[Thảo luận] Cà phê ở Nguyễn Sơn bị đắt!

Sáng qua em với 1 ofer nữa sang bên anh Cừ có chút việc, tranh thủ alo một ofer nữa uống cà phê!
Rẽ vào phố Nguyễn Sơn ( từ phía cầu Chưong Duơng xuống thì rẽ phải) , đỗ xe ( không để ý xem có biển báo phía Nguyễn Văn Cừ), chọn quán xong 2 thằng vào ăn sáng, và uống cà phê! Khi đỗ xe thì em thấy 2 bên đường NS đều có xe đỗ cả nên cũng mặc nhiên đỗ! :D. Khi ăn xong và vào quán cà phê một lúc thì thấy xe của phường đi tuần, gọi loa yêu cầu LX biển số.....,em chạy xuống thì thấy phía bên kia đường xe vẫn đỗ thoải mái, còn bên phía đường xe em đỗ thì còn mỗi xe của mình. Xe thì của ofer kia nhưng bằng lái và bảo hiểm mới mua lại để quên ở nhà, nên em phải xuống. Trình bầy với mấy chú của Phường một hồi các chú ấy kiểm tra GT, lúc đấy mới ngã ngửa ra là cái bảo hiểm kẹp ở sổ ĐK là cái cũ( lại thêm tội nữa). Thấy em nói cũng ko cứng mà cũng chả mềm, chỉ bảo " lúc đầu anh đỗ thì có nhiều xe đỗ nên ko để ý, chú thông cảm! Nhưng bị bật lại ngay: em vừa phạt hết rồi, xe anh là cái cuối cùng:)). Mà đúng là còn mỗi cái của mình thật! Đứng nói một lúc các chú ấy bảo: Kiểu gì em cũng phạt, em cho anh chọn: 1 trong 2 lỗi : đỗ nơi cấm đỗ hoặc bảo hiểm hết hạn, anh chọn đi! Rồi lôi biên bản ra ghi, ( vẫn bỏ trống chỗ ghi lỗi vi phạm :)) ) và bắt ký! Xong rồi lại hỏi tiếp : thế anh muôn e ghi lỗi gì? Anh muốn ra kho bạc nộp hay nộp tại chỗ thì tùy?Lúc đấy biết kiểu gì cũng mất xiền nên em lấy 200 ra rồi bảo: chú muốn ghi lỗi gì cũng đc , ko thắt dây an toàn chẳng hạn, rồi nộp giúp a luôn. Nhưng nhìn thấy 200 nhất định ko cầm, chìa cái lỗi ko có bảo hiểm 400-600 ra bảo : của anh thấp nhất là 400 ( em sẽ ghi tình tiết giảm nhẹ) ! Bla bla một hồi nữa rồi đúc kết: thôi anh đưa thêm 100 nữa em bảo xe ôm nó đi nộp cho! Thế là chấp nhận uống cà phê Nguyễn Sơn đắt đỏ!
Vấn đề mọi việc chỉ dừng ở đó thì chả có gì, nhưng con cú một cái là 10 phút sau em đi đón ofer ở gần đấy ra uống cafe, quay lại thì thấy bên kia đường ( phía mình vừa bị phạt) lại thấy một loạt các chú khác đỗ xe mà chả thấy bị làm sao cả. Lúc về e nghĩ lại khéo có lẽ mấy cái quán gần chỗ mình đỗ xe nó gọi cũng nên? Vì em lại vào quán bên đối diện?
Vậy các cụ các mợ có uống cà phê ở Nguyễn Sơn thì chú ý nhá, kẻo lại uống cà phê đắt như em!

mai.thanh10

Xe container
Đọc tiêu đề phát biết ngay cụ chủ dính lỗi dừng đỗ sai quy định :P.

bendoquan

Xe hơi
Đường Nguyễn Sơn là ranh giới hai phường, mỗi phường bắt một bên, khi phường này đi tuần thì chạy sang phía bên kia đường và ngược lại. Khi có công an bảo vệ quán đều báo với khách mà, chắc tại bác không để ý. Chia buồn với bác!

butchikim

Xe ba gác
Cụ phải hỏi mấy thằng trông xe của quán xem có đỗ đc không chứ, chia buồn với cụ

phuonglae

Xe buýt
Website
www.flickr.com
Nhà cháu thì nhất quyết không đỗ xe ở chỗ nào không chắc chắn là được đỗ. Đi bộ xa tí cũng được :D . Nhiều lần cháu đi caphê, hỏi bảo vệ có đỗ được không, nếu nó lừng khừng không chắc chắn là nhà cháu lượn chỗ khác. quán caphe rất nhiều, tuy nhiên quán có chỗ để ô tô hơi đắt tí. Nhưng dù sao vẫn rẻ hơn caphe chô cụ hê hê...

My Mò

Xe điện
Cụ phải hỏi mấy thằng trông xe của quán xem có đỗ đc không chứ, chia buồn với cụ
Tin sao được mấy chú trông xe hở cụ. Nhiều cụ tin tưởng BV và trông xe mà vưỡn bị như thường

h_mdc

Xe điện
Cháu thì cứ ra xa HN tý ăn sáng cho nó lành.

KunBoy

Xe buýt
Ai bẩu bác đỗ trước cửa quán nó rồi lại sang quán đối diện uống :P
Phải E là E cũng gọi TT đến lôi cổ bác đi để khách vào quán E còn có chỗ đỗ xe chứ =))=))=))=))=))=)) E Fun tí

20L1966

Xe buýt
Các cụ cứ lên quê e, ăn uống, đỗ xe thoải mái luôn

Lovestory1008

Xe tăng
Ai bẩu bác đỗ trước cửa quán nó rồi lại sang quán đối diện uống :P
Phải E là E cũng gọi TT đến lôi cổ bác đi để khách vào quán E còn có chỗ đỗ xe chứ =))=))=))=))=))=)) E Fun tí
;) Thế thì cụ chủ bị ăn thịt lừa à :(
Phường này thuộc Phường Bồ Đề .

ThanhTungTB

Xe điện
He .chắc chắn cái quán bị bác đỗ xe trước cửa nó gọi rồi còn gì nữa .Mà nói thật nếu E bán hàng mà khách đến đỗ xe trước cửa rồi đi quán khác uống . **==E cũng cay cơ.......:D

trungnn

Xe tăng
Hôm qua em có việc ở Khương Trung, gửi xe ở quán cafe nên hỏi chú em bảo vệ là anh đỗ dưới đường được ko? Chú em bảo anh lên vỉa hè đi ko bị bắt đấy, thế là xi nhan cho em lên vỉa hè nhà bên canh. Bảo cho anh gửi 1h, đưa chú 50K nhưng nhất định ko lấy bảo em trông hộ anh.

butchikim

Xe ba gác
Tin sao được mấy chú trông xe hở cụ. Nhiều cụ tin tưởng BV và trông xe mà vưỡn bị như thường
Thế thì mắng vào mặt mấy đứa phục vụ và bảo vệ rồi từ sau chừa cái quán đó ra ~X(

TOMDUY

Xe điện
Website
www.bacsygiadinhhn.vn
CAP thỉnh thoảng mới lượn thôi chứ họ có đứng đó canh đâu, khi họ đi thì xe lại đậu, những quán đã làm việc thì họ qua nhắc chứ ko phạt. Bác đậu vào kv của nhà khác bị phạt là đương nhiên, may là còn mất tiền ko bị kho bằng 1 tháng. Khu nhà em cứ 9 10h lượn 1 phát, xe máy ô tô vi phạm phạt tuất, ko làm tại chỗ nhé. Xong cả ngày chả thấy đâu. Đều như vắt chanh!

dongkijote

Xe điện
Rẽ từ Nguyễn Văn Cừ vào Nguyễn Sơn CỤ có biển cấm đỗ không Cụ?

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
= em ăn 2 bát bánh đa gà trước Cảng I - HP mất 600k (cả tiền đi nộp kho bạc hộ)....

vuahe77

Xe điện
Ai bẩu ông ăn ngon lại thích ngồi vỉa hè...Nhưng con mụ đấy bán đồ ăn ngon từ hàng chục năm nay rồi. Cổng 4 Hoàng Diệu nhá!

buonchan79

[Tịch thu bằng lái]
Ai bẩu ông ăn ngon lại thích ngồi vỉa hè...Nhưng con mụ đấy bán đồ ăn ngon từ hàng chục năm nay rồi. Cổng 4 Hoàng Diệu nhá!
Vâng, hàng bún-bánh đa gà đối diện sân đỗ xe của nhà hàng Cảng. Nhà đấy bán lâu rồi, đông...Căn bản là xuống cảng KV1 thì ăn đấy tiện nhất mà cũng được