[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

blackseal

Xe tải
câu chuyện kg có gì nhưng cũng là 1 cảnh tỉnh cho việc tin tưởng các cụ các mợ trên này.
chuyện bức xúc với nhà này mình dính lần thứ 2 rồi. thường sẽ kg bao giwof có lần thứ 3 nữa.
lần 1 nhà mình bị lỗi máy lọc nước. thợ bên nhà mợ này lên thay báo hỏng van áp nước- cục mầu đen lấy tiền của mình, mình ok. xong việc. được tầm 3 tháng máy lại lỗi lại mình gọi lên xem lỗi gì, thợ mới lên báo lỗi đúng lỗi đó lại lấy thêm tiền. mình trả tiền và có chụp lại cái cục đã thay lần 1 thì ra đó là 1 cục cũ. vậy là nhân viên nhà bạn này lấy cục cũ làm ại rồi lên thay cho khách lấy tiền đồ mới. mình có phản ánh thì bảo ban nhân viên đó nghỉ rồi kg làm nữa nên làm láo. lúc làm cho mình có bảo nó đã nghỉ đâu. tiền mình mất mình cũng kg lấy lại được vì do thằng ku làm ăn gian dối đã nghỉ

lần 2 cách đây 2 tháng mình thay toàn bộ 8 lõi lọc cho văn phòng làm việc. vì rất tin bên này nên mình đã kg để ý. thay xogn toàn bộ 8 lõi nước vẫn chảy chậm kg nhanh chút nào. đầu tháng 3 mình nt có bảo nước chảy yếu xem hộ mình. tới giờ mới có người lên kiểm tra và báo bệnh do áp lực của bình kg đủ nên kg ra được nước. mình có hỏi sao lúc thay vào thấy nước yếu kg làm luôn giúp mình. thì bạn nới nói kg biết do ông cũ làm em chả biết gì. rốt cuộc là mình lại mât tiền ngu vì tin người của bên mợ toét này.
nói chung là tin người cũng nên tin ở mức vừa phải thôi. bao giờ đảm bảo mới trả tiền đừng dại vì tin tưởng như em mà trả tiền rồi mang bực vào người
Em giải thích tại sao đầu tháng 3 em mới gọi mợ T để phàn nàn. Sau khi mợ làm cho em ở vp. Tiếp đó là Tết nghỉ 2 tuần. Tiếp theo đó bên em lần lượt dính covit nghỉ Liên tục tới lúc đi làm lại dùng nước em mới gọi báo

Chỉnh sửa cuối:

spy14393

Xe hơi
hiểu 1 phần cảm giác của cụ chủ. hóng cách xử lý tiếp theo

cogang

Xe tăng
Em sử dụng dịch vụ của mợ Toét 3,4 lần gì đó thì thấy ổn, có thể do thợ làm ăn ẩu nên thành ra như thế đấy cụ.
Đúng là mợ Toét nên kiểm soát chặt chẽ hơn, để tình trạng này thì chán lắm

agrimeco

Xe lăn
em hóng xem thợ nhà mợ nào:-)

Dan du an

Xe cút kít
Theo em cụ nên nói thẳng ra vì như thế người ta giải trình và nâng cấp dịch vụ của họ

lamborghini00

[Tịch thu bằng lái]
không nói em cũng biết ai.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Dạ, cụ ấy là khách nhà e ạ. Vụ trước e k nhớ cụ thể như nào. E sẽ nhớ lại xem sao. Còn vụ gần đây thì vừa sáng nay, đợi e chút e sẽ giải trình. E k nghĩ là cụ ấy lại làm hẳn một thớt như này, nên e có trách nhiệm trả lời cụ thể ạ. Đây là toàn bộ đoạn hội thoại cụ ấy và e trao đổi. E xin tóm tắt lại câu chuyện như sau: sáng nay bên e có qua nhà cụ chủ ktra máy vì nước ra yếu, thợ qua và báo là do bình áp yếu, bơm lên và lấy 100k. Thợ hỏi e lấy tiền k? E hỏi máy sao, bạn ấy bảo là hết hơi bình áp, mới thay 8 lõi bên mình. E bảo là hết hơi bình áp k liên quan tới thay lõi, mà thay lõi từ đầu tháng 1 chứ k phải vừa thay nên k liên quan gì tới bình áp nên e thu 100k, nếu nc yếu cụ phải báo ngay khi vừa thay chứ 3 tháng rồi mới báo. E tưởng cụ chủ trả 100k rồi, thì thấy cụ ấy gọi lỡ và nhắn qua lại với e như vậy. Với e 100k k phải to, nhưng nếu đúng quy định thì đây là vẫn đề k liên quan tới bảo hành, bên e thu đúng chứ bên e k thu sai. Còn tuỳ quan hệ thì có thể miễn phí, có thể thu phí. Cụ chủ có nói ngay khi thay lõi, e bảo để e gọi lại cho thợ tới thay 8 lõi hôm đó hỏi xem như nào, nếu đúng chủ nhà k ở đó vẫn tin e ck thì e sẽ gửi lại tiền cụ ấy, còn đúng quy định thì bên e vẫn đang thu đúng. Ấy vậy mà cụ ấy đã lên đây lập thớt. Vậy các cụ/mợ cho e hỏi trong trường hợp này e có thu tiền sai k ạ? E cư xử như vậy đúng k để e rút kinh nghiệm cho những trường hợp sau. E biết làm dâu trăm họ nhưng cái gì đúng thì phải công nhận đúng, cái gì sai thì công nhận sai. Còn trường hợp đầu e chưa nhớ từ bao giờ nên e chưa thể giải thích dc.
.

E xin phép các cụ/mợ. E đã trả lời ở đây rồi nên e xin phép k trả lời gì thêm ak.

E đã xin chốt post 1115 và dừng thớt ạ!
E đã định chỉ đọc k comment nữa vì e k muốn những thớt bất lợi cho e như này ngày càng tăng trang. Nhưng vì nhiều cụ/mợ hiểu sai vấn đề về e và sự vụ này nên e thấy mình có nghĩa vụ phải trình bày. Và mong các cụ/mợ sau thớt này nếu k bàn luận những vấn đề liên quan tới chủ đề thì xin phép dừng tranh luận hay chém gió ở đây.
Thứ nhất, về sự vụ chính mà cụ chủ nêu ra e xin khẳng định e k hề sai, e thu tiền đúng 100% vì cụ chủ thay lõi cách đây gần 3 tháng, giờ báo nc yếu, tới ktra k phải do lõi mà do bình áp thì bên e lấy 100k công. Kể cả có do lõi thì chưa có đơn vị nào bảo hành lõi, nên về lý e cũng k có trách nhiệm phải bồi thường. Tại sao nước yếu 3 tháng rồi mà giờ cụ mới báo? Nhiều cụ k hiểu bảo do thợ với do quản trị yếu kém...E xin khẳng đinh vấn đề này k liên quan gì đến thợ, cũng k phải do năng lực quản trị của e, đây là do khách k muốn mất 100k, khách bẩn tính thôi, còn người bình thường khác, thì kể cả thợ tới làm thu tiền, ng ta còn bo thêm 50-100k là bình thường, chứ k phải muốn ăn không của người khác, 100k với cụ ấy nó to quá nên cụ ấy cay cú và lên đây lập thớt nhằm hất đổ miếng cơm của e. E biết e bị mất nhiều hơn cụ ấy, nhưng e cũng vẫn ngang nhiên e sống vì e nhận thấy e k làm điều gì xấu hổ, sai trái đạo đức hay lương tâm mà e phải hổ thẹn với các cụ ở đây.
E bán hàng hơn 10 năm trên of, bao nhiêu năm e vẫn chịu thiệt về mình, khách hàng tử tế nhiều mà khách củ chuối cũng k hề ít. Cảm ơn các cụ/mợ vẫn tin tưởng e, nhắn tin động viên e cố lên, 3 ngày thớt hot nhưng khách otofun vẫn k hề giảm, nhân sự vẫn chạy k kịp, chứng tỏ nhiều người nhìn nhận được đúng sai, bản chất của vấn đề chứ k phải auto khách hàng luôn luôn đúng.
Thứ hai là về các vc khác như các cụ bảo e thuê thợ ngoài: e xin khẳng định nhà e có 3 thợ chính và vài thợ ngoài. Cái này hoàn toàn bình thường nó k ảnh hưởng gì tới chất lượng thợ. Bản thân các hãng lớn còn phai thuê ngoài nói gì cửa hàng nhỏ như bọn e. Những lúc quá tải, ai cũng muốn xử lý trong ngày thì gọi thêm ctv là bình thường, e còn là một trong những cửa hàng lớn vả chuyên lọc nước ở HN, chứ nhiều cửa hàng nhỏ hoặc k chuyên thì lấy đâu ra thợ “biên chế”, họ vẫn có những đội nhóm nhận làm sự vụ đó ạ, và những ng này toàn là thợ cứng rồi, họ muốn lương cao nên k muốn làm cho 1 bên cố định, thợ như bên e 20tr/tháng là bình thường.
Thứ 3 là nhiều cụ phàn nàn chất lượng dịch vụ: cái này thì e đồng ý và rất xin lỗi các cụ là chất lượng dịch vụ của bên e có giảm sút so với trước đây do cv ngày càng nhiều, e cũng làm thêm nhiều mảng nên thời gian cũng bị phân tán. Ngoài ra đặc thù cv bên e là nhân sự k có trình độ cao nên nhiều bạn giao tiếp còn kém, hẹn hò chưa chuẩn, kỹ thuật chưa dc tốt... e đều đã đào tạo, nhắc nhở nhưng nhiều lúc cũng lực bất tòng tâm, nói vậy thôi chứ họ k thích là họ nghỉ làm liền, mình phục vụ khách tới 30 Tết nhưng 25 họ đã xin về, trả thêm lương cũng k chịu, họ thích thì họ nghỉ. Mà thuê tuyển k hề dễ, làm thì biển thủ, thay 8 lõi cho khách thì về báo 3 thôi hoặc bảo khách tự thay (cấu kết với thợ biển thủ tiền, rồi ngang nhiên ăn cắp danh sách khách của e chăm sóc, e đã tìm nhiều bên viết phần mềm quản lý nhưng k dc, có cụ nhận rồi tới giờ vẫn chưa gửi ap, có cụ nhận cọc rồi lại trả cọc k viết dc chứ k phải e k muốn ứng dụng 4.0). E trình bày vậy để các cụ/mợ thông cảm cho e là cv của e là đặc thù rất con mọn, vc lặt vặt, phụ thuộc nhiều vào ng khác nên nhiều khi chất lượng k dc như mong muốn. Còn bản thân e luôn cố gắng làm hài lòng khách nhất, k ai muốn bị khách phàn nàn, nhưng nhiều khi e k thể làm khác, nên có gì k phải mong các cụ mợ rộng lượng bỏ qua. Có gì góp ý chân thành cho e, e sẽ cố gắng hoàn thiện tốt hơn.

Việc nữa e muốn gửi riêng mợ Yellowtea và một số cụ mợ còm về bộ ảnh của e. E thấy mợ cũng có tuổi rồi chứ k còn trẻ nữa. Nhưng mợ rất vô duyên. Mợ còn nhớ có lần mợ add zalo hỏi e là e có cặp với cụ ”phi công” nào phải k? E rất sốc và bất ngờ vì e k hiểu sao mợ lại hỏi e vậy, mợ bảo trong hội nhóm kín zalo nào đó của mợ họ đồn vậy, nên e có trả lời mợ là chắc mợ nhầm hoặc ai đó nhầm chứ e chồng con đầy đủ e k có nhu cầu phi công hay bồ bịch nào cả. Trên of này bạn bè e từ cấp 3, hàng xóm cùng tầng, ng quen trong họ... đủ cả, e lại công khai mặt, công khai đt, địa chỉ. E lên đây chỉ có chém gió xả xì trét và bán hàng, e k có ý định tìm giai trên này. Hơn 10 năm qua cụ nào trên of này đã ai nghe tin e bồ bịch với ai trên mạng hay ngoài đời chưa? Chắc chắn là chưa rồi. Vậy e đưa ảnh lên đây k phải mục đích tìm giai, câu giai mợ ạ. Tính e thì đơn giản, nghĩ gì nói đó, thích gì làm đó, trên này e chơi nhiều, nhiều ng biết mặt e, nghĩ có bộ ảnh đẹp thì khoe như mọi ng khoe face thôi (e k chơi face nên k khoe face), e thấy nó k có gì trai thuần phong mỹ tục, k gợi dục gì cả, nó cũng k liên quan gì tới thớt, k hiểu các cụ mợ lôi nó vào làm gì. Nên e k liên quan gì mợ hay một vài cụ mợ vô duyên khác, các cụ/mợ k ưa e có thể block e mà. Ăn tuỳ nơi, chơi tuỳ chốn, k ưa e thì rủ nhau ra chỗ khác chứ đừng động đến e. Mợ chơi với một đứa đạo đức như nào e hiểu nên e k có gì lạ về con người mợ và e cũng k có nhu cầu tranh luận với mợ từ sau còm này. Block e mợ nhé.

E cũng lan man rồi. E xin phép dừng, mong các cụ/mợ nếu tranh luận hay chém gió về vấn đề khác chủ đề topic thì ta nên dừng lại ở đây, đừng còm thêm nữa. Còn nếu các cụ/mợ muốn trao đổi với e về các vấn đề liên quan tới e, e xin phép trả lơi các cụ ở thớt khác, hoặc có thể cafe hay inbox, zalo cho e ạ.
Nhân vô thập toàn, e có những cái sai, cái thiếu sót của e, nhưng nếu các cụ vào vị tri, công vc của e các cụ mới thấy nói bao giờ cũng dễ hơn làm. E còn nhiều thiếu sót về chuyên môn, năng lực, nhưng e vẫn tin e k thiếu sót về nhân cách, e kiếm tiền chân chính, những đồng tiền mồ hôi, nước mắt chứ e k ăn bẩn, e k lừa đảo, e k bán hàng lởm hay lừa lọc ai để kiếm tiền. Vì vậy, có gì k phải mong các cụ mợ bỏ qua. Rất xin lỗi đã làm mất thời gian các cụ/mợ, tốn tài nguyên diễn đàn. Đặc biệt các cụ/mợ nào đã là khach hàng của e mà e làm chưa tốt, khiến các cụ k hài lòng, e xin được một cơ hội sửa chữa lỗi lầm nếu các cụ còn có đủ bao dung ạ.
E xin hết và xin dừng mọi comments tiếp theo.

Chỉnh sửa cuối:

vihali

Xe container
Nhà em dùng chỗ mợ Toét 3 năm đầu thấy tốt nhưng sau nhân viên mợ ấy tách ra là có vấn đề. Mợ ấy cũng đang chấn chỉnh bằng cách dùng nv miền Nam.

Hôm qua có 1 giọng Bắc nói là bên Mợ Toét thì em từ chối luôn vì có lẽ là tay nhân viên cũ có ds khách hàng.

Nói chung là rủi ro nhiều, gặp phải nhân viên dở chứng thì mệt với nó.

bachanhpm

Xe tăng
Chỉ vì thằng thợ nó làm ăn bố láo,chủ lại tin tưởng nhân viên nên vì thế bị mất uy tín lúc nào ko hay
Đây có lẽ chỉ là sự cố ngoài mong muốn
Loại chủ mà đổ vạ nhân viên thì quá tệ. Lỗi gì phát sinh cũng là do chủ tất.

Trạng thái
Thớt đang đóng