Thảo luận Bộ giấy tờ xe Yaris đầy đủ.

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Chào các cụ/ mợ.
Số là nhà em đang tìm hiểu 1 bộ giấy tờ xe Yaris đầy đủ có những loại gì? Em chuẩn bị mua xe mà gà mờ khoản này nên nhờ các cụ mợ tư vấn giúp em vụ này với ạ.
Cảm ơn các cụ mợ nhiều.

Các cụ sell vào tư vấn giúp cụ ấy nào :D

cugieo

Xe tăng
Mua ở showroom Toyota hay mua lại xe của người khác, nếu mua ở showroom Toyota thì yên tâm, đầy đủ giấy tờ kiểu gì cũng đăng kí, đăng kiểm được. Còn mua của người khác thì gồm: đăng kí xe, phiếu đăng kiểm, giấy nộp phí bảo trì đường bộ, bảo hiểm TNDS bắt buộc, sổ bảo hành...

Crazy Car

[Tịch thu bằng lái]
Mua ở showroom Toyota hay mua lại xe của người khác, nếu mua ở showroom Toyota thì yên tâm, đầy đủ giấy tờ kiểu gì cũng đăng kí, đăng kiểm được. Còn mua của người khác thì gồm: đăng kí xe, phiếu đăng kiểm, giấy nộp phí bảo trì đường bộ, bảo hiểm TNDS bắt buộc, sổ bảo hành...
Vâng em mua ở Showroom cụ ạ. Tuy nhiên em vẫn muốn cụ nào đã mua rồi thì chỉ cho em nó gồm những giấy tờ gì ạ? Vì em ko biết em cần phải tìm hiểu ạ. Thanks các cụ đã đọc bài.

canhnh89

Xe tăng
Website
toyota-thanhxuan.com
Vâng em mua ở Showroom cụ ạ. Tuy nhiên em vẫn muốn cụ nào đã mua rồi thì chỉ cho em nó gồm những giấy tờ gì ạ? Vì em ko biết em cần phải tìm hiểu ạ. Thanks các cụ đã đọc bài.
Cụ mua xe rồi tự đi đăng ký ạ. Giấy tờ sẽ gồm có hóa đơn của Toyota Việt Nam cấp cho đại lý, hóa đơn Đại lý cấp cho khách hàng,
Yaris là xe nhập nên có thêm 2 loại giấy tờ là giấy chứng nhận nguồn gốc xe và phiếu miễn kiểm tra chất lượng xuất xưởng ạ.
Cụ pho to lấy 3 bản, 1 để nộp thuế, 1 để đăng kiểm và 1 để cụ lưu lại là ok ạ.