[Thảo luận] Bị phạt nguội vượt đèn vàng

hbu082

Xe container
Đã qua vạch rồi thì đâu có lỗi.
không qua vạch thì sao bắt lỗi mình vượt được cụ? cơ bản là cái ảnh nó không chứng minh đc lúc mũi xe cụ chạm đến vạch thì cái đèn nó vẫn xanh :D

hbu082

Xe container
Nhà cụ bé, cụ có 1 con, cụ làm đc, nhà cụ rộng mấy nghìn km2 và có mấy triệu con, cụ có ngày nào cũng dậy từng đứa đc không, em thấy bước đầu thế này 1 tháng cũng là cố gắng lắm rồi. Sau này đi vào nề nếp hơn em tin con số ngày sẽ giảm bớt.
nhà em bé, em có 1 con mình em quản lý, nhà rộng có nhiều con nhưng có nhiều thằng quản lý và phụ trợ cụ ạ, giờ chuyển phát nhanh cái tờ giấy trong vòng 1 ngày.

tran_aquan

Xe buýt
nhà em bé, em có 1 con mình em quản lý, nhà rộng có nhiều con nhưng có nhiều thằng quản lý và phụ trợ cụ ạ, giờ chuyển phát nhanh cái tờ giấy trong vòng 1 ngày.
J thì j, cụ bẩu chưa say nên em mới rót tiếp đới nhá :))

glory4us

[Tịch thu bằng lái]
Đang chạy đèn xanh. Nếu cách khoảng 2m mà chuyển vàng thì làm sao??? Phanh gấp thì sẽ bị táng lập tức vào mông. xe máy mà đổ ra rồi chấn thương thì mình thảm....

boTeppi

Xe hơi
cái này em chưa bị phạt nguội, nhưng đã bị phạt nóng do vượt đèn vàng 1 nửa thân xe. Video vi pham được gửi ngay vào điện thoại các chú csgt rõ mồn một nên chả cãi được. các cụ lưu ý nhé

pnew

Xe điện
không qua vạch thì sao bắt lỗi mình vượt được cụ? cơ bản là cái ảnh nó không chứng minh đc lúc mũi xe cụ chạm đến vạch thì cái đèn nó vẫn xanh :D
Không phải chỉ một cái ảnh đâu cụ. Khi đến làm việc nếu cụ yêu cầu xxx sẽ cho cụ xem cả clip được lưu trữ. Ban em đã đi xử lý một lần (hình như là đợt đầu tiên), xxx gửi 1 thông báo có 3 lỗi tại 3 địa điểm và thời gian khác nhau nhưng trong cùng 1 tháng. Được cho xem clip thể hiện rõ cả 3 lần đêu là vượt đèn đỏ. Nhưng khi Quyết định xử phạt chỉ là một lỗi không chấp hành đèn tín hiệu với lý do là lần đầu xử lý nên mang tính nhắc nhở là chính.

Em nghĩ xxx không dại gì xử lý nguội những tình huống nhạy cảm dễ xảy ra tranh cãi đâu.

hbu082

Xe container
Không phải chỉ một cái ảnh đâu cụ. Khi đến làm việc nếu cụ yêu cầu xxx sẽ cho cụ xem cả clip được lưu trữ. Ban em đã đi xử lý một lần (hình như là đợt đầu tiên), xxx gửi 1 thông báo có 3 lỗi tại 3 địa điểm và thời gian khác nhau nhưng trong cùng 1 tháng. Được cho xem clip thể hiện rõ cả 3 lần đêu là vượt đèn đỏ. Nhưng khi Quyết định xử phạt chỉ là một lỗi không chấp hành đèn tín hiệu với lý do là lần đầu xử lý nên mang tính nhắc nhở là chính.

Em nghĩ xxx không dại gì xử lý nguội những tình huống nhạy cảm dễ xảy ra tranh cãi đâu.
hè hè hè thank cụ!

onelove27

Xe hơi
Đúng ra thì phải thế, nhưng đấy là với xã hội minh bạch, đằng này xe thì công chứng vài lần xe thì chính chủ xe thì thậm chí không thấy chủ, nhà thì hộ khẩu 1 nơi ở 1 nơi, kính thưa các kiểu, thánh tưởng tìm được người nhận dễ à, có thể chưa tốt ngay nhưng hình thức phạt nguội như này là tốt, trước mắt sau vụ này đã bớt đc 1 người đi ẩu rồi.
Thì ức chế cái đó. Cụ lại bảo auto chửi nghe khó chịu quá.

tuanta

Xe tăng
Thư có nói là vượt đèn vàng không cụ? Hay chỉ nói không tuân thủ tín hiệu thôi?
Theo em thì "ông anh" cụ thường xuyên vượt đèn đỏ thôi, chứ chả có vàng đâu. 6 lần trong vài tháng thì tham gia giao thông chắc cũng không điềm đạm gì lắm.

tran_aquan

Xe buýt
Thư có nói là vượt đèn vàng không cụ? Hay chỉ nói không tuân thủ tín hiệu thôi?
Theo em thì "ông anh" cụ thường xuyên vượt đèn đỏ thôi, chứ chả có vàng đâu. 6 lần trong vài tháng thì tham gia giao thông chắc cũng không điềm đạm gì lắm.
Ông anh em thật, chứ k phải trong ngoặc kép đâu ạ. Có phải lỗi j to tát đâu mà phải ngoặc kép hay thế vai ạ :))
E còn chưa có B2 đây -_-

pnew

Xe điện
Ông anh em thật, chứ k phải trong ngoặc kép đâu ạ. Có phải lỗi j to tát đâu mà phải ngoặc kép hay thế vai:))
E còn chưa có B2 đây -_-
Cụ nhắc đến "thế vai" mới nghĩ ra tình huống giả sử 6 lỗi kia là lỗi vượt đèn đỏ thì ngoài tiền phạt tăng lên thì còn bị phạt bổ sung là tước bằng lái xe 6 tháng. Đối với lái xe chuyên nghiệp (như taxi chẳng hạn) thì 6 tháng không được lái là vấn đề lớn. Nhiều người có bằng nhưng chưa có xe làm dịch vụ "thế vai" được đấy, tức là chịu phạt thế người vi phạm.

hgb

Xe container

binhsu7273

Xe cút kít
Em thấy vấn đề này nên đưa ra QH họp bàn lại. Phạt là mục đích răn đe, cho người ta sợ mà không tái phạm. Bình thường bị một lần phạt là sợ rồi, đợi người ta vi phạm đến 5 lần mới gửi giấy báo. Rõ ràng là mục đích làm tiền, tận thu. Không thể chấp nhận được
Trên 1 con đường nếu có 5 đoạn giao cắt Cụ ý chơi cả 5 cái thì không 1 lần thì mấy lần vậy Cụ?:)):)):))

anhson

Xe tải
Tình hình như này gay nhỉ các cụ...thi thoảng e cũng bị nhỡ phi đèn vàng

vneseman

Xe lăn
Gửi cho ông anh cụ thế là còn may chứ giấy tờ đi chậm tý hoặc thất lạc -> chậm thêm tháng thì nó thành 16 lần vượt đèn thì khóc ra tiếng Mán cụ ạ :D

tunghtd

Xe tải
Vi phạm thì nộp phạt cho nghiêm túc cụ ơi, lại còn định bày kế trước sau gì nữa!

AMG GLC

Xe tải
Mỗi một lỗi chỉ nên xử phạt một lần. trong rất nhiều tài liệu từ cổ chí kim đều có định nghĩa rõ ràng về mục đích răn đe của các hình phạt cụ ạ. Phạt tiền nhiều để làm gì đâu, cái cần là để người ta sửa. Đánh kẻ chạy đi chứ không đánh kẻ chạy lại. Cái đó mới lấy dân làm gốc ạ

Nhà cụ bé, cụ có 1 con, cụ làm đc, nhà cụ rộng mấy nghìn km2 và có mấy triệu con, cụ có ngày nào cũng dậy từng đứa đc không, em thấy bước đầu thế này 1 tháng cũng là cố gắng lắm rồi. Sau này đi vào nề nếp hơn em tin con số ngày sẽ giảm bớt.