[Funland] bực mình lần 2 với cách làm của 1 mợ trên of này

Trạng thái
Thớt đang đóng

cokimi

Xe điện
3-6 tháng là đúng mà cụ. lõi 1 2 3 thay thường xuyên. theo tháng hoặc theo khối lượng nước còn theo cả nước đầu vào tốt hay xấu... đủ thứ dẫn tới chuyện thay sớm hay muộn ah
Vâng, em chỉ buồn cười chỗ thay định kỳ 3-6 tháng, nhưng bh hẳn 36 tháng thôi.

blackseal

Xe tải
Căn cứ vào phần tìm hiểu của cả cụ và em thì em tạm kết luận là hãng sẽ BH lõi lọc trong 36 tháng với điều kiện hàng phải nguyên đai nguyên kiện và chưa sử dụng. Và như vậy thì lại có lý
nó bảo hành có 12 tháng từ ngày lắp và 36 tháng từ ngày bán cho đại lý cụ ah. trong phiếu bàn giao của nhà em ngày hôm qua nó ghi rõ là 12 tháng từ ngày lắp ah.

keomutvuive

Xe điện
em phân tích cho các cụ xem nhé
"lần 2 cách đây 2 tháng mình thay toàn bộ 8 lõi lọc cho văn phòng làm việc. vì rất tin bên này nên mình đã kg để ý. thay xogn toàn bộ 8 lõi nước VẪN chảy chậm kg nhanh chút nào "
=> cụ chủ thấy nước chảy yếu thì gọi bên mợ T đến thay lõi. cụ chủ Tự bắt bệnh cho máy của mình và CHỈ ĐỊNH đến thay lõi chứ không gọi bên mợ T đến để xử lý lỗi chảy chậm. cụ chủ xác nhận giúp e nhé

vihali

Xe container
cụ nói thế nào bảo em kg đúng. em thay 8-1 sau đó nước đã yếu mà tới tết nên kg gọi. sau tết bên em nghỉ do dính toàn bộ. ngày 10 tháng 3 em nói nước yếu từ lúc thay mợ ấy kg cho người đến làm cho tới 18 tháng 3 mới có người xuống xem, vậy mợ ấy đúng từ lúc nào. mợ ấy kg chụp những cái gì bất lợi cho mợ ấy là điều đương nhiên.
ngoài ra trong ngày 18-3 em gọi mà mợ ấy toàn tắt máy cứ vòng vo - đợi hroi kỹ thuật của mợ ấy. đợi gì từ 9h30 cho tới 12h đùa. em đíu chửi tuicj là may rồi. cái gì đugns thì thôi. cứ bênh chằm chặp nhau
Em vừa tra lịch thì Tết rồi rơi vào 1/2, tức là lắp trước Tết 3 tuần. Thường thì nước, điện là dùng ngay thì cụ cần gọi luôn chứ ngay cả nghỉ tết sớm cứ cho 1 tuần đi thì vẫn có 2 tuần để dùng thử và gọi. Gọi điện nước thì dịch vụ đến trong 1-2 ngày vì là thiết yếu chứ đâu phải công trình lâu dài to tát mà phải đợi tận sau tết mới xử lí.

Em thấy cụ có lỗi chỗ này rồi.
Thêm nữa, cụ nên gõ đủ chữ hoa đầu dòng chứ nhìn bài ko chữ hoa rất rối mắt. Viết đúng cũng là cách tôn trọng người đọc.

blackseal

Xe tải
Vâng, em chỉ buồn cười chỗ thay định kỳ 3-6 tháng, nhưng bh hẳn 36 tháng thôi.
chuyện bt mà cụ. chỉ là câu văn nó viết để đánh lừa người tiêu dùng. còn thực tế sẽ làm hơi khách chút. nhưng nó bảo hành lõi 4 5 6 7 12 tháng là em ok rồi.

.Xukthal

Xe container
Ghi cho oai mất gì của bọ đâu [-(

blackseal

Xe tải
Em vừa tra lịch thì Tết rồi rơi vào 1/2, tức là lắp trước Tết 3 tuần. Thường thì nước, điện là dùng ngay thì cụ cần gọi luôn chứ ngay cả nghỉ tết sớm cứ cho 1 tuần đi thì vẫn có 2 tuần để dùng thử và gọi. Gọi điện nước thì dịch vụ đến trong 1-2 ngày vì là thiết yếu chứ đâu phải công trình lâu dài to tát mà phải đợi tận sau tết mới xử lí.

Em thấy cụ có lỗi chỗ này rồi.
em làm kg phải ở nhà cụ ah. em làm ở VP chính vì kg sử dụng nhiều nên em kg báo sớm cho mợ ấy. khi gọi điện được trước ngày 10 -3 em đã nói với mợ ấy là nước nhà em ra yếu ngay từ hôm lắp rồi. lúc nào có người sang kt giúp em. em cũng chưa làm chuyện gì to tát ra cả cho tới ngày 18 -3 em đọc được tin nhắn của mợ ấy với lính của mợ ấy. lúc đó kg còn đơn giản chỉ là chuyện bình áp mất áp nữa rồi. nó là lời nói của 1 chủ DN với người thuê làm như em

blackseal

Xe tải
em phân tích cho các cụ xem nhé
"lần 2 cách đây 2 tháng mình thay toàn bộ 8 lõi lọc cho văn phòng làm việc. vì rất tin bên này nên mình đã kg để ý. thay xogn toàn bộ 8 lõi nước VẪN chảy chậm kg nhanh chút nào "
=> cụ chủ thấy nước chảy yếu thì gọi bên mợ T đến thay lõi. cụ chủ Tự bắt bệnh cho máy của mình và CHỈ ĐỊNH đến thay lõi chứ không gọi bên mợ T đến để xử lý lỗi chảy chậm. cụ chủ xác nhận giúp e nhé
em xác nhận. nước chảy chậm và bảo mợ ấy đếm kiểm tra, đến kiểm tra và nói anh nên thay cả hết tất cả lõi đi cho được việc. chứ em kg gọi ngay từ đầu tới thay lõi ah, vì em có biết gì đâu mà bảo đến thay lõi. giả sử em nói đến thay lõi thì làm sao phải thay hết tất cả các lõi ah

keomutvuive

Xe điện
em xác nhận. nước chảy chậm và bảo mợ ấy đếm kiểm tra, đến kiểm tra và nói anh nên thay cả hết tất cả lõi đi cho được việc. chứ em kg gọi ngay từ đầu tới thay lõi ah, vì em có biết gì đâu mà bảo đến thay lõi. giả sử em nói đến thay lõi thì làm sao phải thay hết tất cả các lõi ah
thế thì thì mợ T sai rõ rồi

nicholas1618

Xe điện
Em tiếc khách hàng như cụ chủ lắm. Vài tháng lại tha hồ thay lõi. Vật tư tiêu hao cứ gọi là.

keomutvuive

Xe điện
cụ chủ báo nước yếu => mợ t cho thợ đến kt và thay 8 lõi => thay xong nước vẫn yếu=> mợ T cho thợ đến tiếp và thu thêm tiền. mợ T sai

vihali

Xe container
em làm kg phải ở nhà cụ ah. em làm ở VP chính vì kg sử dụng nhiều nên em kg báo sớm cho mợ ấy. khi gọi điện được trước ngày 10 -3 em đã nói với mợ ấy là nước nhà em ra yếu ngay từ hôm lắp rồi. lúc nào có người sang kt giúp em. em cũng chưa làm chuyện gì to tát ra cả cho tới ngày 18 -3 em đọc được tin nhắn của mợ ấy với lính của mợ ấy. lúc đó kg còn đơn giản chỉ là chuyện bình áp mất áp nữa rồi. nó là lời nói của 1 chủ DN với người thuê làm như em
Trước ngày 10/3 là ngày nào cụ? Sau 8/1 mấy hôm? Từ khi lắp đến Tết là 3 tuần, cụ có gọi trong thời gian này ko?

Vả lại, cụ viết hoa đầu câu được không?

cokimi

Xe điện
Vâng, mấu chốt là cụ đã thấy "cái ko nên thấy" thôi, hình như cụ cũng làm kinh doanh chắc cũng hiểu phần nào :D

tranmanhha

Xe điện
Ui trời. Câu chuyện vẫn chưa kết thúc.
Khổ thân Mợ Toét. Thuyền lớn sóng to.

nguyentoyotahn

Xe buýt
Toét sai cơ bản đấy, lúc khác có time e nói sau.

blackseal

Xe tải
Trước ngày 10/3 là ngày nào cụ? Sau 8/1 mấy hôm? Từ khi lắp đến Tết là 3 tuần, cụ có gọi trong thời gian này ko?

Vả lại, cụ viết hoa đầu câu được không?
2 tháng 3. Ngày đó em đi SG nên em nên em còn nhớ ngày. Nếu cụ làm mảng gì liên quan tới dịch vụ mà làm nửa vời chắc cũng được réo tên hàng ngày thôi ah. Hiện tại em cũng làm mảng dịch vụ, nhiều khi đi làm kg phải là nv của mình nhưng vì đó là khách hàng tiềm năng có thể giới thiệu thêm nên bên em vẫn làm.

Sheldon

Xe buýt
Thớt trôi nhanh quá, em đọc không kịp.

wave-tau

Xe container
Toét sai cơ bản đấy, lúc khác có time e nói sau.
Cụ có ý tốt nên mật thư, chứ tốt giữa thiên hạ thế này bản thân em cũng thấy hãi. :))
Mà cụ cần bao nhiêu cho 1 dòng "tư vấn" để hẹn lịch chứ cần gì nhử như cá thế. :))

wave-tau

Xe container
Nếu đúng như còm này cụ viết thì bên bán nên khảng định luôn và ngay nuớc chảy chậm có khi ko liên quan đến lọc, còn đến kiểm tra có thể nhưng sẽ mất lệ phí.

matrix3011

Xe tăng
Khiếp quá, chỉ vì vđ nhỏ mà làm tận 80 trang cmt :))

Trạng thái
Thớt đang đóng