[Funland] Biết chọn mẹ hay chọn vợ đây?

Dở người

Xe điện
Cái đấy cháu nghĩ nên áp dụng cho các thế hệ sau nữa. Chứ bây giờ, mà áp đặt việc đó cho các ông bà 70-80 cả đời ở quê nó tội lắm cụ ơi.
Thì em cũng nói là f1 nhà mình sẽ sẽ theo hướng đấy cụ ạ, chứ bọn mình thì thôi.
Giờ nhà em, cụ bà (nhà em còn mỗi cụ bà) thích lên lúc nào thì lên, con cái lúc nào cũng hoan nghênh. Cụ chơi chán cụ lại đòi về, vầng thì con đưa cụ về. Cụ còn mấy thời gian đâu, chiều cho cụ vui.
Nhưng đến đời f1 nhà mình thì khác đấy cụ. Vì chúng nó hấp thụ một phông văn hóa khác, đòi hỏi tự do cá nhân cao hơn, không thích cha mẹ xen vào cuộc sống của chúng nó. Và em với cụ phải chuẩn bị sẵn tinh thần cho việc ấy.
Em kể cụ nghe, mẹ chồng đứa bạn em (cụ bà Đan mạch thuần chủng) cám ơn con dâu vì đã cho phép bà chăm con gái nó. Nghe lạ không ạ? Ở Đan Mạch, nhiều cô con dâu không đồng ý cho mẹ chồng chăm cháu, chỉ cho phép tới thăm, ôm hôn, chơi cùng chứ không cho chăm sóc. Mà các bà cũng phải chịu đấy. Cô con dâu Việt cho phép bà tắm rửa, cho cháu ăn nên bà vui, bà cảm ơn.
Rồi sau chúng mình cũng phải chấp nhận thế thôi cụ ơi.

Ms.Bui

Xe buýt
Nghĩ cảnh sau này già rồi, mỗi lần muốn sang ở với con mấy tháng cho vui, lại phải điện, hỏi xem mày xin phép vợ mày cho bố sang chơi với các cháu nhé. Nó đồng ý tao mới dám sang. Nghĩ nó chán. Rồi chẳng may gặp phải thằng con như nhược, nó trả lời là vợ con bận lắm, nó bảo bố đừng có sang làm phiền thì chắc kiếm cái dây đi treo cổ.
Sao phải chán cụ ơi, mình muốn người khác tôn trọng mình thì trước tiên mình hãy tôn trọng họ, con cái cũng vậy thôi. Con em ngay từ nhỏ em đã luôn hỏi ý kiến con những việc liên quan tới con, không bao giờ áp đặt, cái gì thấy chưa hợp lý thì giải thích cho con hiểu nên thế nào, rồi cho con tự quyết định. Nhà em bố mẹ thì không còn, nhưng anh em đến nhà chơi cũng gọi điện hẹn trước hỏi xem có bận gì không thì mới tới. Em nghĩ rằng đó là phép lịch sự, chắc tại em thuộc tuýp người không thích làm phiền người khác, nên em cho rằng đó là việc nên làm.

Henry 27

Xe tăng
Anh em, con cái, vợ chồng là mối quan hệ khác. Còn bố mẹ thì cháu luôn nghĩ mình là phận dưới. Nói như cụ Dở Người, các ông bà còn mấy nữa đâu. Ông bà sống cùng ngày nào là mừng ngày đấy. Không sau lại hối hận không kịp.

Ms.Bui

Xe buýt
Ở đây có nhiều đàn ông nên em cũng mạo muội nói 1 câu: các anh muốn vợ đối xử chu đáo với bố mẹ mình thì chính các anh hay làm gương cho vợ, từ chính việc các anh đối xử với bố mẹ mình và bố mẹ vợ. Em có cô bạn, mẹ chồng ốm 2 vợ chồng về thăm ( có cả 2 vợ chồng của anh trai chồng cô này ), bà cụ không kiểm soát được nên đã tiểu tiện ra giường, anh chồng nhanh mồm nhanh miệng " 2 nàng dâu hãy thể hiện mình đi ", thật tình cô vợ chán không còn gì để nói, thay vì mở miệng ra nói câu đó, thì anh chồng nên tự tay mình lau chùi dọn cho mẹ, thì tự khắc các cô con dâu sẽ phải biết nên làm gì.

Website
www.otofun.net
Nên chấp nhận hiện thực cụ ạ.
Đây sẽ là xu hướng phát triển tất yếu, khi cái tôi của từng cá nhân được tôn trọng. Cụ không thể sử dụng quyền làm cha mẹ để làm những thứ mình thích, trái ngược với quyền lợi chính đáng của con dâu/ con rể.
Gọi điện hỏi trước con cái có rảnh không, cha mẹ đến thăm là lịch sự, vừa thuận lợi cho mình, vừa để con cháu có thể sắp xếp thời gian, công việc phù hợp với lịch của cụ. Nó bận thì cụ có thể đến dịp khác. Nhà mình mình ở mình điều hành, nhà nó nó ở nó điều hành, cụ ạ. Con mình nhu nhược thì mình chịu, dâu rể có không có nghĩa vụ phải đáp ứng nhu cầu của mình, nếu nó không thích.
Người Việt hay kêu học Tây Âu nhiều thứ, môi trường, dân chủ..., nhưng cái cần học nhất là tôn trọng quyền của người khác thì rất ít chú ý. Khi mình độc lập và tôn trọng quyền độc lập của người khác, xã hội sẽ văn minh hơn nhiều, cụ ạ.
Chả có vấn đề gì đâu cụ nhể. Nhà em vân tay của ông có luôn như bọn em nhưng ông bà ra chơi bao giờ cũng gọi hỏi xem có ở nhà thì mới ra chơi vì ra không có trẻ con ông bà cũng chẳng thích. Cơ mà chủ yêu toàn là bọn em ra thăm rồi ăn cơm là chính :-*

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Nên chấp nhận hiện thực cụ ạ.
Đây sẽ là xu hướng phát triển tất yếu, khi cái tôi của từng cá nhân được tôn trọng. Cụ không thể sử dụng quyền làm cha mẹ để làm những thứ mình thích, trái ngược với quyền lợi chính đáng của con dâu/ con rể.
Gọi điện hỏi trước con cái có rảnh không, cha mẹ đến thăm là lịch sự, vừa thuận lợi cho mình, vừa để con cháu có thể sắp xếp thời gian, công việc phù hợp với lịch của cụ. Nó bận thì cụ có thể đến dịp khác. Nhà mình mình ở mình điều hành, nhà nó nó ở nó điều hành, cụ ạ. Con mình nhu nhược thì mình chịu, dâu rể có không có nghĩa vụ phải đáp ứng nhu cầu của mình, nếu nó không thích.
Người Việt hay kêu học Tây Âu nhiều thứ, môi trường, dân chủ..., nhưng cái cần học nhất là tôn trọng quyền của người khác thì rất ít chú ý. Khi mình độc lập và tôn trọng quyền độc lập của người khác, xã hội sẽ văn minh hơn nhiều, cụ ạ.
Con người chứ không phải cái robot, có yêu có ghét, đến vợ chồng đến với nhau vì tình yêu mà lắm lúc cũng ghét nhau lắm cơ. Vì vậy nếu mẹ mình, mình đưa về nhà, nhà đó là của chung (theo quy định pháp luật), thì mình phải hỏi ý kiến vợ, bàn bạc với vợ, và tất nhiên mình là người chính chăm sóc mẹ. Nếu mình bận, công việc quá bận, mình phải thuê giúp việc chăm mẹ, hoặc phải chấp nhận cắt bớt công việc, giảm bớt lương đi... bằng cách nào đó để chăm được mẹ mình.
Cái ông nào mà bảo, chữ hiếu mới là nhất, mồm bô bô thế, xong cứ mang mẹ về, mang về xong rồi cứ "bắt" vợ chăm mẹ mình, trong khi mình tối mặt tối mày đi làm, về lúc mẹ đã đi ngủ, đi lúc mẹ chưa ngủ dậy, không mua cho mẹ bát cháo, không tắm rửa thay đồ cho mẹ, không hỏi han tâm sự với mẹ thì chỉ là loại ích kỷ, vì cái sĩ diện: chữ Hiếu, để đẹp mặt với thiên hạ thôi. Những người như vậy em gặp đầy!
Đưa mẹ về mà không tự tay chăm sóc mẹ được thì thà để mẹ ở một mình còn hơn, khác gì nhau đâu.
Làm cái gì cũng thế, kể cả mình làm sếp, cái rác mình cũng phải tự nhặt, cái nhà cũng phải tự quét làm gương cho nhân viên noi theo, hứa cái gì chắc cái đó, nói gì cũng phải nhất quán thì người ta mới nể. Về nhà cũng vậy, cái gì mình không làm được thì đừng chê vợ, chưa bao h cầm cái chổi quét nhà nhưng thấy nhà bẩn, nhà có rác là bắt đầu bỉ bôi vợ, cả đời không biết cắm nồi cơm, nấu nồi thịt nhưng muốn ăn ngon.
Kiểu người đó là người vô cùng ích kỷ nhưng cái tôi, cái sĩ diện quá lớn.
Ngay đâu xa trong cái thớt này, nhìn qua cũng không thiếu những người như vâỵ.
Giữa nói và làm nó khác nhau lắm, cái gì không làm được đừng có chém gió.
Nhiều ông tiền kiếm nuôi cái thân còn không xong còn bày đặt nuôi mẹ, em yêu mẹ lắm, em thương mẹ lắm. Có ông còn bảo em là người vì gia đình, thế em quay ra em hỏi, ông biết mẹ ông mong mỏi gì ở ông k? Câu trả lời nhận được: Em không biết! ???????
Đấy, người như vậy nhiều lắm, oai lắm!
Bố mẹ em cũng thế, ông bà chỉ mong con cái sống tốt, làm việc tốt, nuôi được F1 là ông bà mãn nguyện rồi, ông bà đang còn sức, đang tự chăm nhau được, thì ông bà cứ ở với nhau, với hàng xóm láng giềng thân quen đã, nhiều người rất vô lý, hỏi rằng: Sau khi ông bà nghỉ hưu có "bắt" "đón" ông bà ra không? Em nói thẳng luôn: Đó là quyết định của ông bà, bao giờ ông bà không tự chăm nhau được lúc ấy em sẽ đón ra.
Giờ đang cày ngày cày đêm, đưa ông bà ra làm ô sin cho mình à?
Vợ cũng thế, ngoài công việc ra còn phải chăm sóc con cái nhiều hơn mình, lo cho nó từng miếng ăn, con ho cái giật mình tỉnh giấc, mình chưa phải là thiên tài hay là kiệt xuất, hay đại gia thì đừng có đòi hỏi quá nhiều ở vợ. Vợ là do mình chọn, vợ là sống với mình tới đầu bạc răng long, cũng giống như bố mẹ mình đang ở với nhau lúc tuổi già thôi.
Chữ "Hiếu" nó luôn là cái tôn chỉ hàng đầu của con cái với cha mẹ, nhưng để làm được chữ "hiếu" thì phải làm tốt và kiếm được tiền nhiều nhất, nó là điều kiện cần, cụ nào bảo "hiếu" nhưng suốt ngày lông bông, lượn lờ quán xá rồi về cảo "con yêu bố mẹ lắm" là cái phường "CHÉM GIÓ".

Website
www.otofun.net
Ở đây có nhiều đàn ông nên em cũng mạo muội nói 1 câu: các anh muốn vợ đối xử chu đáo với bố mẹ mình thì chính các anh hay làm gương cho vợ, từ chính việc các anh đối xử với bố mẹ mình và bố mẹ vợ. Em có cô bạn, mẹ chồng ốm 2 vợ chồng về thăm ( có cả 2 vợ chồng của anh trai chồng cô này ), bà cụ không kiểm soát được nên đã tiểu tiện ra giường, anh chồng nhanh mồm nhanh miệng " 2 nàng dâu hãy thể hiện mình đi ", thật tình cô vợ chán không còn gì để nói, thay vì mở miệng ra nói câu đó, thì anh chồng nên tự tay mình lau chùi dọn cho mẹ, thì tự khắc các cô con dâu sẽ phải biết nên làm gì.
Em thấy anh ta nói thế rất không có vấn đề gì. Nếu đó là bố chống hay bố vợ thì mới là anh ta nên làm. Đằng này mẹ là phụ nữ thì anh ta nói vậy là chuẩn. Lúc mẹ vợ em ốm nặng, 2 cô con gái và 1 bà mợ làm. Lúc bố vợ em ốm nặng, em cũng chính là người làm việc kia dù đứng cạnh có lúc có đủ 2 con gái cụ và ông rể lớn. Em chả thấy vấn đề gì hết và em cũng nghĩ/mong sau này gấu cũng sẽ làm thế với mẹ em bởi nhà em thì ngược lại, không có chị em gái :)

Ms.Bui

Xe buýt
Em thấy anh ta nói thế rất không có vấn đề gì. Nếu đó là bố chống hay bố vợ thì mới là anh ta nên làm. Đằng này mẹ là phụ nữ thì anh ta nói vậy là chuẩn. Lúc mẹ vợ em ốm nặng, 2 cô con gái và 1 bà mợ làm. Lúc bố vợ em ốm nặng, em cũng chính là người làm việc kia dù đứng cạnh có lúc có đủ 2 con gái cụ và ông rể lớn. Em chả thấy vấn đề gì hết và em cũng nghĩ/mong sau này gấu cũng sẽ làm thế với mẹ em bởi nhà em thì ngược lại, không có chị em gái :)
Anh con trai không làm không phải vì là mẹ là phụ nữ mà vì anh ta thấy bẩn và ghê cụ ạ. Bà ngoại em khi nằm viện cũng cần chăm sóc đặc biệt thì cậu em cũng chả nề hà gì sắn tay áo vào luôn mặc dù mợ em đứng ngay cạnh, mợ em nói luôn "Anh để em làm cho mẹ cho"

Xechaybangcom

Xe điện
Nghĩ cảnh sau này già rồi, mỗi lần muốn sang ở với con mấy tháng cho vui, lại phải điện, hỏi xem mày xin phép vợ mày cho bố sang chơi với các cháu nhé. Nó đồng ý tao mới dám sang. Nghĩ nó chán. Rồi chẳng may gặp phải thằng con như nhược, nó trả lời là vợ con bận lắm, nó bảo bố đừng có sang làm phiền thì chắc kiếm cái dây đi treo cổ.
Thực ra chồng đã nói chuyện với vợ thì chả có con vợ nào nó nhảy ngược lên cả. Ví dụ bố mẹ gọi điện cho anh chồng bảo mai bố mẹ sang nhà con nhé. Ông chồng bảo với vợ mai bố mẹ sang em nhé, hôn con vợ chụt chịt 2 cái là xong.

Chả qua ghét cái thái độ coi thường vợ thôi. Nên nhớ mọi hành vi của con vợ là do cư xử của thằng chồng.

Xechaybangcom

Xe điện
F1 cụ cũng lớn rồi,nên nói chuyện vs nó đi chứ.cứ để ả xúi dục như thế kia có khi sau này nó cầm gậy đánh cụ đấy.
Ra tòa thì tất cả đều chia công bằng,2 đứa F1 thì mỗi ng nuôi 1 đứa thôi cụ ạ.
Muốn người khác lắng nghe mình thì trước tiên mình phải lắng nghe họ. Cụ nên dành thời gian đưa vợ con đi ăn,đi chơi nhiều,có nhiều hành động tình cảm hơn cho vợ con,tâm sự nhiều hơn,yêu thương nhiều hơn nữa. Khi vợ con cụ yêu thương cụ rồi thì sẽ đối xử tốt vs bà thôi cụ ạ. F1 của em cũng rất ương bướng,trong nhà nó chỉ nghe lời em vì em là người chơi thân vs nó,dù nó chơi game,xem hoạt hình,chơi mấy trò trẻ con mình cũng phải chơi vs nó. Và khi đó nó vừa xem mình là cha vừa xem mình là bạn.
Dạy con dạy vợ thì phải từ thuở còn thơ,giờ cũng hơi muộn nhưng chưa phải là quá muộn,cụ đừng vì sĩ diện mà đánh mất hp gia đình. Cụ ko dc bênh ai cả,vk ko chăm bà thì cụ chăm chứ có j đâu. Em tin là cụ chăm thì bà sẽ hạnh phúc hơn nhiều.
Em chúc cụ sớm hạ thấp bản thân xuống,nhường nhịn hơn,quan tâm hơn,hành động nhiều hơn nữa để hàn gắn lại hp gia đình. Mẹ/vợ/con đều là ng thân nhưng ng thân nhất là vợ cụ ạ.
Trẻ trên 10 tuổi được tự nguyên lựa chọn ở với ai, nếu cả 2 đều chọn ở với mẹ thì tòa sẽ tuyên cụ ạ.

Xechaybangcom

Xe điện
Anh em, con cái, vợ chồng là mối quan hệ khác. Còn bố mẹ thì cháu luôn nghĩ mình là phận dưới. Nói như cụ Dở Người, các ông bà còn mấy nữa đâu. Ông bà sống cùng ngày nào là mừng ngày đấy. Không sau lại hối hận không kịp.
Nói thật với cụ, mẹ em cũng 80 rồi, nhưng lần nào tới nhà em chơi cũng thông báo trước, cụ không thông báo lên nhà con, con và cháu đi vắng hết, ai cơm nước cho cụ? Nhà em vào nhà còn không cần chìa khóa, bấm số là vào được kìa.

Còn việc hiếu lễ là việc khác, nhà em cả bên nội bên ngoại không ai chê trách được vợ chồng em.

Henry 27

Xe tăng
Nói thật với cụ, mẹ em cũng 80 rồi, nhưng lần nào tới nhà em chơi cũng thông báo trước, cụ không thông báo lên nhà con, con và cháu đi vắng hết, ai cơm nước cho cụ? Nhà em vào nhà còn không cần chìa khóa, bấm số là vào được kìa.

Còn việc hiếu lễ là việc khác, nhà em cả bên nội bên ngoại không ai chê trách được vợ chồng em.
Đúng rồi cụ, thông báo chứ không phải xin phép, phải chờ ông con đi báo với con dâu là bố mẹ anh sắp sang. Các bậc cha mẹ hiển nhiên sẽ báo, đơn giản là tiện thì mày sang đèo bố về. Nhưng phận làm con, thì cần bỏ ngay ý nghĩ bố mẹ phải thông báo đi. Đấy là em nghĩ thế, và nhà em đang làm như thế. Chuẩn luôn là bố em đang sang chơi bên ông anh mấy tuần nay rồi, ông chẳng thèm thông báo bao giờ ông lại về nữa cơ.

xegiacmo

Xe container
Cụ dùng từ “xin phép “ nó nặng nề quá , chuẩn là thông báo , để còn chuẩn bị phòng ốc , chế độ ăn uống phù hợp các cụ , bố trí thời gian sinh hoạt sao cho được ở cùng ông bà nhiều nhất .
Em cũng đang ở với mẹ em hơn 70 , cụ có kế hoạch đi chơi đâu đều thông báo để bọn em chuẩn bị kế hoạch đón con ( f1 học mẫu giáo gần nhà , bà thường đón sớm ) , đi chợ ( người già chế độ ăn uống hơi khác 1 chút ) .
Còn chuyện đối nhân xử thế giữa các thành viên trong gia đình phải có quy tắc ứng xử . Mẹ em rất khó tính , trái tính ... nhưng quy tắc nhà em là việc của bà thì em đứng ra chịu trách nhiệm vì em là con đẻ , có cãi nhau thì bà vẫn là mẹ em , còn việc nhà ngoại là vợ em đứng đầu ...

Getzcoi

Xe tăng
Trẻ trên 10 tuổi được tự nguyên lựa chọn ở với ai, nếu cả 2 đều chọn ở với mẹ thì tòa sẽ tuyên cụ ạ.
Tòa sẽ tuyên là theo ý các cháu, hay tuyên theo ý tòa hả cụ? (ý tòa có thể là chia đôi mỗi người nuôi 1 đứa ạ)

inovavgj

Xe container
Mẹ chỉ có 1 , vợ nó láo ko có vợ này thì lấy vợ khác

nói vậy cụ hiểu , ngu nhất của người vợ là Láo với bố mẹ chồng

thằng đàn ông tử tế nó sẽ chọn Mẹ , vợ láo thì Cút

Henry 27

Xe tăng
Con người chứ không phải cái robot, có yêu có ghét, đến vợ chồng đến với nhau vì tình yêu mà lắm lúc cũng ghét nhau lắm cơ. Vì vậy nếu mẹ mình, mình đưa về nhà, nhà đó là của chung (theo quy định pháp luật), thì mình phải hỏi ý kiến vợ, bàn bạc với vợ, và tất nhiên mình là người chính chăm sóc mẹ. Nếu mình bận, công việc quá bận, mình phải thuê giúp việc chăm mẹ, hoặc phải chấp nhận cắt bớt công việc, giảm bớt lương đi... bằng cách nào đó để chăm được mẹ mình.
Cái ông nào mà bảo, chữ hiếu mới là nhất, mồm bô bô thế, xong cứ mang mẹ về, mang về xong rồi cứ "bắt" vợ chăm mẹ mình, trong khi mình tối mặt tối mày đi làm, về lúc mẹ đã đi ngủ, đi lúc mẹ chưa ngủ dậy, không mua cho mẹ bát cháo, không tắm rửa thay đồ cho mẹ, không hỏi han tâm sự với mẹ thì chỉ là loại ích kỷ, vì cái sĩ diện: chữ Hiếu, để đẹp mặt với thiên hạ thôi. Những người như vậy em gặp đầy!
Đưa mẹ về mà không tự tay chăm sóc mẹ được thì thà để mẹ ở một mình còn hơn, khác gì nhau đâu.
Làm cái gì cũng thế, kể cả mình làm sếp, cái rác mình cũng phải tự nhặt, cái nhà cũng phải tự quét làm gương cho nhân viên noi theo, hứa cái gì chắc cái đó, nói gì cũng phải nhất quán thì người ta mới nể. Về nhà cũng vậy, cái gì mình không làm được thì đừng chê vợ, chưa bao h cầm cái chổi quét nhà nhưng thấy nhà bẩn, nhà có rác là bắt đầu bỉ bôi vợ, cả đời không biết cắm nồi cơm, nấu nồi thịt nhưng muốn ăn ngon.
Kiểu người đó là người vô cùng ích kỷ nhưng cái tôi, cái sĩ diện quá lớn.
Ngay đâu xa trong cái thớt này, nhìn qua cũng không thiếu những người như vâỵ.
Giữa nói và làm nó khác nhau lắm, cái gì không làm được đừng có chém gió.
Nhiều ông tiền kiếm nuôi cái thân còn không xong còn bày đặt nuôi mẹ, em yêu mẹ lắm, em thương mẹ lắm. Có ông còn bảo em là người vì gia đình, thế em quay ra em hỏi, ông biết mẹ ông mong mỏi gì ở ông k? Câu trả lời nhận được: Em không biết! ???????
Đấy, người như vậy nhiều lắm, oai lắm!
Bố mẹ em cũng thế, ông bà chỉ mong con cái sống tốt, làm việc tốt, nuôi được F1 là ông bà mãn nguyện rồi, ông bà đang còn sức, đang tự chăm nhau được, thì ông bà cứ ở với nhau, với hàng xóm láng giềng thân quen đã, nhiều người rất vô lý, hỏi rằng: Sau khi ông bà nghỉ hưu có "bắt" "đón" ông bà ra không? Em nói thẳng luôn: Đó là quyết định của ông bà, bao giờ ông bà không tự chăm nhau được lúc ấy em sẽ đón ra.
Giờ đang cày ngày cày đêm, đưa ông bà ra làm ô sin cho mình à?
Vợ cũng thế, ngoài công việc ra còn phải chăm sóc con cái nhiều hơn mình, lo cho nó từng miếng ăn, con ho cái giật mình tỉnh giấc, mình chưa phải là thiên tài hay là kiệt xuất, hay đại gia thì đừng có đòi hỏi quá nhiều ở vợ. Vợ là do mình chọn, vợ là sống với mình tới đầu bạc răng long, cũng giống như bố mẹ mình đang ở với nhau lúc tuổi già thôi.
Chữ "Hiếu" nó luôn là cái tôn chỉ hàng đầu của con cái với cha mẹ, nhưng để làm được chữ "hiếu" thì phải làm tốt và kiếm được tiền nhiều nhất, nó là điều kiện cần, cụ nào bảo "hiếu" nhưng suốt ngày lông bông, lượn lờ quán xá rồi về cảo "con yêu bố mẹ lắm" là cái phường "CHÉM GIÓ".
Thế gian mấy người hoàn hảo được như cụ nêu đâu. Nhưng xã hội vẫn trôi hoàn toàn không phải 1+1=2. Nhiều cụ ăn chơi phá phách, về nhà vợ sợ 1 phép, phu xướng phụ tuỳ. Nhiều cụ chỉn chu hoàn hảo, vợ lại cặp bồ với cậu lái xe.

Of.NguyenLinh

Xe ngựa
Người OF
Website
1z-vietnam.com
Thế gian mấy người hoàn hảo được như cụ nêu đâu. Nhưng xã hội vẫn trôi hoàn toàn không phải 1+1=2. Nhiều cụ ăn chơi phá phách, về nhà vợ sợ 1 phép, phu xướng phụ tuỳ. Nhiều cụ chỉn chu hoàn hảo, vợ lại cặp bồ với cậu lái xe.
Con số ít không phản ánh cho toàn bộ xã hội!

bmtbuon

Xe tải
Nếu gấu đúng như cụ nói thì có méo gì mà phải ân hận. ký luôn éo phải nghĩ, vơi em mẹ có 1 còn vợ thì có thế hơn 1.

Henry 27

Xe tăng
Cụ dùng từ “xin phép “ nó nặng nề quá , chuẩn là thông báo , để còn chuẩn bị phòng ốc , chế độ ăn uống phù hợp các cụ , bố trí thời gian sinh hoạt sao cho được ở cùng ông bà nhiều nhất .
Em cũng đang ở với mẹ em hơn 70 , cụ có kế hoạch đi chơi đâu đều thông báo để bọn em chuẩn bị kế hoạch đón con ( f1 học mẫu giáo gần nhà , bà thường đón sớm ) , đi chợ ( người già chế độ ăn uống hơi khác 1 chút ) .
Còn chuyện đối nhân xử thế giữa các thành viên trong gia đình phải có quy tắc ứng xử . Mẹ em rất khó tính , trái tính ... nhưng quy tắc nhà em là việc của bà thì em đứng ra chịu trách nhiệm vì em là con đẻ , còn việc nhà ngoại là vợ em đứng đầu ...
Em hơi giống cụ vụ này. Em nói rõ với vợ em là việc gì cần rõ ràng với ông bà là phải để em ra mặt. Còn vợ em tuyệt đối không bật ông bà. Còn ông bà nhà ai chẳng trái tính, không lú lẫn là trời thương lắm rồi.