[Luật] Biển báo khu dân cư

Dr Thanh Bùi

Xe container
Em lái mới nhờ các cụ rành tư vấn dùm em .
Ví dụ em qua ngã ba hoặc ngã tư mà e rẽ sang đường khác thì làm sao biết hướng em đi có áp dụng biển báo khu dân cư hay không ? E có đọc trên mạng thì biển này ko cần nhắc lại sau mỗi ngã 3 hoặc ngã tư . E xin cảm ơn các cụ các mợ

isak

Xe tăng
Ví dụ em qua ngã ba hoặc ngã tư mà e rẽ sang đường khác thì làm sao biết hướng em đi có áp dụng biển báo khu dân cư hay không ? E có đọc trên mạng thì biển này ko cần nhắc lại sau mỗi ngã 3 hoặc ngã tư . E xin cảm ơn các cụ các mợ
Nó hơi củ chuối cái nhưng nếu cụ đã qua biển khu dân cư thì chỉ khi nào cụ qua biển hết khu dân cư thì mới hết hiệu lực của biển khu dân cư, dù cụ có rẽ đâu đi nữa thì cụ vẫn phải theo.

Tuấn_132

Xe tải
Chỉ khi nào gặp biển hết khu dân cư thôi cụ, chịu khó để ý không mất tiền oan và phiền hà.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nó hơi củ chuối cái nhưng nếu cụ đã qua biển khu dân cư thì chỉ khi nào cụ qua biển hết khu dân cư thì mới hết hiệu lực của biển khu dân cư, dù cụ có rẽ đâu đi nữa thì cụ vẫn phải theo.
Ví dụ em cầm lái từ đường làng , ra tỉnh lộ đều không gặp biển khu dân cư , sau đó e rẽ ra quốc lộ đi vài km thì lại thấy biển hết khu dân cư ... Thật em ko biết kiểm tra kiểu gì , như bẫy

Leanh65

Xe container
Không cần nhắc lại nếu vẫn trên đường đó. Còn rẽ sang đường khác không có biển báo thì cụ cứ đi thôi.

Leanh65

Xe container
Ví dụ em cầm lái từ đường làng , ra tỉnh lộ đều không gặp biển khu dân cư , sau đó e rẽ ra quốc lộ đi vài km thì lại thấy biển hết khu dân cư ... Thật em ko biết kiểm tra kiểu gì , như bẫy
Nó báo hiệu hết hiệu lực của biển khu dân cư trên ql thôi. Còn đầu đường tỉnh lộ rẽ vào khu nhà cụ không có thì cứ đi vô tư thôi.

ngu ngơ

Xe điện
Phải nhớ từ lần trước mình đã vào khu dân cư thôi :)) Biển này với biển Zone(60) giống nhau chỉ có biển báo hết mới hết hiệu lực.

vitngoc

Xe điện
Đi từ từ hết khu dân cư là có biển thôi cụ, quê thì khéo chỉ 2km :D

Dr Thanh Bùi

Xe container
Nó báo hiệu hết hiệu lực của biển khu dân cư trên ql thôi. Còn đầu đường tỉnh lộ rẽ vào khu nhà cụ không có thì cứ đi vô tư thôi.
E ở tỉnh lộ rẽ ra quốc lộ , đi vài km thì thấy biển hết khu dân cư cụ ạ ... Thế mới khoai

butchikim

Xe ba gác
Đi đường nhiều lúc cháu cũng quên, nhưng mà cứ thấy khu dân cư đường khuất tầm nhìn, nhà dân gần đường... là đi chậm lại, chịu khó ngó sau để xi nhan cho vượt thôi ;))

Leanh65

Xe container
E ở tỉnh lộ rẽ ra quốc lộ , đi vài km thì thấy biển hết khu dân cư cụ ạ ... Thế mới khoai
Thế hôm nào cụ chạy ngược lại cái tỉnh lộ của cụ ( ngược hướng ra ql ấy) xem nó có biển khu dân cư hay không là biết liền ấy mà. Kiểu gì gần nhà mà chả có lúc cụ chạy ngược chạy xuôi, chả lẽ chỉ có ra ql.😀 Còn nếu đường lạ thì cụ cứ đi, nhưng nhớ đừng vượt xe nào là được.😂

ngu ngơ

Xe điện

Dr Thanh Bùi

Xe container
Thế hôm nào cụ chạy ngược lại cái tỉnh lộ của cụ ( ngược hướng ra ql ấy) xem nó có biển khu dân cư hay không là biết liền ấy mà. Kiểu gì gần nhà mà chả có lúc cụ chạy ngược chạy xuôi, chả lẽ chỉ có ra ql.😀
Nay em đi đám hiếu , lúc về e cầm lái từ trong làng đi ra tỉnh lộ rồi rẽ quốc lộ

Leanh65

Xe container
Nay em đi đám hiếu , lúc về e cầm lái từ trong làng đi ra tỉnh lộ rồi rẽ quốc lộ
À , vậy là đường lạ. Thế thì kinh nghiệm của em là nhìn các xe khác đi thế nào thì mình đi thế ấy thôi. Họ đi chậm là mình phải cảnh giác. Nhớ đừng mắc bẫy chim mồi cụ nhé. Cái bọn chim này đa phần xe nhỏ, cũ nhưng chạy rất tít.😀

Dr Thanh Bùi

Xe container
À , vậy là đường lạ. Thế thì kinh nghiệm của em là nhìn các xe khác đi thế nào thì mình đi thế ấy thôi. Họ đi chậm là mình phải cảnh giác. Nhớ đừng mắc bẫy chim mồi cụ nhé. Cái bọn chim này đa phần xe nhỏ, cũ nhưng chạy rất tít.😀
Đúng là đánh đố thật , nhìn thấy biển hết khu đô thị làm e giật mình tra cứu google mà vẫn ko hiểu nên phải hỏi các cụ trên này

Voi 79

Xe tải
Trước đây phải nhắc lại biển R420 khu đông dân cư khi qua các ngã 3 ngã 4. Nhưng cách đây một thời gian( em không nhớ chính xác ) đến bây giờ. Thì trường hợp như cụ đưa ra thì riêng biển R420 không nhắc lại, mà chỉ đến khi đi tiếp đến lúc xuất hiện biển báo R420 hay R421 thì ta mới biết đó là đoạn đường gì. Rất vớ vẩn nhưng người tham gia giao thông không muốn mất tiền, thì cứ đi với tốc độ cho phép ở mức quy định của biển R420. Gặp biển tiếp theo trên đường rồi mới biết phải đi như thế nào.