[Funland] Bộ truyện "Dũng sĩ Hesman" tái bản sau 25 năm

MrMilan

Xe điện
Giờ tái bản thì cụ nào sưu tầm mua thôi, chứ trẻ giờ nó ko đọc cái thể loại này, thời xưa ham hố là vì chả có gì để đọc thôi.

Rx365

Xe buýt
Em phải nói là những năm 2000 cấp 1 bắt đầu đọc truyện này nghiện dã man. Toàn tích tiền ăn sáng để mua. 2000đ một quyển mà bim bim to hồi đó có 500đ/gói. Tích bao nhiêu chật cả tủ, rồi về sau cho với bán đồng lát hết. Sau đó đọc 7 viên ngọc rồng, jindo, bác sĩ quái dị, doremon, siêu nhân việt Nam. Nhớ mãi tập Huy Hùng tưởng bị giết chết thật buồn bao nhiêu hôm. Đến hôm đọc tập Huy Hùng sống lại mới nhẹ lòng được. Haizz haizzz

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Giờ tái bản thì cụ nào sưu tầm mua thôi, chứ trẻ giờ nó ko đọc cái thể loại này, thời xưa ham hố là vì chả có gì để đọc thôi.
Cụ chuẩn!
Kiểu tranh truyện theo hướng Tàu ngày xưa. Mà bọn Tàu cũng bỏ kiểu này từ lâu để hướng sang dạng manga rồi.

Truyện tranh thì Nhật nó đỉnh cao. Mình đọc quen, chả nuốt nổi bộ này nữa. Chưa kể cốt truyện rất nhàm.

Rx365

Xe buýt
Cụ chuẩn!
Kiểu tranh truyện theo hướng Tàu ngày xưa. Mà bọn Tàu cũng bỏ kiểu này từ lâu để hướng sang dạng manga rồi.

Truyện tranh thì Nhật nó đỉnh cao. Mình đọc quen, chả nuốt nổi bộ này nữa. Chưa kể cốt truyện rất nhàm.
Cốt truyện rất ưa là đơn giản: ban đầu gặp boss thì tưởng khủng lắm, đánh lúc đầu toàn thua nhưng nhờ có sự đoàn kết và sức mạnh khổng lồ của Gatco tóc đỏ đều thắng hết các đối thủ. Gần như tập nào cũng như vậy

6V4 PRADO

Xe điện
Người OF
Chuyện này hồi xưa em toàn đi đọc ké,đỡ mất tiền mua hoặc thuê :D

dualshock

Xe tải
Em thỉnh thoảng đọc lại Doraemon, Teppi, 7 viên ngọc rồng, Jindo (Itto) vẫn thấy hay các cụ ạ.

Còn bộ Hesman này thì ngày bé, em và cả lũ trong xóm đều mê. Nhưng ko có tiền, lúc thuê, lúc mượn.... về sau dài quá cũng bỏ ko đọc nữa. Giờ đọc lại thì thấy hình vẽ và nội dung đơn giản quá, ko hợp.

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Bộ truyện này đánh dấu cho sự mở cửa của truyện tranh thời đổi mới :)) Nhà cháu không thích các thể loại truyện tranh khoa học viễn tưởng như Héc man hay Doremon ...Ở chừng mực nào đó nó làm băng hoại các giá trị thẩm mĩ về hội họa và giá trị đạo đức cần hướng tới cho trẻ con .

Drop shot

[Tịch thu bằng lái]
Ngày xưa toàn nhịn ăn sáng để lấy tiền mua truyện này với Dorêmon. Ra lớp cứ gọi là oai vãi lái

thirellouma

Xe buýt
Hồi bé em bị cấm đọc truyện tranh, chỉ được mua 1 cuốn duy nhất: HESMAN - Cú đấm quyết định, mua tại hiệu sách Thăng Long trên phố Tràng Tiền, giữ đến tận bây giờ :|

Tonkin Nguyen

Xe điện
Website
shopyeuthuong.vn
Bộ truyện này đánh dấu cho sự mở cửa của truyện tranh thời đổi mới :)) Nhà cháu không thích các thể loại truyện tranh khoa học viễn tưởng như Héc man hay Doremon ...Ở chừng mực nào đó nó làm băng hoại các giá trị thẩm mĩ về hội họa và giá trị đạo đức cần hướng tới cho trẻ con .
Doremon nó mà làm băng hoại giá trị thẩm mỹ về hội họa và giá trị đạo đức cho trẻ con thì nó đã ko phải là nhân vật truyện tranh duy nhất đc chọn làm Đại sứ văn hóa của Nhật Bản rồi.

Chắc có mỗi cụ thấy nó ko có giá trị văn hóa và đạo đức @-) hoặc cụ coi truyện tranh "đục khoét tâm hồn" :))

Vớ vẩn thôi

Xe điện
Doremon nó mà làm băng hoại giá trị thẩm mỹ về hội họa và giá trị đạo đức cho trẻ con thì nó đã ko phải là nhân vật truyện tranh duy nhất đc chọn làm Đại sứ văn hóa của Nhật Bản rồi.
Chắc có mỗi cụ thấy nó ko có giá trị văn hóa và đạo đức @-) hoặc cụ coi truyện tranh "đục khoét tâm hồn" :))
Đây là quan điểm chủ quan của cá nhân nhà cháu ạ . Đại sứ đâu không biết , hễ cứ gặp khó khăn là lại thỉnh đến Đôrêmon với túi bảo bối toàn là phép lạ mà chưa tự mình giải quyết được cái việc gì . Liệu có phải là ỷ lại không ạ ? Còn cái "đục khoét tâm hồn" là tự Cụ nghĩ ra rồi gán cho nhà cháu nhé:))

Phong An

Xe hơi
Sáng nay đọc tin này thấy tuổi thơ ùa về các cụ ạ

https://vnexpress.net/giai-tri/dung-si-hesman-truyen-tranh-goi-dau-giuong-cua-8x-9x-3970187.html

Sau 25 năm thì bộ truyện này sắp được tải bản. Em nhớ hồi xưa bé tí mấy thằng trong xóm cứ trâu đầu vào đọc từng trang truyện.
Mãi sau này mới biết là bác Hùng Lân phóng tác từ hoạt hình Voltron (em chưa xem hoạt hình này bao giờ).
Mà bác Hùng Lân này phóng tác đủ thứ thập cẩm: Gátco phóng tác từ Hulk của Mavel, xong rồi có cả Unicorn từ bộ Transformer, có tập còn bê nguyên thằng Deadpool của Mavel vào lấy tên là "Thần Sấm" mỡi hãi =))
Còn Samat là tạo hình Wolverine, Kẻ hủy diệt là anh người máy chất lỏng trong Terminator, người đột biến là tạo hình anh Arnold các kiểu... Nói chung cụ tác giả 1 tuần phải ra một tập nên phải nhào nặn ý tưởng cấp tốc, nếu so với tốc độ ra truyện của mấy bộ truyện Nhật sau này thì vậy là kinh khủng lắm.

gaquay123

Xe tăng
Oài, hai anh em nhà em toàn mua truyện tranh 7 viên ngọc rồng, teppi,...về đọc rồi cho bọn trẻ con hàng xóm thuê lấy tiền quay vòng mua tập mới! Kiểu mua 3000đ, cho thuê 300đ/ lượt đọc...thấm thoắt mà mua được mấy bộ truyện liền! Cả 1 gia tài của con trẻ thời đó :))

Trác Đông Lai

Xe buýt
Hàng vừa về nóng hổi các cụ ạ.

Cảm giác nhỏ mỏng hơn cuốn ngày xưa.

tdtuan88

Xe tải
Em vừa đặt luôn 5 tập đầu trên Tiki.

Ngày xưa em mua truyện này đều đặn, đọc xong lại đem bán cho lũ bạn.

Có thằng bị bắt vì ăn trộm còn khai ra đi ăn trộm lấy đồ bán lấy tiền để mua truyện của em. Đến ốm!
Em thì mua về rồi cho bạn ở lớp thuê, mà cái đám lớp em ngày ấy, thằng nào bỏ tiền ra thuê thì chỉ có mang về nhà đọc 1 mình không cho thằng khác đọc ké vì "Chúng mày thích đọc đi mà thuê". Vẫn đủ bộ truyện nhưng cứ tới cuối năm học điểm thấp là bố lôi ra bán đồng nát sạch cái tủ truyện của em.

Dân Tổ

Xe container
Kỷ niệm một thời oai nhất phố ;))

v-kong

[Tịch thu bằng lái]
Năm 1994 em bắt đầu đọc bộ truyện này, khoảng năm 1999 em tái đọc lần 1. Từ đó đến nay em thấy nó mất tích luôn.

DaDieuchienxu

Xe container
Không biết bây giờ đọc thì thấy thế nào, chứ ngày xưa say mê lắm, đúng là đói cái gì cũng ngon. Có chút liên quan, cụ nào còn nhớ cái trò chơi điện tử 4 nút xếp gạch đời đầu của tàu, to bằng khoảng nửa quyển sách cỡ trung bình không, ngày bé em ở quê còn không có cơ, ra Hà Nội được chơi mấy lần thèm nhỏ cả dãi, ấn tượng mãi; mấy năm trước tự nhiên nhìn thấy 1 cái đâu có 10k, hăm hở mua về bấm được vài phát thì chán quẳng vào thùng rác.
Cái đó kêu là Brick Game cụ ạ. Thời xưa đi đâu cũng thấy chơi cái này, cứ "tít...tít" inh ỏi cả lên. Có khi mua hàng mà em bán hàng cày tới level 8 nên cắm mắt vào màn hình, ko thèm trả lời khách luôn. Chờ lâu quá đành bỏ đi sang tiệm khác!:))