CÁc BÁc Cho Em HỎi Thi BĂng A2

Rolls_Royce

Xe buýt
CÁC ANH EM NÀO BIẾT THỦ TỤC THI BẰNG A2 NHƯ THẾ NÀO LÀM ƠN CHỈ CHO EM NHÉ EM ĐANG KẾT SH 300 QUÁ NHƯNG CÓ BẰN A2 MỚI VI VU ĐƯƠC.MONG CÁC BÁC GIÚP ĐỠ E NHÉ

BMW760Li

Xe tải
Bác đến Sở GTVT ấy, người ta sẽ chỉ cho bác nhiệt tình

m72

Xe hơi
bằng A2 bây giờ đơn giản rồi bác ơi, chỉ có mỗi điều kiện duy nhất là bác phải trên 30 tuổi. Bằng 3 năm đổi 1 lần, ko đc vĩnh viễn đc như ngày xưa.

khauvai

Xe buýt
bằng A2 bây giờ đơn giản rồi bác ơi, chỉ có mỗi điều kiện duy nhất là bác phải trên 30 tuổi. Bằng 3 năm đổi 1 lần, ko đc vĩnh viễn đc như ngày xưa.
Có thật không bác còn các điều kiện về thẻ clb và các thứ khác bỏ hết à bác

h1860

Xe đạp
Không cần phải tìm chỗ học cho mệt. Cứ đến cửa hàng mua xe là cửa hàng họ lo bằng A2 cho ngay. Thế thì mới bán được hàng chứ(c)

quangloc

Xe hơi
Ko biết bây giờ thế nào chứ hồi em thi (đầu năm 2007) thì phải tham gia CLB Motor HN, cũng khá tốn kém (~ 5-6tr). Mà sao bằng của em lại ghi là Không thời hạn ?

motor_man

Xe đạp
Tiu đời trai trẻ em rồi các bác ơi !!:'(:'(:'(:'(

El_Flaco

Xe máy
Tin vịt! Bằng cấp cho anh em vẫn vô thời hạn ầm ầm. Đủ tuổi chịu trách nhiệm trước pháp luật và đủ tiêu chuẩn sức khỏe là thi ầm ầm. Miễn là ....... có đợt thi và... nộp hồ sơ được :D

thanlong999

Xe đạp
huuhhuu...trên 30 hả mấy anh....em mới 19 tuổi mới lây a1+b2 xong.....thich mấy cái Moto hơn nhưng nghe trên 30 oải quá thui đành lấy xe của pama đi vậy>>>toyota FORTUNER vậy

TrangTi

Xe đạp
Ko biết bây giờ thế nào chứ hồi em thi (đầu năm 2007) thì phải tham gia CLB Motor HN, cũng khá tốn kém (~ 5-6tr). Mà sao bằng của em lại ghi là Không thời hạn ?
Bác này nói chuẩn này :6:

quang

Xe đạp
huuhhuu...trên 30 hả mấy anh....em mới 19 tuổi mới lây a1+b2 xong.....thich mấy cái Moto hơn nhưng nghe trên 30 oải quá thui đành lấy xe của pama đi vậy>>>toyota FORTUNER vậy
Làm gì có cái vụ giới hạn mức tuổi là phải trên 30. Cứ đủ sức khỏe để dắt được xe là thi được.

Theo QUY CHẾ QUẢN LÝ SÁT HẠCH, CẤP GIẤY PHÉP LÁI XE CƠ GIỚI ĐƯỜNG BỘ (Ban hành kèm theo Quyết định số 54/2007/QĐ-BGTVT ngày 07 tháng 11 năm 2007 của Bộ trưởng Bộ Giao thông vận tải): Hạng A2 cấp cho người lái xe để điều khiển xe mô tô hai bánh có dung tích xy lanh từ 175 cm3 trở lên và các loại xe quy định cho giấy phép lái xe hạng A1.

Jukey

Đi bộ
A2 chỉ cần đủ tiêu chuẩn về sức khỏe thôi, 18t là thi dc rồi...

hanhpn

Xe tải
Nào thì A2 (cái này em chỉ tìm thôi nhé)

# Bạn là chủ sở hữu xe trên 175cc.Cái này mua xe là đứng tên thoải mái.Không hạn chế bất cứ độ tuổi nào và là công dân VN hay nước ngoài,dân tộc nào.Đây là quyền sở hữu tài sản hợp pháp.
# Bạn phải là một trong những đối tượng sau đây :Hải quan,kiểm lâm,CA,CB Thuế,vận đông viên thuộc lực lượng TDTT.Nếu thuộc các đối tượng đầu thì cần có giấy giới thiệu,công văn cử đi học của thủ trưởng đơn vị đó.Riêng đối với lục lượng TDTT chỉ cần có thể chứng nhận thuộc lực lượng Moto TDTT do Ủy ban TDTT Liên đoàn xe đạp Moto Thể Thao VN cấp (các thẻ VDV của các Sở hay Quận đều không có giá trị).Cái này hòan toàn có thể làm được bằng nhiều cách chắc các bạn cũng hiểu cách nào.
# Mua 1 bộ hồ sơ và khám sức khỏe.Chi phí cho việc học và thi là 190.000 VND.Điền đầy đủ thông tin và giấy khám sức khỏe đủ tiêu chuẩn.Nơi đây sẽ thông báo trực tiếp ngay học và thi.
# Khi đi thi cầm theo giấy báo thi,cavet đứng tên xe trên 175cc bản gốc,CMND,Thẻ VDV bản gốc.
# Thi gồm 15 câu hỏi tối thiểu đạt 14 câu sẽ đậu.Nếu rớt lý thuyết sẽ phải đóng tiền học và thi lại
# Sau khi đậu lý thuyết bạn mới có quyền thi thực hành.Chạy vòng số 8,3,đường thẳng,đường zig zag,đường mấp mô...tương tự như thi A1 nhưng sa hình sẽ lớn hơn một chút.Khi thi phải dùng xe trên 175 cc.Dễ nhất là dùng Forza 250 hay SF.
# Sau khi đậu bạn có thể dùng giấy tạm để lấy bằng như bằng lái chính thức.Sau khoảng 2 tuần đến nhận bằng và toàn bộ hồ sơ gốc,bảng điểm...

quang

Xe đạp

# Bạn phải là một trong những đối tượng sau đây :Hải quan,kiểm lâm,CA,CB Thuế,vận đông viên thuộc lực lượng TDTT.Nếu thuộc các đối tượng đầu thì cần có giấy giới thiệu,công văn cử đi học của thủ trưởng đơn vị đó.Riêng đối với lục lượng TDTT chỉ cần có thể chứng nhận thuộc lực lượng Moto TDTT do Ủy ban TDTT Liên đoàn xe đạp Moto Thể Thao VN cấp (các thẻ VDV của các Sở hay Quận đều không có giá trị)
.
Mục này bây giờ không yêu cầu nữa rồi.

Bổ sung thêm, nếu đã có bằng B1/B2 thì được miễn thi lý thuyết.

chi_pheo1983

Xe điện
Website
www.muaxetragop.vn

# Bạn là chủ sở hữu xe trên 175cc.Cái này mua xe là đứng tên thoải mái.Không hạn chế bất cứ độ tuổi nào và là công dân VN hay nước ngoài,dân tộc nào.Đây là quyền sở hữu tài sản hợp pháp.
# Bạn phải là một trong những đối tượng sau đây :Hải quan,kiểm lâm,CA,CB Thuế,vận đông viên thuộc lực lượng TDTT.Nếu thuộc các đối tượng đầu thì cần có giấy giới thiệu,công văn cử đi học của thủ trưởng đơn vị đó.Riêng đối với lục lượng TDTT chỉ cần có thể chứng nhận thuộc lực lượng Moto TDTT do Ủy ban TDTT Liên đoàn xe đạp Moto Thể Thao VN cấp (các thẻ VDV của các Sở hay Quận đều không có giá trị).Cái này hòan toàn có thể làm được bằng nhiều cách chắc các bạn cũng hiểu cách nào.
# Mua 1 bộ hồ sơ và khám sức khỏe.Chi phí cho việc học và thi là 190.000 VND.Điền đầy đủ thông tin và giấy khám sức khỏe đủ tiêu chuẩn.Nơi đây sẽ thông báo trực tiếp ngay học và thi.
# Khi đi thi cầm theo giấy báo thi,cavet đứng tên xe trên 175cc bản gốc,CMND,Thẻ VDV bản gốc.
# Thi gồm 15 câu hỏi tối thiểu đạt 14 câu sẽ đậu.Nếu rớt lý thuyết sẽ phải đóng tiền học và thi lại
# Sau khi đậu lý thuyết bạn mới có quyền thi thực hành.Chạy vòng số 8,3,đường thẳng,đường zig zag,đường mấp mô...tương tự như thi A1 nhưng sa hình sẽ lớn hơn một chút.Khi thi phải dùng xe trên 175 cc.Dễ nhất là dùng Forza 250 hay SF.
# Sau khi đậu bạn có thể dùng giấy tạm để lấy bằng như bằng lái chính thức.Sau khoảng 2 tuần đến nhận bằng và toàn bộ hồ sơ gốc,bảng điểm...
cái này thì em chệu rồi còn cách nào khác khong bác ơi . em cung đang thích mọt cái quá mà .....