[Thảo luận] Các bác đã mua BH Liberty chú ý.

conco4mat

Xe tăng
Theo mình, Họ vẩn bảo lưu quan điểm vi phạm luât giao thông là không đền, nhưng bác Cường làm họ thiệt hại nhiều nên chọn buơc trung gian như vậy.
Những bác về sau chắc ít có khả năng kien trì đeo đuổi như thế này , nên họ sẽ không sợ.

Con cờ cũng vẩn trong tay họ, họ muốn tung hứng gì cũng xong.

SmallRiver

Xe điện
conco4mat nói:
Theo mình, Họ vẩn bảo lưu quan điểm vi phạm luât giao thông là không đền, nhưng bác Cường làm họ thiệt hại nhiều nên chọn buơc trung gian như vậy.
Những bác về sau chắc ít có khả năng kien trì đeo đuổi như thế này , nên họ sẽ không sợ.

Con cờ cũng vẩn trong tay họ, họ muốn tung hứng gì cũng xong.
Vâng, em cũng bảo họ là hiện tại bóng đang ở trong chân họ, muốn sút thế nào là tùy ở họ!

PS HaNoi

Xe máy
Vâng, em cũng bảo họ là hiện tại bóng đang ở trong chân họ, muốn sút thế nào là tùy ở họ!
He he...sút không khéo rôi lại việt vị, xôi hỏng bỏng không, làm môi cho cánh báo chí và các hãng BH cạnh tranh khác khai thác, xâu xé....???
Sao một hãng BH lớn và vốn có danh tiếng như Li lại nghĩ ngắn thế nhỉ ? Đúng là "tham tiền xu, nhu tiền tỷ" !!!

Còn cụ, cụ cứ ngôi bệt xuống đất cho em....thế là vững nhất. Chuẩn bị kỹ và kiên trì.....kiên trì...

mbtrade

Đi bộ
Việc đề nổ xe khi bị thủy kích là do mình sai trong khi vận hành, cái này em nghĩ có lý. Còn việc bị tai nạn trên đường thì mọi trường hợp phải được bảo hiểm chứ nhỉ?
Bác chú ý ! Không có CTY BH nào bảo hiểm cho những tai nạn gây ra do cố tình vi phạm luật giao thông, ( VD: đi ngược chiều, vượt đèn đỏ...). Bản chất của bảo hiểm thân xe là bảo hiểm cho những tai nạn, rủi ro, ko thể lường trước được. còn những hành động có chủ đích khác thì hoàn toàn bị miễn thường là điều đương nhiên rồi...!

Còn việc ngủ gậc, mình nghĩ cái này phải xem lại nhiều chi tiết nữa, chứ nếu ngủ gậc mà vô tình gây tai nạn thì mình nghĩ Li cũng có trách nhiệm bồi thường. Về việc chạy quá tốc độ thì chắc chắn là loại trừ rồi, cố tình phạm luật thì chịu.

Bảo hiểm thân xe thì bảo hiểm cho những tai nạn mà chủ xe bất cẩn hay vô ý gây ra, nhưng phải đúng theo luật giao thông, còn bảo hiểm TNDS bắ buộc thì bảo hiểm cho người thứ 3 trong những trường hợp lỗi thuộc về người gây tai nạn ( người mua bảo hiểm ) 8->

Likita

Xe hơi
cụ hủy hợp đồng nó trả lại cụ 80% phí à :) sao cụ phải vất vả thế. hị hị. thế giờ tham gia bên nào rồi?

nhân tiện em gửi các cụ quy tắc bảo hiểm của 10 ông bảo phổ biến hiện nay, em tìm của Bảo Minh và Li nhưng ko tài nào lấy đc, các cụ cho nó lượn luôn, địa chỉ đây : http://www.mediafire.com/?djwq8928ak88ncm
các cụ rảnh rỗi thì ngâm cứu, em làm bảo hiểm nên khuyên các cụ cứ thằng nào rõ ràng, rành mạch mà chấp nhận được thì mua, còn úp mở thì cho nó lượn ạ
chúc các cụ tìm được nơi tin tưởng
P/S: các cụ tin em thì ủng hộ em nhé :)
Cụ PM cho em cái Bảo hiểm bên cụ đi, cụ làm hãng nào ợ, em sắp phải mua mới roài. Em đang dùng LIV, thấy kiểu này cũng ớn quá.

PS HaNoi

Xe máy
Tình hình thế nào rồi cụ chủ ơi ? Anh em trong cơ quan cả mấy chục người đang quan tâm, tranh luận và hóng theo vụ của cụ đới...

SmallRiver

Xe điện
PS HaNoi nói:
Tình hình thế nào rồi cụ chủ ơi ? Anh em trong cơ quan cả mấy chục người đang quan tâm, tranh luận và hóng theo vụ của cụ đới...
Như trên em đã nói với Li: bóng đang ở trong chân họ, muốn sút sao tùy họ, em cũng đang hóng!

Cuc_Cu_Man

Xe hơi
Website
www.sonchinhhang.com.vn
Các bác mua BH Li xem kỹ các điều khoản loại trừ của họ nhé, em bị bẫy rơi vào điều 15.1 mục c trong quy tắc bảo hiểm của họ, tức là "cố ý" vi phạm luật GT đường bộ, mặc dù em đã cố gắng nói với họ là em ngủ gật, tức là vô ý, nhưng chưa được (em đi đêm và bị tai nạn lúc 3h30'). Nay đang mùa mưa, nếu xe bác nào bị ngập nước chết máy mà đề khởi động lại cũng nằm trong diện bị loại trừ! Vậy các bác mua Li chú ý nhé!
P/S: nghe đồn BH nước ngoài tốt, lon ton chạy đi mua, ai dè bị luôn nột vố! Già rồi mà chưa khôn các bác ạ!
Cụ ơi e thắc mắc tý sao lại mùa mưa bị ngập nước đề khởi động lại không được đền, đã có điều khoản thủy kích thì ngập nước được chứ phân biệt gì mùa mưa với mùa ko mưa, mưa thì mới bị ngập chứ. E chưa thấy kiểu như cụ nói bao giờ

conco4mat

Xe tăng
Nếu xe bị ngập nước, tắt máy rồi thì cụ để yên, gọi xe kéo.
Cụ mà đề tiếp thi không đền, dù hãng bảo hiểm nào cũng thế.
Ngập nước tăt máy thì hư không bao nhiêu, cụ đề tiếp thì hư mới nặng.

SmallRiver

Xe điện
Báo cáo các cụ, từ hôm gặp đại diện Li đến giờ xong họ lại mất hút con mẹ hàng lươn, họ bảo hỗ trợ 50% nhưng em không nhất trí, với em vấn đề nằm ở hai chữ: bồi thường, chứ không phải là hỗ trợ. Đã vậy em sẽ chiến tiếp cho ra ngô ra khoai luôn các cụ ạ!

alecom

[Tịch thu bằng lái]
Báo cáo các cụ, từ hôm gặp đại diện Li đến giờ xong họ lại mất hút con mẹ hàng lươn, họ bảo hỗ trợ 50% nhưng em không nhất trí, với em vấn đề nằm ở hai chữ: bồi thường, chứ không phải là hỗ trợ. Đã vậy em sẽ chiến tiếp cho ra ngô ra khoai luôn các cụ ạ!
em ủng hộ cụ, em rất cảm phục cụ trong vụ của cụ 30L, có lẽ nhớ nick cụ suốt

Phi Anh

Xe máy
Cụ có thời gian và công sức thì mong cụ tiếp tục chiến đấu vì công lý. Chúc vụ vững tin và thành công!

anhtuan83vh

Xe hơi
Làm gì có ông nào cố ý vi phạm, đúng là bắt lỗi câu chữ thôi.

conco4mat

Xe tăng
Sau Li không trả lời trực tiếp mà lại tạo thớt mới?

SmallRiver

Xe điện
conco4mat nói:
Sau Li không trả lời trực tiếp mà lại tạo thớt mới?
Chắc là để PR bác ạ, bên box Toy có ông còn phát biểu thế này:
vanhai0850 nói:
Vụ này Liberty bồi thường KH rồi cụ nhé. Thỉnh thoảng Chắc Liberty muốn nổi tiếng gấy scandal để được viết báo, đỡ mất công quảng cáo cụ ạ :))
http://www.otofun.net/threads/338218-xin-hoi-mua-bao-hiem-cua-don-vi-nao-tot-re?p=8500669#post8500669

quyennc

Xe tăng
nhìn chung thì LI vẫn có nhiều nhười thích mà cụ :)

SmallRiver

Xe điện
quyennc nói:
nhìn chung thì LI vẫn có nhiều nhười thích mà cụ :)
Chắc họ chưa biết! Nhân viên Li có nói với em là từ đầu năm đến giờ đã từ chối 46 vụ rồi.... Càng nhiều người thích thì càng nhiều người bị từ chối... rồi đến lúc người ta sẽ biết cả thôi!

quyennc

Xe tăng
Chắc họ chưa biết! Nhân viên Li có nói với em là từ đầu năm đến giờ đã từ chối 46 vụ rồi.... Càng nhiều người thích thì càng nhiều người bị từ chối... rồi đến lúc người ta sẽ biết cả thôi!
về cơ bản thì khách hàng nhiều thì tỷ lệ từ chối cũng nhiều lên, trong các vụ từ chối đúng cũng sót vài trường hợp sai, em nghĩ cụ kiên quyết chứng minh họ làm sai thì Li sẽ phải bồi thường thôi, chỉ có điều là mất việc của cụ ạ
bên em đang loằng ngoằng 1 vụ tổn thất hết 600 tr rồi, sau đó mới mua BH, sau 2 tuần báo phát sinh mà lại có hồ sơ công an vì nó là xã hội đen, mệt quá cụ ạ