[VHGT] Bị xin vượt khi chạy tốc độ tối đa trên cao tốc.

suzu37

Xe container
Với cao tốc 2 làn đồng tốc thì việc xe xin vượt - cho vượt thì dễ dàng hơn. Tuy vậy vẫn còn nhiều cao tốc có 2 làn tốc độ khác nhau các cụ ạ. Vì vậy tranh luận này chưa bao giờ nguội được.
Khú khú, cụ băn khoăn từ chiều, giờ mới lên tiếng ợ?

Cụ dẫn giùm em cao tốc có hai làn hai tốc độ là cao tốc nào ạ?

anhtho

Xe ngựa
Với cao tốc 2 làn đồng tốc thì việc xe xin vượt - cho vượt thì dễ dàng hơn. Tuy vậy vẫn còn nhiều cao tốc có 2 làn tốc độ khác nhau các cụ ạ. Vì vậy tranh luận này chưa bao giờ nguội được.
Nếu phân làn tốc độ thì giờ cũng chỉ còn loại 2 làn đồng tốc ở bên trái và một làn kém hơn ở bên phải, như vậy vấn đề này có thể khóa được rồi.
@ cụ Suzu37: Đại lộ TL cho 2 làn 100 bên trái và làn thứ 3 mới là 80.

suzu37

Xe container
Nếu phân làn tốc độ thì giờ cũng chỉ còn loại 2 làn đồng tốc ở bên trái và một làn kém hơn ở bên phải, như vậy vấn đề này có thể khóa được rồi.
Vâng, cảm ơn cụ. Em đã băn khoăn con số này. Em đã đi qua đường này khá nhiều lần nhưng quả thực không nhớ chính xác. Lát nữa em ra ngó lại vậy.

Em có đọc được một thông tin, rằng tốc độ trên đường này đã có lần phải hạ từ 100 xuống 80. Rất nhiều lái xe đã vi phạm vì đi theo thói quen. Đây có thể là thông tin gây nhiễu.

anhtho

Xe ngựa
Vâng, cảm ơn cụ. Em đã băn khoăn con số này. Em đã đi qua đường này khá nhiều lần nhưng quả thực không nhớ chính xác. Lát nữa em ra ngó lại vậy.

Em có đọc được một thông tin, rằng tốc độ trên đường này đã có lần phải hạ từ 100 xuống 80. Rất nhiều lái xe đã vi phạm vì đi theo thói quen.
Cụ ko phải check vì em cũng hay chạy đường này. Chính xác là ban đầu cho 120, sau đó do nền đường kém nên hạ xuống 80, sau thấy chuối quá nên lại tăng thêm thành 100. Riêng làn thứ 3 từ trái qua thì cho 80 là OK roài.

Cà Phê Cộng

Xe hơi
Giảm tốc độ, vào làn trong nhường đường cho xe sau vượt khi an toàn. Cụ đọc lại lý thuyết tí. Hãy đặt mình vào vị trí của xe sau, khi đang có công chuyện thực sự cần phải vượt cụ ợ.
Em cũng thích cách suy nghĩ của cụ, có ai đó vì công việc mà phải vội vàng chấp nhận vi phạm tốc độ thì có thể thông cảm và nhường đường cho họ.

ExclMan

Xe điện
Ấy, các cụ toàn đi cao tốc trung ương, cháu ngày nào cũng đi cao tốc địa phương nên vẫn có 2 làn như cháu miêu tả. Cụ cho kẹo không cháu kể cho. Khì khì..

ExclMan

Xe điện
Khú khú, cụ băn khoăn từ chiều, giờ mới lên tiếng ợ?
Cụ dẫn giùm em cao tốc có hai làn hai tốc độ là cao tốc nào ạ?
Băn khoăn gì hả cụ. Chẳng qua các cụ tranh luận cháu không muốn chen ngang thôi ợ.

anhtho

Xe ngựa
Ấy, các cụ toàn đi cao tốc trung ương, cháu ngày nào cũng đi cao tốc địa phương nên vẫn có 2 làn như cháu miêu tả. Cụ cho kẹo không cháu kể cho. Khì khì..
Cụ kể đoạn cao tốc địa phương nào phân làn theo tốc độ đi. À có lẽ có đường HP-Đồ sơn, nhưng đường đó đâu có đi nhanh được vì rất nhiều lối mở, nó không thể gọi là cao tốc được.

ExclMan

Xe điện
Cụ kể đoạn cao tốc địa phương nào phân làn theo tốc độ đi. À có lẽ có đường HP-Đồ sơn, nhưng đường đó đâu có đi nhanh được vì rất nhiều lối mở, nó không thể gọi là cao tốc được.
Cháu kể cụ nghe nhé;
1. Quốc lộ 1A mới đoạn từ HN-BN là cao tốc, trong tháng nay họ đang sửa.
2. Quốc lộ 18 Đoạn từ BN - Nội Bài nó cũng là cao tốc.
Còn khu vực khác lâu lâu cháu không đi nên chưa kịp ắp đết.

anhtho

Xe ngựa
Cháu kể cụ nghe nhé;
1. Quốc lộ 1A mới đoạn từ HN-BN là cao tốc, trong tháng nay họ đang sửa.
2. Quốc lộ 18 Đoạn từ BN - Nội Bài nó cũng là cao tốc.
Còn khu vực khác lâu lâu cháu không đi nên chưa kịp ắp đết.
Cao tốc là đúng rồi vì ko có lối mở cắt ngang. Nhưng mấy con đường đó đâu có phân tốc độ theo làn, hoặc ít nhất có 2 làn trái giống nhau (đường NB mới).
À, cao tốc BN-NB chỉ có đoạn dầu (ngắn) là phân tốc độ, sau đó là đồng tốc.

ExclMan

Xe điện
Cao tốc là đúng rồi vì ko có lối mở cắt ngang. Nhưng mấy con đường đó đâu có phân tốc độ theo làn, hoặc ít nhất có 2 làn trái giống nhau (đường NB mới).
À, cao tốc BN-NB chỉ có đoạn dầu (ngắn) là phân tốc độ, sau đó là đồng tốc.
Tin vui cho quê cháu là họ đang nâng cấp đoạn Hà nội - Bắc Giang, tương lai không biết được chạy bao nhiêu. Đường ấy cũng như cao tốc các cao tốc trước đây làm từ năm 2005 trở về trước cũng có 3 làn 1 hướng, Min 80 - 60 và làn an toàn. Còn QL18 nó vẫn 2 làn như cháu mô tả từ TP BN cho đến vị trí cắt HN - Noi Bài.

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Tin vui cho quê cháu là họ đang nâng cấp đoạn Hà nội - Bắc Giang, tương lai không biết được chạy bao nhiêu. Đường ấy cũng như cao tốc các cao tốc trước đây làm từ năm 2005 trở về trước cũng có 3 làn 1 hướng, Min 80 - 60 và làn an toàn. Còn QL18 nó vẫn 2 làn như cháu mô tả từ TP BN cho đến vị trí cắt HN - Noi Bài.
Có hai thông tin cho cụ đây:

1. Tổng chiều dài các đoạn đường cao tốc cho đến thời điểm này của VN đã đưa vào khai thác là khoảng 570 km. Cụ lấy cái bảng thống kê của nhà cháu, cộng tổng và thêm chiều dài đoạn PV-CG nó sẽ ra con số ấy ạ.

Cho nên cái mà cụ nói là "cao tốc không trung - uong" nó không phải là cao tốc ợ.

2. Đoạn đường QL1A HN-BN không phải cao tốc nhưng được bộ GT cho phép khai thác theo quy chế cao tốc cụ ợ.

suzu37

Xe container
Cụ ko phải check vì em cũng hay chạy đường này. Chính xác là ban đầu cho 120, sau đó do nền đường kém nên hạ xuống 80, sau thấy chuối quá nên lại tăng thêm thành 100. Riêng làn thứ 3 từ trái qua thì cho 80 là OK roài.
Em vừa qua đó. Vẫn là 100 và 80!

Tks cụ.

ExclMan

Xe điện
Có hai thông tin cho cụ đây:

1. Tổng chiều dài các đoạn đường cao tốc cho đến thời điểm này của VN đã đưa vào khai thác là khoảng 570 km. Cụ lấy cái bảng thống kê của nhà cháu, cộng tổng và thêm chiều dài đoạn PV-CG nó sẽ ra con số ấy ạ.

Cho nên cái mà cụ nói là "cao tốc không trung - uong" nó không phải là cao tốc ợ.

2. Đoạn đường QL1A HN-BN không phải cao tốc nhưng được bộ GT cho phép khai thác theo quy chế cao tốc cụ ợ.
Cháu không nói là "Cao tốc trực thuộc trung ương", ý cháu là các cụ toàn đề cập đến các cao tốc hiện đại, tốc độ cao, vốn đầu tư lớn. Tuyến HN- BN cũng biển báo, cũng phân làn cũng hàng rào... như tuyến HN - Pháp Vân trước đây vậy thì vẫn là cao tốc mà. Còn cháu có mấy ai được đọc cái văn bản đó đâu mà hả cụ. :) :):). Cho phép khai thác nó như cao tốc, vậy gọi nó là đường gì hả cụ?
Đấy! Cái quot trên kia cụ lại tìm được 1 đường giống cháu đề cập rồi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

suzu37

Xe container
Cháu không nói là "Cao tốc trực thuộc trung ương", ý cháu là các cụ toàn đề cập đến các cao tốc hiện đại, tốc độ cao, vốn đầu tư lớn. Tuyến HN- BN cũng biển báo, cũng phân làn cũng hàng rào... như tuyến HN - Pháp Vân trước đây vậy thì vẫn là cao tốc mà. Còn cháu có mấy ai được đọc cái văn bản đó đâu mà hả cụ. :) :):). Cho phép khai thác nó như cao tốc, vậy gọi nó là đường gì hả cụ?
Nó là quốc lộ (được phép khai thác theo quy chế cao tốc), đơn giản thế thôi ạ.

Một đoạn đường sẽ là đường cao tốc khi có cái biển này này cụ ợ:

ExclMan

Xe điện
Nó là quốc lộ (được phép khai thác theo quy chế cao tốc), đơn giản thế thôi ạ.
Một đoạn đường sẽ là đường cao tốc khi có cái biển này này cụ ợ:
Xem ra là một chủ đề khác rồi cụ nhỉ. Mọi người gọi mấy đường cháu đề cập nó là cao tốc có gì sai đâu.

suzu37

Xe container
Xem ra là một chủ đề khác rồi cụ nhỉ. Mọi người gọi mấy đường cháu đề cập nó là cao tốc có gì sai đâu.
Khà khà. Cụ này chắc lãnh đạo ở cơ quan quá :D :P.

Nhà cháu nông dân, trình độ lớp 1, đọc tiêu đề của nhà cụ có chữ cao tốc, nhà cháu mới trao đổi dư thía.

Nếu nhà cụ bảo là không sai thì nông dân nhà cháu xin phép đi ra ợ :D.

dogocuhn

Xe hơi
nhường tí cho lành cụ à

Tao Jun

Xe đạp
e nghĩ đến chỗ nào thuận tiện thì cụ nên nhường cho người ta.