[Funland] Bị đánh vì không cho vượt trên cao tốc

autobahn-hanoi

Xe tăng
Tự nhận ra lý do bị đánh , thế là tốt rồi !
nếu ta tiếp tục hành xử kiểu này, văn minh chả bao giờ lên được cụ ơi.... các cụ nhà ta ở ta thì lúc nào cũng hàng khủng, gấu mèo, khi ra khỏi biên giới thì như những con gián... em hay đánh võng nên tận mắt chứng kiến mà buồn.... E k thích mấy ông đi bám làn ngoài kiểu chúng ta hay gặp, nhưng cũng k thể dừng xe mà đánh ng ta vì thế được.

PlaStork

Xe buýt
nếu ta tiếp tục hành xử kiểu này, văn minh chả bao giờ lên được cụ ơi.... các cụ nhà ta ở ta thì lúc nào cũng hàng khủng, gấu mèo, khi ra khỏi biên giới thì như những con gián... em hay đánh võng nên tận mắt chứng kiến mà buồn.... E k thích mấy ông đi bám làn ngoài kiểu chúng ta hay gặp, nhưng cũng k thể dừng xe mà đánh ng ta vì thế được.
Chúng ta không hành xử, để cho bọn đầu gấu hành xử. Sau đó chúng ta chỉ việc ngồi lên án cả hai, để cho công an xử theo đúng tinh thần thượng tôn pháp luật.

Càng nhiều vụ như thế này càng bớt đi những ông thiếu ý thức văn hoá và pháp luật đi ra đường, bao gồm cả ông đi láo và ông đánh người, em thấy tốt mà.

Văn minh nước Mỹ cũng từ những vụ tự xử kiểu miền Tây hoang dã mà hình thành. Văn minh phương Tây cũng từ những vụ tự xử đấu kiếm đấu súng giành lại danh dự đó thôi. Văn minh nước ta là cứ việc nện nhau ngoài đường, để cho pháp luật và dư luận lên tiếng.

Nhờ vụ này mà khối cụ lâu nay cứ nghĩ bám làn trái đúng tốc độ là không sai, giờ phải nghĩ lại đấy. Nhiều cụ hơi tí nhảy xuống đòi quan hệ bố mẹ người khác giờ cũng phải xem lại mình.

pooka

Xe container
Cụ cứ nói thế nào, mấy khi 2 xe đi song song. Đã đi, chúng nó thường đi hẳn 3 xe song song:

Còn khi 2 xe là để chặn xe cứu thương:

Còn thể loại xe con "vô tình" đi song song với xe khách, xe tải cả cây số trên cao tốc thì vô vàn, ngày nào em đi cũng gặp.
Đấy, thế này mà có khối cụ còn đòi phải " Thượng tôn pháp luật" không được ý kiến với cái tụi này thì có mà càng ngày càng sẽ càng phổ biến kiểu đi láo cản trở giao thông của người khác.

pooka

Xe container
Không ai có động thái gì cứ " hành xử văn minh" chịu nhịn để đi sau cái bọn đi láo này thì có mà càng ngày tình trạng chạy xe kém văn minh gây cản trở sẽ càng nhiều. Đến xe cứu thương mà nó còn không cho vượt thì mấy cái vụ xử phạt hành chính nhằm nhò gì, không đủ sức răn đe làm thay đổi được đâu.

BMW X10

Xe điện
Không ai có động thái gì cứ " hành xử văn minh" chịu nhịn để đi sau cái bọn đi láo này thì có mà càng ngày tình trạng chạy xe kém văn minh gây cản trở sẽ càng nhiều. Đến xe cứu thương mà nó còn không cho vượt thì mấy cái vụ xử phạt hành chính nhằm nhò gì, không đủ sức răn đe làm thay đổi được đâu.
Ta có nhiều cách mà bác:
Bày tỏ quan ngại này.
Tuyên bố việc họ làm là hoàn toàn trái pháp luật nước ta và các công ước cuốc tế này.
...
Tôi chỉ nhớ được vậy.

Ít nhất thì anh khổ chủ Tú ở #1, sẽ đi cực tử tế trong mươi tháng tới. Thế là 1 điểm giảm trừ gia cảnh hay tình tiết giảm nhẹ rất nặng ký cho các anh #1 rồi bác.

Trungtroc

Xe điện
Cụ để ý đi, 100 là trong vòng đỏ hay vòng xanh. Thông thường, biển như hình này. Nếu ko vi phạm thì ko sai luật đã View attachment 8050438
Còn ý thức nó dần hình thành trong quá trình đi lại nhiều thôi cụ ạ.
Em thì luôn đi làn 2, kể cả khi đã chạy với tốc độ tối đa 120 km/h, và chỉ chuyển sang làn 1 khi vượt xe, và vượt xong lại quay về làn 2. Thế nên cả cuộc đời 20 năm lái xe của em, chưa bao giờ em bị ông nào vượt lên dọa đánh cả.

XSim

Xe container
Em ra cao tốc vẫn thường xuyên vượt xe khác, nói chung cứ thấy xe nào đi trước mình là ngứa mắt phải vượt mới được :)) Tuy vậy đang đi gặp cụ nào muốn vượt em vẫn sẽ vui vẻ cho vượt thôi, nếu sau khi vượt mà cụ ấy lại lượn lờ trước mặt mình thì thế nào em cũng sẽ vượt lại :))

autobahn-hanoi

Xe tăng
Chúng ta không hành xử, để cho bọn đầu gấu hành xử. Sau đó chúng ta chỉ việc ngồi lên án cả hai, để cho công an xử theo đúng tinh thần thượng tôn pháp luật.

Càng nhiều vụ như thế này càng bớt đi những ông thiếu ý thức văn hoá và pháp luật đi ra đường, bao gồm cả ông đi láo và ông đánh người, em thấy tốt mà.

Văn minh nước Mỹ cũng từ những vụ tự xử kiểu miền Tây hoang dã mà hình thành. Văn minh phương Tây cũng từ những vụ tự xử đấu kiếm đấu súng giành lại danh dự đó thôi. Văn minh nước ta là cứ việc nện nhau ngoài đường, để cho pháp luật và dư luận lên tiếng.

Nhờ vụ này mà khối cụ lâu nay cứ nghĩ bám làn trái đúng tốc độ là không sai, giờ phải nghĩ lại đấy. Nhiều cụ hơi tí nhảy xuống đòi quan hệ bố mẹ người khác giờ cũng phải xem lại mình.
ý của cụ cũng hay đấy, cá nhân e đi cả xe máy và ô tô đều thuộc loại nhường nhịn, và khá phòng thủ, nghĩa là em k đè ai bao giờ, chấp nhận đợi và chờ... chắc em già rồi hoặc do bọn Đức nó dạy em như vậy từ khi đi học bên đó.

Truns176

Xe tải
Em thì luôn đi làn 2, kể cả khi đã chạy với tốc độ tối đa 120 km/h, và chỉ chuyển sang làn 1 khi vượt xe, và vượt xong lại quay về làn 2. Thế nên cả cuộc đời 20 năm lái xe của em, chưa bao giờ em bị ông nào vượt lên dọa đánh cả.
Cụ nhớ lại những lần đầu mới ôm vl đi ạ. Đâu phải ai cũng nhiều kinh nghiệm để biết luật bất thành văn đó đâu cụ.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Em có ủng hộ bạo lực đâu cụ !
Em chỉ khen cụ kia biết nhận ra lỗi lầm thôi .

Trungtroc

Xe điện
Cụ nhớ lại những lần đầu mới ôm vl đi ạ. Đâu phải ai cũng nhiều kinh nghiệm để biết luật bất thành văn đó đâu cụ.
hồi em mới biết lái thì chưa có cao tốc 5B, chỉ có đường 5 cũ thôi, nhưng hồi đó cứ xe nào xin vượt là em cho vượt, tất nhiên phải đủ điều kiện

cusao

Xe lăn
Thay nhiều tài xế hành đạo, chỉ tiếc giờ lại phạm pháp

Wakeup

Xe điện
Ở VN hình như chỉ có biển giới hạn tốc độ tối đa mà không có biển giới hạn tốc độ tối thiểu. Và cũng chỉ thấy phạt vượt tốc độ chứ chưa thấy phạt dưới tốc độ.
Ví dụ như 80-120km/h, ông nào đi dưới 80km thì bị phạt.

Kiabuoisang

Xe container
Không bênh được cái kiểu đường của bố bố bố mày :P

BMW X10

Xe điện
ý của cụ cũng hay đấy, cá nhân e đi cả xe máy và ô tô đều thuộc loại nhường nhịn, và khá phòng thủ, nghĩa là em k đè ai bao giờ, chấp nhận đợi và chờ... chắc em già rồi hoặc do bọn Đức nó dạy em như vậy từ khi đi học bên đó.
Chắc tôi cũng tình trạng như bác.
Đến giờ vẫn nhớ câu giáo nó dạy: "vorausschauend fahren!!!".

Dịch thì không phải defensive driving, nhưng ý nghĩa thì tương tự.