[Funland] Bố em cưng chiều con riêng hơn con đẻ.

ILovesss

Xe tải
Tóm lại mợ thớt trên 30t, lão bố tầm 60-70t, cái Sổ đỏ hay tài sản chung của cặp có đkkh đã chốt chưa?
Bố mẹ e.có dkkh, có sổ đỏ mà. Bọn e có quan tâm gì tài sản của ông bà đâu, quan tâm cũng ko dc vì ông bà sẽ để lại toàn bộ cho em trai út của em.

ILovesss

Xe tải
Thế giờ mợ biết rồi đấy. Cũng 30t rồi, ăn học đàng hoàng, am hiểu pháp luật. Chắc mợ hiểu sẽ phải làm ntn để giúp mẹ.
Lúc 2020 em cũng non nớt hơn bây giờ rất nhiều. Nhìn mẹ bị bố đánh thấy ko ổn là ra can thôi chứ ko nghĩ gì cả. Còn bây giờ nếu chứng kiến cảnh ấy em sẽ lấy điện thoại quay cụ ah.

Dacia90

Xe tăng
“Để lại” bằng văn bản cho tặng hay thừa kế, hay nói miệng? Thớt có tính giải trí quá.

phuongmit

Xe cút kít
Vùng ko dc mới fai cam chịu đó cụ ah. Từ ngày e lấy ck sinh con ông đỡ nhiều lắm, nhưng quả dịch đợt 2020 thì e lại sốc, và nghĩ bản chất bố mình vẫn ko hề thay đổi. Chỉ có tần suất thưa hơn rất nhiều. Và nếu lần đó bà dì ko ra nhà e thách thức, hoặc có ra thì bố em phải là ng nhắc bà ấy về hoặc mẹ e cứ bơ đi thì cũng ko sao.
Quan trọng là có dám làm tới k thôi chứ giờ hiểu biết và tiếp cận pháp luật sâu rộng rồi có như xưa đâu mà k vùng dc

starsn

Xe điện
Vùng ko dc mới fai cam chịu đó cụ ah. Từ ngày e lấy ck sinh con ông đỡ nhiều lắm, nhưng quả dịch đợt 2020 thì e lại sốc, và nghĩ bản chất bố mình vẫn ko hề thay đổi. Chỉ có tần suất thưa hơn rất nhiều. Và nếu lần đó bà dì ko ra nhà e thách thức, hoặc có ra thì bố em phải là ng nhắc bà ấy về hoặc mẹ e cứ bơ đi thì cũng ko sao.
Đứng từ phương diện của ông bố của mợ:
- ông ấy là người có tay nghề giỏi --> tự hào với bản thân
- có 3 vợ cùng 1 lúc --> càng có lý do để sỹ diện
- Ông ấy có người khác, có con trai mà không đuổi 3 mẹ con đi lúc bạn còn bé --> đối với ông ấy thế đã là tình nghĩa rồi
- Xung quanh xóm làng cũng nhiều người như thế chứ không phải một mình ông ấy --> ông ấy có vợ khác tìm con trai là hợp lý

==> Ông ấy hoàn toàn có thể nghĩ là, "giá như mụ vợ cả biết điều, ngoan ngoãn, không làm ông ấy mất mặt, thì đã không ăn đòn & gia đình hoà thuận hơn".

Mình chỉ chọn được hành động, suy nghĩ của mình, không chọn được hành động của người khác. Nên mợ ném hết mấy cái "giá như" của mợ vào sọt rác mọi thứ mới dễ.

ILovesss

Xe tải
“Để lại” bằng văn bản cho tặng hay thừa kế, hay nói miệng? Thớt có tính giải trí quá.
Thớt này có liên quan gì tài sản thừa kế đâu mà cụ lái vào nhỉ. Văn hóa quê e là trọng nam khinh nữ. Con gái lấy ck là ng nhà ck, bố mẹ để hết đất cát chia cho con trai. Bọn em cũng chấp nhận việc đó, dù gì nhà e cũng ko về quê xây nhà, và nhà ck e cũng đất đai bao la. Nên e ko dòm ngó gì đất đai bố mẹ e cả. Việc đất kia sau này để lại hết cho út thì cũng chính miệng bố mẹ e bảo vậy, e hiểu điều đó vì văn hóa quê e nó vậy

bixinh1803

Xe máy
Nhà bác gái nuôi e cũng có phần giống. Bác gái xinh gái học giỏi, đc cử đi nước ngoài nhueng 1 lòng chung thủy với người yêu tromg nước. Kết thúc, về nước lấy ny tức bác trai. Có với nhau 2 mặt con vãn cố để dc con zai, nhưng vẫn ra công chúa thứ 3. Thế là đi cặp bồ, vác của nả nhà cửa đi cho bồ và con riêng. Xong bè phái đấu đá thế nào đó, bị đưa đơn kiện về nghi ngờ bác gái, oánh bác gái trước mặt chị 3. Chị 3 từ đấy tuyên bố ko gọi bố, 3 chị thề học hành, nuôi mẹ. Sau vụ kiện cáo, ông thân bại danh liệt, tiền bồ c bào hết rồi. Nhưng bác gái em cam chịu quyết ko ly hôn trc khi 3 chị lấy ck vì sợ nhà ck soi xét. Đến khi 3 chị yên bề gia thất thì ông bác đổ bệnh, bồ đâu ko thấy, con zai đâu ko thấy lại tay bác em chăm cho đến khi xanh cỏ. Cuộc đời bác vất vả, an ủi là 3 chị đều trưởng thành, yên ấm và thương mẹ

Thực sự không hiểu dc 20xx rồi vẫn còn tình trạng này. Bác gái nhà chị còn cam chịu hơn bác em. Nhưng e hỏi thật, em trai chị sống trong hệ tư tưởng đó mãi liệu sau này có bị ảnh hưởng ko???

ILovesss

Xe tải
Đứng từ phương diện của ông bố của mợ:
- ông ấy là người có tay nghề giỏi --> tự hào với bản thân
- có 3 vợ cùng 1 lúc --> càng có lý do để sỹ diện
- Ông ấy có người khác, có con trai mà không đuổi 3 mẹ con đi lúc bạn còn bé --> đối với ông ấy thế đã là tình nghĩa rồi
- Xung quanh xóm làng cũng nhiều người như thế chứ không phải một mình ông ấy --> ông ấy có vợ khác tìm con trai là hợp lý

==> Ông ấy hoàn toàn có thể nghĩ là, "giá như mụ vợ cả biết điều, ngoan ngoãn, không làm ông ấy mất mặt, thì đã không ăn đòn & gia đình hoà thuận hơn".

Mình chỉ chọn được hành động, suy nghĩ của mình, không chọn được hành động của người khác. Nên mợ ném hết mấy cái "giá như" của mợ vào sọt rác mọi thứ mới dễ.
Đúng rồi, bố em suy nghĩ kiểu như mợ đó. Còn chuyện con trai thì bà dì đầu tiên có con trước, nhưng dì ấy ko cho bố em nhận con, ra là bà ấy đuổi. Bà dì thứ 2, cái bà ghê gớm gần nhà em ấy, con trai của bà ấy cách em trai e 1 tuổi thôi. Và bố em cũng nghĩ là sẽ ko bỏ vk, vì suy nghĩ là ko dc ly hôn, ly hôn là xấu mà. Chỉ là muốn tất cả các bà đều phải ngoan, bảo gì làm nấy ko được cãi, ko được thái độ. Mẹ e ko khéo lắm nên mới ra cơ sự ntn.
Quan trọng là có dám làm tới k thôi chứ giờ hiểu biết và tiếp cận pháp luật sâu rộng rồi có như xưa đâu mà k vùng dc
Bây giờ nếu ông đánh như vậy thì em sẽ quay video làm bằng chứng cụ ah. Ngày xưa e còn bé, và cũng ít từng trải, ít va chạm cs hơn bây giờ. Mẹ e cũng bảo cố gắng cho thằng nhà e học hết 12 xong, nếu bố em quá đáng thì cho ông ở 1 mình, bà sẽ ra ở cùng bọn em ạ

Dacia90

Xe tăng
Thớt này có liên quan gì tài sản thừa kế đâu mà cụ lái vào nhỉ. Văn hóa quê e là trọng nam khinh nữ. Con gái lấy ck là ng nhà ck, bố mẹ để hết đất cát chia cho con trai. Bọn em cũng chấp nhận việc đó, dù gì nhà e cũng ko về quê xây nhà, và nhà ck e cũng đất đai bao la. Nên e ko dòm ngó gì đất đai bố mẹ e cả. Việc đất kia sau này để lại hết cho út thì cũng chính miệng bố mẹ e bảo vậy, e hiểu điều đó vì văn hóa quê e nó vậy
Không có ý lái gì cả, viết theo nội dung mợ viết thôi. Đã vodka cho mợ, tiếc là hơi tốn khoảng hơn 10 năm ( có thể còn nhiều hơn thế?) cuộc đời thôi, tính từ lúc mợ nhận thức vụ việc

ILovesss

Xe tải
Nhà bác gái nuôi e cũng có phần giống. Bác gái xinh gái học giỏi, đc cử đi nước ngoài nhueng 1 lòng chung thủy với người yêu tromg nước. Kết thúc, về nước lấy ny tức bác trai. Có với nhau 2 mặt con vãn cố để dc con zai, nhưng vẫn ra công chúa thứ 3. Thế là đi cặp bồ, vác của nả nhà cửa đi cho bồ và con riêng. Xong bè phái đấu đá thế nào đó, bị đưa đơn kiện về nghi ngờ bác gái, oánh bác gái trước mặt chị 3. Chị 3 từ đấy tuyên bố ko gọi bố, 3 chị thề học hành, nuôi mẹ. Sau vụ kiện cáo, ông thân bại danh liệt, tiền bồ c bào hết rồi. Nhưng bác gái em cam chịu quyết ko ly hôn trc khi 3 chị lấy ck vì sợ nhà ck soi xét. Đến khi 3 chị yên bề gia thất thì ông bác đổ bệnh, bồ đâu ko thấy, con zai đâu ko thấy lại tay bác em chăm cho đến khi xanh cỏ. Cuộc đời bác vất vả, an ủi là 3 chị đều trưởng thành, yên ấm và thương mẹ

Thực sự không hiểu dc 20xx rồi vẫn còn tình trạng này. Bác gái nhà chị còn cam chịu hơn bác em. Nhưng e hỏi thật, em trai chị sống trong hệ tư tưởng đó mãi liệu sau này có bị ảnh hưởng ko???
Nó thấy mẹ khổ nên thương mẹ, nó bảo là sau này con lấy vk con sẽ chiều chuộng yêu thương vk chứ ko fai đánh đập như bố. Còn thực tế có dc vậy ko thì e kb cụ ah. E thấy tính nó cũng nóng lắm

ILovesss

Xe tải
Đây là chuyện hoàn toàn có thật...Cũng là thêm 1 góc nhìn về xã hội. Em tin rằng mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh, ai cũng có những nỗi khổ tâm sâu trong lòng mình...
Cảm ơn các cụ mợ đã chia sẻ cùng em!

starsn

Xe điện
Nó thấy mẹ khổ nên thương mẹ, nó bảo là sau này con lấy vk con sẽ chiều chuộng yêu thương vk chứ ko fai đánh đập như bố. Còn thực tế có dc vậy ko thì e kb cụ ah. E thấy tính nó cũng nóng lắm
Mợ yên tâm đi, không chiều không được, không thì làm gì có mà lấy, thế hệ này giai mà láo vào tù như chơi :)

ILovesss

Xe tải

ILovesss

Xe tải
Mợ thật quách tỉnh.
Bịa ra lgi cụ. 1 năm e vô otf dc mấy lần mà câu view. Bịa ra để ng ta chửi chính những ng đẻ ra mình ah? Em ước như, cuộc đời mình sẽ dc sinh ra ở 1 hoàn cảnh khác chứ ko fai ntn. Luôn fai gồng mình, mạnh mẽ, cố gắng để vượt qua rất nhiều bão tố của cuộc sống

cun01

Xe container
Thôi thống nhất là kệ bố Bố. Bảo bố xuống mà lo con chịu.

thuyhtt

Xe tăng
Câu chuyện này, nếu bố em khéo léo hơn, tâm lý hơn 1 chút thì sẽ chẳng có vde gì. Vì mẹ e hiền, cam chịu. Ông khéo 1 chút là bà nào cũng vui vẻ có gì đâu. Chắc là bà dì cũng khéo nịnh ông, thành ra mới vậy
ôi mợ còn nghĩ thế này thì sao mẹ mợ dám đấu tranh. Đã cam chịu thì xác định đừng kêu.
Bố mợ em ko còn gì nói, chứ mợ với mẹ mợ thì xem lại. Kêu thì phải đấu tranh triệt để, đừng sợ nọ kia. Còn xác định vui cả làng thì đừng khởi nghĩa nửa vời, thua là chắc.

Dr Thanh Bùi

Xe container
Người quen em biết thì 3 " vợ "cùng 1 làng và cũng rất nhường nhịn nhau .
Ông chồng thì đủ giỏi và giàu để lo cho tất cả .

toyota219

Xe điện
K bít hội chứng stockholm hay sĩ diện hão/ coi trọng mặt mũi🤔🤔🤔🤔.
Lấy con cái ra bao biên- nguỵ biện. Than trách sống trong vũng bùn, nhưng ai giúp đỡ thì lại gặt đi, haiz.🥲🥲🥲🥲
Đơn giản, sắp tới cậu út lớn thì bỏ hết ra HN chẳng hạn. Chỉ sợ như e nói lại có lý do này nọ.😂😂😂😂