[Funland] Bị lừa 1 vố đau khi mua đồ trên facebook

Pumzen

Xe ba gác
Ngay cả khi nó bán cho cụ đúng loại xịt chống thấm theo quảng cáo thì cũng ko sử dụng được. Mua lọ keo silicone Apollo ở hàng bán ốc nhái, điện nước có 4 sọi là ngon lành.

SĐ2105

Xe hơi
Bây giờ lừa đảo nhiều lắm , các cụ nếu mua đồ yêu cầu trả tiền sau cho chắc , chuyển tiền trước thì hên xui , cứ kiểm tra hàng ok thì giao tiền .

VW Golf 02

[Tịch thu bằng lái]
Em đặt mua bộ thể thao tập thể dục trên FB. Nó cũng tư vấn cho mình size nào phụ hợp...thế là em mần 2 bộ, mua về mặc hơi kích tý tẹo, mặc được đúng 2 lần thì cái quần đùi bục ngã ba hàng háng....
Cuối cùng vứt quần đi và mặc được áo.....
Vừa tức vừa buồn cười.
Tôi mua đồng hồ điện tử Casio trên face, để đi biển.
Chỉ giờ cực tốt.
Xuống nước đúng 2sec, nó tịt ngóm.

Đau quá, bị nó lừa. Mua hẳn 2 cái đồng hồ, những 99K.

Ducphuc1072dlt

Xe tải
em mua mấy đồ lặt vặt trên TMDT, toàn đồ đểu,chất lượng lởm khởm, ko dùng được, chịu khó ra hàng kim khí, sờ tận tay, thấy ok thì mua, đắt hơn tý nhưng được việc. nếu về nhầm chủng loại vẫn mang ra đổi luôn......
fb cũng ko tránh được, lộ cộ vcd

Machimachi

Xe tải
Bài học nãy vẫn rẻ chán cụ nhé. Đánh vào tâm lý tham rẻ, ko chịu tìm hiểu của các bác.

Xe gòng

Xe điện
mua lơ ngơ trên a Face thế này thì giá bài học này còn rẻ chán, sàn TMDT còn lôm ca lôm côm nữa là Face

pham minh

Xe container
Em chả bao giờ mua hàng trên fb, các sàn thương mại điện tử rất nhiều cơ mà nhỉ.
cũng còn tùy shop . Thỉnh thoảng em vẫn mua trên fac. nhưng chưa chết vụ nào. cách đây hơn năm em mua cái máy bơm rửa xe momen ngon phết

chuongvit

Xe tăng
Chào các cụ các mợ

Chả nhà nhà em có cái cửa sổ bị dò nước ở khe, em định mua 1 lọ keo chống thấm để xịt vào vì nghĩ nó cũng nhỏ ko cần gọi thợ đục đẽo làm gì

Qua facebook em đặt shop H2T Mart, lọ keo 99k ship 20k là 120 k nhưng chúng nó ship cho em cái lọ toàn nước thôi các cụ ah. Fan page thì ko có ai like mấy đâu nhưng cũng đầu tư quảng cáo vs lại em nghĩ là ai hơi đâu đi lừa mấy cái này nên cũng chủ quan các cụ ơi

Em cũng ko nghĩ là chúng nó lừa đảo nên là ko bóc ra kiểm tra hàng khi nhận mà trả tiền luôn

2 số điện thoại của chúng nó đây cụ ơi

Số 1: 0329903105, thằng này gọi cho em chốt đơn nhưng sau khi giao hàng xong gọi lại nó ko đc
Số 2: 0397016401 số này là số em lấy face và số đt khác đặt hàng thì nó gọi lại cho em xong em bảo là hôm trc đặt hàng nhưng giao nhầm hàng, em muốn trả hàng hoàn tiền. Thì nó bảo là anh đợi cty có người sẽ gọi anh, em hỏi mày cho tao số của bên chăm sóc kh để tao liên lạc, nó bảo cty to lắm nên nó ko biết mặc dù em biết cty chỉ có 1 mình nó. Xong em chửi nó làm nó tắt máy luôn

Em viết lên đây để các cụ cảnh giác đừng mua mấy cái đồ này trên mạng kẻo mất tiền oan hoặc nếu mua thì tránh xa cái shop này ra
Cụ nào rảnh vào hỏi mua xong chửi nó hộ em cái, em gọi nó ko nghe kkk

ảnh 2.JPG
Bình xịt rửa chế 30k

Rivers

Xe container
Những đồ này không nên mua trên face, mua trên shopee, lazada hợp lý hơn, ít nhất trên đấy có đánh giá của khách hàng.

swanson

Xe đạp
Chào các cụ các mợ

Chả nhà nhà em có cái cửa sổ bị dò nước ở khe, em định mua 1 lọ keo chống thấm để xịt vào vì nghĩ nó cũng nhỏ ko cần gọi thợ đục đẽo làm gì

Qua facebook em đặt shop H2T Mart, lọ keo 99k ship 20k là 120 k nhưng chúng nó ship cho em cái lọ toàn nước thôi các cụ ah. Fan page thì ko có ai like mấy đâu nhưng cũng đầu tư quảng cáo vs lại em nghĩ là ai hơi đâu đi lừa mấy cái này nên cũng chủ quan các cụ ơi

Em cũng ko nghĩ là chúng nó lừa đảo nên là ko bóc ra kiểm tra hàng khi nhận mà trả tiền luôn

Số 1: 0329903105, thằng này gọi cho em chốt đơn nhưng sau khi giao hàng xong gọi lại nó ko đc
Số 2: 0397016401 số này là số em lấy face và số đt khác đặt hàng thì nó gọi lại cho em xong em bảo là hôm trc đặt hàng nhưng giao nhầm hàng, em muốn trả hàng hoàn tiền. Thì nó bảo là anh đợi cty có người sẽ gọi anh, em hỏi mày cho tao số của bên chăm sóc kh để tao liên lạc, nó bảo cty to lắm nên nó ko biết mặc dù em biết cty chỉ có 1 mình nó. Xong em chửi nó làm nó tắt máy luôn

Em viết lên đây để các cụ cảnh giác đừng mua mấy cái đồ này trên mạng kẻo mất tiền oan hoặc nếu mua thì tránh xa cái shop này ra

ảnh 2.JPG
Em cũng bị lừa như cụ nhưng là bình xịt chống thấm. Mình đặt màu trắng, nó ship màu đen, gọi điện phản ánh chúng nó cứ cười rúc rích mới cay.

Trường hơp của thớt là chắc shop cố tình gửi khác hàng, và sẽ có nhiều người bị như cụ thớt.nhưng đúng là gặp quả này thì 10 người đến 8 người dính .

bigredone

Xe buýt
chuẩn bài là k cho kiểm hàng, ok xong thì trả tiền
Mấy ông lươn lẹo là mấy ông bán pin dự phòng, tuyền treo đầu dê bán thịt chó
Hôm nọ em vừa dính ông rao bán bóng Động lực, khi giao thì hàng gia công k tên tuổi, mua 2 qủa 1 quả thủng

DuongHL

Xe container
Đặt hàng thêm độ chục lần nữa rồi bùng không lấy cho nó chết tiền ship.
Dễ mà.

Ớt xanh

Xe điện
Chào các cụ các mợ

ảnh 2.JPG
Em nhìn ảnh thì không phải keo bác ạ

Jo9926

Xe điện
Bài học là không bao giờ mua cái gì trên FB.

Em cũng bị lừa như cụ nhưng là bình xịt chống thấm. Mình đặt màu trắng, nó ship màu đen, gọi điện phản ánh chúng nó cứ cười rúc rích mới cay.
KKK thế à cụ, em điện cho chúng nó chúng nó vòng vo xong bảo cty em to nên em ko biết sđt của bộ phận chăm sóc khách hàng, bố thằng cụ nhà chúng nó, cay quá
em chửi luôn em bảo đ.cụ.chúng mày lừa đảo, làm ăn cho đàng hoàng vào, thế là nó cúp máy =))

datJapanIH100v

Xe buýt
10 cụ là có 1 củ 2 rồi. Nó còn quảng cáo keo siêu dính, dính được cả sắt cả gỗ kia kìa, còn lọ xịt xếp gạch xong xịt khe gạch thả dc cả cá đấy

Trường hơp của thớt là chắc shop cố tình gửi khác hàng, và sẽ có nhiều người bị như cụ thớt.nhưng đúng là gặp quả này thì 10 người đến 8 người dính .
Em còn nhắn tin cho nó bảo gửi trả em hỗ trợ tiền ship mà, nếu shop mà nhầm thì cũng hỗ trợ shop tý mà chúng nó lừa đảo cụ ah, em nghĩ chúng nó đầu tư quảng cáo xong bán hàng lởm hoặc hàng rẻ tiền hơn cụ ah

Em còn nhắn tin cho nó bảo gửi trả em hỗ trợ tiền ship mà, nếu shop mà nhầm thì cũng hỗ trợ shop tý mà chúng nó lừa đảo cụ ah, em nghĩ chúng nó đầu tư quảng cáo xong bán hàng lởm hoặc hàng rẻ tiền hơn cụ ah
vâng shop nó có tình chơi xấu kh mà