[Funland] [Cá nhân] End games xem chán vãi chưởng!!!

hoangduc.sbr

Xe container
Giống khen phim Hàn thôi. Ko hiểu thật à.
Lấy hệ quy chiếu cá nhân để đánh giá một bộ phim :))
Cảm nhận cá nhân là tùy. Nhưng xem để xem thì đánh giá cái gì.
Có phải lúc nào cũng thủ sẵn dao trong người chạy bộ hay đi xem phim đâu :))
Thế nếu vậy thì chỉ nên nói gói gọn trong 1 cái phim Endgame này thôi.
Còn thấy ngta chê 1m cái phim Endgame xong đi nói ngta auto cả cái nền đ.ảnh Mẽo thì là cách nghĩ của những óc đất đấy:))

hoangduc.sbr

Xe container
Các cụ xem Endgame mà trên tâm thế muốn nó như the dark knight thì không được đâu :v xong phim em thấy hâm mộ thanos vì lý tưởng của anh hay vãi lái :)
Cái vấn đề chính là nó chỉ là 1 phim đánh đấm kỹ xảo giải trí đơn thuần thì cứ để nó như vậy. Đằng này bọn làm phim nó cố tình làm pr rằng phim hay kinh khủng, tuyệt vời nhất lịch sử đ.ảnh này nọ (nghĩa là tự nó đã muốn đối đầu với những tượng đài thực sự như Chúa nhẫn, Batman... ). Nên xem ko đc như vậy thì bị ăn phản dame là xứng đáng thôi.
Nếu nó ko pr quá lố thì chưa chắc em đã ghét mà lập cái thớt này. Chính vì nó pr quá lố, qus overrated nên mới gây cho những người xem thấy thất vọng như em cảm giác như bị lừa.

Lái xe tự do

Xe hơi
Cụ chủ cho list những bộ phim hàn hay nhất đi ạ. cuối tuần em cày. Cảm ơn cụ

hoangduc.sbr

Xe container
idmb phim này cao giống như kiểu Star war ấy, tây lông xem thì phê rú lên rồi chấm cao tít nhưng em xem thấy rất chi là nhảm. Gu em nó vậy, em cũng tôn trọng các cụ khen hay, mỗi người mỗi ý mà
Chuẩn cụ ơi, em cũng không tiêu hoá nổi cái Star War :D
Cái Star War là do trình dựng phim kém, bối cảnh không gian lên phim làm chỉ có 2 màu đen, trắng đơn điệu chứ ko đc ảo diệu. Chứ bản chất cái series này tính liên kết và chi tiết tiết nội dung nó chặt chẽ hơn Avenger nhiều. Av có 22 tập nhưng thực sự để hiểu cho tới Endgame thì chỉ cần xem mấy tập có hội Avenger, mấy tập phim lẻ của Thor, p.1 của Guardian of galaxy là đủ. Còn những phần phim lẻ của những nv # h/toàn chỉ nói về cs riêng của họ. Chỉ có 1 số rất ít tình huống liên quan là em sỹ quan nyc của Caption. Trạng thái nguyên tử của người Kiến thì cần phải nhắc lại thôi.
Nên em thấy nhiều cụ cứ nâng cao quan điểm phải xem đủ 21 tập trc mới hiểu và thấy hay. Nói thực thấy buồn cười.

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
idmb phim này cao giống như kiểu Star war ấy, tây lông xem thì phê rú lên rồi chấm cao tít nhưng em xem thấy rất chi là nhảm. Gu em nó vậy, em cũng tôn trọng các cụ khen hay, mỗi người mỗi ý mà
starwar ngày xưa mới hay cụ ạ, mấy phần mới disney làm bọn mẽo nó cũng chê đầy ra. Mà xét thì phải xét cái starwar nó làm cách đây gần nửa thế kỷ rồi, được xem là classic kinh điển rồi. Phim mẽo làm nên tây lông xem thấy hay vì phù hợp với văn hóa. Dân vàng vẩu mình xem thấy không hợp, thấy nhảm nhạt cũng dễ hiểu.

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Phần trước Infinity Thor ngầu lòi ra cụ nhở, phần này thảm hại vãi, lúc cuối oánh nhau với Thanos yếu xìu ra
Thor lúc đầu infinity war trên tàu bị thanos nó nện sml.
Giờ thêm cái rìu cũng thế thôi đâu phả
Cũng có cái hay cái dở.
Nhưng kịch bản phần này nhạt toẹt và thiếu logic.

Phần trc đánh thanos khó bấy nhiêu, phần này ngay đầu phim cả mấy thằng đến xử, đánh phát một chết luôn. :))))

Xong rồi còn vụ quay về quá khứ mới hài.
Đem 1 thằng ở quá khứ quay về tương lai -> 2 thằng sống //

Sau đó là thằng iron man bị chết, mà bọn nó ko nghĩ ra là về quá khứ lôi thằng còn sống đem về nhỉ? -> thế thì nó vẫn sống chứ có chết nhạt toẹt thế đâu. Kịch bản thiếu logic và nó cứ ngu ngu sao ấy :)))
Thanos sau cú búng tay phá hũy ngọc đã bị tổn thương vì bức xạ gần như là phế nhân nên giết rất dễ.
Bất cứ thứ gì lấy từ quá khứ phải trả về đúng thời điểm đó để tránh xáo trộn và sai lệch dòng thời gian
Cho nên không thể có chuyện đem thằng stark từ quá khứ lên hiện tại sống được cũng như không thể dùng viên time hồi sinh thằng stark vì nếu thế thanos và team của nó sẽ sống lại

superPDP

Xe điện
Mấy phim siêu anh hùng này chủ yếu nhờ hiệu ứng truyện và cgi khủng là hút khách. Đừng kì vọng phim hay :D

kien6

Xe đạp
Cụ cứ viết đúng tên nhân vật đi rồi nói chuyện

Masha123

Xe buýt
Các cụ xem Endgame mà trên tâm thế muốn nó như the dark knight thì không được đâu :v xong phim em thấy hâm mộ thanos vì lý tưởng của anh hay vãi lái :)
Lý tưởng của Thanos na ná lý tưởng của phe phản diện trong Hỏa Ngục chứ đâu có gì mới đâu ạ.

HINCUTIN

Xe tải
Cái vấn đề chính là nó chỉ là 1 phim đánh đấm kỹ xảo giải trí đơn thuần thì cứ để nó như vậy. Đằng này bọn làm phim nó cố tình làm pr rằng phim hay kinh khủng, tuyệt vời nhất lịch sử đ.ảnh này nọ (nghĩa là tự nó đã muốn đối đầu với những tượng đài thực sự như Chúa nhẫn, Batman... ). Nên xem ko đc như vậy thì bị ăn phản dame là xứng đáng thôi.
Nếu nó ko pr quá lố thì chưa chắc em đã ghét mà lập cái thớt này. Chính vì nó pr quá lố, qus overrated nên mới gây cho những người xem thấy thất vọng như em cảm giác như bị lừa.
phản dame nghĩa là gì ạ ?
dù sao thì MV vẫn hơn phim DC, avenger có 4 phần nhưng DC chỉ có 1 phần justice league duy nhất thôi vì khán giả quá chán

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Hôm qua em được đi xem phim này cũng đúa nhỏ nhà em, đúa lớn là fan nên đi ngay buổi khai mạc rồi.

Quả là nể cái hội ma vồ này, đúng là cái gì cũng bán được, và bán giá cao!!!

Tính em dạo này cũng đơn giản, nhưng cơ bản chỉ xem được khoảng 1h30 đầu là có tý cảm xúc, sau là ngáp và xem đồng hồ (chỉ hơn phù thủy bờ ne ngày xưa tý ti).
Cảnh (mà đứa lớn nhà em nhấn mạnh là cả rạp la hét xyz,...) khi các thể loại siêu anh hùng, siêu nhân, siêu đông/thực vật,..., xuất hiện như kiến cỏ đối với em quá sức chán ngán...
Tuy em biết là con em bây giờ nó ngon hơn em ngày xưa về nhận thức xã hội, và cũng biết là sau này khi nó lớn lên nó sẽ đổi khác nhiều; nhưng mà hiện tại phải thừa nhận (cả vợ chồng em) là trẻ trâu là có thật và rất đông.

Tranh luận với đứa lớn nhà em (một tay viết review phim ko chuyên bằng english, hay viết thi để lấy tiền bo của đám bạn) thì nó cũng ko chỉ ra được điểm nhấn gì cả (mà ít nhất với em có cảnh thằng trở về nhà thấy cái găng tay bóng chày của con, hay thằng nguwoif sắt nói chuyện với bố đẻ,.., có lẽ do em làm bố và cũng cứng tuổi nên cảm xúc nó khác)... thì cuối cùng lại về cái 21 tập trước ko xem thì éo hiểu gì,.... tóm lại là phải xem bằng cảm giác tích lũy, cảm giác mà người ta gán cho mính và bắt mình phải xem.

Phim này có 1 nút sơ qua rất thối là em nebula the future bòm em nebula the pass, xong rồi em future vẫn sống nhăn.... con em nó dẫn cả thuyết éo gì của s. Hawking ra, bằng english mà em cũng éo hiểu, rồi bảo là bố phải hiểu thuyết đấy, bố chưa xem nhiều về ngược thời gian....
Em cười lăn, bảo là Hawking's thì cũng là 1 học thuyết thôi: con về quá khứ con thịt Newton the boy thì có thể 3 định luật kia có thể ra đời chậm, có thể trái đất hay nước Anh sẽ phát triển khác đi, chứ còn Newton chắc chắn sẽ toi và ko thể xuất hiện gì trong tương lại nữa.. cá nhân bị toi là toi.

Thêm nữa, em bảo với nó là em đọc đến hàng trăm các chuyên thể loại ngược thời gian, xuyên không,..., từ dạng phân tử, tế vi, phân hồn, biến dị, kiến tạo thế giới, vũ trụ,..., nên kinh nghiệm tưởng tượng trong dạng chuyện như thế này là muỗi (dạng avatar chỉ là 1 bản quá đơn giản về nội dung dị giới).

Ngoài ra, em chắc là do gấp đưa phim ra nên hình ảnh quá tệ, nhìn trực diện cái cậu hulk lúc nào cũng như là animation.

Có điều cháo chửi bún mắng còn chén được, phim này nó có cả nhóm pr giỏi dạng nhất thế giới và cũng có ngân sách inf. nó promote thì bán chạy là đúng rồi.

à quên mất, con em nó mua vé thế nào mà 3 vé với 2 nước 1 bỏng mà có nhõn trăm bảy, nên được hơn tiếng em đinh bỏ ra, nhưng sợ đứa bé nó buồn nên đánh ngồi lại. Mà rạp chắc cũng được 50-60% là cùng.
Time travel của Marvel dựa trên thuyết đa vũ trụ, tức là bát kì tác động nào lên quá khứ làm thời gian chẻ nhánh tạo ra 1 vũ trụ song song mới tách biệt hoàn toàn mới vũ trụ cũ. Theo thuyết này thì không có "nghịch lý ông nội" như cụ thắc mắc. Lúc Hulk đi lấy viên time stone, bà phù thủy tối thượng cũ đã giải thích điểm này rồi chắc cụ không chú ý

Ngợm

Xe hơi
Time travel của Marvel dựa trên thuyết đa vũ trụ, tức là bát kì tác động nào lên quá khứ làm thời gian chẻ nhánh tạo ra 1 vũ trụ song song mới tách biệt hoàn toàn mới vũ trụ cũ. Theo thuyết này thì không có "nghịch lý ông nội" như cụ thắc mắc. Lúc Hulk đi lấy viên time stone, bà phù thủy tối thượng cũ đã giải thích điểm này rồi chắc cụ không chú ý
Thế thì kết thúc có hậu(?!!) có nghĩa lý gì đâu vì thực tế vũ trụ cũ vẫn nguyên, sinh thêm cái nữa cho vui thôi, ví dụ ông quay phim vẫn nằm ở vũ trụ cũ thì kết thúc vẫn thảm như thường :-??

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Hài nhất là hội nữ quyền.
Lúc chuyền cái găng từ tay thằng nhện vô cái xe nguyên team nữ quyền xuất hiện đối đầu với nhóm thanos.
Thanos mà không chơi ăn gian thì bị team nữ quyền đập sml

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Thế thì kết thúc có hậu(?!!) có nghĩa lý gì đâu vì thực tế vũ trụ cũ vẫn nguyên, sinh thêm cái nữa cho vui thôi, ví dụ ông quay phim vẫn nằm ở vũ trụ cũ thì kết thúc vẫn thảm như thường :-??
Sang vũ trụ song song mượn đá về để đảo ngược cái búng tay của thanos ở vũ trụ gốc, sau đó phải trả lại đá cho các vũ trụ song song ạ. Kết thúc phim là
-Vũ trụ cũ, Thanos chết, nửa dân số được hồi sinh, không có đá vô cực.
-Vũ trụ song song: có 3 cái, trong vũ trụ mà Black Widow chết thì Thanos của vũ trụ đó cũng chết do đi đến vũ trụ gốc đánh nhau với avenger và bị người bàn là búng tay

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
E cũng thấy Thanos chất đấy, có lí tưởng rõ ràng, trách nhiệm nặng nề :)
Ờ khi thanos giết toàn bộ cả dòng họ bạn bè vợ con anh và hàng ngàn tỷ sinh vật khác thì anh gặp nó anh sẽ làm gì?
Đó là một vụ diệt chủng cấp độ toàn vũ trụ nhé

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Ờ khi thanos giết toàn bộ cả dòng họ bạn bè vợ con anh và hàng ngàn tỷ sinh vật khác thì anh gặp nó anh sẽ làm gì?
Đó là một vụ diệt chủng cấp độ toàn vũ trụ nhé
Nhưng theo lý tưởng của thanos thì đó là cách tốt nhất cho vũ trụ, cũng tốt nhất cho các sinh vật còn sống sót, có điều thanos cho rằng những sinh vật đó quá ngu dốt để hiểu được điều đó

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Sang vũ trụ song song mượn đá về để đảo ngược cái búng tay của thanos ở vũ trụ gốc, sau đó phải trả lại đá cho các vũ trụ song song ạ. Kết thúc phim là
-Vũ trụ cũ, Thanos chết, nửa dân số được hồi sinh, không có đá vô cực.
-Vũ trụ song song: có 3 cái, trong vũ trụ mà Black Widow chết thì Thanos của vũ trụ đó cũng chết do đi đến vũ trụ gốc đánh nhau với avenger và bị người bàn là búng tay
Tôi không nghĩ là có vũ trụ song song.
Tôi đoán nebula tương lai chỉ bắn tê liệt nebula quá khứ chứ không giết chết.
Sau cú búng tay tiêu diệt toàn bộ phe thanos team avenger sẽ đem nebula và gamora quá khứ quay lại đúng thời điểm năm 2014 thời điểm thanos tiến hành vượt thời gian đến tương lai

atlas09

[Tịch thu bằng lái]
Nhưng theo lý tưởng của thanos thì đó là cách tốt nhất cho vũ trụ, cũng tốt nhất cho các sinh vật còn sống sót, có điều thanos cho rằng những sinh vật đó quá ngu dốt để hiểu được điều đó
Lý tưởng của thanos chứ không phải lý tưởng của Avenger.
Vậy khi lý tưởng thanos làm hại đến nhóm avenger thì họ diệt gả đê báo thù là điều hiển nhiên

Dân Đông Lào

[Tịch thu bằng lái]
Tôi không nghĩ là có vũ trụ song song.
Tôi đoán nebula tương lai chỉ bắn tê liệt nebula quá khứ chứ không giết chết.
Sau cú búng tay tiêu diệt toàn bộ phe thanos team avenger sẽ đem nebula và gamora quá khứ quay lại đúng thời điểm năm 2014 thời điểm thanos tiến hành vượt thời gian đến tương lai
Cụ nếu quen thuộc với truyện tranh của mẽo như marvel hay DC sẽ không lạ lẫm với thuyết vũ trụ song song này. Thực tế là Thanos và nebula của 2014 chết nhưng đó là của vũ trụ song song. Nghĩa là trong dòng thời gian của vũ trụ đó tới 2019 sẽ không có sự kiện thanos búng tay giết nửa vũ trụ nữa vì thanos của vũ trụ đó đã biến mất (bị giết) năm 2014.