các bác cho cảm nhận xe Civic

lamli

Xe đạp
civic có một điểm xấu nữa là xệ đít tại sao các bác lại bỏ qua vụ này.Nếu ai không tin cứ để ý kỹ xem nhé.Trở đủ tải civic nhìn xệ gần bằng Spectra luôn.

buzzy

Xe tải
Ui động cơ của Civic 2.0 có 114 mã lực thôi mà các bác, so sánh làm sao được với động cơ 2.0 của Mazda 6 được (134 mã lực). Ngay so với động cơ 1.8 của Altis (134 mã lực) cũng còn không bằng thì làm sao mà chạy bốc đươc. Động cơ 1.8 của Civic còn lởm nữa, có 103 mã lực còn thua con Vios 1.5 107 mã lực, không hiểu thằng Honda làm động cơ kiểu gì nữa.

dongnat

Xe điện
Ui động cơ của Civic 2.0 có 114 mã lực thôi mà các bác, so sánh làm sao được với động cơ 2.0 của Mazda 6 được (134 mã lực). Ngay so với động cơ 1.8 của Altis (134 mã lực) cũng còn không bằng thì làm sao mà chạy bốc đươc. Động cơ 1.8 của Civic còn lởm nữa, có 103 mã lực còn thua con Vios 1.5 107 mã lực, không hiểu thằng Honda làm động cơ kiểu gì nữa.
nói thẳng là bác dốt mà lại hay nói, đã sai lại còn post đi post lại ở nhiều topic, rác bài ra, ktra lại kiến thức đi bác : http://www.oto.honda.com.vn/vn/specification.html
P.S : bác nhân ra hộ 1kw = 1.3 hp

Chỉnh sửa cuối:

buzzy

Xe tải
Thưa bác là ai mà chả biết 1 mã lực=bao nhiêu kw mà bác phải nói em. Em lấy dẫn chứng theo tạp chí Xe&Doi sống và Công nghiệp Ô tô thôi mà. Bác cứ đọc phần bảng giá xe ô tô cột mã lực thì thấy rõ ngay, em không nói sai. Theo như bác thì chứng tỏ bên tạp chí đưa thông số sai, các bác phải bảo họ đính chính thôi chứ đừng chụp mũ em nhé. (b)

Chỉnh sửa cuối:

longnt

Xe máy
civic có một điểm xấu nữa là xệ đít tại sao các bác lại bỏ qua vụ này.Nếu ai không tin cứ để ý kỹ xem nhé.Trở đủ tải civic nhìn xệ gần bằng Spectra luôn.
Như vậy trông xe khỏe & đầm hơn chứ bác (y) (y) (y)

alo

Xe đạp
Ôi, bác chốt hạ đi, suy nghĩ gì nhiều đau đầu, em đang chạy Civic 1.8AT, thấy cũng tốt rùi mừ, he he (vì em đã bao gio được chạy cái nào tốt hơn đâu)

Europe

Xe buýt
Civic nếu so về chất lượng thì thua xa Magnus: độ êm, chống ồn, tính năng, trang bị, và giá cả. Tuy Magnus ăn xăng hơn Civic, nhưng nếu đem số tiền chênh giữa Magnus và Civic đi gửi ngân hàng thì số tiền lãi ngân hàng thừa sức trả tiền xăng cho Magnus chạy thoải mái cả tháng.

kickn_rush

Xe hơi
Các bác mỗi người một í, ai chẳng khen xe của mình, em chạy Civic 1.8 nhiều roài, múc đi không phải suy nghĩ đâu bác ợ

Ferrari_F350

Xe tải
em đi civic thấy lái hơi nặng và chỗ bấm còi bé quá cứ phải nhấc tay khỏi vo lang. thê thôi con lại thì chất lượng cũng được các bác ạ.

Mazspeed

Xe container
Em chỉ chê mỗi thằng Xì vịt là giá đắt thôi, xe hạng C, máy 2.0 đến 38k, MK. Còn đâu chắc là ngon cả.

bibom

Xe đạp
Civic nếu so về chất lượng thì thua xa Magnus: độ êm, chống ồn, tính năng, trang bị, và giá cả. Tuy Magnus ăn xăng hơn Civic, nhưng nếu đem số tiền chênh giữa Magnus và Civic đi gửi ngân hàng thì số tiền lãi ngân hàng thừa sức trả tiền xăng cho Magnus chạy thoải mái cả tháng.
Nói như bác này rõ chán theo em bác chả cần mua oto đâu để tiền đó gửi tiết kiệm đi xe bus có mà cả đời con cháu chút chít chưa hết. Đi cái xe ngoài việc là phương tiện nó còn là đam mê và sở thích của mỗi người là nơi để thể hiện cái tôi của mình cũng vì vậy mà OF ra đời, ai cũng như bác thì cần qué gì độ xe , cần qué gì thích xe này xe kia , mấy ông như ông Audio , gara , salon.... đầy trên 4rum này có mà ăn cháo à . Ale hấp lên xe bus cho nó nhẹ khỏi mất công lái thích đứng hay ngồi tùy. Xe của bác dù có là RR liệu bác có đứng trong xe tập Gym được ko? Rõ chán chuyện nhà bác

Europe

Xe buýt
Nói như bác này rõ chán theo em bác chả cần mua oto đâu để tiền đó gửi tiết kiệm đi xe bus có mà cả đời con cháu chút chít chưa hết. Đi cái xe ngoài việc là phương tiện nó còn là đam mê và sở thích của mỗi người là nơi để thể hiện cái tôi của mình cũng vì vậy mà OF ra đời, ai cũng như bác thì cần qué gì độ xe , cần qué gì thích xe này xe kia , mấy ông như ông Audio , gara , salon.... đầy trên 4rum này có mà ăn cháo à . Ale hấp lên xe bus cho nó nhẹ khỏi mất công lái thích đứng hay ngồi tùy. Xe của bác dù có là RR liệu bác có đứng trong xe tập Gym được ko? Rõ chán chuyện nhà bác
Bác không hiểu ý em rồi. Em có PR cho xe đâu, mà em chỉ muốn nói đến sự bất hợp lý trong giá cả và chất lượng thôi. Civic quá đắt so với các trang thiết bị mà nó có. Với giá cả như hiện tại của Civic thì người tiêu dùng VN có quyền được hưởng một chiếc xe với chất lượng tốt hơn thôi. Civic tại Mỹ và Châu Âu là loại rẻ tiền, chỉ có 14k thôi. Em vừa đi Châu Âu về, bên đó rất khó để có thể tìm một chiếc Civic, họ chỉ chạy các dòng cao cấp hơn của Honda như Accord. Nếu bác cho rằng em nói vẫn chưa đúng thì bác hãy so giá cả và thiết bị của Civic 1.8 (nhất là 1.8 MT) với các loại xe của các hãng khác xem thế nào nhé. Tiện thể bác tính hộ em xem, để độ chiếc Civic 1.8 MT với những thiết bị tiêu chuẩn bình thường cho bằng chị bằng em với các xe khác thì giá xe sẽ là bao nhiêu? Em chào bác ạ.

dongnat

Xe điện
bác tính 1 mà ko tính 2, bác tính tiền mua mangus chênh so với civic lúc mua gửi tiết kiệm đi xăng thoải mái mà bác ko tính sau khi bán lại mangus mất giá gấp đôi Civic, tiền đấy thì civic cũng mua xăng thoải mái, cái gì cũng có 2 mặt, mua xe nào là tùy sở thích và túi tiền của từng người, chưa kể đến quá trình sử dụng, bên nước ngoài nó có tiêu chí đánh giá xe TOT gì đó, trong đó nó tính tổng số tiền chi phí trong cả quá trình : mua xe, dùng xe hàng ngày, chi phí sửa chữa, số tiền mất giá sau khi bán....thế nó mới chính xác.
Nói như bác thì người ta mua RR làm gì khi tính năng nó cũng chả hơn 1 con mec S.:))

quanganhoto

Xe máy
CIVIC đi nhìn chung là ngon rồi

shumi

Xe tải
với 1 Thằng Cò, 1 vợ cả và 9 bà vợ hai => Mệt
Các bác ôm cua cao nhất là 60km/h thì Lac, spetra cũng như maz.
Ôm tầm 120-160km/h, đường đồi núi đi bác ạ.
Em chạy từ cẩm phả ra móng cái. Lúc đi civic 2.0AT, lúc về maz2.3AT.
maz6 vẫn ăn đứt bác ạ. Lý thuyết kiểu gì maz6 cũng hơn civic. Mà xăng thì có 8lit, 2.0 tận gần 10lit.???

Europe

Xe buýt
bác tính 1 mà ko tính 2, bác tính tiền mua mangus chênh so với civic lúc mua gửi tiết kiệm đi xăng thoải mái mà bác ko tính sau khi bán lại mangus mất giá gấp đôi Civic, tiền đấy thì civic cũng mua xăng thoải mái, cái gì cũng có 2 mặt, mua xe nào là tùy sở thích và túi tiền của từng người, chưa kể đến quá trình sử dụng, bên nước ngoài nó có tiêu chí đánh giá xe TOT gì đó, trong đó nó tính tổng số tiền chi phí trong cả quá trình : mua xe, dùng xe hàng ngày, chi phí sửa chữa, số tiền mất giá sau khi bán....thế nó mới chính xác.
Nói như bác thì người ta mua RR làm gì khi tính năng nó cũng chả hơn 1 con mec S.:))
Vậy thì sau 10 năm nữa thì giá trị của xe Civic và Magnus sẽ là bao nhiêu? chênh nhau bao nhiêu? Bác tính giùm em cái.

Isu_zu

Xe container
ỒN, còn lại ok...

dongnat

Xe điện
Vậy thì sau 10 năm nữa thì giá trị của xe Civic và Magnus sẽ là bao nhiêu? chênh nhau bao nhiêu? Bác tính giùm em cái.
đơn giản thế mà bác cũng bắt em tính, sau 3 năm nữa thì thằng chủ thứ 2 nó phải tính cái đấy, còn em ko thích tính đâu ạ, :)) .
Bác thấy bây giờ Civic 94 chạy còn nhiều không ạ, có con dai u nào đời tầm 94 mà có giá trên 100tr ko ạ :)) :)) :))
Các bác ôm cua cao nhất là 60km/h thì Lac, spetra cũng như maz.
Ôm tầm 120-160km/h, đường đồi núi đi bác ạ.
Em chạy từ cẩm phả ra móng cái. Lúc đi civic 2.0AT, lúc về maz2.3AT.
maz6 vẫn ăn đứt bác ạ. Lý thuyết kiểu gì maz6 cũng hơn civic. Mà xăng thì có 8lit, 2.0 tận gần 10lit.???
Bác Shumi, nick của bác thế thì bác nổ thế cũng ko có gì là lạ, ôm cua 120 -160 đường đồi núi thì F1 cũng thua chứ nói gì đến Civic, đi MÓng cái mà bác ôm cua được 80km/h em cũng đã tôn bác làm sư phụ rồi, chứ ôm cua 120-160 thì em thách bác ôm cua ngay cả ở Mỹ đình cho nó rộng đi xem xe bác có bay như diều không:77: :77: :77: :77:
em định post dài nữa nhưng nghĩ là bác Shumi này tham gia OF lâu rồi, kiến thức đầy mình rồi nên không thế nổ thế này được, có khi bác ấy bị hack nick nên mới post thế :)) :))

Chỉnh sửa cuối:

Metal

Xe tải
em xin nhận xét một cách khách quan nhất nhe, em cũng vừa bán Mangus và mua civic 1.8 At
Nếu không nói về giá cả, thương hiệu hay việc bán mất giá thì xe Mangus đi sướng hơn Civic nhiều, êm hơn, đầm hơn, cách âm tốt hơn nhiều. Nếu bác không quan đến tiền mua xăng, không quan tâm đến việc bán mất giá thì đi Mangus vẫn sướng hợn

Còn em tài chính hạn hẹp vì không chịu nổi tiền xăng nên em đã bán nó và đi Civic. Nếu chỉ so sánh về độ sướng thì nếu Mangus được 10 điểm thì Civic chỉ được 6 điểm

Maz

Xe tải
Em đang lái Maz Pre...đi ồn quá định cưới em CV. Hôm qua ra sâurum Tây hồ ngắm con 1.8MT thấy buồn quá vì thấy cái hốc to tướng ở Dashboard