[Thảo luận] Bức xúc đi cao tốc Nội Bài - Lào Cai

travelco

Xe tăng
Website
www.facebook.com
Em đọc qua qua thì thấy cái đúng nhất là đường này họ đã quy định thu vé, thì khi ta nhập làn nếu có nhân viên ở đó thì phải đòi thẻ bằng được, thì mới vào, lúc đó thì yên tâm, vì lắm lúc vào dễ tưởng mình được free ...

cabin

Xe buýt
Em đọc qua qua thì thấy cái đúng nhất là đường này họ đã quy định thu vé, thì khi ta nhập làn nếu có nhân viên ở đó thì phải đòi thẻ bằng được, thì mới vào, lúc đó thì yên tâm, vì lắm lúc vào dễ tưởng mình được free ...
Làm đc như cụ thì phải sau ít nhất một lần có kinh nghiệm kiểu này. Nếu không thì bình thường chắc chẳng ai dỗi hơi làm như vậy đâu cụ ạ

cucho

Xe tăng
Em biết cái sai của bác chủ rồi
Vì cái sai này làm bác chủ tức, rồi nhiều bác khác nặng lời với nhau gây căng thẳng trong tranh luận
Cái sai đó là
" do vội , muốn về nhà luôn nên vẫn nộp...." thế nên mọi đk đều lỏng lẻo dẫn đến tha hồ tranh luận. Rất nhiều bác vì "vội" nên vẫn nộp nhưng tức lắm, hoặc không chứng minh đc tính đúng đắn của mình đành "vội" nhưng vẫn tức
Theo em thì
- Bác chủ nên chứng minh bằng đc lý lẽ của mình rằng chỉ lên từ YB. Nếu bác đãvooiu thì thôi đừng tức
- Nếu "vội" thì không tức- chấp nhận tuổi buồn. Nếu không "vội" mà vẫn bị xử ép thì nên tức, chiến đến cùng

olala

Xe tăng

namkhanh9968

Xe tải
Thôi coi như trả 300k để được ngắm em gái thu phí trẻ, xinh là OK rồi.
Phải em là em chộp vài kiểu gái xinh thu phí rồi up lên cả nhà cùng thưởng thức đấy :D
Em gái đó đây nè,Mình tử tế nói cho thu phí từ Yên bái về,nhưng nó nhất định không chịu bắt mình đóng toàn tuyến .cuối cùng tắc đường vẫn phải để em đi éo mất đồng nào

Chỉnh sửa cuối:

bigfun

Xe điện
thì cùng giống như Offer đi off line. cứ ngồi vào bàn là chia đều còn đến sớm hay muộn, uống nhiều hay ít vẫn thế :D

cabin

Xe buýt
Em gái đó đây nè,Mình tử tế nói cho thu phí từ Yên bái về,nhưng nó nhất định không chịu bắt mình đóng toàn tuyến .cuối cùng tắc đường vẫn phải để em đi éo mất đồng nào

Em định làm như cụ nhưng nghĩ thế nào lại thôi. Cụ cứng đấy :-bd

sondong

Xe điện
*** ....cứ hốt được là hốt đây

bmw1226

Xe tải
Tình hình là hôm nay anh em bon em đi thăm lúa ở Mù Cang Chải về, định đi đường 32 nhưng không biết thế nào bị lạc đến tận Yên Bái. Gần đến thành phố Yên Bái có biển chỉ dẫn và lối rẽ lên đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai, thế là mừng huýnh rẽ vội và vi vu một mạch đến tram thu phí Nội Bài, gặp một em gái thu phí rất trẻ, xinh nhưng lạnh như tiền hỏi thẻ lên đường cao tốc. Bọn em nói không có vì chỗ rẽ lên không có chỗ nào giao thẻ cả, em đó hỏi có phải các anh lên chỗ Yên Bái không? Như vậy là các anh phải trả phí toàn tuyến là 300.000 vì chỗ đó không cho lên. Bọn em thực sự bức xúc vì nếu không cho lên thì phải có biển báo và rào chắn, trong khi đó lại có hẳn biển báo chỉ dẫn lên đường cao tốc. Em kết luận là bọn mất dạy này đã biết việc này nhưng vẫn cố tình đưa lái xe vào bẫy vì có rất rất nhiều người bị như bọn em. Thực sự là bon em rất bức xúc, tất cả những cảm giác về con đường đẹp tiện lợi trong suy nghĩ của bọn em biến mất, thay vào đó là một cục tức to đùng. Có cụ nào cùng bức xúc như em thì vào đây xả cái. Cụ nào chưa bị thì nhớ cảnh giác ạ

Thế tóm lại bọn mất dạy đó là bọn nào nhỉ?:-??

TepKem

Xe tăng
Đúng rồi các cụ ạ. nếu đi hà nội - Yên Bái thì mình không mất vé,nhận vé vào đường cao tốc, tới km 122 sẽ có một lối nhỏ rẽ xuống để đi vê cầu Yên bái,có mấy người trực ở đấy sẽ thu vé lại. khi mình về họ cũng ghi lại bsx và báo trước cho mình là về tới hn sẽ bị thu vé toàn tuyến. nút giao IC ở yên bái chưa làm xong xuôi nên tình trạng này sẽ còn dài dài. mà đi đường đấy cũng sướng các cụ ạ, vừa nhanh vừa tiết kiệm được thời gian chứ từ YB về hn mà đi đường cũ thì cũng oải.
Thế từ YB về HN mà muốn đi cao tốc thì có chỗ vào ko cụ, chắc pải vòng vèo xa hơn hă cụ

kazaa

Đi bộ
nói chung là vặt đc ai cứ vặt thôi cụ ạ

ghtung

Xe đạp
khổ nhưng mà e thu vé có phải là người có quyền đặt trạm thu phí đâu mà các cụ cứ trách e nó, việc của e nó là thu tiền thôi

lairai

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.facebook.com
Rất nhiều người bị tình trạng này rồi chả lẽ VEC ngậm miệng ăn tiền các cụ nhỉ?
Cụ nào có số của anh # nhắn cho anh ấy hộ anh em một cái.

Dang Vu

Xe tải
Lại dc cụ này nữa, *** nhập làn cao tốc không lấy vé còn kêu gì nữa, 5 -6 đứa nhân viên nó đứng đấy làm gì, các ông chỉ nhăm nhăm vọt lẹ qua trạm soát vé tưởng trốn dc tiền đíu ngờ ăn quả đắng còn kêu. K có vé coi như lên trạm đầu là đúng rồi.
Vào cao tốc thì têu cầu lấy vé, nó đíu đưa thì quay video clip rồi đưa lên hãy chém, k lấy vé bị tính thì kêu cái gì.
Cụ trình bày chuẩn đấy, 1 phần lỗi do Cụ chủ thớt...cao tốc thông xe đã ttin đầy đủ phải lấy vé đầu vào để còn tính khi thoát cao tốc (ko thu tiền theo tuyến như trước khi thông xe), Cụ chủ cũng ko nên bực nhiều vì em nó thu phạt theo qui định thôi ( trường hợp của Cụ chủ nó coi như việc đầu xa nhất Lào Cai ko đưa vé để tránh thông đồng trốn vé). Tuy nhiên cũng cảm ơn Cụ chủ vì cũng là trường hợp phải để ý sau này bọn nó ko đưa vé, còn biết cách mà phòng ko thì lại nộp toàn tuyến thì lại mệt!

funnyloki

Đi bộ
Cụ trình bày chuẩn đấy, 1 phần lỗi do Cụ chủ thớt...cao tốc thông xe đã ttin đầy đủ phải lấy vé đầu vào để còn tính khi thoát cao tốc (ko thu tiền theo tuyến như trước khi thông xe), Cụ chủ cũng ko nên bực nhiều vì em nó thu phạt theo qui định thôi ( trường hợp của Cụ chủ nó coi như việc đầu xa nhất Lào Cai ko đưa vé để tránh thông đồng trốn vé). Tuy nhiên cũng cảm ơn Cụ chủ vì cũng là trường hợp phải để ý sau này bọn nó ko đưa vé, còn biết cách mà phòng ko thì lại nộp toàn tuyến thì lại mệt!
Bác này đúng là chưa đi bao giờ nên mới phát biểu vậy. dân đen ai cũng nghĩ như bác thì bọn chúng vỗ tay sung sướng quá
Thứ nhất khẳng định là đường cao tốc HN-LC này chưa hoàn thiện, đã thông xe, thu phí kiểu vo viên là sai , giải thích cho bác hiểu nhé : đi vào đường cao tốc mỗi khi đi qua một tỉnh lỵ đều phải có biển báo để cánh lái xe biết mà rẽ vào đúng không ?
Nhưng biển rẽ vào Yên Bái có, đã bị gạch chéo đơn giản vì con đường đó bây giờ mới đc san lấp ủi... chưa có các cụ ah, muốn xuống Yên Bái thì một là phải qua Mậu A mới lấy đc vé, ( nhưng cái này không có biển chỉ dẫn nhé ). không hề có biển chỉ phải lên Mậu A
Điện thoại hỗ trợ bên đường cũng không hoạt động, chỉ báo mất 1k/1p khi gọi
Vậy nên tất cả các xe khi nhìn thấy biển rẽ vào Yên Bái đều đi chậm lại nuối đuôi nhau để hỏi đường theo kiểu nông dân nhất là mấy quán cóc ven đường chắc phục vụ cho công trình, đc chỉ dẫn đến cầu 37 thì rẽ xuống, đương nhiên là các tài lao xuống đó, mà đã là đường công vụ thì làm gì có người thu vé, mấy bác công nhân lại thương tình cho đi qua vì nếu phóng đến mậu A mất 40km nữa chưa kể đường nội bộ quay ngược về trung tâm Yên Bái.

Thế thì lỗi này ai là người sai hả bác ? người đi cũng sử dụng hết cách để đc đi đúng luật và nộp tiền rồi, người bán thì cố tình không hướng dẫn để thu tiền bừa bãi.
Hôm đó bị ách lại đòi 300k tôi không đồng ý chỉ chấp nhận :
Một là thu 120k, hai nữa nếu thu 300k thì phải có văn bản, tôi sẽ chụp lại và hỏi cho rõ. Ở đâu ra cái lệ làm đường chưa hoàn thiện rồi thu kiểu bố láo như vậy.
Làm các đường ra thì phải đồng bộ với đường chính chứ, chưa xong đường ra thì thông xe làm gì để người dân đi thì phải hoàn chỉnh, sai ai đó chịu, không lẽ VEC sai rõ mà đổ hết lên đầu người tham gia giao thông sao ?
Thế mới biết nhiều bác nam về nhà anh hách với vợ, ra đường thì dễ bảo thật :D

Dang Vu

Xe tải
@Funnyloky:
Dạ em mới đi Sapa về hôm chủ Nhật vừa rồi, riêng đoạn Yên Bái em chưa xuống vì hay về Bãi Bằng, xuống đoạn Phù Ninh thôi..
Trường hợp của Cụ chủ là lên từ Yên bái mới có chuyện, còn đi xuống Yên bái còn ko mất đồng nào (như Cụ trình bày do chưa hoàn thiện..) thì ko thấy Cụ nào kêu???. Cách nó thu em thấy ko sai ( cũng giống việc tính trốn vé tầu ngày xưa thôi ạ..), còn nhiệm vụ của Cụ phải chứng minh (bằng chứng như hình ảnh, camera, v.v...để họ xác định dc mình lên đoạn nào thì mới trừ tiền được..vậy thôi!

Rõ ràng như Cụ chủ thớt trình bày là bị thu oan từ LC-YB, nhưng đó là do Cụ ý chưa chuẩn bị giấy tờ chứng minh, vì nếu như nghĩ tới trạm cuối phải xuất trình vé ra, thì buộc phải có cách chứng minh. Mình vẫn cố tình đi, dù biết đường chưa thông vì chưa có vé. Chẳng nhẽ lúc cãi nhau với em thu phí, lại bảo thằng công nhân nó cho đi thoải mái ạ...
Cụ ko chịu mất tiền là do Cụ có khả năng và chứng minh dc, thì đương nhiên là Cụ đúng rồi, bàn làm gì nữa ạ..

Chỉnh sửa cuối:

hongquangqb

Xe tải
Thế từ YB về HN mà muốn đi cao tốc thì có chỗ vào ko cụ, chắc pải vòng vèo xa hơn hă cụ
Có chỗ lên cụ nhé. Lúc xuống chỗ nào thi lên chô đấy luôn. Km 122, cụ đi thẳng qua cầu Yên Bái. Ra tới đường cao tốc( ở đấy có một chốt csgt hay đứng) thì cụ bảo với mấy người gác barie cho mính lên. Lên được cao tốc cụ chạy một đoạn nữa rồi quay đầu về hn thôi. 300k ca đi va về

Dũngg Trần

Xe hơi
Hom qua di viet tri den phu ninh qua tram thu phi, thay mọt day xe tac lai mai khong nhuc nhich, tram phai mo cua ben canh cho di, hoi thi chủ xe bao len tu yen bai khong co ve, khong biet xu ly the nao, thu nguoi ta tu lao cai thi lao qua nhi?

xeco.com

Xe lăn
Cuối cùng thì cụ mất tiền rồi, em chia buồn với cụ thôi.

CHIANTHI

Xe tăng
khổ nhưng mà e thu vé có phải là người có quyền đặt trạm thu phí đâu mà các cụ cứ trách e nó, việc của e nó là thu tiền thôi
Ai trach em thu vé đâu ? Cụ chủ phọt nỗi bức xúc khi bị thu phí vô lý thôi .