Các Bác cho em hỏi em có quá lạc hậu khi thích xe số sàn ko?

Long đen

Xe buýt
Mợ chưa mua xe ạ? Thế mợ có đang đi xe máy không ạ? Mợ đang đi xe máy thì là loại nào ạ: xe ga, xe số hay côn tay? Ô tô cũng na ná như xe máy ấy mà

Khánh Ngọc

Xe container
Mợ chưa mua xe ạ? Thế mợ có đang đi xe máy không ạ? Mợ đang đi xe máy thì là loại nào ạ: xe ga, xe số hay côn tay? Ô tô cũng na ná như xe máy ấy mà
He he, em chưa mua Bác ạ. Em toàn đi xe taxi và bus thôi ạ. Ở nhà có con LXV chạy đi chợ loanh quanh. Dưng mà chuyên gia xoè nên bỏ xe 2 năm nay rồi

LHP

Xe đạp
He he, em chưa mua Bác ạ. Em toàn đi xe taxi và bus thôi ạ. Ở nhà có con LXV chạy đi chợ loanh quanh. Dưng mà chuyên gia xoè nên bỏ xe 2 năm nay rồi
Theo em mợ cứ taxi với bus mà triển, mợ đi xe máy còn hay xòe leo lên 4 bánh thì mang họa cho ng khác.

Beu 4x4

Xe điện
Tks mợ chủ vod,

Nếu định oánh giá theo kiểu số đông, xã hội... thì mợ chỉ việc Gúc tỷ lệ 2 loại at, mt bán ra trên thị trường rồi quyết chứ cần gì lên đây đẽo cày như 1 cụ đã khuyên.
Em thêm với mợ 1 ý kiến chuyên môn,
Là các xe đua (từ F1 đến NASCAR, từ Paris Dakar đến các kiểu offroad...) cần sử dụng tối đa hiệu năng của xe và người lái, đều dùng MT.
AT ra đời là cuộc kách mệnh nhưng chủ yếu trên phương diên thương mại. Vì các nhà sx ô tô bán thêm đc lượng khổng lồ xe cho các bà nội trợ, công chức văn phòng,...

Tóm lại tất cả là ở sự thuần thục. Khi đã thuần thục thì đi MT không vất hơn at nhiều, trong khi chủ động và sướng hơn. Ai nói vất vả nghĩa là chưa thuần thục.

Chỉnh sửa cuối:

Khánh Ngọc

Xe container
Theo em mợ cứ taxi với bus mà triển, mợ đi xe máy còn hay xòe leo lên 4 bánh thì mang họa cho ng khác.
Èo, Bác nói thế, em xoè vì chúng nó tạt đầu em chứ em đâu có đi ẩu. Hức

mazda6.

Xe buýt
He he, tại em còn nhạy cảm lắm Bác ạ. Nhưng mờ cảm giác sờ cần chuyển số thích thật ấy. Chắc tại em học trường kỹ thuật ra nên hơi nam tính Bác ợ
Không lạc hậu đâu mợ!! M6. cũng thích dùng số sàn!! Nó làm mình làm chủ động và làm chủ tình thế trong mọi hoạt động của xe chứ AT thì nhàn và nhàm quá!!
Khi lái đã thành ...nghệ thuật rồi thì người ta không dùng từ " sờ cần chuyển số .." nữa mà nói là " .. vuốt cần chuyển số.." cho nó mượt mợ à!!!

SM3PE

Xe buýt
Em thích đỏ, cam nhưng cái mệnh Thuỷ ko cho phép
Xét về ngũ hành thì mợ là Nước khe lớn, nhưng xét về cung mệnh, trạch mệnh thì mợ là Cấn Thổ. Cái xe ví như ngôi nhà thứ 2 của mợ che cho mợ khỏi mưa nắng và hạn chế hiểm hoạ bên ngoài thì nên tính theo trạch mệnh, mầu đỏ hoặc cam thuộc Hoả mà Hoả lại sinh Thổ thì mợ còn lăn tăn gì nữa mà không chọn màu mợ thích ?

Khánh Ngọc

Xe container
Tks mợ chủ vod,

Nếu định oánh giá theo kiểu số đông, xã hội... thì mợ chỉ việc Gúc tỷ lệ 2 loại at, mt bán ra trên thị trường rồi quyết chứ cần gì lên đây đẽo cày như 1 cụ đã khuyên.
Em thêm với mợ 1 ý kiến chuyên môn,
Là các xe đua (từ F1 đến NASCAR, từ Paris Dakar đến các kiểu offroad...) cần sử dụng tối đa hiệu năng của xe và người lái, đều dùng MT.
AT ra đời là cuộc kách mệnh nhưng chủ yếu trên phương diên thương mại. Vì các nhà sx ô tô bán thêm đc lượng khổng lồ xe cho các bà nội trợ, công chức văn phòng,...

Tóm lại tất cả là ở sự thuần thục. Khi đã thuần thục thì đi MT không vất hơn at nhiều, trong khi chủ động và sướng hơn. Ai nói vất vả nghĩa là chưa thuần thục.
Đáy, bá
thích thì nhích thôi mợ :)
Bác có vẻ chiều phụ nữ nhể? Vợ Bác sướng!

Khánh Ngọc

Xe container
Không lạc hậu đâu mợ!! M6. cũng thích dùng số sàn!! Nó làm mình làm chủ động và làm chủ tình thế trong mọi hoạt động của xe chứ AT thì nhàn và nhàm quá!!
Khi lái đã thành ...nghệ thuật rồi thì người ta không dùng từ " sờ cần chuyển số .." nữa mà nói là " .. vuốt cần chuyển số.." cho nó mượt mợ à!!!
Bác nói hay quá luôn ạ ;)

Khánh Ngọc

Xe container
Xét về ngũ hành thì mợ là Nước khe lớn, nhưng xét về cung mệnh, trạch mệnh thì mợ là Cấn Thổ. Cái xe ví như ngôi nhà thứ 2 của mợ che cho mợ khỏi mưa nắng và hạn chế hiểm hoạ bên ngoài thì nên tính theo trạch mệnh, mầu đỏ hoặc cam thuộc Hoả mà Hoả lại sinh Thổ thì mợ còn lăn tăn gì nữa mà không chọn màu mợ thích ?
Bác ơi, em đọc chẳng sách nào nói thế. Nó toàn bẩu em hạp màu trắng xanh thôi mới đau chứ. Bác có cái link cho em xem với. Đa tạ Bác <3

cogane

Xe buýt
Nói thật là e thích số sàn. Nhưng tắc đường thì đi tự động vẫn hơn

vuot_len_tren

Xe buýt
Mọi ng cứ bảo Phụ nữ nên đi xe tự động cho nhàn, nhất là phố đông, nhưng sao em cứ ko thích em tự động chút nào. phụ nữ vốn dĩ phản xạ chậm, đôi khi bị phân tán mà đạp nhầm em chân gas chỗ đông ng thì đứt phựt. Có em côn, em ý còn đỡ cho nếu có phản xạ quen cắt côn khi đến chỗ đông.
Thế mà bao ng mắng em lạc hậu, thậm chí bảo ngu ấy. Em thấy tắc đường thì côn khổ thật nhưng trong thành phố có đáng gì đâu nhỉ?
Nhân tiện em muốn hỏi các Đại lý xe Su luôn, có em swift số sàn ko nhể? Cho em cái giá tốt với. Đanh định bay sang em Mirega nhưng hình dáng em đó ko thích lắm. Hức
Thanks các Bác bỏ time đọc bài của em. Phụ nữ cứ đắn đo nó khổ thế đấy.
các Bác tư vấn, em mời rượu tất mặc dù em chỉ biết diệt mồi ;)
Em cũng thích đi số sàn hơn! vất vả nó quen rồi :v