Bộ tiết kiệm xăng

Em thấy trên mạng rao bán bộ tiết kiệm xăng với cam kết khá hấp dẫn là giảm 20-30% tiền xăng!
Cụ nào hiểu về kỹ thuật giải thích giúp em một cái: Cái này nguyên lý hoạt động của nó như thế nào? Có thực sự hiệu quả không? Nếu có sao các hãng xe lớn không mua béng công nghệ này về mà tích hợp vào xe luôn nhỉ :)

Chỉnh sửa cuối:

lovecarhpqn

Xe điện
Em thấy trên mạng rao bán bộ tiết kiệm xăng với cam kết khá hấp dẫn là giảm 20-30% tiền xăng!
Cụ nào hiểu về kỹ thuật giải thích giúp em một cái: Cái này nghueeyn lý hoạt động của nó như thế nào? Có thực sự hiệu quả không? Nếu có sao không mua béng công nghệ này về mà tích hợp vào xe luôn nhỉ :)
Bỏ đi bạn ơi. các hãng nó cũng liên tục nghiên cứu các công nghệ mới để tiết kiệm nhiên liệu mà động cơ phải đạt được hiệu xuất cao để áp dụng vào rồi, lắp mấy cái của ông hs... quảng cáo xong lại phải tháo bỏ thôi phí tiền

Bỏ đi bạn ơi. các hãng nó cũng liên tục nghiên cứu các công nghệ mới để tiết kiệm nhiên liệu mà động cơ phải đạt được hiệu xuất cao để áp dụng vào rồi, lắp mấy cái của ông hs... quảng cáo xong lại phải tháo bỏ thôi phí tiền
Vâng, em không có ý định lắp. Đây là em tò mò vì ít ra họ dám đại ngôn nói rằng tiết kiệm được 30% thì nó phải dựa vào cái nguyên lý nào chứ? Bởi lẽ nếu các hãng xe lớn chỉ làm thế nào để động cơ của mình tiết kiêm được nửa chỗ đó (10-15%) với một công nghệ đơn giản đầu tư triệu rưởi VND ( như rao trên mạng) thì quá đủ để xưng hùng xưng bá trên thị trường rồi

fusionvie

Xe điện
Tiết kiệm kiểu thắt lưng buộc bụng thôi, chứ không phải tiết kiệm bằng cách tăng hiệu suất động cơ nhé.

lovecarhpqn

Xe điện
Tiết kiệm kiểu thắt lưng buộc bụng thôi, chứ không phải tiết kiệm bằng
cách tăng hiệu suất động cơ nhé.
Nguyên tắc là chế thêm 1 bộ phận lắp thêm vào bộ chế hoà khí để hạn chế cho xăng xuống ít đi và động cơ đốt triệt để hết nhiên liệu hơn, cái này cụ để ý cái xe có phun xăng điện tử fi bao giờ cũng ít mùi xăng hơn so với chế thường khi nổ máy rồi ga lên ở chỗ kín

BINH MINH 07

Xe điện
Toàn vớ vẩn, hãng xe có hàng nghìn kỹ sư, hàng trăm năm phát triển nó lại không bằng mấy đứa bán hàng nổ trên này. Người có tư duy chỉ nói đến đã cho xuống bồn cầu rồi chứ không cần phải thắc mắc.

fusionvie

Xe điện
Nguyên tắc là chế thêm 1 bộ phận lắp thêm vào bộ chế hoà khí để hạn chế cho xăng xuống ít đi và động cơ đốt triệt để hết nhiên liệu hơn, cái này cụ để ý cái xe có phun xăng điện tử fi bao giờ cũng ít mùi xăng hơn so với chế thường khi nổ máy rồi ga lên ở chỗ kín
Hài quá, ai bảo với cụ là hạn chế xăng vào chế thì nó đốt triệt để thế. Phun xăng điện tử nó giúp cho xăng đưa vào buồng đốt nhiều hơn so với chế hoà khí đấy cụ nhé. Nhưng nó cháy hiệu quả hơn vì nó hoà tan vào không khí tốt hơn

Toàn vớ vẩn, hãng xe có hàng nghìn kỹ sư, hàng trăm năm phát triển nó lại không bằng mấy đứa bán hàng nổ trên này. Người có tư duy chỉ nói đến đã cho xuống bồn cầu rồi chứ không cần phải thắc mắc.
Vâng, em đọc thử vài bài của cụ trên này thì thấy thật cụ là người có tư duy :D
Không may, em lại không phải là người có tư duy, em chỉ là người có lòng hiếu kì. Trước một điều gì em không biết thì em cố gắng tìm hiểu nó một cách khách quan, dù chỉ là để cho vui :D

Em không biết, thì em hỏi. Nếu cụ có thể sử dụng cái tư duy thông minh của cụ giải thích cho em nguyên lý hoạt động của nó thì em cảm ơn vô cùng :) (Dĩ nhiên thực tế nó có thể hoạt động kém hiệu quả hoặc hoàn toàn vô dụng) Câu hỏi của em khi lập topic nó là thế đấy ạ. CHứ em không hề hỏi có nên mua nó hay không.

( À quên, nếu cụ không hiểu " nguyên lý hoạt động" là gì cụ có thể tra google, miễn phí và chỉ mất 1 phút thôi, đừng ngại)