[Thảo luận] Bức xúc đi cao tốc Nội Bài - Lào Cai

cabin

Xe buýt
Cao tốc này chỉ dành chi 4b cụ ạ.Hơn nữa ko có trạm đưa thẻ thì đâu phải lỗi của lái xe.Giả sử lái xe trốn vé ( hay ko lấy thẻ,chui ruộng..)lên cao tốc thì mới tính cả tuyến coi như phạt .Đằng này biết rõ bất cập nhưng vẫn thu tiền thì khác gì trấn lột
Thanks cụ đã chia sẻ

nmc1981

Xe hơi
Bọn em đang muốn về nhà luôn nên không đôi co cụ ạ, trả luôn cho bọn nó nhưng nuốt một cục tức to đùng cụ ạ
Em ko đồng tình với cách giải quyết này của cụ. Về nhà cụ nghĩ lại việc này, tức là đúng rồi. Sao lúc đấy cụ ko gọi điện cho bên ban quản lý đường cao tốc NB-LC hỏi xem thế nào? Chứ cụ đi có từ YB mà phải trả phí cho cả tuyến thì quá vô lý, ko thể cho qua dễ dàng như này được, đúng ko các cụ?

vietran

Xe ba gác
Cụ nói như đúng rồi ấy nhỉ? Cụ đọc kĩ bài hãy comment nhé, e rẽ vào đường cao tốc có làn đường riêng và biển chỉ dẫn đàng hoàng chứ xe em không tự nhiên nhảy qua rào hoặc đi tắt qua ruộng như cụ đi bộ đâu ạ. Thế em mới bức xúc chứ em làm sai em lên đây giãi bày, cảnh báo các cụ làm gì cho tốn thời giờ ợ
Đúng rồi chứ k phải như đúng rồi.
Anh em OF vẫn thường xuyên đi cao tốc này, hôm nay nhà CX5 vài chục xe đi đường này, có ai nói chuyện vé đâu.
Em k phải đọc kỹ mà đã đi kỹ rồi nhé, xem lại mình xong hãy bức xúc, đường quốc gia đâu phải đừong làng. Chắc phải vài lần mất phí toàn tuyến nữa mới biết mình sai ở đâu =))

vietran

Xe ba gác
Cao tốc này chỉ dành chi 4b cụ ạ.Hơn nữa ko có trạm đưa thẻ thì đâu phải lỗi của lái xe.Giả sử lái xe trốn vé ( hay ko lấy thẻ,chui ruộng..)lên cao tốc thì mới tính cả tuyến coi như phạt .Đằng này biết rõ bất cập nhưng vẫn thu tiền thì khác gì trấn lột
Cụ chỉ có leo ruộng lên mới k có trạm đưa thẻ, hoặc cụ ngồi sau thằng lái xe nó vứt cmn thẻ đi xong nói láo, kể cả nhân viên đưa thẻ cũng chào lái xe: em chào anh ạ.

Chỉnh sửa cuối:

anhtho

Xe ngựa
Họ làm rắn thế là để các cụ không tự tiện chui vào đường cao tốc. Kiểu soát vé khép kín thì họ phải quản lý như vậy. Nhỡ đâu các cụ chui lên từ gần Lào cai, sau đó nói rằng vừa mới lên từ Phú thọ hay Vĩnh phúc thì sao ?

cabin

Xe buýt
Đúng rồi chứ k phải như đúng rồi.
Anh em OF vẫn thường xuyên đi cao tốc này, hôm nay nhà CX5 vài chục xe đi đường này, có ai nói chuyện vé đâu.
Em k phải đọc kỹ mà đã đi kỹ rồi nhé, xem lại mình xong hãy bức xúc, đường quốc gia đâu phải đừong làng. Chắc phải vài lần mất phí toàn tuyến nữa mới biết mình sai ở đâu =))
Cụ này có vẻ thích nói lý và cố tình không chịu hiểu trong tình huống này nhỉ? Nếu nhà cụ đi từ đầu tuyến hay rẽ vào đường cao tốc bất cứ chỗ nào trên đường theo đúng quy định thì cụ đều đc phát thẻ để khi ra khỏi đường cao tốc có cái căn cứ thu tiền của cụ, đằng này bọn nó mở thêm đường chưa kịp làm cổng soát vé, rồi hướng dẫn mình vào đàng hoàng rồi đổ lỗi cho mình sai không có vé để thu tiền không đúng. Thế mới có chuyện để bàn, còn em thì đã sống và làm việc ở nhiều nước tiên tiến hàng đầu thế giới rồi nên cũng biết luật, không đến mức lội ruộng vào như cụ đâu. Mà bọn nó lập tram thu vé rồi cụ có đi từ ruộng lên muốn vào cao tốc cũng không đc đâu ạ

cabin

Xe buýt
Em ko đồng tình với cách giải quyết này của cụ. Về nhà cụ nghĩ lại việc này, tức là đúng rồi. Sao lúc đấy cụ ko gọi điện cho bên ban quản lý đường cao tốc NB-LC hỏi xem thế nào? Chứ cụ đi có từ YB mà phải trả phí cho cả tuyến thì quá vô lý, ko thể cho qua dễ dàng như này được, đúng ko các cụ?
Em cũng chỉ muốn chia sẻ và cảnh báo các cụ nếu sau này đi mà thấy có đường rẽ vào cao tốc mà không phát thẻ thì các cụ đừng nên vào để tránh bị lừa như bọn em và các bác tài ngày hôm nay thôi

cabin

Xe buýt
Họ làm rắn thế là để các cụ không tự tiện chui vào đường cao tốc. Kiểu soát vé khép kín thì họ phải quản lý như vậy. Nhỡ đâu các cụ chui lên từ gần Lào cai, sau đó nói rằng vừa mới lên từ Phú thọ hay Vĩnh phúc thì sao ?
Nếu cụ đọc kỹ từ đầu bài của em thì cụ sẽ thấy bọn nó đã biết chỉ có duy nhất chỗ em lên không phát thẻ thôi ạ, thế mới sinh chuyện cụ ạ

cabin

Xe buýt
Cụ chỉ có leo ruộng lên mới k có trạm đưa thẻ, hoặc cụ ngồi sau thằng lái xe nó vứt cmn thẻ đi xong nói láo, kể cả nhân viên đưa thẻ cũng chào lái xe: em chào anh ạ.
Thôi em ạ cụ, cụ suy diễn giỏi quá. Nói chuyện với những người như cụ e thà nói cmn với cái đầu gối em cho đỡ mệt

vietran

Xe ba gác
Cụ này có vẻ thích nói lý và cố tình không chịu hiểu trong tình huống này nhỉ? Nếu nhà cụ đi từ đầu tuyến hay rẽ vào đường cao tốc bất cứ chỗ nào trên đường theo đúng quy định thì cụ đều đc phát thẻ để khi ra khỏi đường cao tốc có cái căn cứ thu tiền của cụ, đằng này bọn nó mở thêm đường chưa kịp làm cổng soát vé, rồi hướng dẫn mình vào đàng hoàng rồi đổ lỗi cho mình sai không có vé để thu tiền không đúng. Thế mới có chuyện để bàn, còn em thì đã sống và làm việc ở nhiều nước tiên tiến hàng đầu thế giới rồi nên cũng biết luật, không đến mức lội ruộng vào như cụ đâu. Mà bọn nó lập tram thu vé rồi cụ có đi từ ruộng lên muốn vào cao tốc cũng không đc đâu ạ
Nói đến thế mà cụ chưa chịu nghĩ và hiểu.
Khi đưa toàn tuyến NB-LC vào khai thác thì chủ đầu tư, thậm chí là otofun đã đưa cụ thể điểm lên và xuống cao tốc, em nhớ k nhầm thì cụ Khuu thành viên OF nhà mình đã đưa rất chi tiết. Nhưungx điểm vào cao tốc có biển báo và trạm phát vé đầy đủ, nv chào khách vui vẻ. Các trạm này toàn tuyến k nhiều. Cụ đi từ đâu lên k chính tắc mà em tạm gọi là đi từ ruộng lên thì cụ tự chịu, cái này gọi là k chịu biets thì phải trả học phí, đơn giản thế thôi.

vietran

Xe ba gác
Thôi em ạ cụ, cụ suy diễn giỏi quá. Nói chuyện với những người như cụ e thà nói cmn với cái đầu gối em cho đỡ mệt
Cụ ạ em, à nhịu em cũng ạ cụ =)), em chả suy diễn gì cả, đó là thực tế.
Dù sao cũng cám ơn cụ vì đây là bài học thực tế để cụ nào nhắc nhở lx của mình giữ vé hoặc k đi vào lối k chính tắc của cao tốc.

cabin

Xe buýt
Khi đưa toàn tuyến NB-LC vào khai thác thì chủ đầu tư, thậm chí là otofun đã đưa cụ thể điểm lên và xuống cao tốc, em nhớ k nhầm thì cụ Khuu thành viên OF nhà mình đã đưa rất chi tiết. Nhưungx điểm vào cao tốc có biển báo và trạm phát vé đầy đủ, nv chào khách vui vẻ. Các trạm này toàn tuyến k nhiều. Cụ đi từ đâu lên k chính tắc mà em tạm gọi là đi từ ruộng lên thì cụ tự chịu, cái này gọi là k chịu biets thì phải trả học phí, đơn giản thế thôi.
Em nghĩ rất đơn giản vì em không cần thiết phải nghiên cứu từng lối rẽ làm gì. Đó là đi trên đường đi theo biển báo và sự chỉ dẫn của người điều khiển giao thông nên khi em đã làm theo đúng luật mà nói em sai và phải trả tiền cho cái mình không sử dụng và cái sai của người khác là em không hài lòng. Thế thôi cụ ạ

tuan281085

Xe cút kít
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.otofun.net

lacse_09

Xe tăng
E gái thu phí bố láo rồi.
Ko thể tính tòn tuyến dc.
Bql tuyến cố tình để thu phí láo đây.

guchiwara

Xe hơi
Khi đưa toàn tuyến NB-LC vào khai thác thì chủ đầu tư, thậm chí là otofun đã đưa cụ thể điểm lên và xuống cao tốc, ẻm nhớ k nhầm thì cụ Khuu thành viên OF nhà mình đã đưa rất chi tiết. Nhưungx điểm vào cao tốc có biển báo và trạm phát vé đầy đủ, nv chào khách vui vẻ. Các trạm này toàn tuyến k nhiều. Cụ đi từ đâu lên k chính tắc mà em tạm gọi là đi từ ruộng lên thì cụ tự chịu, cái này gọi là k chịu biets thì phải trả học phí, đơn giản thế thôi.
Em nói thật , cụ có bị làm sao ko , cụ chủ đã nói ra vào đàng hoàng , trạm thu phí chưa lập xog nhưng đã mở cổng cho xe đi vào , còn cái dạng nghiên cứu , chứ e xin lỗi cụ , cụ ăn món ăn ngon , chắc cụ phải ngồi nghĩ rùi đoán , rùi gọi đầu bếp ra hỏi trong đó có gì , thành phần ra sao , tẩm ướp thế nào , vấn đề ở đây là trả có cái khái niệm trả tiền học phí , vì tụi nó làm ăn vô trách nhiệm !

đằng này bọn nó mở thêm đường chưa kịp làm cổng soát vé, rồi hướng dẫn mình vào đàng hoàng rồi đổ lỗi cho mình sai không có vé để thu tiền không đúng.

dung37c1

Xe tăng
Bác rẽ từ yên bái thì vé 300k là đúng đấy ợ, cháu hay đi đg đó nên cũng rõ giá vé

vuahe77

Xe điện
Em nghĩ cụ nên đọc lại bài viết của cụ chủ thớt đi rồi hãy góp ý. Nói như cụ em thấy vừa ngang vừa bảo thủ bủ mựa. Éo lọt tai tí "lào".

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
Cụ nhầm rồi, chỗ Yên Bái có nhân viên trực mở barie cho mình vào đàng hoàng.
Chỗ đấy có 5~6 ông gác cơ nhá, ko ít đâu.
Tuy nhiên, đúng ra họ phát cho mình 1 cái thẻ vào là xong. Đằng này họ cho vào thoải mái để đến đoạn khác thu tiền toàn tuyến.
Cụ chủ xuống HN còn đỡ, thế nếu xuống ngay Sai Nga thì sao?
Tuy nhiên lại có cái lợi là, nếu lên ở HN và xuống ở YB thì free hoàn toàn. Cụ nào tận dụng được cái này thì tận dụng!

Chỉnh sửa cuối:

infantryno1

[Tịch thu bằng lái]
Website
casca.vn
*** biết thì thôi đừng nói cụ ơi!
Mai em đi Yên Bái đây. Cụ đi cùng em ko?