[Funland] Các gia đình quán tính

anhgia

Xe buýt
Thì đúng là ly hôn đỡ ngột ngạt hơn, nhưng người trong cuộc mới hiểu người trong kẹt cụ ạ. Chưa kể còn có câu "giấy rách phải giữ lấy lề", sống để giữ 1 cái vỏ kén tuy đã mục nhưng còn hơn bị toang/
Michael Tarnat X_X
Thực tế em thấy không chỉ có các trường hợp các cụ ngoài 60 mà cả độ tuổi trẻ hơn. Trẻ hẳn thì các cháu chơi sát ván ngay và kết quả là sugar you you go, sugar me me go chứ cái tầm trung trung thì rất nhiều nhà cứ ra vẻ giữ lấy cái lề thôi thôi chứ thực ra thì Jamie Redknapp lắm rồi, tơi tả rồi

j23

Xe container
Rơi vào cảnh nhà mình thì thảm quá ý kụ nhể
Do góc nhìn cá nhân nữa ạ, thà như thế còn sống yên ổn, hơn là phức tạp khi các cụ ăn chung ngủ chung..tùy từng nhà, mà việc này em thấy từ vài chục năm nay rồi chứ ko phải mới

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Thực tế em thấy không chỉ có các trường hợp các cụ ngoài 60 mà cả độ tuổi trẻ hơn. Trẻ hẳn thì các cháu chơi sát ván ngay và kết quả là sugar you you go, sugar me me go chứ cái tầm trung trung thì rất nhiều nhà cứ ra vẻ giữ lấy cái lề thôi thôi chứ thực ra thì Jamie Redknapp lắm rồi, tơi tả rồi
Lát hết nhà kụ nhể

hưvô

Xe lăn
Các cháu trẻ thì ko nói làm gì vì vẫn có rất nhiều thời gian, sức khoẻ, tài chính, cơ hội... để làm ván mới. Còn khi tuổi đã xế chiều mới nảy nòi ra chuyện ly hôn nó mới đau cái cỗ lòng kụ ah :| :-$

CuongNguyenPhuc71

Xe container
Các cháu trẻ thì ko nói làm gì vì vẫn có rất nhiều thời gian, sức khoẻ, tài chính, cơ hội... để làm ván mới. Còn khi tuổi đã xế chiều mới nảy nòi ra chuyện ly hôn nó mới đau cái cỗ lòng kụ ah :| :-$
Không xử lý nhanh là chìm vô hư vô kụ hầy

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

anhgia

Xe buýt
Đứa bạn em ở Hà Giang, vc nó yêu nhau từ hồi học phổ thông đến khi học xong Đại học thì cưới. Nhà gần nhau, yêu nhau lâu như thế, vợ làm văn phòng một Sở, chồng cũng Phó 1 phòng Công an tỉnh thế mà giờ cũng ông chẳng bà chuộc. Nó bảo quá ngột ngạt rồi nhưng giờ mà xé bài thì mình lấy ai được nữa, con lớn rồi lại sợ nó hoảng loạn. Thế là lại chấp nhận sống chung với lũ và toan tính cố nhịn đến lúc con gái lấy chồng thì sẽ khởi nghĩa, sau đó lên chùa ở hoặc về Đồng Văn (quê nó) ở ẩn. Thật là oan trái...

Nov

Xe tăng
Nhà em còn ngủ riêng từ lâu rồi.

hưvô

Xe lăn
Đứa bạn em ở Hà Giang, vc nó yêu nhau từ hồi học phổ thông đến khi học xong Đại học thì cưới. Nhà gần nhau, yêu nhau lâu như thế, vợ làm văn phòng một Sở, chồng cũng Phó 1 phòng Công an tỉnh thế mà giờ cũng ông chẳng bà chuộc. Nó bảo quá ngột ngạt rồi nhưng giờ mà xé bài thì mình lấy ai được nữa, con lớn rồi lại sợ nó hoảng loạn. Thế là lại chấp nhận sống chung với lũ và toan tính cố nhịn đến lúc con gái lấy chồng thì sẽ khởi nghĩa, sau đó lên chùa ở hoặc về Đồng Văn (quê nó) ở ẩn. Thật là oan trái...
Đang rảnh em kể chuyện tiếu lâm vui vui chút (ko nhằm vào ai đâu nhé): có ô gđ và cậu lái xe đi công tác, biết cậu lái xe thich ăn đùi/ tỏi gà, đến bữa nào ô gđ cũng bảo nhà hàng làm món đùi/ tòi gà cho cậu lái xe ăn. Đến ngày thứ 4 cậu lái xe có vẻ ngán mới hỏi ô gđ là mặc dù đùi/ tỏi gà ngon, đúng ý thích của em nhưng sao bữa nào a cũng gọi riêng món này cho em thế, e cảm thấy ngán ngán rồi. Thì ô gđ mới thủng thẳng nói: Đó, đùi tỏi gà ngon như vậy mà cậu ăn mãi cũng cảm thấy ngán, còn tôi ăn mãi 1 món hơn 30 năm rồi ..... :P

myob

Xe tăng
Bố mẹ em cũng đại loại gần vậy… ăn uống thì các cụ vẫn ăn cùng nhau tuy nhiên bố em tính hay “ ăn quà vặt” nên ông thỉnh thoảng hay ăn bất thình lình tuỳ ý. Con ngủ thì hai ông bà ngủ riêng… nguyên nhân cũng chả lạ vì mẹ em ngủ đúng giờ giấc nhưng bố em thích xem bóng đá nên ông cứ lục đục cả đêm…. Kakakakaka. Được cái mẹ em cũng hay chiều cái sở thích của ông cụ, còn bố em thì luôn nghe lời mẹ em😋

Diep1979

Xe điện
Về già thường có xu hướng tách ra. Vì thói quen đã bắt đầu gây ra khó ngủ, ăn uống khác nhau nọ kia
Miễn chung nhà là được

minhhai985

Xe lăn
E ở HD chưa thấy ai như vậy.

beSuSu

Xe điện
Em thì thấy ngủ riêng mới là thảm họa, chứ ăn thì ra quán thiếu dì :))
Đàn ông ăn riêng là cả 1 vấn đề. Tự nấu tự rửa.
Ngủ riêng chỉ là muỗi, chỉ là vde họ đang hết sẽ với nhau.
Còn hết muốn ăn cùng nhau mà cụ bảo là chuyện nhẹ hơn thì :))

Có thể ngủ riêng nhưng vẫn ăn chung.
Nhưng đã ăn riêng thì chắc chắn mọi thứ đều riêng hết. Thậm chí chán nhìn nhau rồi.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đàn ông ăn riêng là cả 1 vấn đề. Tự nấu tự rửa.
Ngủ riêng chỉ là muỗi, chỉ là vde họ đang hết sẽ với nhau.
Còn hết muốn ăn cùng nhau mà cụ bảo là chuyện nhẹ hơn thì :))

Có thể ngủ riêng nhưng vẫn ăn chung.
Nhưng đã ăn riêng thì chắc chắn mọi thứ đều riêng hết. Thậm chí chán nhìn nhau rồi.
Chán cụ kinh. Vào ọp đọc còm mình phải phân biệt đâu là chém vui, đâu là tranh luận chứ #:-s

datinh

Xe container
Việc sinh hoạt gia đình cũng lạ lắm. Em có người bạn, gia đình hạnh phúc tuyệt vời cũng chưa phải, mâu thuẫn sâu sắc cũng chẳng có. Tuy nhiên, 1 người nấu ăn cho cả nhà, ai cũng được, thường xuyên là phụ nữ trụ cột nội trợ. Nấu xong, dọn ra đấy, ai đói ăn trước...rồi lần lượt đến hết thì có ng dọn, hiếm khi cả nhà ăn chung do lịch sinh hoạt cũng có lệnh nhau tí...cứ như vậy từ lúc sinh con đến khi con lập gia đình riêng.
Với em thấy sốc, với họ đã quen
thế mới có câu : mỗi nhà mỗi cảnh
em còn chứng kiến nhà này
ông bố. không bao giờ dùng bữa với vợ con
muốn gì thì gì. phải biện cho ngài mâm nhỏ. đồ ăn thế nào cũng được. riêng ngài có vài hạt lạc rang. cút riệu trắng.
cá nhân em rất ngưỡng mộ cụ củ :D