Biển báo tốc độ đường Thăng Long - Nội Bài?

s0s82

Xe tải
Em đi qua đường này mấy lần nhưng chưa lần nào nhìn thấy cái biến giới hạn tốc độ của đường này ở đâu. Chỉ có biển 50 ở cầu Thăng Long và biển hết giới hạn khi hết cầu. Vậy cái biển đấy nó đặt ở đâu các cụ? Mà thấy xe nào cũng phóng 80 cây chuối :).

thanhnamdinh

Xe tăng
cần gì phải biển nữa cụ ,cứ hết 50 là phi 80 cây chuối luôn thôi mà,cũng như biển khu dân cư ấy, hết khu dân cư là 80 luôn

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Em đi qua đường này mấy lần nhưng chưa lần nào nhìn thấy cái biến giới hạn tốc độ của đường này ở đâu. Chỉ có biển 50 ở cầu Thăng Long và biển hết giới hạn khi hết cầu. Vậy cái biển đấy nó đặt ở đâu các cụ? Mà thấy xe nào cũng phóng 80 cây chuối :).
Cũng thắc mắc như cụ, em cũng chả thấy cả cái biển hết khu đông dân cư nữa. Hay tuyến Phạm Văn Đồng được chay 80? Thế thì xxx bắn 50 ở cầu vượt Phạm Hùng là sai à?

s0s82

Xe tải
Cũng thắc mắc như cụ, em cũng chả thấy cả cái biển hết khu đông dân cư nữa. Hay tuyến Phạm Văn Đồng được chay 80? Thế thì xxx bắn 50 ở cầu vượt Phạm Hùng là sai à?
Mai em chạy tiếp em sẽ soi xem có biển hết khu đông dân cư không :D. Nói thật em cốuu tình để ý mấy lần rồi mà chả thấy đâu.

babyhood

Xe tăng
e cũng thắc mắc không hiểu cái biển báo đấy nó ở đâu

s0s82

Xe tải
Tình hình là em vừa lượn xong thì ngoài mấy cái biển "Hà Nội - Nơi thí điểm xử phạt ...." thì em chả thấy cái biển hết khu đô thị đâu. Đến chân cầu Thang Long thì thấy biến giới hạn 50 km/h. Hết cầu Thăng Long hết giới hạn.

Vậy có 1 đoạn từ Hà Nội đến cầu Thăng Long được chạy > 50km/h?
Biển hết khu đô thị ở đâu? Nếu như không có biển hết thì rõ ràng phóng 80km/h trên đường này thì tước bằng sớm :D (em fun tí).

Cũng tương tự em thắc mắc cái biển 35km/h ở đường ra cao tốc trên cao. Nếu để như thế thì nghiễm nhiên xe chạy ra ngoài cao tốc max < 35km/h => xe đi trong nội thành là 35km/h?
Bác nào thông thạo luật đường đi vào giải ngố em phát.

coixay

Xe buýt
Tình hình là em vừa lượn xong thì ngoài mấy cái biển "Hà Nội - Nơi thí điểm xử phạt ...." thì em chả thấy cái biển hết khu đô thị đâu. Đến chân cầu Thang Long thì thấy biến giới hạn 50 km/h. Hết cầu Thăng Long hết giới hạn.

Biển hết khu đô thị ở đâu? Nếu như không có biển hết thì rõ ràng phóng 80km/h trên đường này thì tước bằng sớm :D (em fun tí).

Cũng tương tự em thắc mắc cái biển 35km/h ở đường ra cao tốc trên cao. Nếu để như thế thì nghiễm nhiên xe chạy ra ngoài cao tốc max < 35km/h => xe đi trong nội thành là 35km/h?
Phát hiện của cụ đều đúng hết. Hết đường cao tốc nhưng ko có biển vào tp! Củ chuối nhất là nó hạn chế 35km/h (có chỗ 40km/h) chỗ lên cầu cạn. Đây là sự tùy tiện! Lẽ ra đường dẫn là đoạn cho lái xe tăng tốc từ 50km/h lên 60-70km/h để nhập vào đường cầu cạn có hạn chế 60-80km/h mà khong cản trở lưu thông các xe đang trên cầu cạn!

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Nếu chạy đúng luật thì các cụ đi đường cao tốc Bắc Thăng Long - Nội Bài chỉ được chạy có 50km/h thôi nhé, vì không hề có biển báo đường cao tốc (thực ra cái biển đó cũng không có tác dụng cho phép các cụ chạy tới 80); không biển báo hết nội thị, không biển báo tốc độ tối ta.
Ngày mai xxx mà vác sấy tóc ra đấy mà rình thì đảm bảo các xe chết tuốt tuột, không chừa chú nào.

Pumzen

Xe ba gác
Thế cụ k nhìn thấy cái bảng to tướng ( qua cầu TL hướng HN- NB) à ?

bangpt

Xe tải
Đúng là đường này toàn chạy theo cảm tính thật=)) mà ai cũng tưởng mình đúng. Này nhé từ HN đi khôngcó biển hết khu dân cư, Không có biển đường cao tốc chỉ có biển chỉ làn trên đường Phạm văn đồng và biển hạn ché tốc độ trên cầu thăng long.
Hướng về cũng vậy không có biển vào khu dân cư nhưng qua cầu thăng long không cụ nào dám chạy 80km là sao nhỉ?
Theo em trên tuyến đường này chạy cho đúng luật thì không đoạn nào được vượt 50km/h cả. Nếu một ngày đẹp trời nào mà xxx chưa đủ chỉ tiêu chỉ cần vác súng ra đường này một lát là vượt chỉ tiêu ngay.

s0s82

Xe tải
Thế cụ k nhìn thấy cái bảng to tướng ( qua cầu TL hướng HN- NB) à ?
Nó cũng không ghi là cao tốc cụ ạ. Chỉ là biển chỉ hướng thôi. Thế em hỏi cụ tại sao chân cầu Thăng Long có biển 50? Thế có nghĩa là trước đó được chạy trên 50 :D. Vậy chạy từ điểm nào?

Nếu chạy đúng luật thì các cụ đi đường cao tốc Bắc Thăng Long - Nội Bài chỉ được chạy có 50km/h thôi nhé, vì không hề có biển báo đường cao tốc (thực ra cái biển đó cũng không có tác dụng cho phép các cụ chạy tới 80); không biển báo hết nội thị, không biển báo tốc độ tối ta.
Ngày mai xxx mà vác sấy tóc ra đấy mà rình thì đảm bảo các xe chết tuốt tuột, không chừa chú nào.
Đúng là thế. Lần đầu tiên em đi xe qua đây em cũng thắc mắc hết biển 50 rồi. Sao chả có biển gì nữa. Nghĩ 1 lúc hết 50 nghĩa là mình được chạy trên 50 nên nhắm mắt đạp bừa ga lên 80 :))

s0s82

Xe tải
Đúng là đường này toàn chạy theo cảm tính thật=)) mà ai cũng tưởng mình đúng. Này nhé từ HN đi khôngcó biển hết khu dân cư, Không có biển đường cao tốc chỉ có biển chỉ làn trên đường Phạm văn đồng và biển hạn ché tốc độ trên cầu thăng long.
Hướng về cũng vậy không có biển vào khu dân cư nhưng qua cầu thăng long không cụ nào dám chạy 80km là sao nhỉ?
Theo em trên tuyến đường này chạy cho đúng luật thì không đoạn nào được vượt 50km/h cả. Nếu một ngày đẹp trời nào mà xxx chưa đủ chỉ tiêu chỉ cần vác súng ra đường này một lát là vượt chỉ tiêu ngay.
Hướng về Hà Nội thì em không chắc lắm về vụ có biển hết 50 khi qua cầu không. Vì thường chả ai vít ga nữa. Nếu mà không có thì coi như giới hạn 50 từ đầu cầu bên này. Còn đúng là chả có biển khu đông dân cư đâu ạ. Chỉ có đúng một biển chỉ "Trung tâm thành phố".

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Ngược lại mới đúng chứ nhỉ. Nếu chạy đúng luật thì các cụ được vít 80 cây chuối giờ cả đường trên cao, cả ở đường Phạm Văn Đồng, cả ở đường Thăng Long-Nội Bài (trừ mỗi cầu Thăng Long có biển hạn chế 50), vì các cụ có thấy biển nhấp nhô( khu vực dông dân cư) cắm ở đâu đâu nếu đi từ Pháp Vân về NB theo đường trên cao. Liệu có cãi được bắn tốc độ 50 ở cầu vượt Phạm Hùng theo lý lẽ này không?
Mời các cụ bàn luận tiếp.

Chỉnh sửa cuối:

FujiS5200

Xe điện
Ngược lại mới đúng chứ nhỉ. Nếu chạy đúng luật thì các cụ được vít 80 cây chuối giờ cả đường trên cao, cả ở đường Phạm Văn Đồng, cả ở đường Thăng Long-Nội Bài (trừ mỗi cầu Thăng Long có biển hạn chế 50), vì các cụ có thấy biển nhấp nhô( khu vực dông dân cư) cắm ở đâu đâu nếu đi từ Pháp Vân về NB theo đường trên cao. Liệu có cãi được bắn tốc độ 50 ở cầu vượt Phạm Hùng theo lý lẽ này không?
Không, cụ ạhh. Tất cả các đường đi vào nội đô HN (trừ cái đường mình đang nói ra) thì đều có biển báo nội thị. Như vậy thì khi các cụ leo lên cầu T.Long từ nội đô ra thì mặc nhiên là cụ đang phi từ nội thị ra, và chờ... và chờ... và chờ cái biển hết nội thị để vít tới 80 nhé. He he he.

bangpt

Xe tải
Có cụ nào ở giao thông giải thích giùm anh em đi để anh em đi đúng luật khỏi lăn tăn.

candymen1122

Xe tăng
Chiều Hn- NB hết cầu tl có biển hết hạn chế và trước đây, ở ngay chân cầu bên BTL cách khoảng 100m thôi ạ, có biển hết khu đông dân cư đấy. Còn bây giờ nó bỏ rồi. Nên em cũng thấy ghê ghê, chẳng biết có bị úp k nữa.

tienthanhtq

Xe buýt
vậy đi như nào cho đúng các cụ nhỉ
hay các bố lại theo văn bản
bị xx túm liệu cãi đc ko ạ?

s0s82

Xe tải
Cụ cứ thử vít đi. Trưa hôm qua em thấy 1 chú Morning đỗ bên này cầu vượt Phạm Hùng (mà đỗ như vậy là sai lè các cụ nhỉ). Em ngó vào thấy 1 chú ngồi trước 1 chú ngồi sau. Bên kia cầu một tốp các chú xxx đang nói chuyện qua bộ đàm. Dạo này lượn OF nhiều em cảnh giác với các thể loại xe đậu bên đường lắm :D

Chiều Hn- NB hết cầu tl có biển hết hạn chế và trước đây, ở ngay chân cầu bên BTL cách khoảng 100m thôi ạ, có biển hết khu đông dân cư đấy. Còn bây giờ nó bỏ rồi. Nên em cũng thấy ghê ghê, chẳng biết có bị úp k nữa.
Cái thời còn biển hết khu đông dân cư thì em không biết nhưng giờ chả có cái gì đảm bảo nên mình cứ đi bừa :))

vậy đi như nào cho đúng các cụ nhỉ
hay các bố lại theo văn bản
bị xx túm liệu cãi đc ko ạ?
Cái này em chịu, còn em là em cứ cãi là hết biển giới hạn 50. Em được phóng trên 50 :)).

Hoang Tat Thang

Xe tăng
Toàn thấy các cụ bảo cứ đi bừa, đi theo số đông vẫn đi. Chả có cụ nao đưa ra được biển báo thích hợp nhỉ?

HaJolie

Xe buýt
1. Cụ đi Nội Bài, hết dốc cầu TL có biển "hết hạn chế 50km", tiếp đó là lối rẽ đi Đông Anh. Ngay đầu lối rẽ đó, có 2 biển: 1 biển tốc độ cho các phương tiện và 1 biển phân làn theo phương tiện. Theo đó, xe con được chạy ở 2 làn, làn sát dải phân cách dành riêng xe con max 80km.

2. Biển max 35km thuộc biển số 127. Theo quy chuẩn QCVN41:2012 "Biển số 125, 126, 127, 130, 131 (a,b,c) có giá trị đến nơi đường giao nhau tiếp giáp, hoặc đến vị trí đặt biển hết cấm (các biển số 133, 134, 135) biển số 130 và 131 (a,b,c) còn căn cứ vào biển số 503;"
Bản thân các đường ra, vào cao tốc thực chất là đường nhánh (đường dẫn) nên khi hết đường nhánh thì nhập vào đường chính và áp dụng quy định của đường chính.

Em chỉ biết có thế, các cụ khác có cao kiến bổ sung thêm