[Funland] Bị lừa 1 vố đau khi mua đồ trên facebook

RONGHT

Xe buýt
Em đặt hàng faceboock hay TMĐT chưa bị dính vố phát nào, cái gì rẻ quá cũng nghi nghi. Trừ shop/ thương hiệu quen mới thanh toán trước, còn lại ship COD xem hàng trước khi thanh toán.

Lam__Phương

Xe điện
Shopee cũng thế, e mà cứ k cho mở xem là e k mua
Bọn Tiki ko bh cho mở ra xem, mấy lần em phải trả vì ko dám liều =))
Các trang TMĐT nó k cho mở hàng ra xem đâu, tuy nhiên cụ mợ k để ý cái phần xử lý sau khi mua hàng Tiki nó làm tốt đấy mất thêm chút thời gian nếu mua phải hàng k đúng thôi. Bên shopee nếu cụ mợ quen người giao hàng bên ship thì lúc lựa chọn đơn vị vận chuyển tích vào đó khách quen nó mở cho xem mái thoải, e gần như 90% mua đồ trên mạng nên việc mở hàng ra xem đối với mấy đồng chí ship các hãng vận chuyển k thành vấn đề:D

milevsko

Xe tăng
Em chả bao giờ mua hàng trên fb, đợt dịch này ngăn sông cấm chợ, tình cờ lướt fb đúng quả gà mạnh hoạch, 350k 2 con, thề sống thề chết gà ta, còn quay tic toc nướng lu các kiểu. Cuối cùng là gà công nghiệp, luộc nướng thịt bở bùng bục, da nhoét ra chứ ko săn như gà ta. Em cho mèo nhà em và mèo công viên ăn hết. Cạch mua hàng fb.

Rivers

Xe container
E làm e biết mà cụ ơi :D , có dịch vụ nhận hết ạ. Nói chung nên tương tác shop, nói chuyện để cảm nhận, tốt nhất thoả thuận k ưng dc trả hàng k nhận thì ổn nhất ạ
Em có thói quen hơi ngược đời là chủ yếu check bad reviews, nếu có mùi thì kể cả 4.8/5* em cũng ko mua, rất may từ trước tới nay chưa dính quả phốt nào

haiphdt

Xe buýt
Cái trò chạy face,tương tác ảo,xem còm bị ẩn hết thì không bao giờ em mua.Lại còn chỉ để hiển thị còm đặt hàng,còm khen,nhưng khi hỏi có thằng đặt hàng hay thằng khen nào trả lời đâu.

ubisapro

Xe trâu
E chả dùng face, thỉnh thoảng vào lướt tí đọc tin bạn bè. Mua hàng thì khỏi.

4banhxequay

Xe điện
Mình bị một vố mua thẻ nhớ hơn 200k gì đó về vứt đi. Máy ko nhận thẻ

Hoàng Trang

Xe ngựa
Em có thói quen hơi ngược đời là chủ yếu check bad reviews, nếu có mùi thì kể cả 4.8/5* em cũng ko mua, rất may từ trước tới nay chưa dính quả phốt nào
Em cũng thế. Em mua trên sàn TMĐT toàn bấm vào xem đánh giá ngược từ 1* => 5*.

Tran Phuong 6

Xe hơi
Chào các cụ các mợ

Chả nhà nhà em có cái cửa sổ bị dò nước ở khe, em định mua 1 lọ keo chống thấm để xịt vào vì nghĩ nó cũng nhỏ ko cần gọi thợ đục đẽo làm gì

Qua facebook em đặt shop H2T Mart, lọ keo 99k ship 20k là 120 k nhưng chúng nó ship cho em cái lọ toàn nước thôi các cụ ah. Fan page thì ko có ai like mấy đâu nhưng cũng đầu tư quảng cáo vs lại em nghĩ là ai hơi đâu đi lừa mấy cái này nên cũng chủ quan các cụ ơi

Em cũng ko nghĩ là chúng nó lừa đảo nên là ko bóc ra kiểm tra hàng khi nhận mà trả tiền luôn

2 số điện thoại của chúng nó đây cụ ơi

Số 1: 0329903105, thằng này gọi cho em chốt đơn nhưng sau khi giao hàng xong gọi lại nó ko đc
Số 2: 0397016401 số này là số em lấy face và số đt khác đặt hàng thì nó gọi lại cho em xong em bảo là hôm trc đặt hàng nhưng giao nhầm hàng, em muốn trả hàng hoàn tiền. Thì nó bảo là anh đợi cty có người sẽ gọi anh, em hỏi mày cho tao số của bên chăm sóc kh để tao liên lạc, nó bảo cty to lắm nên nó ko biết mặc dù em biết cty chỉ có 1 mình nó. Xong em chửi nó làm nó tắt máy luôn

Em viết lên đây để các cụ cảnh giác đừng mua mấy cái đồ này trên mạng kẻo mất tiền oan hoặc nếu mua thì tránh xa cái shop này ra
Cụ nào rảnh vào hỏi mua xong chửi nó hộ em cái, em gọi nó ko nghe kkk

ảnh 2.JPG
Chắc giao nhậm cụ ạ . Chai này xịt động cơ giá cũng 30k :D. Chắc cụ chửi nên nó tức ko nghe nữa :))

longmama

Xe điện
Ngay cả khi nó bán cho cụ đúng loại xịt chống thấm theo quảng cáo thì cũng ko sử dụng được. Mua lọ keo silicone Apollo ở hàng bán ốc nhái, điện nước có 4 sọi là ngon lành.
Em thấy nó QC xịt vào cái rổ nhựa cong thả cả cá cơ mà. Thế QC đểu hả cụ?

dongdq

Xe hơi
E có dùng face, thỉnh thoảng vào lướt tí đọc tin. Mua hàng kiểu QC giật tít, giật mình thì khỏi, vì thấy nó điêu điêu roiif ạ.
=))=))=))

Chắc giao nhậm cụ ạ . Chai này xịt động cơ giá cũng 30k :D. Chắc cụ chửi nên nó tức ko nghe nữa :))
đâu cụ ơi, em nhắn tin no seen nhưng ko trả lời, em gọi điện cũng ko đc

xong em lấy face vs số điện thoại đặt hàng, nó gọi lại bằng số khác em bảo hôm qua tôi có đặt 1 lọ xịt chống thấm nhưng shop giao nhầm hàng, tôi muốn đổi hàng. Xong nó bảo cái này tý nữa có người của cty gọi lại cho anh, em bảo là thế bạn cho tôi số để tôi liên lạc, đổi hàng cho tôi có gì tôi hỗ trợ phí ship thêm chứ bắt cty trả phí thì cũng hết lãi, nó bảo ko, cái này cty em to lắm em ko biết anh ag, anh cứ đợi đi, mà em biết thừa công ty chỉ có 1 mình nó =)) thế là em chửi nó luôn cụ ah, coi như mình bị lừa. Nó thu của em 120k, cả ship, cay thật cụ ah.Đúng là toàn lừa đảo

Sales Vinhomes

Xe máy
Haha, thế còn may ý bác. Nó còn gọi điện bảo được tặng quà cơ, nhưng đến nơi nó thu 20-30k tiền ship. Mở quà ra chỉ là móc khóa, dây buộc tóc linh tinh chỉ đáng 5k thui

songhyekyo

Xe tải
Chuẩn bài đấy cụ, những reviews xấu mà chấm 5* mới là nhận xét thật, còn 1* có thể do bị đối thủ thuê người bấm vì cạnh tranh ko lành mạnh cũng có, 5* đểu do thuê người đánh giá cũng không ít.
Mua online cũng phải tìm hiểu hết hơi chứ ko hẳn là cầm điên thoại lên là bấm mua được ngay.

songhyekyo

Xe tải
Em thấy nó QC xịt vào cái rổ nhựa cong thả cả cá cơ mà. Thế QC đểu hả cụ?
Cụ đừng tin bất cứ video quảng cáo sản phẩm nào mà chưa thấy sản phẩm tương tự trên thị trường. Với em thì mua online phải mua trên sàn TMĐT, sản phẩm phải có tính phổ biến (loại trừ ngay tất cả sp độc, lạ). Thực tế là mua online chủ yếu vì giá rẻ hơn ít nhất 50k/lượt so với mua ngay ngoài ngõ vì còn trừ phí ship hàng. Có các sàn TM ĐT e mới thấy là tiểu thương ăn lãi nhiều sp gấp 2; 3 lần giá online, chất lượng thì cũng giống nhau

songhyekyo

Xe tải
Các cụ mua hàng xong hãy nhớ đánh giá mỗi lần nhé. Đấy là 1 hành động đẹp vì cộng đồng. Nhiều ông mua hàng chả bao giờ đánh giá nhưng lại chủ yếu đọc đánh giá của người khác xong mới mua hàng mới lạ chứ.