Buổi sáng vào số 1 rất khó

mexedep

Xe đạp
Xe em Kia Spectra, có hiện tượng buổi sáng vào số 1 rất là khó, chạy 1 hồi thì vào ra số 1 bình thường. Các Bác cao thủ cho em hỏi xe em bị làm sao vậy, nếu cần sửa thì đến đâu làm tốt ạ.

3Lazang

Xe tăng
Ko làm sao cả bác ạ , khi bác lùi xong và trả về mo và đỗ xe ,sáng hôm sau vào số 1 hơi nặng tay nhưng chỉ sau lần đó thôi lại bình thường mà . Theo em bác đừng mang đi sửa mà oan gia đó :^)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Ko làm sao cả bác ạ , khi bác lùi xong và trả về mo và đỗ xe ,sáng hôm sau vào số 1 hơi nặng tay nhưng chỉ sau lần đó thôi lại bình thường mà . Theo em bác đừng mang đi sửa mà oan gia đó :^)
Nói như bác thì xe nào cũng thế à ? sao xe em ko thế ?

Bác chủ thớt xem lại xem là có khó đến mức khó chịu hay ko? nếu chỉ hơi vương vướng tý teo thì ko cần kiểm tra hộp số mà phải kiểm tra bác (đêm qua có quá sức ko :21:). Còn nếu rất khó khăn và thành mãn tính rồi thì phải đi kiểm tra, chứ để lâu bệnh nặng thì tốn khối ra đấy.

_Bugatti

Xe hơi
e coment nhưng vấn đề này em ko bit :P

goldcapital

Xe máy
Bác xem xe cùng loại ra sao nếu khó hơn nên mang đến hãng kiểm tra

mexedep

Xe đạp
Cám ơn các Bác, nhưng buổi sáng xe em vào số 1 thực sự rất là khó, nhiều khi đẩy cong cả cần số mà vẫn không vào được, nhưng chỉ là lúc buổi sáng thôi, đi 1 lúc là lại OK mặc dù không được êm ái cho lắm nghe vẫn hơi nặng. Em nghĩ là do côn các Bác ạ
Buổi tối trước có quá sức thì đẩy số vẫn OK chứ nhỉ:21:

vietthuy

Xe buýt
chắc do hết dầu số, bác đổ thêm vào là ok

hoa sung

Xe hơi
Hiện tượng này là do cupen côn đã có hiện tượng mòn bị lọt dầu ở tổng côn. Buổi sáng hoặc đỗ xe lâu vào số 1 rất nặng, đi một lúc thì hết. Nên kiểm tra và thay sớm vì có thể cupen vẫn tốt nhưng do xi lanh của tổng côn bị rỗ...Để lâu có nguy cơ phải gọi cứu hộ hoặc vào số từ lúc chưa nổ máy mới về nhà được!( Nếu cứ để vậy nên đến em học cách đi xe không cần côn:)):)):)):))

Doanvien

Xe container
Website
www.facebook.com
Cụ nổ máy để khoảng 1 phút rồi hẵn chạy! Như thế thì vào 1 dễ hơn vì máy nó cũng bđầu nóng rồi!(b)

mexedep

Xe đạp
Sáng nào em cũng nổ khoảng 1 phút mới vào số.
Cũng có thể là do cupen hoặc do không đủ dầu hộp số. Mai phải đi gara kiểm tra rồi. Lý do cụ thể như nào em báo cáo các Bác sau.

gaz69

Xe điện
Website
www.autopart.vn
Hiện tượng này là do cupen côn đã có hiện tượng mòn bị lọt dầu ở tổng côn. Buổi sáng hoặc đỗ xe lâu vào số 1 rất nặng, đi một lúc thì hết. Nên kiểm tra và thay sớm vì có thể cupen vẫn tốt nhưng do xi lanh của tổng côn bị rỗ...Để lâu có nguy cơ phải gọi cứu hộ hoặc vào số từ lúc chưa nổ máy mới về nhà được!( Nếu cứ để vậy nên đến em học cách đi xe không cần côn
Theo quan điểm của em Cụ này phân tích đúng nhất:
Xi-lanh tổng và xi-lanh hành trình được cấu tạo như cái xi-lanh kim tiêm-có 1 vòng cao su giữ nhiệm vụ làm kín khít giữa phần vỏ và ruột xi-lanh.Cao su về già người ta gọi là lão hóa:21:Mất đi độ đàn hồi cần có để làm kín xi-lanh.Vụ máy nóng thì làm việc tốt có thể lý giải đơn giản bởi sự giãn nở do nhiệt của cao su(b)

PS: sau khi suy nghĩ kĩ thì em muốn hỏi lại buổi sáng vào số 2 có khó không?Nếu vào số 2 dễ số 1 khó thì khác hoàn toàn:))

Chỉnh sửa cuối:

mexedep

Xe đạp
Theo quan điểm của em Cụ này phân tích đúng nhất:
Xi-lanh tổng và xi-lanh hành trình được cấu tạo như cái xi-lanh kim tiêm-có 1 vòng cao su giữ nhiệm vụ làm kín khít giữa phần vỏ và ruột xi-lanh.Cao su về già người ta gọi là lão hóa:21:Mất đi độ đàn hồi cần có để làm kín xi-lanh.Vụ máy nóng thì làm việc tốt có thể lý giải đơn giản bởi sự giãn nở do nhiệt của cao su(b)

PS: sau khi suy nghĩ kĩ thì em muốn hỏi lại buổi sáng vào số 2 có khó không?Nếu vào số 2 dễ số 1 khó thì khác hoàn toàn:))
Cám ơn Bác, buổi sáng vào số 2 cũng hơi khó nhưng không khó bằng số 1, chỉ hơi nặng chút thôi

Lucy

Xe hơi
Híc xe E cũng bị thế.Phải lựa lựa vào số mới nhẹ nhàng được,ko đẩy thẳng tay để vào số đc mà phải lựa.Nhất là số 1 và số lùi.E lại cứ nghĩ là do côn ko cắt hết.Hôm trước ông anh mượn xe còn ko vào được số lùi, E phải phi đến,gồng cả chân côn và lựa nhẹ mới vào được.Nhưng đi được 2 hôm nay thấy lựa 1 lúc rồi số má cũng nhẹ nhàng.Nhưng buổi sáng vẫn vào số khó.Chưa rảnh đc để cho vào gara :'(:'( .E thì ko biết gì về máy móc cả,chỉ biết đi thôi,hôm trước vào số bị khó đã hỏi gara rồi,đổ thêm dầu DOT3 rồi nhưng vẫn ko ổn lắm.Ko biết có phải do cupben ko nhỉ.Để thứ 2 mang qua gara xem thế nào rồi páo cáo các kụ.
Số 1 ,số lùi nặng nhất sau đến số 2 còn số 3 thì lấy 2 ngón tay gẩy lên nhẹ nhàng đc.
E đi xe ZACE.

Chỉnh sửa cuối:

f40fd

Xe điện
Cụ nổ máy để khoảng 1 phút rồi hẵn chạy! Như thế thì vào 1 dễ hơn vì máy nó cũng bđầu nóng rồi!(b)
Máy nóng cũng có liên quan gì tới việc vào số 1 khó đâu bác, nếu hộp số hoạt động bình thường thì không cần nổ máy cũng vào số được một cách dễ dàng.

mexedep

Xe đạp
Báo cáo các Bác, hôm nay em cho vợ 2 em vào ga ra rồi, đúng như các Bác nhận định: thay tổng côn là OK. Gìơ vợ 2 em lại dịu dàng nết na rồi, không bức xúc thô lỗ như trước

hiep.economic

Xe buýt
xe nào chẳng vây ...em cũng vậy thui..bác đạp hai côn vào ..ok ngay:69:
volka nha!!!1

me_ accord

Xe buýt
Bác thử vào các số khác xem sao? Nếu vào được thì không sao đâu, trước khi vào số 1 thì bác vào số 2 rồi xuống 1

9Dragon

Xe tăng
Thế thì bác vào số 1 từ tối hôm trước đi. Sáng hôm sau đạp côn, đề phát rồi lên đường, không phải vào số nữa. :69:

namanhnc

Xe tải
Đúng đó, Bác cứ vào hãng, người ta có chuyên môn phán hẳn hoi, nếu còn bảo hành thì kêu họ làm lun.
Theo e số vào khó khả năng do côn thôi, Bác thử đạp côn 2-3 lần (đạp hết) xem sao. Xe cũ trước của e bị mất côn 1 lần đấy, e fải đi 0 côn từ Xuân Hòa-Đại Lải về mà hú hồn, 0 dám đưa về nhà, sợ hôm sau 0 đi được ở đường HN nên cho vô gara lun!

tqviet

Xe máy
Website
banle24.com
Hic cũng giống xe em, buổi sáng vào số thấy vướng vướng và hơi khó chịu, nói chung vẫn vào được bình thường nhưng có cảm giác số chưa gài vào hết. Chạy một lúc nóng máy thì bình thường. Chẳng lẽ phải thay tổng côn như bác kia?