[Funland] Bức xúc cccm à!

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
5h30 e đi về CửA Nam theo Lý Thường Kiệt, rẽ Hỏa Lò để sang phố Hai Bà Trưng. Khi định rẽ trái vào HBT thì thấy 1 csgt vẫy bắt rẽ phải, ko cho rẽ trái. Mật độ gt tại đây giờ đó thì ko bao giờ vắng nhưng cũng hiếm khi tắc ùn và họa hoằn mới thấy csgt điều tiết.
Rẽ phải sang trc tòa án ndtphn thì rẽ trái vào Triệu Quốc Đạt, gặp ngay 1 csgt vẫy vào xếp cùng 1 dải xe với lỗi rẽ vi phạm biển cấm theo giờ. E ngạc nhiên vì trc nay ko thấy biển cấm rẽ, có thể do ít để ý hay mới cắm thì cccm cho e biết.
Vừa dừng xe thì 1 thằng e sáng sủa cao ráo đi từ con landrover phía sau lên ghé cửa bảo a xuống cùng nói chuyện với csgt. E xuống thì thấy 1 bạn gái lái con xe đỗ trên xe e cũng đang đôi co với 2 csgt. Nghe bảo cấm rẽ giờ này thì e bực, nớng mặt thực sự. E hỏi thế sao các ông ko ra HBT vẫy điều tiết để mọi xe ko rẽ trái. Chúng bảo có biển....e nói: có biển nhưng đường tối và rất đông xe giờ cao điểm, tại sao các ông ko ra điều tiết ko cho xe rẽ mà lại dùng 1 csgt dồn xe xuống đây để bắt lỗi và mọi hôm các ông đứng bên HBT bắt xe rẽ từ TQĐ ra theo giờ, các ông bẫy dân phải ko? E hô mấy bạn LX kia là các e quay clip lại cho a, đọc tên và số hiệu csgt. Cu cậu bảo cứ quay nhưng lảng đi. 1 cậu còn lại thì hỏi a là ai mà to tiếng, e bảo tôi là dân đang bức xúc đây, giờ cao điểm ko ra điều tiết lại tổ chức bẫy dân. Cả 2 lảng ra sau và nói ở HN có j nói nhẹ với nhau....bực cc ợ, phải cho mấy xe bọn e đi cả nhưng vẫn bức xúc.

Ko biết hôm nay bao cụ mợ dính chỗ này? Gần tết rồi làm ăn thế này căng quá.
Nay mà đòi lập bb thì e sẽ hô tất cả ghi bb là chúng tôi vi phạm nhưng csgt tổ chức lùa bẫy dân và còn 1 p.án gọi luôn đường dây của thanh tra bộ hay 1 báo nào đó.

Nếu giờ thường và ko có tình tiết 1 csgt vẫy xe ko cho rẽ trái vào HBT từ Hỏa Lò thì ko nói, chấp nhận mình vi phạm. Còn đây có dấu hiệu tổ chức lùa cccm à. Mọi hôm cccm sẽ thấy họ đứng bên tòa án vẫy xe rẽ từ TQĐ, nhiều năm lx e mới thấy họ đứng đây bắt xe rẽ trái từ HBT vào

phamhungbs

Xe điện
Chia sẻ cùng cụ về bức xúc với việc xử lý vi phạm do biển cấm theo giờ ở đây. Năm ngoái em cũng bị, đến viện quá sớm, rẽ vào TQĐ để hai đứa em xuống thì bị dừng xe, xuống xe em cũng nói bắt lỗi như vậy là không ổn, hai chú xxx xin em tiền uống cafe sáng, em đưa 500k và được trả lại 300k. Chỗ này mà bắt lỗi đấy rất vớ vẩn.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E lx land có trên này thì cho hộ cái clip lên.

Ko biết cccm ofer nay ai dính chỗ này ko?

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Chia sẻ cùng cụ về bức xúc với việc xử lý vi phạm do biển cấm theo giờ ở đây. Năm ngoái em cũng bị, đến viện quá sớm, rẽ vào TQĐ để hai đứa em xuống thì bị dừng xe, xuống xe em cũng nói bắt lỗi như vậy là không ổn, hai chú xxx xin em tiền uống cafe sáng, em đưa 500k và được trả lại 300k. Chỗ này mà bắt lỗi đấy rất vớ vẩn.
Vấn đề là nay nó dùng 1 csgt ko cho rẽ trái vào HBT ấy cụ. Rất nhiều xe do trời tối và đường đông ko thể nhìn thấy biển này và bị vẫy.

phamhungbs

Xe điện
Vấn đề là nay nó dùng 1 csgt ko cho rẽ trái vào HBT ấy cụ. Rất nhiều xe do trời tối và đường đông ko thể nhìn thấy biển này và bị vẫy.
Vậy thì hơi ấy quá cụ nhỉ. Đang giờ cao điểm mà không lo điều tiết giao thông.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E đi là 5h30 chiều, cách đây hơn tiếng ấy.

Chỉnh sửa cuối:

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vậy thì hơi ấy quá cụ nhỉ. Đang giờ cao điểm mà không lo điều tiết giao thông.
Thế lên e nóng mặt thực sự và to tiếng ấy. Mấy e lx kia thì trẻ và lành nên chỉ xin và cũng nói giờ cao điểm, tối ko thấy biển lại vừa bị bắt rẽ phải HBT.

E thì thấy có dấu hiệu lùa bẫy vì ngày nào e cũng đi cung qua đây nên rất rõ tình trạng gt ở đây. Hiếm khi nào phải có csgt điều tiết từ HL và HBT giờ đó. Đông nhưng luôn thoát.

phamhungbs

Xe điện
Thế lên e nóng mặt thực sự và to tiếng ấy. Mấy e lx kia thì trẻ và lành nên chỉ xin và cũng nói giờ cao điểm, tối ko thấy biển lại vừa bị bắt rẽ phải HBT.

E thì thấy có dấu hiệu lùa bẫy vì ngày nào e cũng đi cung qua đây nên rất rõ tình trạng gt ở đây. Hiếm khi nào phải có csgt điều tiết từ HL và HBT giờ đó. Đông nhưng luôn thoát.
Đúng là phải có người như cụ để những người có trách nhiệm nên hiểu việc đi lại đã khó khăn thế nào rồi mà vẫn có những cái khó chấp nhận.

Saltbeavn

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quên mịe nó đi cho nhanh. Nhiệm vụ cno là ra đường làm việc khác nhé. Khu nhà e bắt xe miệt mài từ sáng đến đêm. Có cài chim lợn luôn. Nhưng cứ đến h cao điểm buổi chiều là éo thấy đâu. E ở nguyễn khoái ạ

onano69

Xe container
Mềm nắn rắn buông ;))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Cụ quên mịe nó đi cho nhanh. Nhiệm vụ cno là ra đường làm việc khác nhé. Khu nhà e bắt xe miệt mài từ sáng đến đêm. Có cài chim lợn luôn. Nhưng cứ đến h cao điểm buổi chiều là éo thấy đâu. E ở nguyễn khoái ạ
Khốn cụ ợ. E ko thể ko nghĩ nay là ca có bài bản....tê, nay căng nữa e gọi thanh tra bộ luôn!

ubisapro

Xe trâu
E là e ủng hộ quạt. Làm ăn vớ vẩn. Giờ cao điểm tắc lòi kèn ra nên cứ nhìn mấy chú tranh thủ kiếm bánh mỳ là e đã ngứa mắt sẵn rồi.

6 Tháng Địa Ngục

[Tịch thu bằng lái]
Không đút túi hết 5 loét à cụ.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E cũng quên thôi nhưng vẫn cảnh báo cho cccm tình huống này. E nghĩ là sẽ làm đều đến tết đấy.

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E là e ủng hộ quạt. Làm ăn vớ vẩn. Giờ cao điểm tắc lòi kèn ra nên cứ nhìn mấy chú tranh thủ kiếm bánh mỳ là e đã ngứa mắt sẵn rồi.
Tình tiết vẫy xe rẽ phải dồn hết ô tô vào HBT e mới thấy có mùi. Còn bắt xe vi phạm nó cũng bthuong thôi. Mọi hôm e rẽ trái vào HBT từ HL hoặc e đi HBT từ Lê Thánh Tông lên rẽ phải TQĐ thì sao mà e dính lỗi đc.

LongLH

Xe điện
Cấm rẽ trái theo giờ vào TQĐ thì có mấy năm nay rồi cụ.