[Funland] Bó tay với bác già

dexom

Xe ba gác
Theo như trên clip thì lão già cố tình, khó chối cãi.

Nhưng nếu ông già biết có clip, thì làm như sau có thoát tội không, bằng cách:

Bố trí xe đẩy mấy thanh sắt thép , bàn ghế gì đó, đi qua giả như vô tình quệt phải, "xe đỗ chắn đường, tui vô tình quệt thôi", ra vào 3 lần quệt 3 phát, tui ko cố tình.

Vậy, nếu ra tòa xử thì thế nào các cụ, kiểu đó dù xem trên clip thì đúng kiểu vô tình, đường hẹp.
Nhìn trên cờ nhíp là dùng tay cầm vật gì đó cào rành rành ra còn bố trí gì nữa?

Kem tươi

[Tịch thu bằng lái]
Nhìn trên cờ nhíp là dùng tay cầm vật gì đó cào rành rành ra còn bố trí gì nữa?
"Nhưng nếu ông già biết có clip"... nghĩa là giả định tình huống . Cụ đọc kỹ lại vào.
Cụ từ "Nếu.. thì..." trong tiếng Việt mang nghĩa giả định tình huống.

Cam 2.5.2012

Xe tăng
Già trâu là có thật, thói ghen ăn tức ở nó ăn vào máu cmnr~X(
Chuẩn cụ, nhiều cụ già đáng tuổi cha chú nhưng không để lớp trẻ tôn trọng. Hôm trước em cũng gặp 1 TH cụ già trâu rất tệ. Trời lạnh, em dừng xe 2 bánh, táp vô lề gọn gàng, không ảnh hưởng đến giao thông để quàng lại cái khăn, đang quàng dở thì thấy còi 4 bánh bấm loạn xạ đằng sau (còi nhỏ, chắc là đang hỏng), vì đang quàng dở khăn nên không di chuyển xe và nghĩ quàng xong khăn thì sẽ di chuyển, thế mà già trâu ( xuống xe mới biết là già trâu) lao xuống, sừng cồ với em là đánh xe đi chỗ khác cho tao đỗ xe ở đây (mặc dù xung trước, sau và phía trong chỗ em dừng xe rất rộng, đỗ thoải mái không ảnh hưởng đến em). Em bảo là có nhiều chỗ thoải mái thế sao anh không đổ mà phải tranh chỗ của người khác, thế là gây sự với em mặc dù là mình chỉ quàng lại cái khăn rồi đi chứ đâu có muốn gây chuyện gì. Em hỏi thế anh muốn gì, thì lại sửng cồ lên, hét lên là tao muốn mày đánh tao đấy (kiểu rất hụt văn hóa). Trước khi rời đi, em mới nói nhỏ nhẹ là "hôm nay tôi kiêng, không đánh c.hó".

vneseman

Xe lăn
Em nghĩ trường hợp kẻ cắp gặp bà già, cụ già thì đành là già trâu nhưng xe cũng đỗ vướng quá. Bài học cho cả 2.

Carfzzs

Xe tải
em thì đoán chắc cụ chủ xe gây thù chuốc oán gì thôi, chứ chẳng ai rảnh mà làm cái này T_T trước khi "phán như đúng rồi" của XHM thì chúng ta hãy nghe = cả đôi tai ạ =)) ý em là dứa

luattrihung

Xe tải
Website
luattrihung.com
Chuẩn cụ, nhiều cụ già đáng tuổi cha chú nhưng không để lớp trẻ tôn trọng. Hôm trước em cũng gặp 1 TH cụ già trâu rất tệ. Trời lạnh, em dừng xe 2 bánh, táp vô lề gọn gàng, không ảnh hưởng đến giao thông để quàng lại cái khăn, đang quàng dở thì thấy còi 4 bánh bấm loạn xạ đằng sau (còi nhỏ, chắc là đang hỏng), vì đang quàng dở khăn nên không di chuyển xe và nghĩ quàng xong khăn thì sẽ di chuyển, thế mà già trâu ( xuống xe mới biết là già trâu) lao xuống, sừng cồ với em là đánh xe đi chỗ khác cho tao đỗ xe ở đây (mặc dù xung trước, sau và phía trong chỗ em dừng xe rất rộng, đỗ thoải mái không ảnh hưởng đến em). Em bảo là có nhiều chỗ thoải mái thế sao anh không đổ mà phải tranh chỗ của người khác, thế là gây sự với em mặc dù là mình chỉ quàng lại cái khăn rồi đi chứ đâu có muốn gây chuyện gì. Em hỏi thế anh muốn gì, thì lại sửng cồ lên, hét lên là tao muốn mày đánh tao đấy (kiểu rất hụt văn hóa). Trước khi rời đi, em mới nói nhỏ nhẹ là "hôm nay tôi kiêng, không đánh c.hó".
cụ trả nhời thâm thế!

Cam 2.5.2012

Xe tăng
cụ trả nhời thâm thế!
Vâng, em cũng hơi ân hận vì câu cuối, cũng không nên nói thế, em sẽ rút kinh nghiệm. Tuy nhiên, hoàn cảnh đấy rất bực, mình đã rất nhã nhặn nói là có rất nhiều chỗ sao anh không đỗ xe lại cứ bắt người khác tránh ra chỗ khác để anh đỗ, trong khi đấy mình đỗ trước,lại chỉ quàng cái khăn có 15 - 201 giây thôi mà phải gây sự với mình cơ chứ, mà lại lớn tuổi rồi.

dungnv10

Xe tăng
vcl cụ, kính cụ chữ nho

Rivers

Xe container
Cũng phường kẻ cắp gặp bà già thôi.

Matizcoi

Xe cút kít
Bố già tưởng chủ xe nó đ éo biết, ai dè .... :D

longhai

Xe tăng
Tính xấu quá, tội phá hại ts ng khác

hieukon

Xe container
Nói thì bảo hỗn chứ loại già mất dạy.
Mong pháp luật xử lý những hành vi này tới nơi tới chốn.
đúng là, sống để phúc cho con cho cháu
nhưng nhiều cụ sống như mứt ý ạ, k đáng để người khác tôn trọng,

Violong

Xe tăng
Không bênh ông già nhưng đỗ thế này vừa sai luật vừa vô văn hóa deck chịu được.

Tiếc mấy đồng gửi xe, ngồi xổm cao hơn hẳn.

KatKik

Xe điện
Hả hế tý, xong nôn xèng ra bồi thường mới vui đây.

Despacito

Xe hơi
Tính này thì dạy bảo con cháu sao?

chipkeyes

Xe hơi
Không biết đồng chí chủ xe đỗ xe ở đấy lâu chưa hoặc có thường xuyên ko? chứ ghét nhất cái kiểu tiện dụng đỗ như thế. Ngõ là ngõ chung, có to rộng lắm đâu, cứ tiện là đỗ thôi, có tiền mua oto mà tiếc mấy chục nghìn gửi xe cho đàng hoàng. Người ta đi được cũng phải lách phải né. Nếu chủ xe đỗ thường xuyên hoặc đỗ lâu như thế, em là em ủng hộ cụ già. Chắc chắn sau quả này là chủ xe cạch đến già không dám đỗ linh tinh.