cao tốc HCM LT DG có phải mỗi 1 làn đâu mà các xe kia ko vượt nổi nhỉ! Chắc chúng nó ghét cái thái độbđi chậm bám trái?

TaiNon1974

Xe buýt
Cao tốc HCM LT DG có phải mỗi 1 làn đâu mà các xe kia ko vượt nổi nhỉ! Chắc chúng nó ghét cái thái độbđi chậm bám trái?
Thằng nào bị đập lên báo cũng hiền lành, lẽ phải. Mình ko ủng hộ bạo lực nhưng như cụ nào trên đây nói, cả 2 bên bị như thế cũng đáng lắm. D.M leo lên cao tốc đi chậm hơn thì lượn vào làn phải mà đi.

biển xanh06

Xe điện
Chiều hôm qua em đi cao tốc pháp vân đến cuối đường rất nhiều xe đi vào làn khẩn cấp, ko sợ phạt nguội hay sao, đã có xe khi đi đăng kiểm nhìn thấy một danh sách dài phạt nguội tới 46 tr.