[VHGT] Cáo lỗi với cụ 30T-2585

namdu

Xe buýt
Báo cáo các cụ, trưa nay tại cung đường vành đai 3 trên cao hướng Linh Đàm - Cầu Thanh trì, đoạn gần nút giao Giải phóng, nhà cháu đang vội về nhà đưa F1 vào viện kiểm tra đau bụng như thế nào thì gặp cụ 30T2528.
Cụ 30T2528 chạy ở làn 1 (sát giải phân cách) với tốc độ 50-60 km/h. Nhà cháu đã sử dụng mọi loại tín hiệu (signal, còi, nháy pha) để xin cụ cho nhà cháu vượt nhưng cụ dứt khoán không cho nhà cháu vượt. Trong khi đó, phía sau nhà cháu có một cụ Altis, 2 cụ Ế-vợ, 1 cụ Lếch-xù mận chính cũng đã có tín hiệu xin vượt nhưng không được.
Sau cả đoạn đường dài cụ không cho vượt,cụ Lếch xù mận chín, cụ Altis hết mất kiên nhẫn đành vượt phải, nhà cháu cũng hết kiên nhẫn đành chạy ẩu theo bằng cách vượt phải.
Vậy cháu vào OF để cáo lỗi với cụ 30T2528, nếu như nhà cháu có lỗi lầm gì với cụ khiến cụ giận và không cho nhà cháu vượt lên thì mong cụ chỉ bảo để nhà cháu rút kinh nguyệt. Còn nếu nhà cháu không có lỗi lầm gì thì cũng mong cụ lượng thứ và mong cụ lần sau khi tham gia giao thông trên đường cao tốc thì xin cụ cũng thực hiện đúng như quy định phân làn theo tốc độ cho nhà cháu và các cụ khác được nhờ. ^:)^ cụ.

[video=youtube;wGOGxT3iaZ0]http://www.youtube.com/watch?v=wGOGxT3iaZ0&feature=youtu.be[/video]

Mời các cụ khác vào giao lưu ạ (b)

Chỉnh sửa cuối:

namdu

Xe buýt
Video hỏng rồi cụ ơi.
Dạ, có lẽ do đường truyền mạng nhà em hơi lởm, em sẽ úp lại để hầu chiện các cụ. Xin cụ cho em mấy chục phút để em úp lại ợ

Xin phép cụ Anhtho, em cho cờ nhíp của cụ lên đây để các cụ khác chém
Em cho thêm một clip nữa tương tự. Bọn em đang chạy tầm 90 trên đường CG-PV thì có cụ này chỉ chạy tầm 60, cứ nháy pha xin vượt lại xi nhan trái (mà đường cao tốc có rẽ đi đâu được). Em đành vượt phải, nhưng thực tình, đi kiểu cụ đó rất nguy hiểm vì nhiều anh chân dài phóng có thể trên lít, tự nhiên bị khựng lại sẽ có thể gây xung đột.

[video=youtube;7bSv_C2yu_g]http://www.youtube.com/watch?v=7bSv_C2yu_g&feature=youtu.be[/video]
Em bolus thêm quả này nữa, cụ nào gạch - đá, em nhận tuốt, về xây nốt cái chuồng gà còn dang dở.
Thông tin: Vẫn là đường vành đai 3 trên cao hướng Linh Đàm - Cầu Thanh trì
Cam trước:
[video=youtube;mClq324JkcA]http://www.youtube.com/watch?v=mClq324JkcA[/video]
Cam sau:
[video=youtube;b4widfOK9YE]http://www.youtube.com/watch?v=b4widfOK9YE[/video]

Chỉnh sửa cuối:

Tahknct

Xe buýt
Đường 2 làn, cụ chạy làn nào chả đc? Vượt phải gì đâu?

likeSUV

Xe buýt
Cái mà cụ bảo là "vượt phải" em chả thấy gì là ẩu, miễn là đúng tốc độ. Trên đường VĐ3, xin lỗi chứ, chủ yếu em đi làn phải vì làn trái thường nối đuôi nhau. Gặp trường hợp như cụ, em cứ chủ động tín hiệu, chuyển làn phải mà phóng. Cho đến khi gặp chướng ngại tốc độ thấp hơn, lại chuyển làn. Cứ thế thôi ạ.

QuietmanQ

Xe điện
Đường trên cao không phân làn theo tốc độ mà nhỉ. Cứ tiện thế nào thì đi thôi. Xi nhan đầy đủ là ổn.

MIT-ONE

Xe điện
Có phải 1 làn đâu mà Cụ cứ lẽo đẽo theo sau nhỉ?
Đường trên cao không phân làn theo tốc độ mà nhỉ. Cứ tiện thế nào thì đi thôi. Xi nhan đầy đủ là ổn.

Hình như cụ chủ không rõ về phân làn trên đường này - Đi làn nào cũng được mà

tungkhuyen

Xe điện
Đường này ko phân làn theo phương tiện. Làn sát dải phân cách tối đa 80, tối thiểu 60; làn bên cạnh tối đa 80, tối thiểu ko có. Cụ chủ ko có j phải áy náy cả.

Vincentblack

Xe tải
Khi nào thì hết hiện tượng lên đường cao tốc, chiếm làn sát dải phân cách, và đi tốc độ 50-60 km/h. Có hôm em xin mãi không được, bực mình vượt phải lên, rồi đi tốc độ chậm hơn nữa.

Pumzen

Xe ba gác
Cụ thông cảm! Nhiều trường hợp mới lái hoặc đang tập lái họ mới hay có biểu hiện như vậy. Thường thì những trường hợp như này họ chỉ chăm chăm nhìn về phía trước,hai tay nắm chặt vô lăng,ít khi để ý đến gương hậu lấm! Thế khi đi qua cụ có thấy người lái ra sao không?

Kysidemtrang

Xe buýt
Các cụ nói đều đúng cả.
Thế nhưng vấn đề muôn thuở là tất cả những ông đi dưới tốc độ tối đa thì đều không chịu bám làn phải, mà lại cứ khư khư làn trái. Người ta xin thì không nhường, ép người ta phải tìm kiểu khác để đi.
Ở đây nó nằm vào vấn đề về ý thức giao thông, một phần chịu sự tác động của lối tư duy "Làn trái xe con, làn trong xe tải" nên ai cũng đi như vậy. Chuẩn men là tất cả các xe luôn chủ động bám làn bên phải nếu không đạt đến tốc độ tối đa. Còn đương nhiên là trên đường mà quá đông phương tiện thì làn nào đi làn đó rồi, chả ai động ai, cứ giữ thẳng lái đi theo làn thôi.

Có phải 1 làn đâu mà Cụ cứ lẽo đẽo theo sau nhỉ?
Cái mà cụ bảo là "vượt phải" em chả thấy gì là ẩu, miễn là đúng tốc độ. Trên đường VĐ3, xin lỗi chứ, chủ yếu em đi làn phải vì làn trái thường nối đuôi nhau. Gặp trường hợp như cụ, em cứ chủ động tín hiệu, chuyển làn phải mà phóng. Cho đến khi gặp chướng ngại tốc độ thấp hơn, lại chuyển làn. Cứ thế thôi ạ.
Hình như cụ chủ không rõ về phân làn trên đường này - Đi làn nào cũng được mà

Vincentblack

Xe tải
Có hôm đi qua thì thấy 01 em (đeo kính đen, khẩu trang, áo chống nắng), có hôm lại thấy 01 sư cô đang rất chăm chú, có hôm thì gặp 01 anh đang buôn điện thoại, có hôm thì thấy 02 anh chị đang hú hí cười ngả ngớn trong xe ... bó tay
Cụ thông cảm! Nhiều trường hợp mới lái hoặc đang tập lái họ mới hay có biểu hiện như vậy. Thường thì những trường hợp như này họ chỉ chăm chăm nhìn về phía trước,hai tay nắm chặt vô lăng,ít khi để ý đến gương hậu lấm! Thế khi đi qua cụ có thấy người lái ra sao không?

namaus

Xe tăng
Cái mà cụ bảo là "vượt phải" em chả thấy gì là ẩu, miễn là đúng tốc độ. Trên đường VĐ3, xin lỗi chứ, chủ yếu em đi làn phải vì làn trái thường nối đuôi nhau. Gặp trường hợp như cụ, em cứ chủ động tín hiệu, chuyển làn phải mà phóng. Cho đến khi gặp chướng ngại tốc độ thấp hơn, lại chuyển làn. Cứ thế thôi ạ.[/QUOTE
Chuẩn men.miễn là xi nhan ra vào hợp lý.đường trên cao đi 2 làn như nhau.

PHUONGICE

Xe tải
thỉnh thoảng gặp mấy kụ mình xin vượt mãi không cho vượt cũng điên lắm

Pumzen

Xe ba gác
Có hôm đi qua thì thấy 01 em (đeo kính đen, khẩu trang, áo chống nắng), có hôm lại thấy 01 sư cô đang rất chăm chú, có hôm thì gặp 01 anh đang buôn điện thoại, có hôm thì thấy 02 anh chị đang hú hí cười ngả ngớn trong xe ... bó tay
Những trường hợp mà xin mãi k cho vượt( còi,xi nhan,nháy pha) rất lâu họ mới để ý thấy và từ từ hướng lái về bên phải cho mình qua. 10 lần thì phải 6 lần là các mợ tầm trên 40 cầm tay lái ( các mợ ở lứa tuổi này rất cẩn thận) còn mấy trường hợp kia ...đúng như cụ chủ nêu ra! :D

Becgie

Xe điện
Đi đường này nói thật chưa bao giờ em nháy đèn xin vượt trái. Muốn vượt là em chuyển làn và vượt thôi.

buicongchuc

Xì hơi lốp
Báo cáo các cụ, trưa nay tại cung đường vành đai 3 trên cao hướng Linh Đàm - Cầu Thanh trì, đoạn gần nút giao Giải phóng, nhà cháu đang vội về nhà đưa F1 vào viện kiểm tra đau bụng như thế nào thì gặp cụ 30T2528.
Cụ 30T2528 chạy ở làn 1 (sát giải phân cách) với tốc độ 50-60 km/h. Nhà cháu đã sử dụng mọi loại tín hiệu (signal, còi, nháy pha) để xin cụ cho nhà cháu vượt nhưng cụ dứt khoán không cho nhà cháu vượt. Trong khi đó, phía sau nhà cháu có một cụ Altis, 2 cụ Ế-vợ, 1 cụ Lếch-xù mận chính cũng đã có tín hiệu xin vượt nhưng không được.
Sau cả đoạn đường dài cụ không cho vượt,cụ Lếch xù mận chín, cụ Altis hết mất kiên nhẫn đành vượt phải, nhà cháu cũng hết kiên nhẫn đành chạy ẩu theo bằng cách vượt phải.
Vậy cháu vào OF để cáo lỗi với cụ 30T2528, nếu như nhà cháu có lỗi lầm gì với cụ khiến cụ giận và không cho nhà cháu vượt lên thì mong cụ chỉ bảo để nhà cháu rút kinh nguyệt. Còn nếu nhà cháu không có lỗi lầm gì thì cũng mong cụ lượng thứ và mong cụ lần sau khi tham gia giao thông trên đường cao tốc thì xin cụ cũng thực hiện đúng như quy định phân làn theo tốc độ cho nhà cháu và các cụ khác được nhờ. ^:)^ cụ.

[video=youtube;wGOGxT3iaZ0]http://www.youtube.com/watch?v=wGOGxT3iaZ0&feature=youtu.be[/video]

Mời các cụ khác vào giao lưu ạ (b)
Cụ ấy không cho cụ vượt thì cụ xi nhan chuyển hướng sang làn bên phải mà lên trước cụ ấy, sao phải xoắn hả cụ? Em dùng từ lên trước là vì: "Xe đi ở làn bên phải vượt xe đi ở làn bên trái không phạm lỗi vượt phải".

cwise

Xe container
Đi đường này nói thật chưa bao giờ em nháy đèn xin vượt trái. Muốn vượt là em chuyển làn và vượt thôi.
chuẩn xác luôn, việc gì phải nháy, cụ chủ rút kinh nghiệm đi nhé.