[Funland] Bức xúc cccm à!

dattuyet_sghn

Xe điện
Em rất thông cảm với bức xúc của cụ.
Nhưng cụ cũng phải thông cảm các anh ấy cũng rất áp lực chỉ tiêu, doanh số cuối năm rồi thì quà tết này nọ. Chứ ko ngon lành đâu ạ.
Ra điều tiết giao thông mấy hôm thì lại ko được đứng đường nữa ;))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Biển căm lâu rồi mà cụ. tết nhất đi lại cẩn thận các cụ nhé.
Ok cụ. Biển thì ko vấn đề j, vi phạm. Tuy nhiên nhìn như vô tình nhưng HL và TQĐ cách nhau chi 50m và 1 csgt vẫy điều tiết bắt cả loạt xe rẽ phải HBT thì e thấy có mùi. Ngày nào giờ đó e cũng qua nút này nên e biết có csgt điều tiết hay ko. Khi xuống xe e có bảo chỗ kia có csgt vẫy ko cho rẽ trái thì cậu csgt bảo đó là điều tiết, a vẫn phải theo biển. Tức là cậu này biết rõ có cậu kia vẫy ấy. Thế nên e mới cáu vì nghĩ 3 csgt này tổ chức lùa, mà e cáu là e nóng mặt và to tiếng.

Moriarty

Xe container
5h30 e đi về CửA Nam theo Lý Thường Kiệt, rẽ Hỏa Lò để sang phố Hai Bà Trưng. Khi định rẽ trái vào HBT thì thấy 1 csgt vẫy bắt rẽ phải, ko cho rẽ trái. Mật độ gt tại đây giờ đó thì ko bao giờ vắng nhưng cũng hiếm khi tắc ùn và họa hoằn mới thấy csgt điều tiết.
Rẽ phải sang trc tòa án ndtphn thì rẽ trái vào Triệu Quốc Đạt, gặp ngay 1 csgt vẫy vào xếp cùng 1 dải xe với lỗi rẽ vi phạm biển cấm theo giờ. E ngạc nhiên vì trc nay ko thấy biển cấm rẽ, có thể do ít để ý hay mới cắm thì cccm cho e biết.
Vừa dừng xe thì 1 thằng e sáng sủa cao ráo đi từ con landrover phía sau lên ghé cửa bảo a xuống cùng nói chuyện với csgt. E xuống thì thấy 1 bạn gái lái con xe đỗ trên xe e cũng đang đôi co với 2 csgt. Nghe bảo cấm rẽ giờ này thì e bực, nớng mặt thực sự. E hỏi thế sao các ông ko ra HBT vẫy điều tiết để mọi xe ko rẽ trái. Chúng bảo có biển....e nói: có biển nhưng đường tối và rất đông xe giờ cao điểm, tại sao các ông ko ra điều tiết ko cho xe rẽ mà lại dùng 1 csgt dồn xe xuống đây để bắt lỗi và mọi hôm các ông đứng bên HBT bắt xe rẽ từ TQĐ ra theo giờ, các ông bẫy dân phải ko? E hô mấy bạn LX kia là các e quay clip lại cho a, đọc tên và số hiệu csgt. Cu cậu bảo cứ quay nhưng lảng đi. 1 cậu còn lại thì hỏi a là ai mà to tiếng, e bảo tôi là dân đang bức xúc đây, giờ cao điểm ko ra điều tiết lại tổ chức bẫy dân. Cả 2 lảng ra sau và nói ở HN có j nói nhẹ với nhau....bực cc ợ, phải cho mấy xe bọn e đi cả nhưng vẫn bức xúc.

Ko biết hôm nay bao cụ mợ dính chỗ này? Gần tết rồi làm ăn thế này căng quá.
Nay mà đòi lập bb thì e sẽ hô tất cả ghi bb là chúng tôi vi phạm nhưng csgt tổ chức lùa bẫy dân và còn 1 p.án gọi luôn đường dây của thanh tra bộ hay 1 báo nào đó.

Nếu giờ thường và ko có tình tiết 1 csgt vẫy xe ko cho rẽ trái vào HBT từ Hỏa Lò thì ko nói, chấp nhận mình vi phạm. Còn đây có dấu hiệu tổ chức lùa cccm à. Mọi hôm cccm sẽ thấy họ đứng bên tòa án vẫy xe rẽ từ TQĐ, nhiều năm lx e mới thấy họ đứng đây bắt xe rẽ trái từ HBT vào
À quả biển này thì e biết rồi, kể cả ban ngày vắng xe mà ko để ý giờ cấm là cũng vỡ mồm

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em rất thông cảm với bức xúc của cụ.
Nhưng cụ cũng phải thông cảm các anh ấy cũng rất áp lực chỉ tiêu, doanh số cuối năm rồi thì quà tết này nọ. Chứ ko ngon lành đâu ạ.
Ra điều tiết giao thông mấy hôm thì lại ko được đứng đường nữa ;))
E ko thông cảm đc. Csnd mà như thế nó nât cụ ợ. Ko chấp nhận đc. Nếu chỉ bắt lỗi thì cũng ko nói. Ở đây tình tiết 1 cậu ra vẻ điều tiết chứ hiếm khi nào e thấy có csgt bắt rẽ phải khi từ HL sang.

lạc lối

Xe điện
Dũng cảm thế , em giò ra đường toàn nhìn xuống đất lỡ có trăm nào rơi còn nhặt cho nhanh

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Dũng cảm thế , em giò ra đường toàn nhìn xuống đất lỡ có trăm nào rơi còn nhặt cho nhanh
E sợ j. Nay mà dám lập bb mấy xe e mới thấy chúng nó tài.

Có cu e lx land có đt quay clip he he

Beu 4x4

Xe điện
Vấn đề là nay nó dùng 1 csgt ko cho rẽ trái vào HBT ấy cụ. Rất nhiều xe do trời tối và đường đông ko thể nhìn thấy biển này và bị vẫy.
Nếu cụ ko ưng cái đồng chí cấm rẽ trái ấy sao ko cứ rẽ bm nó đi, việc gì phải nghe nó rẽ phải để rồi vi phạm rẽ trái vào TQĐ?? Đằng nào cũng là vi phạm mà.
Còn đàng hoàng ra đã nghe thằng bắt rẽ phải thì đi hẳn lên Quang Trung rồi rẽ trái.
Đi sai lại còn lên mở thớt cào mặt,
Vaizzz

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Nếu cụ ko ưng cái đồng chí cấm rẽ trái ấy sao ko cứ rẽ bm nó đi, việc gì phải nghe nó rẽ phải để rồi vi phạm rẽ trái vào TQĐ?? Đằng nào cũng là vi phạm mà.
Còn đàng hoàng ra đã nghe thằng bắt rẽ phải thì đi hẳn lên Quang Trung rồi rẽ trái.
Vaizzz
Về bảo đồng đội sống ra cái thằng người vào nhé. Ko dễ nuốt đâu. Ngon thì lập bb thôi.

Thị_vệ_độc_hành

[Tịch thu bằng lái]
Đúng là phải có người như cụ để những người có trách nhiệm nên hiểu việc đi lại đã khó khăn thế nào rồi mà vẫn có những cái khó chấp nhận.
Người có trách nhiệm có khi đang chờ xèng về đấy cụ :))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Em mà là csgt thì em ăn c ứt con cụ.
Em mà ko phải csgt thì cụ ăn c ứt con em nhé
Kkkkk
Cụ là cái thằng dân “gian” nối giáo cho bọn quan “tham”
Nhắn giùm mai đứng tiếp giờ đó tôi rẽ cho.mà bắt.

The Tank

Xe điện
Vaizzz
Tất nhiên cụ chủ đi sai. Nhưng ức chế cụ ạ!
Xxx tự tin làm đúng thì cứ lập BB đi, sợ rì? :D

Beu 4x4

Xe điện
Nhắn giùm mai đứng tiếp giờ đó tôi rẽ cho.mà bắt.
Vậy là cụ đồng ý ăn của con em rồi nhé. Thề có giời đất em ko phải csgt, không hành chính sự nghiệp, không đảng phái bất kỳ nhé.
Em chỉ thấy cụ là thằng vi phạm luật giao thông và cào mặt. Lại còn tưởng hay.
Bảo đi lên Quang Trung mà rẽ trái thì im thít ko thấy nói gì
:))

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E nói thật, giỏi đã dám lập. Chả mong chúng e đi cho nhanh...khốn cc ợ.
E lập thớt cảnh báo cc điểm.gt này, nhất là khi thấy 1 ông vẫy ép xe rẽ phải từ HL vào HBT. E nói thật mùi lắm, ko hay ho j.

Beu 4x4

Xe điện
Em có câu nào khen bọn csgt đâu cụ. Em chỉ chê cụ thớt thôi mà. Bọn csgt mà lên đây mở thớt thì em lại chê bọn chúng ngay.
:)

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Vậy là cụ đồng ý ăn của con em rồi nhé. Thề có giời đất em ko phải csgt, không hành chính sự nghiệp, không đảng phái bất kỳ nhé.
Em chỉ thấy cụ là thằng vi phạm luật giao thông và cào mặt. Lại còn tưởng hay.
Bảo đi lên Quang Trung mà rẽ trái thì im thít ko thấy nói gì
:))
Tôi ko nói tôi ko vi phạm cụ nhé. Mấy xe đó vi phạm cả đấy nhưng nó có mùi lừa bẫy. Giỏi thì lập bb thôi.

Beu 4x4

Xe điện
Tôi ko nói tôi ko vi phạm cụ nhé. Mấy xe đó vi phạm cả đấy nhưng nó có mùi lừa bẫy. Giỏi thì lập bb thôi.
Tôi cũng ko bàn chuyện bọn csgt giỏi hay kém. Tôi chỉ bàn chuyện ông vi phạm luật gt trong khi đi tiếp lên QTrung rẽ trái chỉ thêm có đôi 3 trăm mét.
Ông là điển hình khôn vặt sẵn sàng vi phạm giao thông còn mở thớt cổ vũ tưởng hay

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
Tôi cũng ko bàn chuyện bọn csgt giỏi hay kém. Tôi chỉ bàn chuyện ông vi phạm luật gt trong khi đi tiếp lên QTrung rẽ trái chỉ thêm có đôi 3 trăm mét.
Ông là điển hình khôn sẵn sàng vi phạm giao thông còn mở thớt cổ vũ tưởng hay
Vớ vẩn. Csgt giờ đó ra mà điều tiết gt. Rình mò chặn bắt, kèm quả điều tiết ảo. Nói thật mất tư cách lắm. Tôi ko xin nhé...thẳng ra cứ lập bb.

Beu 4x4

Xe điện
Vớ vẩn. Csgt giờ đó ra mà điều tiết gt. Rình mò chặn bắt, kèm quả điều tiết ảo. Nói thật mất tư cách lắm. Tôi ko xin nhé...thẳng ra cứ lập bb.
Người nói chuyện xin là người khác. Đừng lôi tôi vào. Tôi nói ông cái gì chữ nó còn trên màn hình đấy. Đọc kỹ vào

Niemvuinho

[Tịch thu bằng lái]
E đồng ý.
E cũng sẵn sang ký bb vi phạm nhưng sẽ kèm câu: csgt giờ cao điểm ko điều tiết gt và có dấu hiệu tổ chức dồn xe vào chỗ khó quan sát biển báo để bắt lỗi.

Đơn giản mà.