[Thảo luận] buồn quá, sao người HN cứ vượt đèn đỏ

sv_ngheo

Xe điện
Em đọc mấy cái nội quy ở bệnh viện mà thấy nhục quá:

- Không vứt giấy vào toilet
- Không hắt nước qua ban công xuống tầng dưới
- Tắt đèn và quạt khi không ở trong phòng
- Vứt bông băng gạc đã dùng vào đúng chỗ quy định
......

Toàn những thứ mà em tưởng bất cứ ai cũng phải hiểu, phải tuân theo và phải chấp hành, thế mà lại phải làm thành quy định nữa. Cu nhà em chưa được 2 tuổi, nhưng nó đã biết tắt đèn và tivi khi ra khỏi phòng, biết vứt rác đúng nơi quy định.

Đèn đỏ là phải dừng lại, đèn xanh thì đi, cái đấy chỉ có khỉ trên rừng mới không hiểu, vì vậy hà tất phải nhắc đi nhắc lại nhiều :^):^):^)

:^)

stinger

Xe điện
Website
www.punbb-hosting.com
Em đọc mấy cái nội quy ở bệnh viện mà thấy nhục quá:

- Không vứt giấy vào toilet
- Không hắt nước qua ban công xuống tầng dưới
- Tắt đèn và quạt khi không ở trong phòng
- Vứt bông băng gạc đã dùng vào đúng chỗ quy định
......

Toàn những thứ mà em tưởng bất cứ ai cũng phải hiểu, phải tuân theo và phải chấp hành, thế mà lại phải làm thành quy định nữa. Cu nhà em chưa được 2 tuổi, nhưng nó đã biết tắt đèn và tivi khi ra khỏi phòng, biết vứt rác đúng nơi quy định.

Đèn đỏ là phải dừng lại, đèn xanh thì đi, cái đấy chỉ có khỉ trên rừng mới không hiểu, vì vậy hà tất phải nhắc đi nhắc lại nhiều :^):^):^)

:^)
Bác mới đi dự cuộc thi "Hoa Táo" trên trời về à ? nhà bác có điều kiện, tiếp xúc nhiều với ánh sáng văn minh nên dạy được con thế. Chứ trong BV thành phần rất phức tạp, người nhà bệnh nhân từ tuyến 2 chuyển lên ko có được cái may mắn như bác, thói quen của họ trong toilet giống như sử dụng cái hầm biogas ấy. Cũng đừng quên nước ta là nước chậm phát triển với hơn 80% dân số tham gia sx nông nghiệp theo công nghệ "truyền thống". Vì vậy mấy cái quy định kia chả có gì khó hiểu, mà có khi dán quy định to đùng ở đấy họ cũng chả thèm đọc.

thanhlt1979

Xe tải
Vâng cụ nói đúng, ngày xưa nội thành HN chỉ có 36 phố phường thôi phải ko cụ? Chỉ tính riêng 4 quận KH, HBT, BĐ, Đống Đa đã có đến cả trăm phố, đấy là chưa kể những quận mới sau này như Thanh quân, Long biên, ... và cả tỉnh Hà Tây mới sát nhập vào nữa.
í bác là sao ạh! e ở hà tây, nhưng chưa vượt cái đèn đỏ nào đâu bác ạh! bác cứ cầm cả nắm đũa là sao ạh!:)

TYPN

Xe hơi
Hic...Thỉnh thoảng em cũng vượt đèn đỏ.. Đọc 1 hồi thấy xấu hổ rồi

luis

Xe hơi
hic, các bác cứ tranh luận, câu nguyên bản các bác biết rồi: "không thơm cũng thể hoa nhài/dẫu ko thanh lịch cũng người Tràng An'...mà người Tràng an thuở đó chưa có tên Hà nội đâu các bác à, người Tràng an sót lại còn ít lắm, rồi đến người Hà nội đông dần lên và người Hà Lội còn đông hơn nữa...Vấn đề gốc là do giáo dục chứ chả phải người quê nơi nào...
Đúng rồi ,em rất tán thành với quan điểm của bác .Có khi người Hà nội gốc đó họ còn chẳng dám vỗ ngực nói tôi là người Hà nội gốc đây.Mình tranh luận chuyện đó làm gì?Thôi thì anh em trong oto fun hãy cố gắng có ý thức trong tham gia giao thông để cho đỡ xấu hổ vậy.

Ama Công

Xe hơi
Ở thủ đô văn hiến mà cũng tệ thế hả các bác? Thanh niên quê nhà cháu chả ai vượt đèn đỏ cả. :D

littlenhoc

Xe đạp
wow wow, cam on lanth (l)
quatmo212, to ko hieu *-)

tranquay

Xe buýt
Tràng An là chỉ để ám chỉ 1 nền văn hóa thanh lịch thôi chứ có nói cụ thể dân Hà Lội gốc đâu, chả lẽ dân Hà Lội gốc thì ko phạm tội à???

datinh

Xe container
Tràng An là chỉ để ám chỉ 1 nền văn hóa thanh lịch thôi chứ có nói cụ thể dân Hà Lội gốc đâu, chả lẽ dân Hà Lội gốc thì ko phạm tội à???
Mãi mới có cụ cắt nghĩa ra cho rõ câu ấy
Người ta bóng gió ,í nhị ...có cụ lại hiểu huỵch toẹt thẳng băng :21:
Em rót rượu đây (b)(b)(b)

hieuminh

Xe tăng
Website
www.vinajob.com.vn
Ý thức, ý thức do giáo dục cả thôi các cụ à! Trang An hay không thì cũng như nhau cả mà thôi :77::77::77::77::77::77::77::77:

Ama Công

Xe hơi
:)):)):)):)):))
Sao bác lại vỗ đánh bốp một cái vào mặt mấy bác khoác áo Tràng An thế. Làm nhà cháu tí sặc. :D

Lada1207

Xe tăng
E ko biết ở HN được bao nhiêu đời thì được gọi là HN gốc ạ, mà có BÁc nào dám khẳng định đã là người HN gốc thì ko nghiện hút ko ạ

htm76us

Xe tải
chỉ những người tự tôn trọng bản thân thì mới không vượt đèn đỏ, không làm sai luật. Cái này thì rất đáng tôn trọng, không cần biết người đó có phải là người HN hay không. Đó là một sự văn minh trong mỗi người.

Fiat_tempra

Xe buýt

FromHell

Xe hơi
Thưa các Cụ

Tết em ở Sài Gòn, đi đường thấy mà chạnh lòng :'(:'(, đèn đỏ thì dân phần lớn chấp hành đỗ lại, tuy nhiên không phải không có hiện tượng vượt đèn đỏ nhưng ít lắm.

Mùng 3 tết đi phố Hoa Nguyễn Huệ thì thôi rồi, nguyên xi như những ngày khai trương luôn, đẹp thì thôi khỏi nói, chẳng bù cho Hà Lội chưa được 1/3 Phố Hoa Nguyễn Huệ mà được không biết 2 hay 3 ngày đã tan nát :'(:'( Buồn cho HN quá các cụ ạ

boyIII

Xe đạp
Cụ sai rồi, xe của họ là xe ưu tiên, cụ có nghĩa vụ phải nhường, hôm đó cụ may đấy!
Bác mắng em thế tội nghiệp. Nó chỉ cần hú còi ưu tiên cháu nhường ngay, đằng này cái ngã tư chỗ StarBowl được rẽ phải nhưng lúc ấy vẫn đỏ chưa cho rẽ, em dừng nó cứ bim bim sau đít. Đèn xanh em đi làn trong nó nhanh cũng đi làn trong, thử hỏi em sai hay bác 31A sai. Kệ mợ đời đường em em đi cho nó còi em điếc tai tí thôi :21:

crocodile

Xe buýt
chắc j đã là người HN gốc ợ :mad:
HN gốc văn minh thanh lịch lắm ạ
Bây h mở rộng HN,nhà quê lên thành phố ai mà biết đc HN thiệt hay dỏm
em rất dị ứng với những kiểu nói thế này :)

tuna3x

Đi bộ
chuyện bình thường đi ra đường. Ngày nào cũng thấy riết rồi quen luôn, thành 1 phần của văn hóa Tràng An ròi. Oác oác :^)