Các bác đã đi vespa gts nhập và việt cùng chia sẻ kinh nghiệm và ý kiến nhé

LLUXURY

Xe đạp
2010 em đã chạy con Gts 125 ( chưa ie ) sau đó đến đâu2015 em chán quay lại mua Sh Việt , được cái chạy Sh thì phụ tùng chế độ bảo dưỡng đơn giản .... Nhưng tư thế ngồi lái , độ cân bằng và êm ái không thể lại với Gts . Hic từ lúc chạy Sh thì cứ thấy ai đi Gts em lại quay lại nhìn, em dân văn phòng cũng có tí văn nghệ sỹ nên không thể cưỡng lại vẻ đẹp của em nó , và sau thời gian lại bán Sh trở lại với tình yêu đầu Gts ( 3vie Việt ) đen bóng . Nói chung bằng lòng với sự lựa chọn của mình
Sh Việt chạy chán lắm hả Bác? E đang tính bán gts ie nhập của em để mua gts việt, nhưng mọi người lại khuyên đã mua xe mới thì thay đổi xe khác đi. E lại tính chuyển qua SH việt mới ra có Smart Key. Thấy cũng hay phết. Mà thấy bác cũng từng đi SH Việt và quay trở lại với GTS. Giờ làm em mất phương hướng quá. Sh đi chán hả Bác ???

Chelski

Xe điện
Sh Việt chạy chán lắm hả Bác? E đang tính bán gts ie nhập của em để mua gts việt, nhưng mọi người lại khuyên đã mua xe mới thì thay đổi xe khác đi. E lại tính chuyển qua SH việt mới ra có Smart Key. Thấy cũng hay phết. Mà thấy bác cũng từng đi SH Việt và quay trở lại với GTS. Giờ làm em mất phương hướng quá. Sh đi chán hả Bác ???
Sh việt so với giá tiền thì chấp nhận được , bốc. Và tiết kiệm nhiên liệu , cũng dễ bán ... Chỉ có điều em kg thích là đi đâu cũng gặp Sh , hàng xóm nhà em toàn Sh việt và nhập . Trong khi Gts sang chảnh và độc đáo phong cách hơn và nhất là phụ nữ hình như là thích đàn ông đi Gts hơn ..... He he ( chỉ có điều chạy gts và vespa nói chung chế độ bảo dưỡng phụ tùng đắt , thanh khoản khó ) mỗi cái đều có ưu điểm và nhược điểm riêng , còn riêng em , nếu để lựa chọn thì với em là Gts việt

smilingman82

Xe buýt
E thấy bác nào có máu văn nghệ sỹ thì vespa là lựa chọn số 1. Sh hơi xôi thịt, e nói thật :D

Hùng Sushi

Xe tải
E thấy bác nào có máu văn nghệ sỹ thì vespa là lựa chọn số 1. Sh hơi xôi thịt, e nói thật :D
Em thấy SH kiểu dáng ko bằng GTS. Em vừa sút sh việt 125, xe ngon, máy ko có gì phải chê. Tội cái GTS dáng đẹp. Mua GTS thì lại thấy nhớ máy con SH. :))))

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Tại em thì cứ nghĩ xe nhập lúc nào cũng tốt hơn việt nam nên em cứ phân vân mãi... Ah. Mà nếu mua vespa gts việt mới thì em nên mua bản 150cc hay 125cc được rồi? Không biết là có khác biệt nhiều lắm giữa 2 phiên bản này ko các bác???
Em cũng có quan niệm như bác lúc chưa mua xe Việt, nhưng sau khi mua em đã phải thay đổi đấy. Con LX em mua năm 2009 mà giờ vẫn chạy phe phé,gần 6 vạn rồi. Con GTS 125 em mua hai năm nay phải nói đi rất ổn : xem đằm, lướt, không tốn xăng. Nói chung không hối hận gì. Xe việt chỉ chê cái yên làm hơi kém nên không ược êm nhưng em đã thay bằng yên Ý ship về nên rất OK

Hùng Sushi

Xe tải
Em cũng có quan niệm như bác lúc chưa mua xe Việt, nhưng sau khi mua em đã phải thay đổi đấy. Con LX em mua năm 2009 mà giờ vẫn chạy phe phé,gần 6 vạn rồi. Con GTS 125 em mua hai năm nay phải nói đi rất ổn : xem đằm, lướt, không tốn xăng. Nói chung không hối hận gì. Xe việt chỉ chê cái yên làm hơi kém nên không ược êm nhưng em đã thay bằng yên Ý ship về nên rất OK
Cu cho em hoi yen nhap Y mua trong hang hay mua ngoai cu oi. Em cung hoi kho chiu cai yen xe Viet. 1 la ng ngoi sau bi troi. 2 la yen ngoi len bi keu ket ket rat kho chiu. :( tong thiet hai cai yen bn ha cu?

LinhHung

[Tịch thu bằng lái]
Cu cho em hoi yen nhap Y mua trong hang hay mua ngoai cu oi. Em cung hoi kho chiu cai yen xe Viet. 1 la ng ngoi sau bi troi. 2 la yen ngoi len bi keu ket ket rat kho chiu. :( tong thiet hai cai yen bn ha cu?
Dạ em ship về ạ, hàng xịn Vespa Ý luôn, không phải hàng ngoài : 2.500.000 cho yên và 2.900.000 cho giá đèo hàng (xe em GTS) . Yên GTS nhập mũi chỉ may đẹp, thẳng, mõm yên rất êm chứ không cứng như yên Việt và có bạt che mưa bác nhé - điểm khác biệt với yên Việt

Hùng Sushi

Xe tải
Dạ em ship về ạ, hàng xịn Vespa Ý luôn, không phải hàng ngoài : 2.500.000 cho yên và 2.900.000 cho giá đèo hàng (xe em GTS) . Yên GTS nhập mũi chỉ may đẹp, thẳng, *** yên rất êm chứ không cứng như yên Việt và có bạt che mưa bác nhé - điểm khác biệt với yên Việt
Qua ngon cu ah. Em cung gts 125. Cai yen Viet di lau hoi e mong. :)) chac em fai thay qua yen qua. :))

nhocgietga

Xe máy
Chả là em mới mua con gts việt đi thấy rất ok mà trên diễn đàn mấy bác không hiểu hết về máy móc hay chém ghê quá nên em lập topic này mong những người đã đi rồi chia sẻ bệnh tình và làm đẹp em nó. Bản thân máy 3v thì không cần thiết phải mát bằng dung dịch.đến 946 cũng đâu cần mát dung dịch khi dùng máy 3v. Mấy bác thì bảo cắt giảm từ 4v xuống 3v thì đúng là không biết một tí gì về xe luôn. Máy 3v pi phát triển mới cho các dòng xe sau này:)).con 946 cung 125 ma khong hieu pi cam chinh kieu gj ma khoe the nhi?mong các bác ném nhẹ tay. Còn về xe cũ thì ôi thôi,trc em cũng định mua xe cũ nhưng mà kể cả qua giới thiệu hay trên mạng thì 90% xe chùa hà đóng giả người lương thiện đi lừa các kiểu. Về vấn đề xe cũ thì nản luôn.
Mình ở Việt Nam mua xe Việt mà đi

LLUXURY

Xe đạp
Các cụ ơi cho e hỏi : em đang đi GTS 125 super ie ( nhập khẩu Italy) . Bình thường đi tốc độ dưới 40km/h thì máy rất êm, ko nghe tiếng gì cả. Nhưng khi đi từ 40km/h trở lên thì em nghe ở đằng sau có tiếng o...o...o, nghe như tiếng gió vậy. Ko biết là nó phát ra từ bộ phận nào của máy? Ko biết máy móc có bị gì ko?

senhong

Xe tăng
Khả năng là tiếng nhông cụ ẹ,

nhocgietga

Xe máy
Xe e đi có 2,5l/100km đường nội thành. Ngày nào cũng Mỹ Đình - Bạch Mai, lượn lờ loạn hết cả hồ Gươm, hồ Tây
Em cũng đang đi GTS việt được gần 4 tháng rồi, so với nhập thì thua xa cụ ợ. Cơ bản em toàn đi 1 mình với cả đèo F1 đi học cũng chỉ dung dăng dung dẻ nên chọn Việt cũng vừa nhu cầu sử dụng. Về dáng thì okie rồi, rất man. Xăng cộ tầm 3,3l/100km, ga nhẹ, lướt. Nói chung vừa đủ :D

nhocgietga

Xe máy
sặc... 1,5 củ tiền xăng thì cụ đi nhiều thật, đi thế này muốn tiết kiệm e nghĩ đi dream hoặc 82 thôi ợ.. :D
1 tháng kiếm đc 15tr mà đi hết củ rưỡi, với bảo dưỡng thay dầu là 1tr7 cũng xót lắm. Đang tính làm thêm cái gì ngoài giờ tăng thu nhập đây :((

conzoixx

Xe hơi
Tòa nhà An Sinh A, KĐT Mỹ Đình 1,Nam Từ Liêm,
1 tháng kiếm đc 15tr mà đi hết củ rưỡi, với bảo dưỡng thay dầu là 1tr7 cũng xót lắm. Đang tính làm thêm cái gì ngoài giờ tăng thu nhập đây :((
cụ làm gì mà thay dầu bảo dưỡng hết 2 lít 1 tháng :D

nhocgietga

Xe máy
E k hiểu mục đích của bác ở đây làm gì! Cơ mà hình như chưa đc đi GTS bao giờ. Nch ấu trĩ vãi

LLUXURY

Xe đạp
Các cụ ơi! GTS Super thì xe nhập và xe Việt chiếc nào đi ngon hơn vậy? E đang đi xe nhập (đi được 60.000km rồi) mà thấy máy kêu và ì quá. Nhiều khi kéo ga mà nó ko vọt gì cả.. Em tính bán rồi bù thêm tiền mua GTS Việt mà ko biết có nên làm vậy hay ko? Vì máy GTS Việt là 3van, là loại máy nhỏ mà lại gắn vào cái xe bự chảng như vậy sợ yếu...

nhocgietga

Xe máy
Các cụ ơi! GTS Super thì xe nhập và xe Việt chiếc nào đi ngon hơn vậy? E đang đi xe nhập (đi được 60.000km rồi) mà thấy máy kêu và ì quá. Nhiều khi kéo ga mà nó ko vọt gì cả.. Em tính bán rồi bù thêm tiền mua GTS Việt mà ko biết có nên làm vậy hay ko? Vì máy GTS Việt là 3van, là loại máy nhỏ mà lại gắn vào cái xe bự chảng như vậy sợ yếu...
mua hẳn 300 mà đi

wan

Xe đạp
Website
www.wan2tech.com
m thấy b hỏi mãi mà vẫn chưa quyết dc nhỉ,có gts việt 150 luôn rôi,đóng hẳn con này mà chạy,e thấy xe việt chạy quá ổn,ko hao xăng chạy ngon chán.trước mua con GTS 125 3v ie xong nó ra 150 mà thèm vãi