Bố ơi mình đi đâu thế? - Phiên bản Phú Quốc

Hai ông con nhà em, từ khi sinh ra đến giờ, chỉ biết đến thủ đô và đất nước mặt trời mọc. Một bước lên xe nhiều khi nắng chẳng tới đầu mưa chẳng tới mặt, chả bù cho ông bố lượt phượt khắp nơi, đắng cay mặn ngọt đủ cả. Thôi thì nhiệm vụ người bố cao cả, nhiều khi cũng phải đẩy con mình hoà với thiên nhiên, hy vọng bọn trẻ dần hiểu được cảnh đẹp của non sông Việt nam ta.
Hè này, nhân dịp cậu cả về thăm nhà, em cho cả nhà đi Phú Quốc một chuyến, khám phá mấy cái địa điểm mà các cụ mợ nhắc tới suốt. Bản thân em cũng lần đầu tiên đặt chân đến hòn đảo này, nên mọi trải nghiệm dành cho PQ gần như là mới cứng. Thậm chí đến khi đặt chân xuống sân bay còn chả hình dung đâu là Bắc Đảo, đâu là Nam Đảo. Nhưng cái gì cũng có hai mặt của nó, biết nhiều quá cảm giác nó chai sạn đi, còn không biết, cứ bỡ ngỡ, đôi khi lại có những trải nghiệm thú vị. Rất may lần này mấy bố con được trải nghiệm một cuộc sống hoàn toàn khác, đúng như những gì em mong muốn cho bọn trẻ thấy được.
Do thời gian ở PQ quá lâu, nên trong khuôn khổ bài viết này, em sẽ không đi theo từng ngày, mà sẽ đi theo các địa danh trải dọc toàn hòn đảo để chia sẻ cùng các cụ những điều xấu đẹp nơi đây.
Đúng như tiêu đề bài viết, đến đâu em cũng được nghe bọn trẻ hỏi liên mồm: Bố ơi mình đi đâu thế, chỗ đấy có đẹp không, có vui không. Hehe, lên xe máy bố đưa đi, rồi sẽ biết hết.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

crv2013

Xe tải
Tiếp đi cụ ơi.
mà cụ dậy sớm thía:D

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Cái ảnh thứ 2 từ dưới lên là các cô Bảo mẫu của 3 bố con đấy phỏng Rô huynh??? :@)

An Tôn

Xe tải
Hóng ảnh cụ , em có lịch đi PQ rồi. F1 nhà cụ trông rắn rỏi quá!

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Xếp gạch ngồi hóng xem bố con nhà lão Jo đi đâu!

minhmo

Xe cút kít
Em đặt chỗ ngồi nghe cụ Jo kể chuyện. :D

Tiếp đi cụ ơi.
mà cụ dậy sớm thía:D
Vâng em khó ngủ nên thường dậy sớm cụ ạ.

Cái ảnh thứ 2 từ dưới lên là các cô Bảo mẫu của 3 bố con đấy phỏng Rô huynh??? :@)
Chuẩn Mad. Bảo mẫu cả 3 bố con.. :P

Hóng ảnh cụ , em có lịch đi PQ rồi. F1 nhà cụ trông rắn rỏi quá!
Cảm ơn cụ, cảm nghĩ của cụ về PQ thế nào?

Xếp gạch ngồi hóng xem bố con nhà lão Jo đi đâu!
Hoho, như tiêu đề cụ nhoé.

F1 nhà Cụ trông rắn rỏi, thông minh sáng lạn quá ạ :)
Cảm ơn mợ. :)

Em đặt chỗ ngồi nghe cụ Jo kể chuyện. :D
Các cụ cho em khất đến trưa nhé. Sáng nay 3 bố con lại đi khái phá bãi Vòng và suối Tranh!

Song Bé

Xe hơi
Pq, rất đẹp và còn hoang sơ. Tranh thủ tham khám phá chứ sau này "đô thị hóa" là thua
Nếu có nhiều time thì anh thuê xe may khám phá từ từ. Cảnh vât + con người + sản vật địa phương. Tuyệt vời lắm anh ạ!
Chức anh vui vẻ

SimsSam

Xe điện
Cụ MJ đi cùng gia đình và cùng đoàn hay chỉ nhõn gia đình cụ thôi.

Cháu vừa đi khổ PQ tối hôm qua. tốc độ xây dựng ở PQ nhanh và nhiều. Đất thì giá cả biến chuyển hàng ngày. Cụ mà mua đất cháu chỉ chỗ cho, miễn phí cụ nhé.

PQ đang mưa, năm nay mưa ít. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.

nchien

Xe hơi
Em thích cái ảnh số 7 nhất :D

Pq, rất đẹp và còn hoang sơ. Tranh thủ tham khám phá chứ sau này "đô thị hóa" là thua
Nếu có nhiều time thì anh thuê xe may khám phá từ từ. Cảnh vât + con người + sản vật địa phương. Tuyệt vời lắm anh ạ!
Chức anh vui vẻ
Vâng thuê xe máy lái 3 ngày liền hơn 200km đây, da đen cháy dồi.. :D

Cụ MJ đi cùng gia đình và cùng đoàn hay chỉ nhõn gia đình cụ thôi.

Cháu vừa đi khổ PQ tối hôm qua. tốc độ xây dựng ở PQ nhanh và nhiều. Đất thì giá cả biến chuyển hàng ngày. Cụ mà mua đất cháu chỉ chỗ cho, miễn phí cụ nhé.

PQ đang mưa, năm nay mưa ít. Chúc cụ và gia đình có chuyến đi vui vẻ.
3 ngày đầu đi cùng đại gia đình, 4 ngày sau thì còn mỗi ông bà và 3 bố con thôi cụ ạ. Phú Quốc đẹp, đất nhiều e thấy đang xây dựng nhiều lắm. Nhưng để mua thì thôi nhường cho các đại gia, em chịu rồi. :)

Em chưa đi, mới đặt lịch đi thôi cụ ạ. Em vào topic của cụ xem cụ ăn chơi ntn để em học hỏi :)
Vâng cụ cứ từ từ đọc. Có thông tin gì bổ ích thì cụ cứ lấy.

Làm gì thì cũng nên có cái bản đồ cho dễ hiểu. Các cụ mợ cứ nhìn vào bản đồ này thì mọi hướng dẫn cho Phú Quốc đều trở nên dễ dàng hết.

Trước hôm đi cả 2 tuần, em post vào Group Hỏi đáp kinh nghiệm 5 châu 4 biển trên FB thì được rất nhiều các cụ mợ hỗ trợ thông tin ở Phú Quốc. Nhưng nhiều nhất là cảm ơn mợ Giang Dims và cụ Tinhtu đã hỗ trợ rất nhiệt tình để chuyến đi của em thành công tốt đẹp. Tuy nhiên mợ Dims vẫn chưa bật mí chỗ ăn Gà Rẫy ngon, thật là đáng tiếc.
Bay của Vietjetair, nhà em ở 2 resort khác nhau cho 8 ngày 7 đêm. 3 đêm đầu ở Terrace resort ( hay còn gọi là Mini resort ). 4 đêm tiếp theo ở Tràng An Phú Quốc Resort ( hay còn gọi là khách sạn nhiều tầng, đặt resort nó hỏng hết ý nghĩa ). Hehe

SimsSam

Xe điện
Cháu biết chỗ bán gà rẫy ngon. Nhưng khó tìm lắm.

Nhìn trên bản đồ các cụ sẽ thấy có phần ghi là Dương Đông, đó chính là trung tâm của huyện đảo này. Hầu hết các Resort cao cấp đều kéo dài từ trung tâm đó xuống phía Nam của Đảo. Lúc đầu em hoàn toàn không hình dung được chỗ mình ở là chỗ nào khi hỏi thông tin trên FB, kể cả 2 nơi. Chính vì vậy khi đến PQ em lập tức dành thời gian để đi dọc cả bãi biển Long Beach ( Bãi Dài ) nơi tập trung tất cả các Resort nhằm tìm hiểu cụ thể xem resort nào ở đâu, đẹp xấu thế nào, hỗ trợ các cụ về sau khi tìm hiểu thông tin về Phú Quốc.

Cái Terace Resort này gọi đúng nghĩa là Mini resort, chỉ có tầm hơn chục phòng , đi bộ ra biển phải lòng vòng dễ đến 300m, nói chung là bất tiện. Nhưng được cái giá bèo và bể bơi sạch.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên: