Thảo luận C250 test OBD2 báo lỗi

truong90s

Xe máy
Hi các cụ!
Em vừa đặt mua trên shopee thiết bị đọc ECU qua giao tiếp OBD2 và chạy test thì thấy có báo lỗi như hình. Do mới vào hội và mới sử dụng mẹc nên em không rõ nó báo lỗi vậy là bị làm sao. Mong các cụ có kinh nghiệm chỉ bao·em với ạ

ThangTocBac

Xe tăng
Nó mô tả là cảnh báo áp suất nhiên liệu thấp đấy cụ. Nguyên nhân có thể do các đầu nối cảm biến áp suất nhiên liệu bị gỉ sét, dây dẫn đến cảm biến bị đứt chập, cảm biến bị hỏng, nếu kèm theo hiện tượng khó nổ máy, bị hụt khi tăng ga, tốn xăng thì do bơm xăng yếu....

truong90s

Xe máy
Nó mô tả là cảnh báo áp suất nhiên liệu thấp đấy cụ. Nguyên nhân có thể do các đầu nối cảm biến áp suất nhiên liệu bị gỉ sét, dây dẫn đến cảm biến bị đứt chập, cảm biến bị hỏng, nếu kèm theo hiện tượng khó nổ máy, bị hụt khi tăng ga, tốn xăng thì do bơm xăng yếu....
Cảm ơn bác! E thấy báo vậy nhưng xe vẫn thấy dễ dàng nổ máy bt. nhưng còn tốn xăng hay k e mới mua về chưa đi đc nhiều nên k cảm nhận đc :(

check

Xe máy
Lỗi này cụ bỏ qua , do xe cụ đã thay lọc xăng nhưng k phải hàng xịn . Con cảm biến áp suất k chuẩn lên nó báo đấy ạ . Để hết lỗi này cụ thay lọc xăng xịn hết ngay . Xe em cug mới thay lọc xănv VDO cũng lỗi y vậy

truong90s

Xe máy
Lỗi này cụ bỏ qua , do xe cụ đã thay lọc xăng nhưng k phải hàng xịn . Con cảm biến áp suất k chuẩn lên nó báo đấy ạ . Để hết lỗi này cụ thay lọc xăng xịn hết ngay . Xe em cug mới thay lọc xănv VDO cũng lỗi y vậy
ý cụ là lỗi 2540 ấy ạ? cụ có link lọc xăng loại hịn k e xin với :D

StepUp

Xe tăng
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

duchbk123

Xe máy
Hahaha, Cái app của cụ dùng em đã từng xài qua rồi, nó bị tào lao đấy, đừng sợ.Mỗi lần test nó báo mỗi lỗi khác nhau

Nếu cụ muốn tự nghịch ở nhà thì tải App inCarDoc, trả phí 220k dùng 1 năm

truong90s

Xe máy
Hahaha, Cái app của cụ dùng em đã từng xài qua rồi, nó bị tào lao đấy, đừng sợ.Mỗi lần test nó báo mỗi lỗi khác nhau

Nếu cụ muốn tự nghịch ở nhà thì tải App inCarDoc, trả phí 220k dùng 1 năm
app đấy cũng kết nối qua obd2 ah cụ?

duchbk123

Xe máy
app đấy cũng kết nối qua obd2 ah cụ?
Tất nhiên rồi.

cái cục OBD2 bác mua trên shopee với lazada, cái đấy dùng ok.
Nhưng vấn đề là cái app mình dùng trên điện thoại thì phải là app xịn thì mới đọc được nhiều data và Delete DTC.

p/s: cái app của bác đang dùng màu xanh xanh em quên mất tên, App đấy đọc lỗi thì rất tệ, nhưng được cái xem live data thì xem được nhiệt độ dầu hộp số.

truong90s

Xe máy
Tất nhiên rồi.

cái cục OBD2 bác mua trên shopee với lazada, cái đấy dùng ok.
Nhưng vấn đề là cái app mình dùng trên điện thoại thì phải là app xịn thì mới đọc được nhiều data và Delete DTC.

p/s: cái app của bác đang dùng màu xanh xanh em quên mất tên, App đấy đọc lỗi thì rất tệ, nhưng được cái xem live data thì xem được nhiệt độ dầu hộp số.
e dùng thử qua app EOBD Facile bản full cũng ổn phết, cũng có thể clear DTC mà em chưa hiểu về việc clear DTC đc lợi gì nữa