[SNOF] Bữa cơm chia tay sau SNOF10

Trạng thái
Thớt đang đóng

Cún Mít

Xe điện
Mợ tự hỏi lại mình xem lời nói và cách hành xử của mình có đúng như những gì mình cmt không?
Vs các cụ, mợ e chưa bao h cáu gắt hay thái độ. E dám đảm bảo luôn cụ ạ :) e ko thích tranh luận. Còn chúng e là TNV. Ko fai phục vụ cụ à :)

Becgie

Xe điện
Nếu ngay từ đầu bạn nói một câu rồi ghép thêm bao nhiêu người cũng OK, tôi cũng đi để giao lưu với ofer. Nhưng việc bạn làm nó khác quá, tôi nói ra thì bạn lại bảo là bạn sai. Tôi hiểu và thông cảm với BTC, đặc biệt các TNV là người vác tù và hàng tổng. Nhưng bữa cơm cảm ơn, vốn dĩ nó phải vui vẻ nhưng bạn cư xử như vậy tôi cũng xấu hổ với vợ con vì cảm giác bữa cơm k trả tiền nó hèn quá.
Thôi cụ à. Mình đi giao lưu vui vẻ là chính. Mọi người ai cũng ko hoàn hảo nên có thể có lúc sai. Bỏ qua thông cảm cho nhau mỗi người một tý cho cả nhà cùng vui :)

dailyhuongsach

Xe điện
Website
www.nhangsachnganthanh.vn
E chốt hạ 1 câu. E chủ xưng hô anh em vs a Hùng. Còn vs cụ.... là CỤ ạ. :) e vs cụ k giao tiếp gần gũi và dài dòng như thế đâu ạ . Mợ haiaulaydy cũng ở đó :)
Thôi . Dĩ hòa vi quý đi mợ.
Ra ngoài hít thở thật sâu vào :))

Happyfun

Xe buýt
Tối qua chưa kịp ăn mưa to em về vì nhà xa quá.buồn!đáng ra lên làm rạp đề phòng trời mưa.Em thấy ở khu đó nhiều hội trường có thể các chi hội ăn riêng cũng dc.Còn sân khấu làm ngoài trời ra vui chơi riêng thì hợp lý hơn.
e thì k tiếc tiền nhưng đồ ăn làm ra mưa phải đổ bỏ nhiều nên thấy k đc vui, nếu quá đông có lẽ theo ý cụ này chắc hợp hơn. Hội 3T nhà e mang đc ít về trai oánh chén xong hết mưa lên quẩy cũng vui.

Cún Mít

Xe điện
Thôi . Dĩ hòa vi quý đi mợ.
Ra ngoài hít thở thật sâu vào :))
Em vưỡn Fun mừ mợ, đang ol bên OF FB bẩu có còm này, e vào xem chút ý mà. hít sâu quá lão Rack lão ấy làm gì có Oxy mà thở ạ :))

richman149

Xe hơi
Cháu mới vào fỏrum. Viết bài lấy số ạ.

lyhoa75

Xe điện
E có xin đũa rau của 1 bàn bên cạnh ăn xong. 1m 1 bàn ăn anh Hồ Khắc Hùng còn trêu em sướng đc ăn 1m :)
Tối sinh nhật em chưa biết bàn ăn có những món gì, sáng CN hóng được tin OF mời ăn, em phi từ thành phố về, bị muộn so với giờ ăn, đến thì cccm đã xơi xong. Em vào đi nhặt thức ăn thừa các bàn về ngồi ăn, còn được vài con tôm, vài cọng rau muống xào, mấy miếng đậu sốt cà chua...Chả hiểu có cụ mợ nào thấy cảnh đó của em không nhưng em vẫn thấy vui vì em vẫn được gặp cccm sau sinh nhật :x:x:x

thanhacb

Xe tải
em nghe đồn: sau vụ off nào, ghẹ ở đồ sơn đi chân vòng kiềng, không đứng thẳng được hay sao ý

Lọ mọ

Xe buýt
e thì k tiếc tiền nhưng đồ ăn làm ra mưa phải đổ bỏ nhiều nên thấy k đc vui, nếu quá đông có lẽ theo ý cụ này chắc hợp hơn. Hội 3T nhà e mang đc ít về trai oánh chén xong hết mưa lên quẩy cũng vui.
Vg.Vì đến sn 10 vui là chính ăn uống ko đặt lên hàng đầu nhưng cũng lên rút kinh nghiệm cho nhưng năm sau phải đề phòng thời tiết chứ.em thấy ánh sáng cũng kém.

Mợ tự hỏi lại mình xem lời nói và cách hành xử của mình có đúng như những gì mình cmt không?
Cụ uôi, nhà mình đi đông trẻ em, ra chỗ đông người; các bạn TNV không phải là nhân viện phục vụ mà họ là những người được giao bố trí lượng người lớn và trẻ em sao cho hài hoà nhất. Họ sợ rằng 1 mâm mà số trẻ em quá đông sẽ ảnh hưởng đến các mem lẻ khác, lúc ấy sẽ lại có mem lẻ trách rằng: Cún mít và TNV nhét họ vào chỗ toàn trẻ em... Mong cụ hiểu được cái khó của các bạn TNV và không vì những việc nhỏ nhoi này mà rời OF nhé :)

Em cũng xin tư vấn thêm thế này: là em, em sẽ hỏi: Cún Mít ơi, nhà anh và cụ bạn đông người, nhưng tách ra thì mất vui, em bố trí giúp. Với câu đó, em tin rằng tất cả những người ngồi chung mâm vói gia đình của 2 cụ sẽ hoàn toàn thông cảm và các bạn TNV cũng sẽ có cách bố trí sao cho hài hoà nhất.

KLQ chứ lúc mợ Cún Mít thỏ thẻ với em, em vẫn phải lấy bông bịt tai và 3 ngày không cần Vitamin C, cơ địa nó thế mà :)

Vs các cụ, mợ e chưa bao h cáu gắt hay thái độ. E dám đảm bảo luôn cụ ạ :) e ko thích tranh luận. Còn chúng e là TNV. Ko fai phục vụ cụ à :)
Đọc phần chữ xanh đuê

Manhpbk

Xe điện
Website
temxacthuc.vn
Em tìm cụ mãi đây ah, Emn chính là người cụ nhắc đến.
Em ko bào chữa em chỉ góp ý như này ạ.
Chúng em được nhận nhiệm vụ làm TNV trong ctrinh lần này trogn tổng thể ngày mùng 4 ạ. Ngày mùng 5 psinh chúng em cũng nhận luôn.
Chúng e bố trí giống như ngày mùng 4, môiĩ bàn 10 người lớn, f1 psinh ngồi ghế kèm.
vì bàn cụ ngồi có cụ tran Phi Hung - ofers của nhà Vĩnh Phúc. e nhớ ko nhầm bàn cụ có 4 người lớn và 6 trẻ nhỏ. em có nói vs cụ Hùng là nếu hai gd mà nhiều f1 chúng ta có thể ngồi sang hai bàn để ghép bàn sẽ tiện hơn, vì lượng thức ăn BTC chuẩn bị là đủ vs 10 người lớn, chúng ta ăn uống sao đủ, hợp lý, về tất cả mọi mặt. Có 1 bàn gần các cụ, mợ, ngồi 6 người lớn + 4F1 => thức ăn còn thừa nguyên nửa. và chính chúng em là người tổ chức ăn sau cùng những đồ ăn thừa ấy. chúng em đơn giản lắm ạ. 1 ít cơm, 1 ít canh, 1 ít rau xào thừa bàn bên cạnh là cũng đủ. cả ngày mùng 4 em còn ko ăn tý cơm nào cơ ạ. Ngày m5 đau bụng ko nuốt nổi
Em ko than, cũng ko kể công nhưng các cụ, mợ nên nhìn nhậnn rộng 1 chút. chỉ vì e nói như thế cụ đùng đùng tự ái đứng dậy, f1 nhà cụ đang ăn dở cũng bắt đứng dậy, vợ cụ cũng bắt dậy... Mình đi ra ngoài ăn.
Bữa cơm tổ chức cảm ơn và chia tay sao lại nặng nhẹ thế ạ? Nếu cụ là OFers lão làng... Em cực thất vọng!
sân chơi càng to càng rộng thì càng nhiều cầu thủ, mà cầu thủ thì có người chơi đẹp có người chỉ vào sân cho đủ người. Nhà iem k tham gia nhưng hóng đều và rất cảm động vì cách làm của BTC, TNV & các offer chân chính. Mong mợ đừng vì việc nhỏ này mà SN 11 tuổi của OF lại "dỗi" không làm TNV, mời mợ ly cho ngày nóng càng thêm nhiệt. Thân

sonvolcano

Xe tải
Cụ uôi, nhà mình đi đông trẻ em, ra chỗ đông người; các bạn TNV không phải là nhân viện phục vụ mà họ là những người được giao bố trí lượng người lớn và trẻ em sao cho hài hoà nhất. Họ sợ rằng 1 mâm mà số trẻ em quá đông sẽ ảnh hưởng đến các mem lẻ khác, lúc ấy sẽ lại có mem lẻ trách rằng: Cún mít và TNV nhét họ vào chỗ toàn trẻ em... Mong cụ hiểu được cái khó của các bạn TNV và không vì những việc nhỏ nhoi này mà rời OF nhé :)

Em cũng xin tư vấn thêm thế này: là em, em sẽ hỏi: Cún Mít ơi, nhà anh và cụ bạn đông người, nhưng tách ra thì mất vui, em bố trí giúp. Với câu đó, em tin rằng tất cả những người ngồi chung mâm vói gia đình của 2 cụ sẽ hoàn toàn thông cảm và các bạn TNV cũng sẽ có cách bố trí sao cho hài hoà nhất.

KLQ chứ lúc mợ Cún Mít thỏ thẻ với em, em vẫn phải lấy bông bịt tai và 3 ngày không cần Vitamin C, cơ địa nó thế mà :)

Đọc phần chữ xanh đuê
Em xóa bài vì coi như chuyện đã xong mà toàn báo lỗi. Nói chung e dẫn cả gia đình từ xa đi sinh nhật không phải vì bữa ăn, em cũng không phải không biết suy nghĩ. Em góp ý là việc cực chẳng đã vì sự việc nó quá giới hạn và biết rằng nhiều cụ mợ không hiểu chuyện sẽ ném đá. Nghe hay không là việc của bạn ấy, em giải thích sự việc công khai để anh em bạn bè hiểu khách quan về việc làm của em. Em hết.

kia forte 2012

Xe buýt
Đường Lam Sơn, Phường Đồng Tâm, Thành Phố Vĩnh Yên

Theo a mình thôi ko bàn và ko tranh con bà luận nữa e ạ, không a nắm tay từ sáng đến tối được
  1. Nhịn cái tức một lúc
Tránh mối lo trăm ngày
Cái khó của trăm nết
Nết nhẫn nhịn là cao
Muốn hoà thuận trên dưới
Nhẫn nhịn đứng hàng đầu
Cha con nhẫn nhịn nhau
Giữ vẹn được đạo lý
Vợ chồng nhẫn nhịn nhau
Con cái khỏi bơ vơ
Anh em nhường nhịn nhau
Trong nhà êm ấm cả
Bạn bè nhẫn nhịn nhau
Tình cảm không phai mờ
Tự mình nhẫn nhịn đi
Ai ai đều yêu mến
Người mà chưa biết nhẫn
Chưa phải là người hay.

Là a đây.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Em xóa bài vì coi như chuyện đã xong mà toàn báo lỗi. Nói chung e dẫn cả gia đình từ xa đi sinh nhật không phải vì bữa ăn, em cũng không phải không biết suy nghĩ. Em góp ý là việc cực chẳng đã vì sự việc nó quá giới hạn và biết rằng nhiều cụ mợ không hiểu chuyện sẽ ném đá. Nghe hay không là việc của bạn ấy, em giải thích sự việc công khai để anh em bạn bè hiểu khách quan về việc làm của em. Em hết.
Giá mà bác biết Cún mít phải kệ đứa con 4 tuổi để đi lo cho con của (và) những người lớn khác, giá mà bác biết đứa bé đó thèm được bát cơm khi mà hai bữa mẹ nó chỉ cho nó ăn cháo thì bác sẽ không mắng nó đâu. Em cam đoan là như thế!

ad1088

Xe buýt
Những điều thiếu xót là không tránh khỏi , cccm thông cảm nhé . Để các cụ đưa ra ý kiến vậy em cũng thấy nhà em chưa được chu đáo . Còn các bạn CCC thì quá nhiệt tình rồi. Mợ ấy còn để con trong phòng rồi ra làm tnv. hi từ hồi có tin SN tổ chức ở Đồ Sơn gấu nhà em ly thân rồi.. sắp chuyển sang lập biên bản rồi...

Cún Mít

Xe điện
Tối sinh nhật em chưa biết bàn ăn có những món gì, sáng CN hóng được tin OF mời ăn, em phi từ thành phố về, bị muộn so với giờ ăn, đến thì cccm đã xơi xong. Em vào đi nhặt thức ăn thừa các bàn về ngồi ăn, còn được vài con tôm, vài cọng rau muống xào, mấy miếng đậu sốt cà chua...Chả hiểu có cụ mợ nào thấy cảnh đó của em không nhưng em vẫn thấy vui vì em vẫn được gặp cccm sau sinh nhật :x:x:x
Chận luông ạ. thực ra v

Đọc phần chữ xanh đuê
E chạ nói "to" bao h. Làm gì còn hơi mà nói ạ

chantamtam86

Xe tăng

Theo a mình thôi ko bàn và ko tranh con bà luận nữa e ạ, không a nắm tay từ sáng đến tối được
  1. Nhịn cái tức một lúc
Tránh mối lo trăm ngày
Cái khó của trăm nết
Nết nhẫn nhịn là cao
Muốn hoà thuận trên dưới
Nhẫn nhịn đứng hàng đầu
Cha con nhẫn nhịn nhau
Giữ vẹn được đạo lý
Vợ chồng nhẫn nhịn nhau
Con cái khỏi bơ vơ
Anh em nhường nhịn nhau
Trong nhà êm ấm cả