[Funland] Buồn quá các cụ ạ!!!

Vespa acma

Xe đạp
Buồn chuyện gia đình, Không thể nào ngủ được, lên đây chia sẻ cũng như mong vài lời động viên, tư vấn của các cụ.
E vs gấu mẹ lấy nhau cũng đc gần chục năm, đã có 2 F1. Cách đây 5 năm gấu có say nắng 1 thằng, bị em phát hiện, thề sống thề chết là chưa có j, em làm căng sau cũng qua. Rồi có cháu thứ 2, giờ đc gần 3 tuổi. Đến hôm nay, thì e lại đc ng báo tin (gđ phía kia) là gấu e có qua lại vs ng khác. Em xem zalo có thấy tin nhắn ẩn, mò ko ra pass, em gọi dậy bât mở thì cũng xoá hết tin nhắn rồi. Trao đổi vs phía kia thì cũng có nắm đuợc vài thông tin, thằng mặt lol kia cũng cua nhiều gái, vợ nó tóm đc ít nhất là có gấu chó nhà e vs 1 em nữa. Em khảo thì nó cũng thề sống thề chết là ko có j, ko ngủ vs nhau, chỉ là tìm nhau tâm sự chia sê bla bla.
Em thì sau vụ đầu tin tưởng nó sẽ biết thay đổi, em cũng hết mực yêu chiều, đi làm về là hộ nấu cơm rửa bát, dạy dỗ con cái... mà gấu chó thì cũng tỏ ra rất yêu chồng, thương con. Nhưng tin xấu nó cứ như từ trên trời rơi xuống, đọc mấy cái tin zalo bên kia lưu được em như đổ sụp, cay đắng quá các cụ ạ.
Em phải làm sao đây các cụ. Văn dốt chữ nát, mong các cụ chia sẻ đừng chém em.
Buồn chuyện gia đình, Không thể nào ngủ được, lên đây chia sẻ cũng như mong vài lời động viên, tư vấn của các cụ.
E vs gấu mẹ lấy nhau cũng đc gần chục năm, đã có 2 F1. Cách đây 5 năm gấu có say nắng 1 thằng, bị em phát hiện, thề sống thề chết là chưa có j, em làm căng sau cũng qua. Rồi có cháu thứ 2, giờ đc gần 3 tuổi. Đến hôm nay, thì e lại đc ng báo tin (gđ phía kia) là gấu e có qua lại vs ng khác. Em xem zalo có thấy tin nhắn ẩn, mò ko ra pass, em gọi dậy bât mở thì cũng xoá hết tin nhắn rồi. Trao đổi vs phía kia thì cũng có nắm đuợc vài thông tin, thằng mặt lol kia cũng cua nhiều gái, vợ nó tóm đc ít nhất là có gấu chó nhà e vs 1 em nữa. Em khảo thì nó cũng thề sống thề chết là ko có j, ko ngủ vs nhau, chỉ là tìm nhau tâm sự chia sê bla bla.
Em thì sau vụ đầu tin tưởng nó sẽ biết thay đổi, em cũng hết mực yêu chiều, đi làm về là hộ nấu cơm rửa bát, dạy dỗ con cái... mà gấu chó thì cũng tỏ ra rất yêu chồng, thương con. Nhưng tin xấu nó cứ như từ trên trời rơi xuống, đọc mấy cái tin zalo bên kia lưu được em như đổ sụp, cay đắng quá các cụ ạ.
Chiều nay uống mấy tách cafe, mất ngủ. Vào of thấy bác tâm sự chuyện buồn gđ. Em thấy thương xót, cũng muốn làm bác nguôi ngoai phần nào.
Vì trường hợp của bác giống với anh họ em, con bác ruột. Em xin chia sẻ đôi lời.
Theo em, bác và gấu là ko thật sự hòa hợp với nhau. Bất kể là
về tâm lý, sinh lý, tài chính, giáo dục, nhận thức, lối sống, đạo đức, trình độ, kỹ năng sống, khả năng chăm lo gia đình, cách thức, nề nếp trong sinh hoạt, cách nuôi dậy con cái, cách tiếp thu, hay tiếp cận xã hội, hay dù là hình tượng ko như mong muốn, ko đủ hấp dẫn, lôi cuốn,cám dỗ...vv.. Chỉ cần 1 ng cho rằng ng kia có 1 điểm ko hòa hợp thì theo tư duy tiến hóa của động vật bậc cao, sẽ có xu hướng hoàn tất, để tìm cách bù đắp thiếu hụt sự ko hòa hợp kia.
Gấu của bác là động vật bậc cao chứ ko thấp đâu. Nên tất yếu sẽ mưu cầu sự hòa hợp từ nơi khác bằng cách ngoại tình, dù cho nguyên nhân là gì chăng nữa.
Lần 1( theo bác, đó là lần 1). Tất nhiên bác đã giáo dục để gấu biết hành vi của mình gây hậu quả nghiêm trọng đến gđ, đến hp, đến lòng tin, đến nhân cách con cái..vv
Gấu hiểu, lại ngoan hiền đáng yêu tần tảo chịu khó chịu khổ. Mọi chuyện tốt đẹp.
Bác cũng gắng chăm sóc gđ hơn, để êm ấm hơn.
Mọi chuyện vẫn tốt đẹp.
Đùng. Bác phát hiện lần 2. ( đây là bác phát hiện)
Theo em. H bác đừng nghĩ nhiều đến tình tiết chuyện đó nữa, chẳng để làm gì đâu.
Vấn đề gđ bác là, gấu coi gđ là gì? Coi bác là gì? Và bác coi gấu là gì? Là đĩ? Là vợ? Hay là gì?
Nếu bác coi gấu là đĩ, thì đâu cần đau khổ vì 1 con đĩ! Đừng để đĩ ảnh hưởng tới cviec và những thứ quan trọng khác. Việc phải làm h là ổn định cv, quản lý tài sản, nuôi dạy con cái thật tốt, gần gũi và tham gia hoạt động cùng ng thân tín. Thỉnh thoảng cầm vài xu lẻ tìm đĩ để đạt được sự hư vinh về tư tưởng và thoải mái về thể xác.
Chán đĩ này thì kiếm đĩ khác. Khi nào cần vợ thật sự thì hãy cân nhắc và suy xét kỹ lưỡng.
Còn gấu bác coi gđ là gì? Coi bác là gì? Là chồng thì sẽ ko bao h có lần này sau khi đã đc giáo dục vì lần trước bác đã đc đánh giá rộng lượng r. Lần này( bác nghĩ là lần 2) xảy ra cho thấy gấu bác ko coi bác là chồng, mà coi bác là 1c phao vô tri. Cứ thỏa thích bơi lội vùng vẫy, mỏi thì túm phao nghỉ ngơi, khỏe r lại bơi tìm bờ bến mà gấu cho rằng sẽ đáp ứng được sự bù đắp ko hòa hợp mà bác ko mang lại được như đã nói..
Chắc bác h ko coi kẻ xem mình như cái phao là vợ chứ!?
Còn nếu bác vẫn coi là vợ, thì hãy xác định là sống chung lâu dài với lũ, mà cứ làm phao cho gấu. Nếu bơi mà sau này gấu nghĩ sẽ gặp được bờ, sẽ ném phao, lên bờ. Chẳng may bờ bến mà như kiểu hoang đảo, gấu có khi còn xem trên phao có gì thì vơ vét hết, mang lên bờ, sau đó chọc thủng phao cho chìm xuống biển ý chứ.
Trường hợp tốt đẹp là, gấu bơi mải miết, hết bờ này đến bờ kia mà vẫn ko ưng ý. Chán bờ r, già , hoặc tuyệt vọng về việc tìm bờ thì khi đó, tặc lưỡi, thôi ôm tạm cái phao sống tạm bợ nốt vậy.
Đây là suy nghĩ của em, bác cứ cân nhắc cẩn trọng. Còn em thấy nh ng khuyên bác nên đưa f1 đi xn adn. Theo em thì chẳng để làm gì, chỉ đau lòng thêm.
Trong 1gđ, quan trọng là tâm hướng tới nhau. Bác là ng tình cảm, em cho rằng bác rất thương yêu 2 f1 đó.
H đi xn adn, nếu f1 ko phải của bác. Bác sẽ tnao? Quẳng về cho gấu, ng ko đủ nhân cách đó nuôi dạy 2 đứa bé mà mình yêu quý đó? Tâm bác cảm thấy tnao?
Adn, ko phải của bác, bác vẫn nhận nuôi. Tâm bác mỗi khi nhìn thấy chúng, biết chúng là sản phẩm của sự tội lỗi bẩn thỉu của gấu, bác sẽ tnao?
Adn, f1 là của bác. Trẻ con h khôn lắm, đừng nói chúng ko biết gì, đứa lớn h 10 tuổi r, sau đó bố con bác liệu có khoảng cách gì ko? nó sẽ suy nghĩ về tình yêu của bố dành cho chúng có đủ chân thành và vô tư ko, và ngược lại? Sau khi phải qua xét nghiệm.
Xn làm gì, phiền não. Dù gì thì bác cũng nên cố mà nuôi. Mẹ nó ko đủ tư cách, nhân cách để giáo dục.
Bác suy xét nhé. Em văn dốt, mong bác đừng tuyệt vọng và suy sụp quá.
À, kể bác nghe chuyện ông anh họ em, con nhà bác, chuyện y hệt gđ bác, chỉ khác là có 3 f1, chứ ko phải 2 như bác. Cũng gấu láo như vậy. Phát hiện, 2 hay 3 lần ý. Sau đó, anh ý bởi áp lực gd, lo lắng r thương con,3 đứa mà, và vài nguyên nhân nữa, tha thứ cho gấu. Sau đó gấu ngoan, mẹ hiền vợ đảm, giỏi việc nước, chăm việc xóm. Gđ hòa thuận yên ấm. Anh ý cũng chiều gấu hết mức, vì nghĩ bù đắp cho gấu để gấu chăm chút và toàn tâm toàn ý với gđ hơn. Chiều lắm. Khi phát hiện thì đứa thứ 3 mới hơn 1 tuổi nên khi đó đang ko làm gì. R gấu muốn mở shop thời trang. Mở thì mở. Anh ý mở cho. Gấu thích audi a4, lần này anh ý ko chiều, mua nhầm cho thành a6., chắc nhầm số 4 và 6. Xin lỗi gấu mãi. Shop làm 1 năm, lỗ gần hết. Nghỉ. Sau ít lâu, lại muốn chung 1 bà chị chiếc gì mở spa. Ui, thích thì mở. Được 2 năm, sập. H thì gấu đó đang sống ở bắc kinh, tq với thằng nv quản lý spa đó. Nghe đâu thằng đó là em bà chị bà chiếc gì mà chung mở spa đó. Còn ông anh họ em thì h 1 nách 3 nhóc. Con út sắp 4 tuổi r đấy. Nó sinh tết dương lịch 1.1.2015 nên em nhớ. Chuyện thật trong gđ họ hàng em, em dùng giọng điệu đó để bác tươi tươi lên chút. Chúc bác sáng suốt và sớm hồi phục nhé. Thân ái và quyết thắng.

Phuco2007

Xe lăn
Xin chia buồn cùng cụ thớt

duongbinh07

Xe điện
Em biết 1 ca gần như này. Con vợ làm cùng cơ quan với em,
Hoàn cảnh hơi khác 1 chút.

Có lúc thằng chồng cũng nói "không thể chấp nhận được" nhưng sau lại thấy bình thường. Chắc con vợ cũng thề sống thề chết

em biết, con vợ nó vừa lười vừa láu cá, ăn nói thì úp úp mở mở, gợi ý ...
em mà có tính ko đàng hoàng thì nó dâng không cho em. Nhưng nó có vẻ khéo che giấu với người cần che giấu và ngốc.

Chỉnh sửa cuối:

dangduong

Xe điện
Cụ thớt lấy phải vợ có tính đĩ thõa rồi, thích của lạ.
Một là chia tay sớm, làm ván mới.
Hai là cụ thuộc típ những người yếu đuối, yêu vợ quá, tha thứ hết lần này sang lần khác, cứ khổ sở mà không dứt điểm chia tay được, kéo dài tình trạng ấy, lặp đi lặp lại qua nhiều năm, cho đến khi gấu hết khả năng ngoại tình (già), yên vị quay về với cụ. Hai vợ chồng hạnh phúc về già. Chuyện như thế em thấy không ít.

Ngonghinh

Xe tăng
Đùa cụ yếu đuối thế
Chuyện này cũng phải lên of hỏi
Đối với e chuyện kiểu này không có lần thứ 2 và không có sự tha thứ ,câm và cút ,làm ván mới
Cuộc sống muốn thành công thì phải có bản lĩnh và nghị lực , nhà cháu đọc sách thấy nói thế

xedieu

Xe cút kít
Cụ xúi vậy không ổn đâu, loại đàn bà này kệ thôi để đứa khác xử lí. Việc bỏ thì đương nhiên rồi, ăn vào tính lăng loàn không thể sửa được.
Cho nó dính HIV trước khi thả ra đường, cho các chú kia hưởng. Dính như thế nào thì cụ tính.

Cứ phải cố

Xe buýt
Bọn gấu chó thì cắt cmn đi buồn làm del gì. Đàn bờ nó mà đc thằng nào cho lên đỉnh thì nó nghiênh cmn luôn. Cứ kiếm xèng nhiều vào đi ăn chơi vs các em khác cho sướng. Để nó thấy rằng nó mới là con ngu và buồn khổ sau này.

Cò bự

Xe máy
Đọc mà thấy nhiều cụ hùng hổ vãi nhể. Mệ, lên OF đọc toàn thế hô chịch chịch, toàn member trời đất, rồi lộ bao vụ cưa cẩm, cặp bồ, ngủ với vợ người khác, chăn rau, cưa MBBG. Ấy thế mà, nghe thấy ông nào đó lên than vãn vợ ngoại tình thì nhảy vào hô bỏ b bỏ. Cụ chủ đừng bị lừa, các ông hô bỏ thì chủ yếu để có thêm đối tượng nữ tự do cho các ông ấy giải quyết sinh lý thôi.

Gia đình sống với nhau, chỉ có cụ và vợ cụ mới biết vấn đề ở đâu. Soi lại mình trước. Còn nếu xác định thôi, thì cứ coi như hết duyên, từ hai người xa lạ lại thành 2 người xa lạ.

cobangchuacotien

Xe tăng
Cho nó dính HIV trước khi thả ra đường, cho các chú kia hưởng. Dính như thế nào thì cụ tính.
Chủ thớt nghe chừng vẫn rất yêu vợ, hại nhau làm gì ạ. Chưa trả thù thì hậm hực còn xong rồi lương tâm cắn rứt lắm. Con đàn bà này đáng chết còn mấy thằng đực kia nó thuộc giống loài mà mình cũng là đàn ông có lúc nọ lúc chai, đính phát này mà cứ trả thù, xã hội đi sạch ạ.

xedieu

Xe cút kít
Chủ thớt nghe chừng vẫn rất yêu vợ, hại nhau làm gì ạ. Chưa trả thù thì hậm hực còn xong rồi lương tâm cắn rứt lắm. Con đàn bà này đáng chết còn mấy thằng đực kia nó thuộc giống loài mà mình cũng là đàn ông có lúc nọ lúc chai, đính phát này mà cứ trả thù, xã hội đi sạch ạ.
Quan điểm của em là sai lầm nào cũng không bao giờ nên có lần thứ 3 (không riêng gì chuyện như của chủ thớt, mà kể cả với lính lác cũng vậy). Cho nên lần 1 nghiêm khắc kiểm điểm! Lần 2 còn xảy ra là giải quyết kết thúc dứt điểm ngay lập tức để không còn có thể có lần 3. Đã dứt điểm thì cũng nên làm sao để bản thân mình không còn vương vấn, mủi lòng... và cũng để cho đứa sai lầm phải trả giá vì đã phá hỏng 1 phần cuộc đời mình.

Xe bọ xít

Xe container
Tham khảo trên này:

- Hở ra gái (có chồng hay chưa) thì 99,9% là chịch và chịch :))
- Vợ hay gấu chỉ cần nt với khác giới....thì 100% là giải tán cuốc hội :) Miễn biết nguyên nhân gì, dù chỉ là nói chuyện trên mức bình thường tí ti :)

Tóm lại, cũng phản ánh đúng XH, đàn ông loằng ngoằng thì ko vẫn đề, còn phụ nữ loằng ngoằng là giải tán ngay :)

Toàn các Cụ chưa thành đạt, đang thành đạt và thành đạt vào tư vấn :) Quả tỉ lệ cũng ko sai, nó phản ánh đúng chất phong kiến vẫn còn đậm đà trong XH lắm :)

Kiếp sau các Mợ trên này nên phấn đấu làm đàn ông cho nó lành :))

vietpq75hanes

Xe container
Cụ nên giải tán nhanh cho cụ đỡ khổ và con cũng đỡ phải chứng kiến cảnh bố mẹ to tiếng.