[Funland] Bố Nghiện Lô Đề

Sfgs

Xe buýt
Cảm ơn tất cả các cụ đã chia sẻ, nhà e cũng tìm đủ mọi cách để ngăn cấm, cương quyết, đủ cả rồi mà vẫn đâu vào đấy. Nghiện vẫn hoàn nghiện, cứ bẵng đi là lại dấm dúi nợ chỗ này chỗ kia. Nhiều lần cứ mặc kệ ko trả thì đầu nợ nó vào nó quấy gia đình đủ trò cho nhức đầu, tiền với chúng nó là máu nên nào chúng nó để yên cho. Càng kéo dài thì tiền lãi ngày càng x lên. Rồi cuối cùng tội vạ đâu e lại phải chịu. Từ ông để ông đi vài bữa ko còn nơi nương thân ông lại về khóc lóc kêu xin chẳng nhẽ quay lưng để mặc ông sống chết, e phận làm con ko bỏ được bố các cụ ạ. Rồi có sao thì miệng đời lại bảo thằng bất hiếu vì vài đồng đuổi bố ra đường. Phải người bố ko biết nghĩ cho gia đình khổ lắm, ai ở hoàn cảnh e mới hiểu được.
Kiếm việc gì cho cụ làm bạn ạ. Chứ suốt ngày rảnh rỗi ngồi nghĩ số thì chẳng bao h thay đổi đc đâu. Làm vài sào rồi trồng cây nuôi con gà con lợn ra chợ bán lấy tiền còn hơn là ngồi nghĩ số.

Vietex

Xe điện
Nhốt ở nhà tránh lang thang, tụ tập, đàn đúm là cũng dễ từ bỏ hơn.
Đi lính bị nhốt, cấm điện thoại mà chúng nó vẫn dùng đt gọi ra ngoài đánh đề bằng tiền hơi và mất tiền thật cụ ạ.

honda_cub79

Xe lăn
Cụ xem đổi nhà tới chỗ khác k có lô đề xem sao
Không ăn thua đâu mợ ơi, cần gì phải gần nhà mới đánh được hả mợ, giờ zalo nhắn tin phát là xong. Cái món này nó ăn vào máu rồi, khó bỏ lắm

Vietex

Xe điện
Cảm ơn tất cả các cụ đã chia sẻ, nhà e cũng tìm đủ mọi cách để ngăn cấm, cương quyết, đủ cả rồi mà vẫn đâu vào đấy. Nghiện vẫn hoàn nghiện, cứ bẵng đi là lại dấm dúi nợ chỗ này chỗ kia. Nhiều lần cứ mặc kệ ko trả thì đầu nợ nó vào nó quấy gia đình đủ trò cho nhức đầu, tiền với chúng nó là máu nên nào chúng nó để yên cho. Càng kéo dài thì tiền lãi ngày càng x lên. Rồi cuối cùng tội vạ đâu e lại phải chịu. Từ ông để ông đi vài bữa ko còn nơi nương thân ông lại về khóc lóc kêu xin chẳng nhẽ quay lưng để mặc ông sống chết, e phận làm con ko bỏ được bố các cụ ạ. Rồi có sao thì miệng đời lại bảo thằng bất hiếu vì vài đồng đuổi bố ra đường. Phải người bố ko biết nghĩ cho gia đình khổ lắm, ai ở hoàn cảnh e mới hiểu được.
Miệng đời cái quần què gì. Người bản lĩnh đứng trên dư luận. Làm đúng thì sợ gì đàm tiếu. Quê em có ông chỉ nghiện rượu mà bê bết. 3 người con thành đạt chẳng thèm nhận luôn. Vào nhà con gái thì nấu cho bữa cơm trưa rồi cũng đuổi đi. Có ai nói gì đâu

tientung000

Xe điện
Chủ nợ nó lại ko hành con nợ mà nó cứ đè người nhà nó hành. Chúng nó có thừa thời gian và kỹ năng đòi nợ, cứng với cnó thì phải thuộc dạng chí phèo, hoặc máu mặt, còn ko lâu lâu vài bữa nó đi qua nó làm ít sơn mắm tôm với **** quẳng đầy nhà, hoặc đến cổng ăn vạ cũng nản. Gọi công an thì cũng chỉ hoà giải xong tự giải quyết với nhau. Đúng như cụ nói chỉ có chết mới hết được cờ bạc thôi.
Ông già mới 56 tuổi thì còn trẻ khỏe lắm, nên không thể dùng giải pháp bắt nhốt.
Cũng chả thể ôm đồm mãi ông cụ đó.
Nên giải pháp là phải tách xa nhau, chia tách tài sản thôi; ai có việc người nấy, không liên quan. Vợ ly hôn chồng, con cháu từ cha, chuyển nhà đi nơi khác.. Cụ thớt cứ nhìn cái tình không nỡ dứt cha, thì XHĐ nó cũng xoáy vào cái đó để bắt cụ gánh chịu. Mọi cam kết không ghi sổ, không cho vay... với ông cụ thì chẳng thằng nào nó cam kết cho cụ đâu, vì nó phải nuôi béo ông cụ để còn hút máu.
Em thật, dùng dằng mãi thì gấu cụ nó cũng chán cụ, và để giữ cho F1 được an lành thì có khi nó cũng tếch khỏi cụ, chứ ngồi đấy mà đợi 1 điều ông nội, 2 điều ông nội... Nghiên thì không có từ ông đâu, là thằng hết!

cuong1903

Xe tăng
Chính ổng đưa ra phương án sáng nhất rồi còn gì: Bán nhà, chia tài sản cho ổng, ổng đi đâu thì đi.

Em nghĩ cụ chủ thử hướng cụ nhà chơi thử chứng khoán xem sao.
Nhiều người cờ bạc, lô đề sang chứng khoán được lên sàn, giao lưu học hỏi rất hào hứng và đã cai được lô đề.
Đang báo theo chai, theo lít, bập và ck khéo báo theo tị, theo tỏi thì ẳng mất!

volvo.XC90

Xe tăng
Thế cuối cùng cần mong điều gì, cần biện pháp giải quyết để mong dứt điểm hay không muốn mang tiếng

Vũ Khiêm

Xe tải
Đúng là đến chết thì mới bỏ đc cụ ạ, còn thở là còn nghiện.
Hjx, bố cụ này mới 56 niên, nếu không dứt khoát cho cụ bỏ nhà đi theo nguyện vọng thì còn tốn xèng đấy.

vuitinhhn

Xe tăng
Lô đề, cờ bạc, bóng bánh, rượu, gái gú là mấy món e chưa thấy ai bỏ được. Cụ phải tự cứu mình thôi.

via OTOFUN for Android

Qualcomaptx

Xe tăng
Cho chỗ làm ăn lấy tiền trả nợ để biết đc gt của đồng tiền mà ông tiêu xài hoang phí

Slimz

Xe buýt
Khó, còn tài sản là còn chơi

Qualcomaptx

Xe tăng
Em bảo thế này này. Giờ bác bàn với gia đình ẩn danh rồi thuê một ông xa lạ ra về gần nhà bác bán đề....rồi làm thế nào khéo một tý để bố bác ra đấy ghi và ông kia mơi vào.....

Bác cấp xèng cho ông kia mỗi khi bố bác trung để trả cho bố bác......
......

Giữ thế vài lần xong bảo ông kia xúi bố bác về đưa hết tiền & sổ đỏ ra làm con chốt cuối cùng.....

Tất nhiên nhà bác đồng thuận đưa hết giấy tờ tiền bạc cho ông ý chốt con đề tủ ấy rồi. :D

Rồi bác đứng sau rèm thu hết lại giấy tờ và tài sản thôi. ;))

Còn chuyện sau đó xử lý tiếp thế nào cho gay cấn thêm thì tùy gia đình. :))
Bác muốn nhận giải Nobel lươn lẹo ko bác:D

TÔN

Xe container
Ko khác gì nghiện ma tuý mà xét về độ phá tiền thì nó còn gấp nhiều lần.ma tuý ngày chơi 5 triệu là lọai nặng nhất rồi nhưng cờ bạc gấp mấy lần chỗ đấy