[Funland] Bồ cũ có bồ mới, làm gì cho ngầu

Daigorou

Xe tải
Đàn ông hay đàn bà, thì khó nói trước ai kinh khủng hơn ai, do cá nhân của người nào đó ác thôi, chứ không thể vơ đũa cả nắm được mợ ạ.
Bản chất đại đa số là lương thiện.
Biết điều bác phân tích là chẳng có gì sai. Mà “chim sợ cành cong”, tạm thời nhân sinh quan của em nó đang tiêu cực.

Daigorou

Xe tải
Không. Em sợ đến già kiểu con gái như vậy. Kiểu như ko ăn được đạp đổ. Cũng may nhờ em ấy mà em đã sáng suốt nhận ra tiêu chí lấy 1 người vợ phù hợp :))
Giống như 1 bác đã khuyên bên trên. Khi mọi thứ ổn định rồi, thì p cảm ơn nó. :)) Chúc gđ bác hạnh phúc.

Hồi xưa lúc em còn là sinh viên, bà chị họ ở cùng em yêu 1 anh mà gđ anh đấy ko ưng. Nhưng anh đấy vẫn yêu chị, 2 anh chị rất chi là thắm thiết, ấy là em thấy họ thể hiện với nhau như thế. Đùng 1 phát, ông í bảo chia tay và vài ngày sau cưới vợ luôn. Cưới chứ ko phải là có bồ mới nhé. Bà chị họ em sốc nặng, vì yêu nhau phải 4-5 năm chứ ko ngắn ngủi gì. Yêu ông này mà bà í từ chối bao nhiêu mối ngon lành, vì bà í cũng xinh xắn chăm chỉ, rất nhiều zai theo chứ ko ế vêu như em. Nhà em hồi í mua nhà trên Hn cho em đi học ĐH nên cho cả mấy anh chị em họ ở quê ở nhờ cùng đi học, ấy nhưng bà í chỉ 1 lòng với anh iu, cóc thèm giao tiếp gì với bọn em. Vì thế khi bị anh iu đá, bà í chẳng còn bấu víu vào đâu đc, cũng ko dám chia sẻ gì với bọn em.
Bà í sốc nằm bẹp cả 1 thời gian dài, khóc nhiều mắt mũi sưng húp lên. Có hôm em thấy bà í cứ nằm li bì, em sợ vãi chấy ra vì nghĩ bà í tự tử. Xong em phải lôi kéo vào các hoạt động vui chơi của bọn em, dần dà mới đỡ. Nhưng kiểu như cú sốc quá lớn, bà í chột luôn, thu mình, ko giao lưu gì, và bởi vậy ko thể tìm kiếm những cơ hội tốt hơn. Sau mấy năm, ở tuổi sắp ế, bà í lấy anh chồng hiện giờ cũng giừ, nghèo, chậm, lười... sống 1 cuộc sống ko có sóng gió nhưng nghèo lắm, nói chung là vất vả.
Hồi í em mới 21t nhưng qua chuyện của bà chị, em đã vạch trời chỉ đất thề là ko bao giờ mù quáng vì zai. Nói chung chị em phụ nữ có yêu mấy thì yêu vẫn nên tỉnh táo tàu, ngửi thấy mùi bất ổn trong các mối quan hệ là phải nhanh chóng và lặng lẽ chuồn, ko kèn ko trống ko trách móc dằn vặt lẫn nhau. Mie, hơi đâu mất thời gian đi trách móc oán hận, thời gian đó để trau chuốt hình thức và trau đồi nội tâm để vợt zai ngon hơn người cũ chứ nị. :D
Đúng là như dưới Phẳng nhể

Đời còn dài, dai còn đầy... vẫn là câu nói quen thuộc.

DSTUNG

Xe tải
Em bị đá các bác ạ,
Chính thức là em bị đá trong vòng 1 nốt nhạc.
A cay chim cú là tối hôm trước vẫn còn bình thường, như chưa hề có cuộc chia ly. Tiện đây bác nào thông thái cho em hỏi, cả nam và nữ ở bên nhau khoảng nửa năm thì có phát sinh tình cảm không. Chứ ông anh zai đá em bảo là k có tình cảm gì với em cả.
Ngoài ra em phải làm gì cho ngầu hả các bác, trăm sự nhờ các bác cứu rỗi tâm hồn em, chứ em chưa hết shock. Huhu
Đời còn dài, giai còn đầy.

phanhoanght1985

Xe tải
im l
Em bị đá các bác ạ,
A cay chim cú là tối hôm trước vẫn còn bình thường, như chưa hề có cuộc chia ly. Tiện đây bác nào thông thái cho em hỏi, cả nam và nữ ở bên nhau khoảng nửa năm thì có phát sinh tình cảm không. Chứ ông anh zai đá em bảo là k có tình cảm gì với em cả.
Ngoài ra em phải làm gì cho ngầu hả các bác, trăm sự nhờ các bác cứu rỗi tâm hồn em, chứ em chưa hết shock. Huhu
im lặng là ngầu nhất

dongsbk

Xe hơi
Kiểu ăn chán rùi bỏ đây mà

phanhoanght1985

Xe tải
Vì sao lại thế hở bác ?
Vì sao lại thế hở bác ?
Vì sao lại thế hở bác ?
mọi việc trong cuộc sống luôn ko như ý. nếu đã ko có duyên nợ nên để thuận theo tự nhiên 5-10 năm sau nhìn lại nó như là một trải nghiệm. im lặng và chúc phúc cho những người hữu duyên . Sẽ tới lúc mình sẽ hữu duyên với mình

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Bảo là "lại cái thằng ấy à!" tưởng vẹo gì. :x

Daigorou

Xe tải
mọi việc trong cuộc sống luôn ko như ý. nếu đã ko có duyên nợ nên để thuận theo tự nhiên 5-10 năm sau nhìn lại nó như là một trải nghiệm. im lặng và chúc phúc cho những người hữu duyên . Sẽ tới lúc mình sẽ hữu duyên với mình
không biết bao h duyên nợ của em mới tới nhỉ

logdn

Xe hơi
Vào Đà nẵng đi em...

Anh đón và lo tất...

Không ai biết lo cho ai nhé.

;)

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Em bị đá các bác ạ,
Gửi giấy khám thai nó ló sợ :))

hoangncibm

[Tịch thu bằng lái]
Biết sớm là may rồi còn gì.