[VHGT] Bị xin vượt khi chạy tốc độ tối đa trên cao tốc.

kduc

Xe container
Cao tốc bây giờ xuất hiện hai loại lợn:
Lợn loại 1 là chạy chậm mà cứ bám ngoài (e ko nói các cụ chạy 90-100 nhé :D) .
Lợn loại 2 là cứ dứt khoát phải vượt trái dù làn bên phải ko có xe.

suzu37

Xe container
Cao tốc bây giờ xuất hiện hai loại l..:
L.. loại 1 là chạy chậm mà cứ bám ngoài (e ko nói các cụ chạy 90-100 nhé :D) .
L.. loại 2 là cứ dứt khoát phải vượt trái dù làn bên phải ko có xe.
Như vậy chạy 89 cũng thuộc loại 1, hây za.

Đang chạy 90-95, đường mấp mô tí ti hoặc lướt qua đoạn có cầu chui dân sinh, chân phải rời bàn đạp ga hoặc đệm tí phanh, THẾ LÀ trở thành L... loại 1?

Ranh giới mong manh nhỉ?

Qua đoạn mấp mô ấy, đệm ga trở lại, bỗng dưng từ l... trở thành n...?

Cụ chủ thớt thấy thế nào?

kduc

Xe container

Đang chạy 90-95, đường mấp mô tí ti hoặc lướt qua đoạn có cầu chui dân sinh, chân phải rời bàn đạp ga hoặc đệm tí phanh, THẾ LÀ trở thành L... loại 1?

Ranh giới mong manh nhỉ?

Em nói là CỨ bám ngoài chứ có phải là đang làn ngoài mà do lý do nào đó xuống dưới 90 thì biến thành L. ngay đâu :))

thichxeFord

Xe tăng
Đường có nhiều làn tại sao cứ phải đi làn sát giải phân cách làm gì nhỉ các cụ ? Muốn tránh những trường hợp như trong thớt này thì cứ chạy làn trong nếu 2 làn được phép chạy cùng tốc độ và chỉ sử dụng làn ngoài cùng để vượt như các nước phương Tây. Chạy như thế vừa văn minh vừa tránh cho mình những rắc rối trên đường khi mà trình độ văn hóa và ý thức của một số tài xế VN còn kém.

09 - 09 -09

Xe hơi
Chạy hết giới hạn tốc độ tôí đa đường cho thì cụ không phải nhường, còn chưa hết thì tùy cụ

ExclMan

Xe điện
Cụ lại gọi nhà cháu ợ? Vấn đề không không ăn nhằm thắng - thua ợ. Mục đích của nhà cháu là đưa ra vấn đề để các cụ cùng ngẫm. Mọi người tham gia giao thông cho an toàn, văn hóa để mọi người cùng chấp nhận được, biết mình, biết người và cuối cùng là cùng fun.. :) :) :)

Ranh giới mong manh nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Cao tốc bây giờ xuất hiện hai loại lợn:
Lợn loại 1 là chạy chậm mà cứ bám ngoài (e ko nói các cụ chạy 90-100 nhé :D) .
Lợn loại 2 là cứ dứt khoát phải vượt trái dù làn bên phải ko có xe.
Cụ gọi nhóm 2 là lợn thì hơi quá. Nhỡ có 1 thằng tây (hoặc Việt kiều) nào lưu thông ở VN, nó cứ quen vượt bên trái thì sao. Bản thân tư duy của nó là: làn phải ko có xe tại sao con xe kia cứ thích làn trái ?

kduc

Xe container
Cụ gọi nhóm 2 là lợn thì hơi quá. Nhỡ có 1 thằng tây (hoặc Việt kiều) nào lưu thông ở VN, nó cứ quen vượt bên trái thì sao. Bản thân tư duy của nó là: làn phải ko có xe tại sao con xe kia cứ thích làn trái ?
Tương đối thôi mà cụ :))

anhtho

Xe ngựa
Nói chung các cụ nên học cách lái xe kiểu không ganh đua. Ví dụ đang đi làn trái, ngó gương thấy xe nào sầm sập tới là em tự động xi nhan nhường ngay. Chả mất gì mà còn làm mình đỡ buồn ngủ. Làm như vậy cũng chẳng phải làm phúc gì vì thực ra, ta luôn phải nhường đường bên trái cho phương tiện đi nhanh hơn. Họ quá tốc thì đã có xxx.
Nói thật là em cũng hay đi hết tốc, bởi vậy nhứng người xin vượt cũng không nhiều lắm. Tất nhiên nếu điều kiện chưa cho phép thì họ cũng nên chờ.
Em cảm giác nhiều cụ còn giữ thói quen: à, nó đòi đi nhanh hơn à, xe còi mà đòi à v.v.. :)

Chỉnh sửa cuối:

ExclMan

Xe điện
Cháu đọc khá nhiều commnent của cụ trên diễn đàn, Comment của cụ đúng là hình mẫu rồi. Nhưng mà...
Nói chung các cụ nên học cách lái xe kiểu không ganh đua. Ví dụ đang đi làn trái, ngó gương thấy xe nào sầm sập tới là em tự động xi nhan nhường ngay. Chả mất gì mà còn làm mình đỡ buồn ngủ. Làm như vậy cũng chẳng phải làm phúc gì vì thực ra, ta luôn phải nhường đường bên trái cho phương tiện đi nhanh hơn. Họ quá tốc thì đã có xxx.
Nói thật là em cũng hay đi hết tốc, bởi vậy nhứng người xin vượt cũng không nhiều lắm. Tất nhiên nếu điều kiện chưa cho phép thì họ cũng nên chờ.
Em cảm giác nhiều cụ còn giữ thói quen: à, nó đòi đi nhanh hơn à, xe còi mà đòi à v.v.. :)

suzu37

Xe container
Cụ lại gọi nhà cháu ợ? Vấn đề không không ăn nhằm thắng - thua ợ. Mục đích của nhà cháu là đưa ra vấn đề để các cụ cùng ngẫm. Mọi người tham gia giao thông cho an toàn, văn hóa để mọi người cùng chấp nhận được, biết mình, biết người và cuối cùng là cùng fun.. :) :) :)
Nhà cháu thấy cụ đồng ý với cụ kduc (cụ chia hai loại L ... :D) nên nhà cháu hỏi ý kiến cụ về cái ranh giới mong manh giữa L và n : D. Cụ không trả lời nhà cháu.

Nhưng thôi, :D, không vấn đề gì. Quan điểm mỗi ng mỗi khác.

ExclMan

Xe điện
Nhà cháu thấy cụ đồng ý với cụ kduc (cụ chia hai loại L ... :D) nên nhà cháu hỏi ý kiến cụ về cái ranh giới mong manh giữa L và n : D. Cụ không trả lời nhà cháu.

Cháu muốn nghe tất cả các ý kiến. Cháu mời cả rượu cụ mờ. :) :) :). Chỉ không mời cụ nào vội chởi cháu thoai.

ExclMan

Xe điện

Cháu muốn nghe tất cả các ý kiến. Cháu mời cả rượu cụ mờ. :) :) :). Chỉ không mời cụ nào vội chởi cháu thoai.
Mong là ra đường nếu không vội đừng cụ nào toe toe đòi vượt, đấy không những cố ý phạm luật mà còn vô văn hóa. Cụ nào không vượt được trái thì cũng đừng cố. Cụ nào đã cố bị đòi đường thì cũng nhường. Đại dĩ hòa vi quý cho dễ

Becgie

Xe điện
Tóm lại những thớt kiểu này luôn có 2 ý kiến đối lập
Ông bạn thânn cuả em và em cũng đối lập ý kiến với nhau luôn. Nó thì không nhường khi max còn em thì nhường. Haizz.

ninhku1234

Xe đạp
k áy náy đâu cụ à, làm thế giúp ng ta j bị phạt và mình cũng k bị phạt, quan trọng là mình k bị phạt thôi, còn cái xe ấy muốn đi nhanh hơn thì cứ vượt phải nhé...

Pisces138

Xe máy
Người ta đi thế thì cụ cũng ko phải áy náy nhiều đâu!

ExclMan

Xe điện
Từ hôm mở mở topic này cho đến nay ra đường cháu thấy tình xin vượt quá tốc độ giảm hẳn, đặc biệt là những đoạn gắn Camera cố định. :) :) :). Chắc nhiều cụ otofun đã đọc. :) :) :)
Người ta đi thế thì cụ cũng ko phải áy náy nhiều đâu!

peterpann

Xe tải
Người ta xin thì cho đi, cụ tiếc cái gì, nhường nhau chút chết ai đâu

cucho

Xe tăng
Sau mỗi lần ng ta cho cháu vượt, cháu thường nhá xi nhan 1-2 cái để tỏ lòng biết ơn. Có khi ng ta chả hiểu dụng ý cháu còn chửi thầm "thằng điên!". Thôi kệ, thi thoảng cũng cứ huyễn hoặc mình kiểu AQ rằng ta nà ng nịch sự cho thanh thản cái đầu