Bố con em đi Saint PT... Thành phố của những cung điện

Billkun

Xe tải
Em vừa về đến khách sạn ở Saint Pt, máy tính không có, em dùng iphone mãi mới tạo được bài viết mới hầu các cụ, wifi ko có nên đang tìm cách viết bài... Các cụ chờ em tý nhé.

Việc đầu tiên muốn khoe chiến tích với các cụ là do kinh nghiệm nên cái cắm nạp IPhone của em phải chế thế này mới có điện để vừa nạp vừa viết bài ạ.

Up tạm vài tấm hình rồi em sắp xếp bài viết sau, với kiểu vừa đi vừa up bài như nhà em hay làm ở mấy thớt trước thì nó hơi giống lẩu thập cẩm một chút.

Ga saint 2 tiếng trước

Chỉnh sửa cuối:

Billkun

Xe tải
Đầu tiên phải kể đến của cuộc hành trình là cách đây 2 ngày... Hành trang chuẩn bị là không có gì, bố con em lái xe ra Nội bài với 2 cái hộ chiếu đã đóng visa và cái vé mua trên mạng. Rời khỏi Định công lúc 8h30 phút sáng, nhà em đến ngã tư Nguyễn Xiển Nguyễn Trãi thì tắc cmn đường... 10h35 thì máy bay nó cất cánh... Chả biết nó có chờ mình không

Qua chỗ tắc, lên được đường trên cao thì ùn ứ.
Đến cầu vượt Xuân Thủy thì tắc nặng... Hôm đó các cháu đi thi ĐH...
Còn 1h30' thì bay... Xách hành lý bỏ xe lại cho Gấu, bố con em bắt xe ôm ra Nội bài.
Hai vị khách cuối cùng là bố con em.
Còn 30' thì em cũng có mặt trên chiếc e bớt 330
Hàng ghế ngang có 8 ghế, em nằm 4 cái, con em nằm 2, 2 ghế nữa bỏ trống
Chuyện bay 9h10' với hãng việt nam e lai chả có gì để kể... 5h chiều giờ Mát sờ cơ va em đến sân bay đô đô gì đó

Sân bay bé tẹo, nghe đâu ngày xưa là sân bay nội địa, giờ nó đón cả mấy hãng quốc tế... Chắc to tầm sân bay Đà Nẵng, có khi bé hơn.
Hai bố con xách hành lý qua hải quan, con gái em làm thủ tục trước rồi ra đứng đợi, đến em nó soi soi lâu lâu, rồi đưa miếng giấy bé tẹo bảo ký vào 2 chỗ... Ừ thì ký, ký xong mới giật mình, biết đâu nó giống thằng Tàu bắt mình ký cái tờ công nhận Hoàng Sa Trường Sa là của Nga thì bỏ bu

Chỉnh sửa cuối:

Billkun

Xe tải
Vừa tranh thủ tắm cái... Cái chuyện tắm táp cũng đến buồn cười. Cụ nào sang đây nhớ mang bàn chải đánh răng, dao cạo với dầu gội xà phòng đi nhé. Chứ cụ có vào 4,5 sao hay ngàn sao mà không tự mang bàn chải thì có mà thò tay vào kỳ.
Ở Nga cái gì cũng to, trừ con gián... Đấy là em nghe nói thế. Nhưng cái văn hóa tắm cũng có cái để kể.
Hôm qua vừa ngủ dậy, em vào nhà tắm của khách sạn Hà nội mốt câu mới xây. Có mỗi cái sen trên cái bồn tắm, thế là đành đứng vào bồn, bồn thì chật, phải kéo cái mảnh nilon che, tắm xong bước ra khỏi bồn thì nước ngập nhà tắm 5 phân... Tưởng lỗ thoát tắc, ai dè kiếm khắp nền không có cái lỗ thoát sàn nào. Bỏ bu tôi rồi, đành lấy khăn tắm thấm nước rồi vắt vào wc gần 2 tiếng mới xong.
Hậm hà hậm hực, dọn xong cái nhà tắm, ra phàn nàn với ông anh là cái bọn thợ xây này nó làm như cái ccc, ông anh bảo: ở bên này nhà tắm người ta phải giữ khô nền chứ, ai cho chú xả ra nền, ở chung cư thế này tầng dưới nó lên nó gọi cảnh sát đấy...
Ớ... Em đek tin cho đến vừa nãy... Nhà tắm ở Saint này cũng không có thoát sàn... Các cụ cố mà giữ khô nền không là nhục đấy

Em đang bắt con buýt 107 đi ra cung điện mùa đông, có cụ ô phở nào ở gần đấy em mời cốc vodka nhé... Số điện bi lai em mới mua ở mát: +79670256836
Trong khi Tây chính hiệu mặc áo da thì bố con em quần đùi áo cộc... Ôi lạnh

Ảnh chụp trên xe buýt 107

Chỉnh sửa cuối:

LuanLinhTrieu

Xe hơi
Vừa tranh thủ tắm cái... Cái chuyện tắm táp cũng đến buồn cười. Cụ nào sang đây nhớ mang bàn chải đánh răng, dao cạo với dầu gội xà phòng đi nhé. Chứ cụ có vào 4,5 sao hay ngàn sao mà không tự mang bàn chải thì có mà thò tay vào kỳ.
Ở Nga cái gì cũng to, trừ con gián... Đấy là em nghe nói thế. Nhưng cái văn hóa tắm cũng có cái để kể.
Hôm qua vừa ngủ dậy, em vào nhà tắm của khách sạn Hà nội mốt câu mới xây. Có mỗi cái sen trên cái bồn tắm, thế là đành đứng vào bồn, bồn thì chật, phải kéo cái mảnh nilon che, tắm xong bước ra khỏi bồn thì nước ngập nhà tắm 5 phân... Tưởng lỗ thoát tắc, ai dè kiếm khắp nền không có cái lỗ thoát sàn nào. Bỏ bu tôi rồi, đành lấy khăn tắm thấm nước rồi vắt vào wc gần 2 tiếng mới xong.
Hậm hà hậm hực, dọn xong cái nhà tắm, ra phàn nàn với ông anh là cái bọn thợ xây này nó làm như cái ccc, ông anh bảo: ở bên này nhà tắm người ta phải giữ khô nền chứ, ai cho chú xả ra nền, ở chung cư thế này tầng dưới nó lên nó gọi cảnh sát đấy...
Ớ... Em đek tin cho đến vừa nãy... Nhà tắm ở Saint này cũng không có thoát sàn... Các cụ cố mà giữ khô nền không là nhục đấy

Em đang bắt con buýt 107 đi ra cung điện mùa đông, có cụ ô phở nào ở gần đấy em mời cốc vodka nhé... Số điện bi lai em mới mua ở mát: +79670256836
Trong khi Tây chính hiệu mặc áo da thì bố con em quần đùi áo cộc... Ôi lạnh

Ảnh chụp trên xe buýt 107
gấu nhà cụ đâu rổi

MrMilan

Xe điện
Nhà cụ có đk, 2 bố con mà đi tận đây thì phải nói làm sướng

maiductoan

Xe máy
còn một nửa nhà cụ đâu mà có một nửa lên ảnh

Gap373

Xe điện
Em hóng hành trình của cụ

explore

Xì hơi lốp
tiep di cu oi

tuancpa

Xe tải
Cứ Nước Nga là a thích roài, ngày xưa học tiếng Nga mãi, chỉ mong có ngày được sang thăm Moscow với Saint PT.

tuancpa

Xe tải
À quên mời bác Billkun ly vodka Putin cái nhỉ. Chúc 2 bố con bác có một chuyến đi chơi vui vẻ.

no1liveforever

Xe buýt
tặng cụ chủ li voka lấy sức viết bài tiếp nhé

cabin

Xe buýt
Chuyến đi của cụ hay quá, e đang đợi cụ tiếp đây

Billkun

Xe tải
Em vừa thăm xong cái cung điện mùa đông, về đến khách sạn định ngả lưng một cái thì đọc thấy các còm của các cụ... Em xin trả lời chung là: xin cảm ơn các cụ đã quan tâm đến hành trình của hai bố con em. Đợt này chỉ có hai bố con em đi Nga thôi, Gấu với F1 nhỏ đòi đi Thái ạ.

Billkun

Xe tải
http://www.otofun.net/threads/475590-mot-vong-tay-bac-trekking-a-pa-chai
http://www.otofun.net/threads/529419-xuyen-viet-theo-duong-hcm-gia-dinh-em-lai-len-duong
http://www.otofun.net/threads/623211-du-xuan-ngay-mung-4-8-tet-du-cung-thac-ban-gioc-ho-ba-be-ho-nui-coc-cu-nao-di
Nhà em có ba bốn thớt... Lúc nào về đến nhà có máy tính em mở lại hầu các cụ, bi giờ đang dở hành trình, pót bằng iphone nó cũng bất tiện, nhưng đi thấy cái gì thì up lên hầu các cụ cái ý. Để em tiếp mạch hôm qua...
Số là: sau khi qua hải quan nhập cảnh vào đất Nga em mới rút kinh nghiệm là: qua hải quan mình cứ dắt cả F1 với mình đến quầy hải quan đưa cả hai hộ chiếu, chứ như em vừa rồi, f1 qua rồi, nhỡ mình trục trặc không nhập cảnh được thì F1 bơ vơ, ngu thế cơ chứ lị.
Từ sân bay về khách sạn, tên nó là Hà nội - mát cơ va... Sát đường vành đai, to vãi lúa. 24 tầng, 700 phòng, vừa xây chưa hoàn chỉnh, chưa sét ắp xong hệ thống. Giá 65 ô ba ma một ngày đêm.

Đường từ sân bay về trung tâm Mát, tắc như đường Cầu Chương Dương sáng thứ 2... Lê lết 2 tiếng mới về đến khách sạn. 7h tối, nắng rát như Việt Nam 3h chiều tháng 6.
Nhận phòng rồi, chị taxi người Việt chỉ cho tuyến buýt số 144 vào đến ga tàu điện ngầm mà Nga ngố gọi là Mết tờ rô. Hạ hành lý cái đi ngay... Chuyện Mết tờ rô vui phải biết các cụ ạ... Hết cả ngày mới thấy mình đỡ ngố, giống hệt lão Khốt ta bít ngày xưa

Đường thang cuốn xuống Mết

Mỗi ga Mết là một tác phẩm nghệ thuật

Đến Metro... Mua cái bản đồ tuyến mết, đọc chả hiểu gì, thế là bố con em đi chụp cái tượng đài tên lửa....

Chỉnh sửa cuối:

Escape2015

Xe tải
Em hóng cụ viết tiếp. Chúc 2 bố con cụ đi chơi vui vẻ

QueViet

Xe tăng
Từ sân bay về khách sạn, tên nó là Hà nội - mát cơ va... Sát đường vành đai, to vãi lúa. 24 tầng, 700 phòng, vừa xây chưa hoàn chỉnh, chưa sét ắp xong hệ thống. Giá 65 ô ba ma một ngày đêm.

Đường từ sân bay về trung tâm Mát, tắc như đường Cầu Chương Dương sáng thứ 2... Lê lết 2 tiếng mới về đến khách sạn. 7h tối, nắng rát như Việt Nam 3h chiều tháng 6.
Nhận phòng rồi, chị taxi người Việt chỉ cho tuyến buýt số 144 vào đến ga tàu điện ngầm mà Nga ngố gọi là Mết tờ rô. Hạ hành lý cái đi ngay... Chuyện Mết tờ rô vui phải biết các cụ ạ... Hết cả ngày mới thấy mình đỡ ngố, giống hệt lão Khốt ta bít ngày xưa

........
Bác làm iem nhớ Saint Peterburg , nhớ :D.....táo Nga thơm ngon :)):)):))

Chỉnh sửa cuối: