[Funland] Bức ảnh thay ngàn lời muốn nói.

Gagarose

Xe điện
Nếu thế thì thằng LX nó hèn nhỉ,kí hiệp ước tương trợ với nó như không.Thế mà nhiều ông vẫn bưng bô thằng Nga bây giờ được.Em thấy ít ra thằng Mỹ nó dám hi sinh để bảo vệ lợi ích và thằng đệ của nó,ví dụ là chiến tranh Triều Tiên và VN còn thằng LX với Nga thì có mà dám cứt.Kí hiệp ước xong hỗ trợ VN bằng cách bơm vũ khí với tập trận thì làm chó gì,cuối cùng thì mình vẫn là con tốt thí cho thằng LX
Chiến tranh biên giới xảy ra chính LX điều máy bay vận tải chở quân từ CPC về đấy cụ

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Nếu thế thì thằng LX nó hèn nhỉ,kí hiệp ước tương trợ với nó như không.Thế mà nhiều ông vẫn bưng bô thằng Nga bây giờ được.Em thấy ít ra thằng Mỹ nó dám hi sinh để bảo vệ lợi ích và thằng đệ của nó,ví dụ là chiến tranh Triều Tiên và VN còn thằng LX với Nga thì có mà dám cứt.Kí hiệp ước xong hỗ trợ VN bằng cách bơm vũ khí với tập trận thì làm chó gì,cuối cùng thì mình vẫn là con tốt thí cho thằng LX
Có 1 chuyện thằng Mỹ không hèn nhưng nó trở cmn mặt cũng tởm không kém.
Hãy tìm đọc hải chiến Hoàng Sa để biết thêm chi tiết cách đối xử của Mẽo với đồng minh.

namson229

Xe điện
nhìn thật cảm động, ko biết quê cụ tận đâu, giờ mới dc thăm mộ con (chắc hơn 30 năm rồi).....nhà nước cần tổ chức xe miễn phí (hàng năm vào dịp 27/7) để gia đình nào có nguyện vọng đi thăm mộ

huytungqc

Xe hơi
Chiến tranh toàn là hi sinh và đau khổ ạ

Nhat Long6886

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện trở mặt thì thằng nào cũng như nhau cả thôi,cụ kể xem có thằng cường quốc nào không trở mặt không =)).Ít nhất thằng Mỹ dám kí và ít nhất nó còn thực hiện được một phần hiệp ước nó kí với mấy thằng đệ nó còn hơn cái thằng LX kí xong *** dám làm gì.Còn hèn hơn cả thằng TQ nó còn dám đánh VN để bảo vệ thằng đệ nó.Đã chùi đít thì chùi đít thằng nào nó sang tí,chùi đít làm chó gì cái thằng LX =)),giờ mà dựa thằng Nga lấy tiếng nói với thằng TQ nữa thì chết =))
Có 1 chuyện thằng Mỹ không hèn nhưng nó trở cmn mặt cũng tởm không kém.
Hãy tìm đọc hải chiến Hoàng Sa để biết thêm chi tiết cách đối xử của Mẽo với đồng minh.

Dũng Ốc

[Tịch thu bằng lái]
Chuyện trở mặt thì thằng nào cũng như nhau cả thôi,cụ kể xem có thằng cường quốc nào không trở mặt không =)).Ít nhất thằng Mỹ dám kí và ít nhất nó còn thực hiện được một phần hiệp ước nó kí với mấy thằng đệ nó còn hơn cái thằng LX kí xong *** dám làm gì.Còn hèn hơn cả thằng TQ nó còn dám đánh VN để bảo vệ thằng đệ nó.Đã chùi đít thì chùi đít thằng nào nó sang tí,chùi đít làm chó gì cái thằng LX =)),giờ mà dựa thằng Nga lấy tiếng nói với thằng TQ nữa thì chết =))
Thôi, bài học xương máu rồi. Tự sức mình thôi. Đ.éo dựa thằng nào cả. Thằng đ.éo nào thì cũng sẽ bán mình ngay, nếu được giá.

Layloi

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đều là những bà mẹ vĩ đại. Dân tộc ta luôn mang ơn những người như mẹ Tề, mẹ Thứ,...

canhhoabatdiet

Xe container
Cái đấy cụ về nói cho dân tq nó nghe còn đc. Ta hỗ trợ cho nó đánh mỹ còn thằng tq hỗ nuôi dưỡng cho nó thành chế độ diệt chủng giết ng dân nó man rợ . Cụ đừng giả vờ ng.u hoặc mang mấy cái lý luận rẻ tiền ra để loè bịp
||| len nỏi vào đây đó cụ ạ. Nghe cách xưng hô của nó là em biết. Bọn này luôn tìm cách lật lọng, đổi trắng thay đen, lòe bịp chăn dắt vào những luận điệu rẻ tiền. :-c

canhhoabatdiet

Xe container
Nó hỗ trợ kinh tế, vũ khí để mình đánh giặc Mỹ và Ngụy là được rồi. Còn đòi gì nữa cụ? =))=))=))

superPDP

Xe điện
Nhà cháu bà bác cả đến lúc mất vẫn chưa tìm được chồng vào Quảng Trị. Lấy chồng được ít lâu thì bác zai xung phong đi bộ đội rồi thế là đi luôn. Giờ con bác cũng đã 60 rồi. Chiến tranh quá tàn khốc.

superPDP

Xe điện
Để tôi nói cho anh.
Polpot tiền thân của nó là CS đông dương.
Và trước năm 75 nó còn là đồng chí chí cốt với Việt và Việt hỗ trợ cho nó để đánh Mỹ.

Nên người nuôi polpot đầu tiên không phải là Trung đâu.
Anh về học lại anh ơi đảng viên thời *** Đông Dương bị thịt hết nha a. Mà mình viện trợ theo yêu cầu TQ.

superPDP

Xe điện
Chuyện trở mặt thì thằng nào cũng như nhau cả thôi,cụ kể xem có thằng cường quốc nào
không trở mặt không =)).Ít nhất thằng Mỹ dám kí và ít nhất nó còn thực hiện được một phần hiệp ước nó kí với mấy thằng đệ nó còn hơn cái thằng LX kí xong *** dám làm gì.Còn hèn hơn cả thằng TQ nó còn dám đánh VN để bảo vệ thằng đệ nó.Đã chùi đít thì chùi đít thằng nào nó sang tí,chùi đít làm chó gì cái thằng LX =)),giờ mà dựa thằng Nga lấy tiếng nói với thằng TQ nữa thì chết =))
Thằng Mĩ chỉ dám bảo vệ nếu dính VN còn khi đc giá thì bị bán như món hàng rẻ rách.
Khi đụng chạm vào những thằng cùng hội đồng bảo kê vs nhau thì chúng nó ko ra mặt đâu. Lô Xiên thì cũng chuyển hàng chuyển vũ khí, chuyển người cho Việt Nam :)) thế cũng là khá rồi

missto

Xe buýt
Cụ Hoàng Thị Tề, 93 tuổi lần đầu đến viếng mộ con hy sinh ở mặt trận Vị Xuyên;

Bức ảnh này chắc để lại không ít những suy tư cho mọi người khi nhìn thấy.
Con cái là cả cuộc đời của bố mẹ, vậy mà mẹ đã dâng hiến con mình cho sự vẹn toàn của tổ quốc, để rồi hôm nay mẹ ngồi đây như thả những suy tư của mình theo hồn con còn đang lưu lạc phương nào, không biết anh có linh thiêng thì hãy về bên mẹ lúc này;
Ngoài kia Biển đông sóng vẫn gầm gào.....

Ngàn lần biết ơn các anh hùng liệt sỹ, những bà mẹ anh hùng.

Cảm ơn cụ. Sau bức ảnh ngày hôm nay, đã cho em một quyết định cuối cùng và sáng suốt, thông tỏ!

So mot

Xe hơi
Nhìn hình ảnh bà cụ, em nhớ bà nội đã mất của em! Hai năm 68, 69 bà đã mất hai người con, em thì mất đi 2 ông chú ruột, giờ vẫn chưa tìm được mộ :(.
Cảm ơn các mẹ, các anh.
Nhà vk em cũng mất 1 bác và 1 chú. Không biết ngày hy sinh nên lấy ngày 27.7 làm ngày giỗ

ronglon

[Tịch thu bằng lái]
Cảm ơn cụ. Sau bức ảnh ngày hôm nay, đã cho em một quyết định cuối cùng và sáng suốt, thông tỏ!
Không biết bức ảnh giúp gì được cho cụ, em chỉ muốn đưa lên diễn đàn để mọi người hãy nhớ đến những hy sinh của các anh hùng liệt sĩ, của những bà mẹ mất con trong các cuộc kháng chiến.
Chúc cụ có những quyết định sáng suốt và kịp thời;

Nhat Long6886

[Tịch thu bằng lái]
Nó hỗ trợ kinh tế, vũ khí để mình đánh giặc Mỹ và Ngụy là được rồi. Còn đòi gì nữa cụ? =))=))=))
Thằng Mĩ chỉ dám bảo vệ nếu dính VN còn khi đc giá thì bị bán như món hàng rẻ rách.
Khi đụng chạm vào những thằng cùng hội đồng bảo kê vs nhau thì chúng nó ko ra mặt đâu. Lô Xiên thì cũng chuyển hàng chuyển vũ khí, chuyển người cho Việt Nam :)) thế cũng là khá rồi
Đang nói lúc nó kí hiệp ước hữu nghị và hợp tác nhé,kí mà như chưa kí thì làm đé o gì.Thằng Mỹ nó bán bạn khi được giá còn thằng Nga nó bán bạn bất kể giá nào =)).Còn giai đoạn bơm tiền vũ khí trước khi kí hiệp ước 1978 không bàn đến nhé

superPDP

Xe điện
Đang nói lúc nó kí hiệp ước hữu nghị và hợp tác nhé,kí mà như chưa kí thì làm đé o gì.Thằng Mỹ
nó bán bạn khi được giá còn thằng Nga nó bán bạn bất kể giá nào =)).Còn giai đoạn bơm tiền vũ khí trước khi kí hiệp ước 1978 không bàn đến nhé
Anh ơi anh ko biết năm 79 nó bơm vũ khí ngập mồm và chuyển quân từ Cam về ạ. Tập trận ở phía biên giới TQ qui mô lớn. Còn năm 88 nó sắp sập tiệm rồi. Bán bất cứ giá nào thì nó đã chả phải nhảy vào Syria =))
Ps: Chết hôm trước chửi Nga có thằng tưởng mình anti Nga nay lại vào nói đỡ thế này :))

Atlas11

[Tịch thu bằng lái]
Anh về học lại anh ơi đảng viên thời *** Đông Dương bị thịt hết nha a. Mà mình viện trợ theo yêu cầu TQ.
Polpot là đảng viên đảng CS Đông Dương đấy.
Và khmer đỏ là đồng minh chí cốt của mặt trận giải phóng khi đấu tranh chống chế độ thân Mỹ ở Cam sau vụ đảo chính năm 70.

canhhoabatdiet

Xe container
Đang nói lúc nó kí hiệp ước hữu nghị và hợp tác nhé,kí mà như chưa kí thì làm đé o gì.Thằng Mỹ nó bán bạn khi được giá còn thằng Nga nó bán bạn bất kể giá nào =)).Còn giai đoạn bơm tiền vũ khí trước khi kí hiệp ước 1978 không bàn đến nhé
KKK. Kệ chúng nó. Quan trọng là mình được nó hỗ trợ kinh tế, vũ khí (như thế là tốt rồi), được giúp đỡ như thế còn "được voi đòi tiên".
Quan trọng nữa là mình đập cho giặc Mỹ cút và Ngụy nhào =))=))=))=))=))

zaisev

Xe tăng
Lần đến đồi Mamaev, em ko ấn tượng tượng đài Mẹ Nga bằng bức tượng này. Có lẽ ca ngợi vinh quang bằng sự mất mát nó nhiều cảm xúc hơn