[Funland] Bơm tăng áp quá ồn

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Lắp thêm rơ le dòng chảy là OK ngay.

sunland

Xe hơi
Vâng, nhà em đúng kiểu đêm giật nước wc cái là máy nó chạy, kêu re re bù đủ nước thì dừng. Giờ làm sao cho nó kêu nhỏ đi thôi. Em cần mỗi thế các cụ ạ!

Soldier331

Xe tải
Vâng, nhà em đúng kiểu đêm giật nước wc cái là máy nó chạy, kêu re re bù đủ nước thì dừng. Giờ làm sao cho nó kêu nhỏ đi thôi. Em cần mỗi thế các cụ ạ!
Cụ bật nhạc to hơn máy bơm kẻu là chả nghe thấy gì ngay cụ ah

Tiểungưnhi88

Xe điện
Đấu qua công tắc đêm tắt nó đi cụ. Đêm dùng cũng ít Ko ồn khủng khiếp. Em đang góp ý cho nhà hàng xóm mới dùng 3 tháng nay giã kinh quá đêm ko ngủ đc. Nhà em mới dùng áp đc 10 niêm đêm tắt công tắc xuống. Sáng lại bật lên.

sunland

Xe hơi
Đấu qua công tắc đêm tắt nó đi cụ. Đêm dùng cũng ít Ko ồn khủng khiếp. Em đang góp ý cho nhà hàng xóm mới dùng 3 tháng nay giã kinh quá đêm ko ngủ đc. Nhà em mới dùng áp đc 10 niêm đêm tắt công tắc xuống. Sáng lại bật lên.
Nhưng nếu tắt máy bơm thì tất cả hệ thống nước đều tắt hết cụ ạ. Em đã thử rút ổ cắm, nhưng như thế ko có nước ở chậu rửa. Nếu rút máy bơm mà chậu rửa vẫn có nước thì ok, mà em dốt kỹ thuật nên ko rõ là thợ set up nước kiểu thế hay nguyên tắc bơm tăng áp nó thế (rút máy bơm là toàn bộ hệ thống nước tèo dù có bình chứa nước to đùng trên nóc)?

trangiangxd

Xe hơi
Cụ làm con bơm áp hanil đảm bảo êm và phê như con tê tê.

Nhưng nếu tắt máy bơm thì tất cả hệ thống nước đều tắt hết cụ ạ. Em đã thử rút ổ cắm, nhưng như thế ko có nước ở chậu rửa. Nếu rút máy bơm mà chậu rửa vẫn có nước thì ok, mà em dốt kỹ thuật nên ko rõ là thợ set up nước kiểu thế hay nguyên tắc bơm tăng áp nó thế (rút máy bơm là toàn bộ hệ thống nước tèo dù có bình chứa nước to đùng trên nóc)?
Tắt máy bơm tăng áp thì nước chỉ yếu đi thôi chứ cụ

Tiểungưnhi88

Xe điện
Máy bơm vẫn bơm lên tec bình thường. Chỉ tắt máy áp về đêm vì dùng máy đo ồn quá. Nc như nhà em vẫn có chỉ chảy yếu thôi. Vẫn rửa tay và mặt đc.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
Nhà em cứ giật nước wc là bơm tự động chạy, và lúc chạy thì nó kêu khiếp hồn lúc nửa đêm. Lắp rơ le thì nó có giảm tiếng ồn ko cụ?
Về cường độ ồn thì vẫn vậy. Được cái là khi nào cụ vặn nước chảy thì role dòng chảy tác động và bơm mới chạy; khóa vòi bơm dừng ngay. Còn ống dò nước bơm nó ko chạy nhé. về số lần ồn thì giảm đi rõ rệt.

Jôn sần

Xe lăn
Người OF
xưa em tăng áp dùng bơm Pana cũng khó chịu ồn tiếng bơm + rơ le trên bơm lạch cạnh. Giờ em dùng con bơm nhật công nghiệp cũ loại 3 pha 200V-100W chạy biến tần êm ru :))

cabin

Xe buýt
Nhà e cũng dùng, hồi đầu khá khó chịu vì tiếng ồn khi nó hoạt động và định thay cái điện tử. Tuy nhiên, nó có điểm + là khi nó chỉ hoạt động khi có ai sử dụng nước hoặc nước bị rò do lỗi, nhà e thỉnh thoảng thiết bị vệ sinh bị lỗi mà ko có ai dùng là e biết để xử lý nên chốt ko thay nữa

LiberiFatali

Xe máy
Các cụ giúp em với,

Cái bơm tăng áp trên tầng thượng ồn quá, đêm ngủ không nổi. Xin hỏi các cụ cách khắc phục với.

Em google, hình như là có thể thay thế hoặc lắp thêm 1 loại rơ le gì đó vào máy bơm để giảm ồn, em cũng đã nghĩ hay làm cho nó cái hộp để nhốt tiếng ồn trong đó...

Mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn giíp em!

Em xin chân thành cảm tạ!
Theo mình hiểu thì thay rơ-le thì nó giảm cái tiếng tách-tách khó chịu lúc máy bơm bật/tắt thôi, còn độ ồn máy bơm vẫn vậy.

Mình cũng đang nghiên cứu loại bơm tăng áp mini cho nhà chung cư, chứ cái bơm tăng áp cơ Panasonic nhà mình đang dùng thì có vẻ quá nhu cầu, lại bị ồn, đêm toàn phải rút điện ra

matizvan2009

Xe ba gác
Các cụ giúp em với,

Cái bơm tăng áp trên tầng thượng ồn quá, đêm ngủ không nổi. Xin hỏi các cụ cách khắc phục với.

Em google, hình như là có thể thay thế hoặc lắp thêm 1 loại rơ le gì đó vào máy bơm để giảm ồn, em cũng đã nghĩ hay làm cho nó cái hộp để nhốt tiếng ồn trong đó...

Mong các cụ có kinh nghiệm tư vấn giíp em!

Em xin chân thành cảm tạ!
cụ mua cái ổ cắm hẹn giờ, 21h tắt, 7h bật

matizvan2009

Xe ba gác
tiện em hỏi các cụ, em định dùng bơm tăng áp cho bình nlmt nên cần loại chịu nước nóng. em không thích cũng không cần loại điện tử mà dùng bình tích áp (cơ). Em tham khảo thấy con panasonic ga125fak trên mạng bảo chịu được nước nóng. nhờ 1 cửa hàng to ở quê em mua thì họ bảo hãng nói nó không chịu được nước nóng.
cụ nào biết về loại này không hoặc đã dùng cho em thông tin với

em vừa vào web panasonic thì nó nói 'không dùng cho nước trên 45 độ'

Chỉnh sửa cuối:

bachkhoak40

Xe điện
Chơi luôn hộp cách âm chống ồn chụp vào, vật liệu như phòng karaoke đấy cụ

cadillac

Xe hơi
Cụ thay bơm êm hơm hoặc mua ổ hẹn giờ để cắt điện ban đêm hoặc mua cái thùng xốp to khoét đáy cho có lỗ thở rồi úp lên máy bơm

anhquannatural

Xe hơi
Cụ kiếm cái gì kê nó lên. nếu cũ quá thì thay đi, chứ nó kêu cạch cạch suốt cũng nhức đầu thật