[Thảo luận] BMW X1 56P-5045 phóng kinh hoàng

quanbom

Xe máy
Chào các cụ!

Tối nay em có việc đi dọc Ngô Quyền, chứng kiến vụ này thót tim. Cũng may mà chưa có gì đáng tiếc xảy ra. Em chụp bằng mồm nhưng xin up cái ảnh em minh họa lên cho các cụ dễ hình dung.

Đầu tiên, em đang thong dong đi tận hưởng cái mát khoan khoái của buổi tối Hà Nội, đang đứng chờ đèn xanh thì bỗng thấy tiếng rú ga điên cuồng (cảm giác phải đạp lút ga ý:-ss). Một chú X1 trắng phóng từ bên Hai Bà Trưng lượn như trong hình. Nhìn quả cua gấp thế cứ sợ xe bị lật nhưng xe vẫn rú ga lao như tên. Nghĩ thầm trong bụng: "Chú này bị Tào Tháo đuổi hay sao, phóng thế này kiểu gì cũng có chuyện".

Y như rằng, em vừa đi lên đoạn ngã tư LTK-NQ, đèn vàng chuẩn bị sang đỏ, con Bim này lách qua hàng xe máy, phóng đến giữa ngã tư. Cũng vừa lúc đó, một bác già đi xe máy vượt lên. Một tiếng phanh kít cháy đường vang lên kèm theo một tiếng rú ga nữa. Em lạnh toát sống lưng nghĩ bụng "Đi rồi"X_X Hóa ra con xe điên này nó phanh rồi đánh lái vòng qua bác già [-O<.

Con xe điên này không dừng lại xem người ta thế nào mà lại phóng đi tiếp , bác già già kia ngã sõng xoài đường thì được mấy thanh niên chạy lại đỡ dậy. Lúc em đi đến ngã tư NQ-THĐ, nhìn vào trong xe thì thấy một tài xế chắc ngoài 30. Mặt mũi sáng sủa, có vẻ to cao, đang nhìn gương chiếu hậu chắc xem có ai đuổi theo không. Không ngờ đi xe đẹp mà lại lái xe vô văn hóa, lại còn HÈN. Tên này là ngợm. Coi thường mạng người quá.

Qua vụ này em suy nghĩ thế này

1. Ngồi sau vô lăng nên lái xe điềm đạm. Các cụ cứ thử tưởng tượng người thân mình mà gặp những thằng điên như vậy thì sẽ ntn?

2. Đèn vàng rồi thì dừng lại, không nên cố quá rồi thành quá cố. Khi nào đèn xanh, hai bên đường xe dừng lại thì mới đi qua ngã tư. Em thấy nhiều chú tiết kiệm 1 2s, đèn chưa kịp chuyển xanh đã phóng vội, gặp ngay xe bên kia đang cố đi đèn vàng. Thế là...

3. Xã hội phát triển nên kinh tế cũng được đà tăng theo, tiếc rằng nhiều người trình độ văn hóa và tri thức không theo kịp sự tăng trưởng của đồng tiền, thành ra cư xử giống ngợm hơn là người.

Chúc các cụ/mợ lái xe cẩn thận #:-s

Chỉnh sửa cuối:

haivong

Xe tải
biển 56 dân chơi tỉnh nào về hà lội đây mờ kụ :D

czechonline

Xe điện
Cụ thông cảm em vừa bán mảnh đất tổ tiên để lại nên làm con xe cho vênh mặt với đời , em đang lên tiên sướng quá nên ko kịp dừng ga .
Mẹ khiếp những thằng đi 4 bánh mà văn hóa còn kiểu 2 bánh kiểu gì cũng có ngày mang vạ vào thân .

billnantes

Xe container
chắc cũng không khó để gặp lại đâu

Hùng Bu

Xe tải
THằng cha này hình như mê trường phái tranh trừu tượng(Hoặc có thể cụ chủ thớt là nhà nghệ sĩ tranh trừu) Em cứ hình dung ra hắn đi đúng như bụng và...ti bà bầu vợi. Hic. 8-x

lukhach142002

Xe tăng
Không hiệu trong đầu nó nghĩ cái gì mà nó làm như thế. Nhìn trong hình của cụ chủ em tự hỏi sao nó không đâm luôn vào xe bus đi cho nó chừa.

HUNGSMUN

Xe container
Chắc là thằng đó vội về mua bảo hiểm tai nạn rủi ro cho bản thân nó trước khi sảy ra việc hệ trọng>:)

son_rua_sanbay

Xe buýt
nó mà tạt đầu xe em,em đuổi dc thì đời nó song rồi ạ.
nghênh ngang hà nội quá

gia doi

Xe điện
Chắc đang off rord để mừng sinh nhật đây mà

dapvocaydan

Xe điện
Chắc lại có tí sắn trong người

thuysinh.tl

Xe container
Em e rằng lúc đó bác tài đã qua thời kỳ bị tướt mà sang giai đoạn mứt ra quần nên điên thế. Cái loại đầu không có óc nó thế. Cụ chấp làm gì. Hy vọng thằng "đầu to óc nho" ấy ít ra đường cho người khác được nhờ.

bonbanh

Xe buýt
56P . xe biển số TPHCM ... thằng này mang xe ra tới tận thủ đô để quậy phá à ... các bác mà tóm được cứ tẩn cho nó một trận

co-driver

Xe tải
Chào các cụ!

Tối nay em có việc đi dọc Ngô Quyền, chứng kiến vụ này thót tim. Cũng may mà chưa có gì đáng tiếc xảy ra. Em chụp bằng mồm nhưng xin up cái ảnh em minh họa lên cho các cụ dễ hình dung.

Đầu tiên, em đang thong dong đi tận hưởng cái mát khoan khoái của buổi tối Hà Nội, đang đứng chờ đèn xanh thì bỗng thấy tiếng rú ga điên cuồng (cảm giác phải đạp lút ga ý:-ss). Một chú X1 trắng phóng từ bên Hai Bà Trưng lượn như trong hình. Nhìn quả cua gấp thế cứ sợ xe bị lật nhưng xe vẫn rú ga lao như tên. Nghĩ thầm trong bụng: "Chú này bị Tào Tháo đuổi hay sao, phóng thế này kiểu gì cũng có chuyện".

Y như rằng, em vừa đi lên đoạn ngã tư LTK-NQ, đèn vàng chuẩn bị sang đỏ, con Bim này lách qua hàng xe máy, phóng đến giữa ngã tư. Cũng vừa lúc đó, một bác già đi xe máy vượt lên. Một tiếng phanh kít cháy đường vang lên kèm theo một tiếng rú ga nữa. Em lạnh toát sống lưng nghĩ bụng "Đi rồi"X_X Hóa ra con xe điên này nó phanh rồi đánh lái vòng qua bác già [-O<.

Con xe điên này không dừng lại xem người ta thế nào mà lại phóng đi tiếp , bác già già kia ngã sõng xoài đường thì được mấy thanh niên chạy lại đỡ dậy. Lúc em đi đến ngã tư NQ-THĐ, nhìn vào trong xe thì thấy một tài xế chắc ngoài 30. Mặt mũi sáng sủa, có vẻ to cao, đang nhìn gương chiếu hậu chắc xem có ai đuổi theo không. Không ngờ đi xe đẹp mà lại lái xe vô văn hóa, lại còn HÈN. Tên này là ngợm. Coi thường mạng người quá.

Qua vụ này em suy nghĩ thế này

1. Ngồi sau vô lăng nên lái xe điềm đạm. Các cụ cứ thử tưởng tượng người thân mình mà gặp những thằng điên như vậy thì sẽ ntn?

2. Đèn vàng rồi thì dừng lại, không nên cố quá rồi thành quá cố. Khi nào đèn xanh, hai bên đường xe dừng lại thì mới đi qua ngã tư. Em thấy nhiều chú tiết kiệm 1 2s, đèn chưa kịp chuyển xanh đã phóng vội, gặp ngay xe bên kia đang cố đi đèn vàng. Thế là...

3. Xã hội phát triển nên kinh tế cũng được đà tăng theo, tiếc rằng nhiều người trình độ văn hóa và tri thức không theo kịp sự tăng trưởng của đồng tiền, thành ra cư xử giống ngợm hơn là người.

Chúc các cụ/mợ lái xe cẩn thận #:-s
thôi rồi, nó đang phê thì nghĩ được gì nữa cụ

nhatld

Xe tăng
dạo này xã hội loạn quá, tối qua Cụ nào qua Chùa Bộc đoạn học viện NH tầm 8h kém ko ợ, 1 Cụ đi Kia Caren bị 1 chú đầu trọc không MBH lấy Nâu vâu LX chặn đường, làm tắc 1 đoạn dài. Cháu đi qua thấy Cụ Caren đang alo cho người thân, còn cụ Nv LX đứng ở cửa lái abc gì đó. Chán quá. Hay là 1 kiểu Chí Phèo mới các Cụ nhỉ.

tuan_hust

Xe hơi
THằng cha này hình như mê trường phái tranh trừu tượng(Hoặc có thể cụ chủ thớt là nhà nghệ sĩ tranh trừu) Em cứ hình dung ra hắn đi đúng như bụng và...ti bà bầu vợi. Hic. 8-x
cụ có ý tưởng tốt ghê :D, nhìn lại đúng là giống thật :))

Hacoimat

Xe hơi
Tối nay em có việc đi dọc Ngô Quyền (Tối hôm qua chứ Kụ? giờ mới sáng 18 mừ) ;).
Cháu cũng dự thằng này đọc tam quốc đến đoạn Tào Tháo đuổi Kụ ạ, đi kiểu đấy thế nào cũng có ngày nó hiển thánh thôi.

cuongdt86

Xe tăng
56P . xe biển số TPHCM ... thằng này mang xe ra tới tận thủ đô để quậy phá à ... các bác mà tóm được cứ tẩn cho nó một trận
Chắc chú tài này mới mua lại được kon X1 biển SG thôi chứ còn chú ý hộ khẩu HN bác ợ. Có lẽ có tí dấm bỗng rồi nên bạt mạng thế đấy.