[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

thuysinh.tl

Xe container
Cái này nhà cháu không thấy mới đâu ợ. Năm ngoái, vợ 2 nhà cháu mất đôi tai thì gọi vào số Hotline đã thấy có câu này rồi mừ.
Hôm nay em gọi lên hotline 1800599998, có 1 cái mới: máy trả lời tự động thêm câu thông báo: "quý khách lưu ý, cuộc gọi này có thể được ghi âm"... trước đây đâu có! Chắc làm vậy để...?

SmallRiver

Xe điện
Nghe Tây đồn là Li đã ứng xử thông minh, tôn trọng quyền lợi khách hàng trong vụ việc của bác chủ thớt! Bác Smallriver còn phơm cho em cái!
Tiện thể, chúc mừng bác chủ và cả Li luôn đã tìm được tiếng nói chung! (b)(b)(b)
Vâng bác, đại diện Li mới call cho em rằng họ sẽ hỗ trợ 100% chi phí sửa xe cho em, tuy nhiên đó mới là thông báo qua điện thoại em đang chờ confirm của họ qua Email.

vanhai0850

Xe tăng
Vâng bác, đại diện Li mới call cho em rằng họ sẽ hỗ trợ 100% chi phí sửa xe cho em, tuy nhiên đó mới là thông báo qua điện thoại em đang chờ confirm của họ qua Email.
Thế thì OK rồi. E cũng chúc mừng cụ. Dù gì thì e cũng rất áy náy trong thời gian vừa qua.

quyennc

Xe tăng
vậy là yên tâm rồi cụ nhé :)

luxery_HNT

Xe buýt
Sao LIV lại cầm còi đá bóng thế, cụ lưu ý cho maketting giải quyết là SAI NGUYÊN TẮC , Luật này chỉ có ở LIV
Nguyên tắc gì hả bác? bồi thường cho KH phải TGĐ ký và ủy quyền thì nguyên tắc gì?

khumui

Xe buýt
Website
benmar.vn
Em nghĩ sự việc nên dừng lại ở đây nhỉ, mọi sự việc đều dẫn đến các bên hiểu nhau cùng ứng xử có tình, em chúc mừng cụ(~~)

waterfall

Xe buýt
Em đã làm đơn đề nghị thẩm định lại rồi cụ ạ, họ nói từ giờ cho đến tuần sau họ sẽ trả lời. Vụ việc của em giờ được giao cho phòng marketing giải quyết, không nằm ở phòng bồi thường nữa, chạ hiệu tại sao?
Cụ smallriver ơi, như vậy họ vẫn bảo lưu quan điểm từ chối bồi thường trường hợp của cụ, nhưng xét thấy cụ là thành viên gương mẫu và người tốt việc tốt của Of:P nên mới hỗ trợ chi phí thôi chứ không phải họ đồng ý bồi thường. Trong bảo hiểm thi 2 cái này hoàn toàn khác nhau mặc dù mục đích chả khác giề.

Thôi, như vậy cũng ổn roài, cháu định tư vấn cho cụ phương án này nhưng thấy cụ chả đoái hoài gì đến nên cứ để cụ làm, rứa mà vẫn được 100% là uki rùi cụ ạ.

Blueking

Xe hơi
Em thâyc ụ chủ thế là được rồi.Bảo hiểm Li em thấy khá có tiếng đấy ạ

SmallRiver

Xe điện
waterfall nói:
Cụ smallriver ơi, như vậy họ vẫn bảo lưu quan điểm từ chối bồi thường trường hợp của cụ, nhưng xét thấy cụ là thành viên gương mẫu và người tốt việc tốt của Of:P nên mới hỗ trợ chi phí thôi chứ không phải họ đồng ý bồi thường. Trong bảo hiểm thi 2 cái này hoàn toàn khác nhau mặc dù mục đích chả khác giề.

Thôi, như vậy cũng ổn roài, cháu định tư vấn cho cụ phương án này nhưng thấy cụ chả đoái hoài gì đến nên cứ để cụ làm, rứa mà vẫn được 100% là uki rùi cụ ạ.
Cảm ơn cụ, nhà em thấy cũng nên dừng vụ việc ở đây nên nhất trí luôn. Cụ có phương án gì pm cho em biết với cụ, để mở mang thêm tý!

tuan11

Xe hơi
May quá, em đang đinh mua bao hiểm li nhưng có lẽ em cũng Phải suy nghĩ lại không thì tiên mất lại mua bức vào người

CHIPSUPER

Xe buýt
Chúc mừng cụ chủ nhé, cuối cùng cũng giải quyết xong! Xong lần này k biết ông Li có rút ra được nhiều kinh nghiệm k nữa????

dstuyen

Xe máy
Chúc mừng bác SmallRiver, thật tình là em không nghĩ bác đc bồi thường đến 50% đâu đấy

thienphuc

Xe điện
Thôi bác ạ, chú ấy làm việc với Mẽo nên phong cách giống Mẽo mất rồi, nếu bác muốn biết tên em sẽ PM cho bác. Xe em bị 3h30' ngày 22/4 đến 23/5 em nhận được giấy báo từ chối BT, trong cả tháng trời xe em nằm bãi, trong khi đó thời gian sửa chỉ mất khoảng 5 ngày là xong, tuy nhiều tiền nhưng chủ yếu là thay thế các bộ phận. Đến như các anh CAGT còn bảo em hỏi xem BH họ muốn viết gì để các anh ấy viết! Em hỏi chú giám định chú ấy chỉ nói là việc của bộ phận pháp chế, chú ấy không biết (không biết những cái đấy thì làm sao mà được vào làm GĐ BH hả trời)! Đến khi có giấy phản hồi của CA chú ấy cũng nói là CA họ gửi vào trong Sài Gòn mất rồi! Hic, em thừa biết nơi nào gửi giấy thì họ sẽ gửi trả lại nơi ấy chứ làm gì có chuyện Hà Nội gửi hỏi mà CA lại trả lời vào SG? Tình người trong lúc hoạn nạn nó là chỗ đấy đấy bác. Chú giám định này có lẽ đang phấn đấu để trở thành công dân Mẽo chăng? Sống ở trời Nam chắc chú ấy thấy mình lạc lõng lắm!
E nghĩ đây là cơ sở gây tổn thất khách hàng rất lớn nếu còn để nv này làm việc tại liv.

pnew

Xe điện
Các bác mua BH Li xem kỹ các điều khoản loại trừ của họ nhé, em bị bẫy rơi vào điều 15.1 mục c trong quy tắc bảo hiểm của họ, tức là "cố ý" vi phạm luật GT đường bộ, mặc dù em đã cố gắng nói với họ là em ngủ gật, tức là vô ý, nhưng chưa được (em đi đêm và bị tai nạn lúc 3h30'). Nay đang mùa mưa, nếu xe bác nào bị ngập nước chết máy mà đề khởi động lại cũng nằm trong diện bị loại trừ! Vậy các bác mua Li chú ý nhé! 
P/S: nghe đồn BH nước ngoài tốt, lon ton chạy đi mua, ai dè bị luôn nột vố! Già rồi mà chưa khôn các bác ạ!
Sao cụ k hoi nó có ai "cố ý ngủ gật" không. Em nghĩ điều 15.1 là đúng nhưng với kiểu lập luận bố láo kiểu này thì tổt nhất không mua của nó nữa nếu không tai nạn nào nó cũng bảo do lãi xe ngủ gật

anhdxt

Xe hơi
Cái điều khoản của họ in như này:

Mục c điều 15.1 có hàng ghi không loại trừ....

Li họ bảo do em vi phạm điều 12 luật GTĐB, không bồi thường. Giết người còn có câu vô ý hay có ý nữa là. Đúng là tư bẩn!
Vì em là tiền lệ, mà đã có tiền lệ rồi thì sẽ có những người tiếp theo, nên các cụ chú ý nhé. Vì họ cố ý để loại trừ nên họ đánh công văn hỏi lại bên CSGT xem rm có vi phạm luật giao thông thông, bên CSGT như thường lệ sẽ trả lời là có vì họ nghĩ trả lời như vậy để giúp các chủ xe, ai ngờ bị sập bãy liền. Hic, em đã bảo các chú ấy rồi mà các chú ấy cứ khăng khăng viết thế mới được đền, không viết thế họ lại bảo do xe đi mà đòi mà SX hoặc do đường đi mà đòi mấy ông làm đường!

em xem lại điều khoản loại trừ mới của Liberty thì thấy đã được thay lại như thế này, update để các cụ biết