[Thảo luận] Bức xúc đi cao tốc Nội Bài - Lào Cai

IamDragon

Xe buýt
Các cụ làm ơn cho em hỏi, em muốn đi thành phố Lào cai thì ra khỏi cao tốc ở nút nào ợ. Nút Xuân Giao hay nút IC 18 cuối cùng ợ.

quancan

Xe tăng
Các cụ cho lên fay đi cho lên báo đi cho nó biết ai là thượng đế .................một số sẽ bị đuổi hoặc chyển công tác ..............<các cụ nhớ có ảnh và ghi âm nhé >...........:D

Hiep_anycar

Xe máy
chia buồn với cụ chủ!

nguyenthong301

Xe tăng
Đây là lần thứ 2 E đọc đc tình huống này ở trên of rùi, nên cảnh tỉnh các cụ nhé.

Nếu E ko nhầm thì có vụ y chang thế này của 1 cụ trên of nhà mền rùi mà cụ chủ ko đọc àh? mà hình như là lên báo rùi nhá, dù cụ có bức muốn xúc thì cụ cũng chả làm gì đc rùi vì:
- 1 là cụ cũng thừa biết là đi vào Cao tốc NB-LC đoạn từ NB đi YB là phải trả phí 1.500k/ km;
- 2 là nếu cụ thấy điểm vào ko có thẻ hoặc vé cụ phải thắc mắc và quay lại ngay để hỏi người dân xung quanh đó chứ cụ cứ cố đi vào, đến điểm cuối nó bảo ko có thẻ và vé thì tính toàn tuyến NB-LC là đúng rùi, cái em gái đó nó biết từ lâu rùi nên nó mới đọc vị ra cụ ngay.

Chỉ có 2 PA cho tình huống này:
1- Là cụ chấp nhận thanh toán phí toàn tuyến để đc đi về HN (từ 280-300k).
2 là cụ quay lại đúng chỗ vào để quay ra QL2 hoặc QL 32 mà về.

Ps:- Dưới thời A # E thấy thái độ nhân viên các trạm thu phí BOT mới là tốt hơn rất nhiều trc kia rùi.
- Hiện nay tuyến NB-LC còn 1 số trạm chưa có thẻ, nên họ xuất vé giấy cho lái xe, Cụ nào đi thì nhớ nhìn kỹ số hiệu trạm đầu vào nhé (ví dụ IC1, IC2....IC8) để khi ra thì còn biết mà tính phí.

không có thẻ tính tiền kiểu gì đây. nếu lái xe làm căng thì sao ạ.
cụ thông cảm cho người ta cũng là người đi làm thuê còn cái lệ như cụ gặp là các đại ca bầy ra nếu có đi vào rồi thì trả tiền lần sau nếu ko thích thì ko đi vào nữa. hơn nữa đường này nó có thu phí em nghĩ đã đi vào thì ít nhiều cũng mất phí
Thế cụ chả đi đi từ YB về thì từng đấy tiền là đúng rồi, thắc mắc gì chứ ?
Tình hình là hôm nay anh em bon em đi thăm lúa ở Mù Cang Chải về, định đi đường 32 nhưng không biết thế nào bị lạc đến tận Yên Bái. Gần đến thành phố Yên Bái có biển chỉ dẫn và lối rẽ lên đường cao tốc Nội Bài - Lào Cai, thế là mừng huýnh rẽ vội và vi vu một mạch đến tram thu phí Nội Bài, gặp một em gái thu phí rất trẻ, xinh nhưng lạnh như tiền hỏi thẻ lên đường cao tốc. Bọn em nói không có vì chỗ rẽ lên không có chỗ nào giao thẻ cả, em đó hỏi có phải các anh lên chỗ Yên Bái không? Như vậy là các anh phải trả phí toàn tuyến là 300.000 vì chỗ đó không cho lên. Bọn em thực sự bức xúc vì nếu không cho lên thì phải có biển báo và rào chắn, trong khi đó lại có hẳn biển báo chỉ dẫn lên đường cao tốc. Em kết luận là bọn mất dạy này đã biết việc này nhưng vẫn cố tình đưa lái xe vào bẫy vì có rất rất nhiều người bị như bọn em. Thực sự là bon em rất bức xúc, tất cả những cảm giác về con đường đẹp tiện lợi trong suy nghĩ của bọn em biến mất, thay vào đó là một cục tức to đùng. Có cụ nào cùng bức xúc như em thì vào đây xả cái. Cụ nào chưa bị thì nhớ cảnh giác ạ
E đi đã làm gì có thẻ nhỉ? nó thu tiền từng chặng thôi.
Nhiều khả năng em nó bắt cụ quay ra ở chỗ cụ vào cao tốc :( - em fun tý
Vô lý thế nhỉ sao lại tính toàn tuyến
Tất nhiên em đã đi vào rồi thì phải chấp nhận trả phí chứ. Tuy nhiên mình đi có gần 100km mà phải trả cho quãng đường 250km và hơn nữa là cảm giác bị bọn nó lừa. Nếu các cụ vào tính huống đó sẽ hiểu, 300k ko phải là nhiều nhưng bị lấy tiền cách đó thì hoàn toàn không phục các cụ ạ

29A 000.13

Xe tải
Bác có xu hướng nghĩ xấu về người khác thì phải.
Tôi nghĩ chẳng ai trốn vé bất thành lại lên đây kêu ca đâu. Theo tôi, có thể đoạn nhập cao tốc ấy chưa hoàn thành, chưa xây xong trạm barie ngăn xe để phát vé, nên họ bố trí vài nhân viên phát vé cho xe vào cao tốc. Chắc do trời nắng, ít xe nên nhân viên phát vé ngồi bóng cây uống nước, thấy xe dừng lại thì chạy ra phát vé, xe đi thẳng thì thôi. Đây là cái thói vô trách nhiệm phổ biến ở VN.
Những người lái xe chưa thạo việc đi lại nói chung, ra vào cao tốc nói riêng rất nhiều (bác chủ thớt chắc nằm trong số đó, việc định đi đường 32 mà lại đi lạc vào đường Yên Bái chứng tỏ điều này). Việc họ thấy đường là đi mà không để ý đến mấy chú ngồi uống nước dưới gốc cây là chuyện bình thường
cụ phán chuẩn đấy ạ! Ko bít giờ đã có thẻ cứng chưa, trước đang làm e đi chỉ phát cho cái vé bằng giấy thôi, ra khỏi cao tốc tính theo chặng!

camry34

Xe buýt
Cụ hãy vào đường cao tốc NBLC từ những Nút giao chính thức còn đường mở tạm sẽ bị tính phí toàn tuyến là đúng rùi. còn thông tin về vị trí nút giao bác google sẽ trả lời bác rõ ràng nhé. Em đi đường này nhiều sướng lắm.

tomt

Xe hơi
cũng nên thông cảm, giờ vẫn còn thế nữa là

lmnam2003

Xe buýt
Nếu đúng thế thì cụ chủ bị mất tiền oan rồi. Xả trên này cho đỡ bực thôi chứ có trăm bạc thì kiện cáo mất công.
Khó nhể cụ đồng hương em, do gấp rút đưa vào phục vụ đi lại của nhân dân, phải nói là sướng quá còn gì, nên nhiều hạng mục chưa hoàn thành do đó sai sót là không tránh khỏi, đầu vào không có thẻ đầu ra ăn toàn tuyến hơi akay tý dưng họ không phải lừa đảo, em về nhà lúc xuống cũng đã dính nên chấp nhận vui vẻ, chiều lên ối cụ rẽ xuống không có trạm thu phí ăn không của người ta thì không thấy lên đây bảu họ vô trách nhiệm sao không thu tiền của mềnh nhể.

Chỉnh sửa cuối:

lmnam2003

Xe buýt
Nếu đúng thế thì cụ chủ bị mất tiền oan rồi. Xả trên này cho đỡ bực thôi chứ có trăm bạc thì kiện cáo mất công.
Khó nhể cụ đồng hương em, do gấp rút đưa vào phục vụ đi lại của nhân dân, phải nói là sướng quá còn gì, nên nhiều hạng mục chưa hoàn thành do đó sai sót là không tránh khỏi, đầu vào không có thẻ đầu ra ăn toàn tuyến hơi akay tý dưng họ không phải lừa đảo, em về nhà lúc xuống cũng đã dính nên chấp nhận vui vẻ, chiều lên ối cụ rẽ xuống không có trạm thu phí ăn không của người ta thì không thấy lên đây bảu họ vô trách nhiệm sao không thu tiền của mềnh nhể.