[Funland] Bí thư xã trượt 18 tỷ rồi

vandatAT

Xe container
Cụ nào cũng thắc mắc bí thư ngu.
Ngược lại bí thư không ngu mà có đạo diễn phía sau - nhân viên bảo hiểm chẳng hạn - 50/50 nhé- anh có tiền trả nợ , tui lấy được ít tiền của kẻ giàu, ví dụ thế.
Làm gì có thằng nv bảo hiểm nào ngu đến mức ko nắm rõ quy định của bảo hiểm ??? 2 năm sau ngày có hiệu lực mới được đền bù.

hoviethung

Xe lăn
Dạ. Tại em nóng giận lúc k tỉnh táo :D. Xe tăng k có lốp, k xịt lốp thì xịt cái khác cụ ạ 😆
Mình nghĩ ngành bảo hiểm luôn phải tỉnh táo cao độ chứ, ai lại để say thế. Với lại xịt cái khác là cái nào vậy. Mợ chỉ dùm để mình còn đề phòng?

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Mình nghĩ ngành bảo hiểm luôn phải tỉnh táo cao độ chứ, ai lại để say thế. Với lại xịt cái khác là cái nào vậy. Mợ chỉ dùm để mình còn đề phòng?
Dạ. Ngành nào cũng là con người thôi, cũng có hỉ nộ ái ố, có lúc vui quá hay buồn quá mà. Em cũng chịu phạt rồi, sau sẽ rút kinh nghiệm ạ :).
Còn xe bác em cũng chưa biết xít cái gì, cụ thử là biết ngay. Biết đâu xe tăng của of vẫn có lốp :D

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Thế cụ có nắm rõ không.!
2 năm là tự sát ?.
2 giây là tai nạn ?, Ký xong chưa kịp buông bút đã bị máy bay đâm chẳng hạn.
Ký xong chưa kịp buông bút mà bị máy bay đâm (tai nạn) vẫn đền bù cụ ạ. Nhưng đền bù 100tr hoặc nếu tổng số phí kh đóng cao hơn thì sẽ hoàn trả phí. Áp dụng trong thời gian bảo hiểm tạm thời

Matiz 1.0

Xe điện
Không cụ ơi, tiền trăm hay tiền chục đều giống nhau hết.

Khi hợp đồng có hiệu lực thì nếu xảy ra rủi ro thì sẽ chi trả đủ mệnh giá chứ cụ, nếu vụ trên mà bác đi đường gặp tai nạn bị xe rõ ràng là bồi thường 18 tỷ đấy.
Cụ tham gia bên nào mà Hđ ưu việt thế? Tất nhiên là Hđ sẽ có hiệu lực ngay sau khi được ký kết giữa 2 bên, nhưng trong Hđ sẽ là các điều khoản qui định cụ thể, rõ ràng...
Chứ e tham gia cái Hđ con con nhưng không được như cụ nói (e khác nhiều người, nhiều người chỉ nghe tư vấn bảo hiểm nói..mà lại không đọc kỹ các điều khoản trong Hđ), lúc xảy ra chuyện lại bảo BH nhân thọ là lừa đảo với khó lấy tiền? trong khi điều khoản ghi rõ (và họ đã cho nghiên cứu trước khi ký)
Đối với Hđ của e tham gia dưới 1 năm tuổi chỉ được 20% (tất nhiên đấy là đối với điều khoản nếu xảy ra chết; còn nằm viện, tai nạn..thì đương nhiên là được thanh toán theo ngày, theo % đã có trong Hđ).
Hđ của e nó chia ra: Dưới 1 tuổi, 2 đến dưới 3 tuổi, 3 đến dưới 4 tuổi và từ 4 tuổi trở lên, như này ạ:

Trường hợp ông Bí thư tham gia hơn 200 với giá trị Hđ 18 tỷ, mà mới mua từ tháng 4/2020, sang đến tháng 5 nghẻo mà đòi đủ 18 tỷ em e là không có (đây là e đang nói nếu là chính tên Hđ chết thật và được bên BH chấp nhận..thì cũng ko có 18 tỷ đâu)

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]
Cụ tham gia bên nào mà Hđ ưu việt thế? Tất nhiên là Hđ sẽ có hiệu lực ngay sau khi được ký kết giữa 2 bên, nhưng trong Hđ sẽ là các điều khoản qui định cụ thể, rõ ràng...
Chứ e tham gia cái Hđ con con nhưng không được như cụ nói (e khác nhiều người, nhiều người chỉ nghe tư vấn bảo hiểm nói..mà lại không đọc kỹ các điều khoản trong Hđ), lúc xảy ra chuyện lại bảo BH nhân thọ là lừa đảo với khó lấy tiền? trong khi điều khoản ghi rõ (và họ đã cho nghiên cứu trước khi ký)
Đối với Hđ của e tham gia dưới 1 năm tuổi chỉ được 20% (tất nhiên đấy là đối với điều khoản nếu xảy ra chết; còn nằm viện, tai nạn..thì đương nhiên là được thanh toán theo ngày, theo % đã có trong Hđ).
Hđ của e nó chia ra: Dưới 1 tuổi, 2 đến dưới 3 tuổi, 3 đến dưới 4 tuổi và từ 4 tuổi trở lên, như này ạ:

Trường hợp ông Bí thư tham gia hơn 200 với giá trị Hđ 18 tỷ, mà mới mua từ tháng 4/2020, sang đến tháng 5 nghẻo mà đòi đủ 18 tỷ em e là không có (đây là e đang nói nếu là chính tên Hđ chết thật và được bên BH chấp nhận..thì cũng ko có 18 tỷ đâu)
Đúng rồi cụ ạ.
Dưới 1t: 20%
Dưới 2t: 40%
Dưới 3t: 60%
Dưới 4t: 80%
Từ 4t trở lên: 100%
Vì theo nghiên cứu, trẻ nhỏ dưới 4t, gần như k nhận thức và ý thức về rủi ro, phụ thuộc nhiều vào người lớn, chưa có khả năng tự vệ... nên khả năng xảy ra sự kiện bh cao hơn. Nên mới có quy định này cụ ạ. Là luật chung của ngành bh

Maihong.

[Tịch thu bằng lái]

Nếu đã sau 21 ngày cân nhắc, thời gian bảo hiểm tạm thời, BT chết do tai nạn như trong vụ việc thì sẽ được đền bù đúng quy định. Em k thấy hđ của cụ ấy như thế nào. Nhưng tử vong do tai nạn nhân đôi số tiền bảo hiểm thì khả năng cao là đúng. Vì phí 200tr là hđ Vip đấy ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Mạnh Nguyễn 281

[Tịch thu bằng lái]
Đứng về phía công ty BH thì mới mua được hơn tháng đã đi, và với mệnh giá lớn như thế này thì họ phải thẩm định rất kỹ rồi mới chi trả chứ không đơn giản. Qua loa thì sập tiệm sớm
Còn em cũng không rõ công ty nào mà ký HĐ lớn như vậy mà không thẩm định tài chính nhỉ? Nợ ngập đầu vẫn mua được mệnh giá to thế?

Nằm đó mà mơ, chăn Gà dễ thế sao. Hội Bễ bh nhiều nhắm, chiểu theo chắc cty BH phải sắm máy in. ;)) ;)) ;))
Đấy thế có phải hơn không. Lời nói ra phải để người nghe được, chữ viết ra phải để người đọc được.
Không có còm này của cụ em lại tưởng cụ là người nước ngoài sang Việt Nam học tiếng Việt không đến nơi đến chốn.

binhsu7273

Xe cút kít
Đấy thế có phải hơn không. Lời nói ra phải để người nghe được, chữ viết ra phải để người đọc được.
Không có còm này của cụ em lại tưởng cụ là người nước ngoài sang Việt Nam học tiếng Việt không đến nơi đến chốn.
Bố Khỉ rỗi hơi, thừa thời zan đi bắt bẹ nhao à...? ;))

REBEL250

Xe tải
Thấy gì qua vụ việc?
Chứng tỏ thu nhập của bí thư xã không tới 18 tỉ.
Hóng vụ cấp huyện, cấp tỉnh, cấp .... để xem thu nhập thực tế của người đứng đầu.