[CCCĐ] Bố hay đi linh tinh,bố hay đi một mình. Con không thích ở nhà,thích đi cùng bố cơ. Đồng Cao Cắm trại

vangamom

Xe container
Cụ cứ chịu khó tả chi tiết vào nhá, nhà em gấu thì lười trek, F1 thì bé xíu nên oto phải rước tận nơi, đồ đạc lỉnh kỉnh chỉ mình em thồ là chính nên muốn hỏi cụ 1 câu quan trọng nhất, "Chỗ cắm trại cách chỗ đậu xe bao xa ợ?" :))

Em thấy cụ này cụ ấy còn leo lên tận nơi luôn ý cụ. Nhưng theo em cụ nên đến trước khi trời tối vì đoạn hết đường be tông khá khó đi phải có xin nhan thì em nghĩ mới qua đc. Tại hôm em lên tối quá nhìn đường đã hãi rồi mà kể cả ban ngày trời sáng thì se em cũng ko leo lên được cụ à

tvdung

Xe điện

Em thấy cụ này cụ ấy còn leo lên tận nơi luôn ý cụ. Nhưng theo em cụ nên đến trước khi trời tối vì đoạn hết đường be tông khá khó đi phải có xin nhan thì em nghĩ mới qua đc. Tại hôm em lên tối quá nhìn đường đã hãi rồi mà kể cả ban ngày trời sáng thì se em cũng ko leo lên được cụ à
Em đội ơn cụ, hôm đó em cũng học tập các cụ ý làm con bán tải 2 cầu mò lên tận nơi cho đỡ khổ :))
Nhà cụ valdal_5c giữa tháng 11 có đi cắm trại với nhà em không?

tvdung

Xe điện
Cụ cho em hỏi mợ ý đang đọc quyển sách gì thế, để em tìm đọc? :))

Menhim1601

Xe container
Em cũng hóng hành trình của cụ để có dịp thì đi cắm trại. Nghe cụ bẩu là thiên đường cho cắm trại và BBQ là em muốn đi luôn ùi

Kia5459

Xe hơi
hóng ảnh chuyến đi của cụ, em cũng thèm đi quá nhưng gấu bầu bí nên không đi được chỉ hóng thôi

Tran Thanh Tung

Xe điện
Cụ cho e hỏi cụ chụp bằng máy gì thế? Ảnh đẹp ạ

Fuku

Xe hơi
Cụ đi nhiều quá, Đồng Cao lên ảnh trông như trời Tây, em cũng đã từng đến đây rồi. Không biết dạo này đường lên đó còn xấu không cụ ?

vangamom

Xe container
Sau khi anh xe ôm tự phát đưa bọn em lên đến nơi. Em với ku em hí hoáy cắm mãi mới được, quá khổ í các cụ à, đúng hôm gió mùa về trên đó bình thường hè thì mát chứ đông thì gió to kinh khủng cắm trên lưng trừng ko được em lọ mọ tìm xuống thung lũng nơi khuất gió mới dựng được trại lên, cũng đúng lúc các bé kia lên đến nơi, mỗi nguời một việc bọn con trai thì dưng trại còn đám đàn bà thì nhóm lửa, rõ khổ đã mua hai bó củi rồi mà tụi kia hí hoáy mãi ko nhóm được lửa lên, cuối cùng đành phải nhờ chị bán củi chị ấy nhóm hộ. Còn hai đứa trẻ nhà em thì nó chạy nhảy như lên đồng ý, vừa chạy nhảy vừa hò hét vừa thổi lửa nhìn đến buồn cuời. Nhưng như thế em nghĩ chúng nó mới vui mới thích đó ạ.
Rồi cuối cùng bọn em cũng nổi lửa lên đựoc và gà nướng như thế này ạ.

Trông thế này thôi tý nữa gà vàng thành bọn em ăn gà đen đó ạ

vangamom

Xe container
Trước lúc bọn em đựoc như này như em đã kể là em may quá nhờ được nhà một cụ già người Dao cho em gửi xe còn nhờ hàng xóm về lấy xe chở bọn em lên trên này. Nhà cụ rất nghèo nhà tranh vách đất, đã thế còn hiến toàn bộ 3/4 số đất của mình cho địa phương để làm đừong bê tông chỉ nhận lại một cái bằng khen mà em quên mất em ko chụp lại.

Một thằng dân tộc Kinh thiểu số đang trầm tư trong ngôi nhà tranh vách đất của một cụ ông người Dao tốt bụng

Nó đang ngồi xin chén nước chè đàm đạo với cụ trong buổi sáng hôm sau xuống núi sau khi hạ trại

vangamom

Xe container
Em cũng hóng hành trình của cụ để có dịp thì đi cắm trại. Nghe cụ bẩu là thiên đường cho cắm trại và BBQ là em muốn đi luôn ùi
Cụ đi đi cụ đẹp lắm cụ ơi. Cả một bình nguyên rộng lớn đẹp vô cùng cụ à

hóng ảnh chuyến đi của cụ, em cũng thèm đi quá nhưng gấu bầu bí nên không đi được chỉ hóng thôi
Dạ thế em nghĩ chăc cụ phải đợi thời gian khá đáy ạ

gia đình cụ đi cắm trại vui nhỉ chắc e cũng phỉ cố cày vài năm nữa xem có đủ đk mà đi ko
Hic Hic ngay Bắc Giang cách HN có 145km cụ ơi, cắm trại thôi mà chứ có phải cắm nhiều thứ đâu cụ.

Cụ đi nhiều quá, Đồng Cao lên ảnh trông như trời Tây, em cũng đã từng đến đây rồi. Không biết dạo này đường lên đó còn xấu không cụ ?
Đường đã làm đến cách điểm cắm trại tầm 1km là đẹp lắm đó cụ. Bán tải còn leo lên tận nơi đó mà

tvdung

Xe điện
Hi Hi đến em còn chả biết í à. Cụ thích để em bảo em í mang đến tận nhà cho cụ mượn nhé.
Được thế thì còn gì bằng cụ ơi, nhưng nhà em xa đi lại vất vả, đến chỗ khác cho tiện cụ ạ :))

vangamom

Xe container
Được thế thì còn gì bằng cụ ơi, nhưng nhà em xa đi lại vất vả, đến chỗ khác cho tiện cụ ạ :))
Chả sao đâu cụ, xa đến mấy em cũng sẽ đưa em nó đến cửa nhà cụ rồi em nó mang quyển sách lên cho cụ mà. Em là xế của em nó mà cụ ơi, \:D/

vangamom

Xe container
Thật ra sau khi nướng gà và thịt chó dồi chó xong, trời lạnh em cũng nhậu hết gần chai rượu mang đi, nói thật các cụ đi với đội này chả được cái gì cả chỉ được mỗi cái là độc ẩm nhậu một mình thôi ạ. Chán lắm í. Em làm hết chai lavi nếp em mang đi và vài lon bia nữa định bụng vác cái máy leo lên đồi phơi sáng trại tý nhưng đêm hôm đó đúng hôm gió mùa về, gió rất to mà lại trên này nữa lên gió càng to mà em lại ngà ngà rồi lại thêm quần áo em chủ quan chả chuẩn bị gì cả mặc mỗi cái quần sóc, em nghĩ vác đc máy lên chắc nhiệt độ lúc đó phải lấy panh kẹp nó mới ra được nhiệt độ í các cụ. Nên em chặc lưỡi thôi để dịp sau, thế là ngồi chém gió với mấy ku em quê Bắc Giang đồng hương của em vừa mới lên cũng hạ trại cùng chỗ bọn em do thấy chỗ em chọn là chân thung lũng ít gió. Ngồi chém hóa ra đúng thật ra chúng nó phải gọi mình bằng chú í các cụ. Tuổi mình ngang gần tổi cha mẹ chúng hic hic thế mới buồn mới thấy già rồi còn ham vui í các cụ à. Chém gió đc một lúc thì thấy mấy đứa kia chiu vào trại hết rồi thôi em cũng chui vào trại đi ngủ đây không lại mất chỗ đẹp í các cụ nhỉ.

Chibeo

Xe tải
Cụ up ít ảnh quá. Chúc cụ vui vẻ !

chuotlang

Xe lừa
Em quên mất không kể các cụ nghe chuyện này đúng là rõ khổ. Tại em mải đi quá nên quên bố mất không đổ xăng vào đến đoạn đường be tông lên Đồng Cao không có một cây xăng nào mà đèn báo hết sạch chấm vàng nổi lên rồi. Em dừng lại hỏi mấy ku đang lái máy xúc bên đường thì bảo anh đi cố thêm tầm 500m nữa may ra nhà đó còn thức anh bảo họ đổ cho. May quá các cụ à em đi đúng lúc họ chuẩn bị đi ngủ, nói khó khăn họ mới đổ cho 8lít hết 200k he he thế là yên tâm bò lên đến chỗ Đồng Cao rồi. Hú hồn các cụ à, ko có cái nhà bán xăng đó thì bọn em xác định là nằm đường đêm hôm đó vì trên đó vắng tanh nhà nọ cách nhà kia cả km. Mà trời thì tối gió thì đang nổi lên ầm ầm, một cảm giác YO MOST kinh khủng. May có mấy em tiin thỉnh thoảng ra vỗ về động viên hí hí cũng đỡ nhiều các cụ
1. Lẽ ra cụ nên chăm cái bình xăng của cụ ở lúc còn 150km, đèn vàng dưới 80km rồi, đi đuoènh trường là bắt buộc thậm trí đi còn nửa bình là phải đổ, đề phòng tắc đường lâu, cụ nên nhớ xe có hoá chất bị cháy có thể tắc 10 tiếng, cụ phải bật điều hoà hay máy sưởi mỗi nửa tiếng 5 phút, số xăng đó may ra đủ

2. Không phải mừng mà nên thấy buồn vì dân ta bán xăng tự do, đó là nguy cơ đốt nhà dân số 1 đấy cụ à, đất nước phát triển em đố cụ mua xăng lẻ được, bán còn bỏ tù, mua phải có CA đi cùng và cấp phép ... bảo sao Việt Nam! bao vụ cháy nhà và tạt acit

tvdung

Xe điện
Chả sao đâu cụ, xa đến mấy em cũng sẽ đưa em nó đến cửa nhà cụ rồi em nó mang quyển sách lên cho cụ mà. Em là xế của em nó mà cụ ơi, \:D/
Thế thì gấu em nó chém 8-x
Mà sau cụ đi đâu rủ em đi cùng, đỡ phải độc ẩm. Em bình thường trình chém gió còi lắm, nhưng vài chén vào rồi cộng với khung cảnh hữu tình như Đồng Cao thì cũng hầu được cụ tới sáng :))